Class of '08 - prepare for your college education

Ặc quá ngày rồi :( CMSN chị HA. Thế chị đã quyết đi Colby hay MoHo chưa :-/ Đi MoHo đi chị :"> cho gần em rồi có gì bảo lãnh cho em sang MoHo chơi :">

Chị Colby em ơi :"> nhưng chị quen nhiều ở Moho lắm, có j móc nối cho em đc em ạ ;))

Hơ hơ tại june 3rd mới về đến Hà Nội :"> Lầm lẫn về thời gian là chuyện bt =)

Các em trai nhí nhảnh quá ;;) mà mọi người ơi trường gửi cho mình mỗi I-20 chứ ko thấy nhắc nhở j đến khám sức khỏe cả là sao :-?? dù sao cũng đi tiêm trc 1 mũi viêm gan B rồi nhưng có phải viết thư giục nó ko nhỉ?

trường e gửi I20 trước, gần 1 tháng sau mới thấy gửi giấy tờ yêu cầu đi khám sức khỏe mà :)

trời ơi tôi vẫn chưa có I-20 rồi còn tiêm tọt nữa ... có phải là quá muộn?

;;) duyệt đấy duyệt đấy ;;) thế hôm đấy để chị kiếm giai mồi đi dắt các em gái dặt dìu bước nhảy :"> có giai này nhảy hết từ ballroom đến social... ;))

mà em vào trường nào thế?
Chết thật giờ mới quote lại được cái này :)), giờ chịu khó chăm vào đây hơn tí mới được :"> Em học Hampshire College ở Amherst, which is one hour an a half from Boston :D. Cực kì ủng hộ í kiến mở lớp nhảy nhót hoặc ít ra là hội nhảy nhót :D

Chị Hoàng Vân: HDC giờ vẫn hoạt động đúng ko nhỉ, nhưng mà lớp dạy ở đâu và ai dạy ạ, học đến đâu rồi? Hồi lớp 10 em cũng có học lớp cô Lan, 1 trong ko nhiều đứa theo đến tận hết năm :D, thích lắm nhưng hè đấy ra nc' ngoài tận 2 tháng nên phải nghỉ. Giờ mà tự nhiên nhảy vào thì theo thế nào đc những đứa khác :-? Nói chung chị cứ cho vài thông tin nhé >:d<

Btw cũng đang thắc mắc giống đồng chí Hưng :(, giờ em vẫn chưa có I20 lẫn giấy khám sức khỏe thì có sao ko nhỉ, visa có thể xin muộn nhất là bao giờ?

tưởng visa với giấy khám sức khỏe ko liên quan đến nhau :-??
Còn tùy Hưng ơi, ví dụ trường t bắt phải nộp cái tờ khám sức khỏe với cả tiêm chủng đấy trước 1/8 :( nên t phải nhanh nhanh chóng chóng đi tiêm :) Còn nếu đến lúc tới trường mới phải nộp thì cứ bình tĩnh :) cỏn 3 tháng dông dài mà :)
Đi khám sức khỏe cũng nhanh lắm :) dịch vụ mà :| Tiền khám thì khoảng 3-400k j` đó. mất thời gian là vụ tiêm chủng kia cơ

Btw cũng đang thắc mắc giống đồng chí Hưng , giờ em vẫn chưa có I20 lẫn giấy khám sức khỏe thì có sao ko nhỉ, visa có thể xin muộn nhất là bao giờ?
Ừ ra visa ko cần chìa cái khám sức khỏe đâu. Như tớ là lúc mình tới trường mới phải nộp form tiêm chủng các thể loại nên là cũng không thấy bị vội lắm. Xin muộn nhất thì chắc là trước hôm mình đi 2 hôm (vì xin xong đợi một hôm mới có visa)
Mà bạn Hà Phương tham gia HDC ko, tớ cũng muốn lắm. Nếu thiếu partner thì kêu tớ với nhé.

trời ơi tôi vẫn chưa có I-20 rồi còn tiêm tọt nữa ... có phải là quá muộn?
Ông hỏi trường thử xem mấy cái form đấy có cho download ko, vì như tôi hầu hết mọi thứ đề được down hay submit online cả =)) tiện lợi vô cùng :x Đi tiêm đại gan B, uốn ván... trước đi ông bạn, vì gan B phải tiêm độ 3 tháng mới xong cơ.

=======================================

Mọi người cho hỏi tí xíu :-t mình ra xin Visa cần phải mang điểm TOEFL với điểm SAT đúng ko nhỉ? Nhưng mấy bản original report của 2 cái thể loại này tớ chẳng còn cái nào. Thế mình in cái report ở trên net ra có được ko >.< Bây giờ mà ngồi đợi nó gửi điểm về nhà thì chắc chết :-t
Với lại trong I-20 của trường tớ nó ghi to uỳnh một câu là "This school requires English Proficiency and this student has English Proficiency". Thế mấy cái chuyện original report có quan trọng lắm ko :-/

Chỉnh sửa lần cuối:
Vẫn chưa có I-20. SỐt ruột quá mức rồi :(. Trường k cho download j cả, đợi thư bình thường.

Này có ai định đi mua sắm đồ mùa đông k?

Chỉnh sửa lần cuối:
ko in đc đâu vì trên ets.org nó có bảo j` đó về chuyện report mà đc in kiểu đấy thì ko đc tính là official hay sao ý ;) Chịu khó tốn tiền bảo nó gửi lại cho bản khác thôi :)

Ừ ko chuyện tiền bạc thì nói chung là cũng bt, nhưng tớ sợ thời gian bị chậm cơ :( Vì muốn xin Visa giữa tháng 6, để nhỡ mà bị trượt thì còn tính đường ngồi ôn thi đại học đi thi cho chắc ăn :"> chứ cứ trượt hoài mà ko đỗ đại học là cũng gay to :(( đi bộ đội chẳng hạn .... :-s

thứ 1 là ko trượt visa được đâu em ạ.

thứ 2 là cũng ko trượt được đại học đâu :D

nói chung cứ take it easy, lo quá làm giè :D

Mọi người cho hỏi tí xíu :-t mình ra xin Visa cần phải mang điểm TOEFL với điểm SAT đúng ko nhỉ? Nhưng mấy bản original report của 2 cái thể loại này tớ chẳng còn cái nào. Thế mình in cái report ở trên net ra có được ko >.< Bây giờ mà ngồi đợi nó gửi điểm về nhà thì chắc chết :-t
Có cái thủ tục này à :eek:, đùa tớ cũg vứt hết sạch đi rồi :(( đúng là ko cái ngu nào như cái ngu nào. Mất tiền mà đợi từ US gửi về VN phải 3 tuần í, oài :(
(Btw: Vụ HDC: Ok :)>- để tớ tính xem. Nhưng dù sao vẫn prefer học ngoài vì trong HDC giờ đâu còn dạy lại từ đầu nữa :-?)

Này có ai định đi mua sắm đồ mùa đông k?
Mùa đông thì lên chỗ Hanoi Tower ý, ko phong phú lắm nhưng có đồ đại hàn. Nhưng em recommend là đừng mang nhiều quá ^^, sang đấy đứa nào cũng vẫn fải mua thêm nhiều mà bao nhiêu thứ từ VN mag sang chả dùng mấy.

Chỉnh sửa lần cuối:
Mang cái report in từ account mình đi được mà. Nó có bảo phải official report đâu. Mất cái report nó gửi về thì ta đem unofficial ones đi.:))

Mình còn chả có official report của SAT :|

Hình như in viewscore đc mà chẳng cần official thì phải:-/ bi h order chẳng biết đến bao h mới đến nơi =.=

@ Em đang băn khoăn là giờ này còn chỗ nào bán đồ mùa đông không =.= bi h đi hỏi thì nhân viên bán hàng trợn tròn mắt nhìn :)) Hanoi Tower h này có bán ?

Lâu không thấy ai nói gì đến offline nhỉ ;))

Hình như score report toefl nó mới tự send về, sat phải order thì phải, tại tớ chả có report của sat.
đồ mùa đông lên Hà Nội tower đi Sơn, nhưng đồ trên đấy khá to.
mà chuyện offline thì thế nào, hay chờ mấy các bạn còn bên kia về hết hãy tính ? Mấy anh chị chắc về hết rồi nhỉ.

Back
Bên trên