Class of '08 - prepare for your college education

Nguyễn Lý Hiền Nga
(emNga)

Điều hành viên
các em 0508 thân mến,
các bạn sophomore thân mến,
các bạn sẽ gap year thân mến, :)P)
tất cả các bạn sẽ tốt nghiệp năm 2008 thân mến,
(các đối thủ của tôi thân mến x( :D :p)
:D

0306 đã yên chí và mãn nguyện với admission của mình, 0407 đang bước vào giai đoạn chạy thẳng đến đích, bây giờ là thời điểm thích hợp để class of '08 - những người sẽ apply 2 năm tới chuẩn bị cho application của mình.
(an Bờm bảo là sớm quá, nhưng không bao giờ là quá sớm các bạn ạ :D)

hãy bắt đầu lên time line và to do list, và actively do something cho cái application của mình.

không quên chia sẻ và giúp đỡ các bạn cùng năm với mình nữa ;) lên đây nào!!!

Chỉnh sửa lần cuối:
1st thing to do: enjoy your life, participate in as many xtracurri as possible, develop your personalities :D
2nd thing to do: get a BF/GF :D (I'm serious ;))
3rd thing to do: try to flirt a current student at your dream school :D (I'm serious, too) :D

thanx long, all that serious above points to one thing: DONT GET OVERLOADED WITH COLLEGE RITE NOW. trust me, it does no help whatsoever. Just try to ẹnoy your life. Participate in activities you love, you will gain experience which later will be used in your application.

I BLEED GREEN

Hồ Lê Việt Long đã viết:
1st thing to do: enjoy your life, participate in as many xtracurri as possible, develop your personalities :D
2nd thing to do: get a BF/GF :D (I'm serious ;))
3rd thing to do: try to flirt a current student at your dream school :D (I'm serious, too) :D
number 1 is very important and serious, right, Mr Vit Lon? ;) các em sẽ không ngờ sau này nó nhận mình có khi vì some activity thế nào đâu. be involved as much as possible!!!
không quên họ luôn quan tâm đến maturity cua mình nữa nhé

2nd thing : yes yes :)) :p :"> :D

3rd: haha I would rather make him a ABC school's grad student :p

Em Nga chuẩn bị quá sớm đấy. Có khi mai sau được nhận vào 8 trường cũng nên :))

8 trường bottom thì nói làm gì :-s

với cả, bắt đầu luôn không thừa. bởi nó không phải chỉ dành cho college. nhưng activity mình làm được bây giờ có good impact đối với cả cuộc đời mình sau này nữa.

Hey hey how could you know my ABC :D
Well, honestly speaking, besides playing, I used to study for the TOEFL test at a really slow pace when I was your age. I also found it interesting to listen to all the funny things Mr. nghiem said and he did inspire me somehow (@Nga Ly: you're such a fool for leaving the class :p).
About the BF/GF thing: come what may :D

Chỉnh sửa lần cuối:
dont like him. things he says provoke me badly.
that's weird... heard KR said you liked him.

about the ABC thing :D I just took these letters randomly :D so what does it mean, Mr VL? ;;)
em chỉ nghĩ là nếu minh học cùng 1 ngành thì 1 univ có thể provide good education tốt trong ngành đó đối với cả undergrad và PG, nên mới have that idea. nhưng mà giờ lại lo là không khéo thế cả vợ cả chồng chả ai học được chữ nào mất :))

lớp 10 bây h chỉ học Toefl thôi
các việc khác nên làm là :kiếm ng yêu,have xxx,đi đú nhiều..cho sang kia đỡ bị culture shock :))

have xxx thì lớp 10 hình như chưa đủ tuổi :))

yên chí, sang đây chúng nó còn ngoan và mộ đạo hơn cả mình! chị Nguyệt chắc thấu hiểu :D

sao cứ nhắc đến mấy cái xxxual là em Nga lại recall chị Nguyệt là thế nào nhỉ :))
Anyway, học toefl cho ngon đi dành thời gian sau này cho SAT :D
Nghe nhạc nhiều vào cho pronunciation chuẩn mới nghe tốt được :))

that's right.

mà chả hiểu sao em không xem được thời sự :(( cả tiếng Anh lẫn ... tiếng Việt :((

thi TOEFL trước cho nó nhẹ nợ, rồi thì cứ chơi đi em ạ :)) đời còn dài nhưng mà chả biết sau này có được chơi không nên thôi cứ chơi trước đi, sau đỡ phải hối tiếc. Apply thì vào lớp 12 cứ cuống lên thì kiểu gì chả xong :p
tớ chỉ có ngu ý thế thôi

ava ở nhà rồi /:)

ở bên này thì .... ;;) phải chơi một mình, kể cũng buồn lắm :))

Tớ lại có ý kiến khác vì vụ preparation (theo k/ng xương máu của một con chơi bời >_<) nói chung bắt đầu thì có thể sớm, nhưng nghĩ và chuẩn bị serious càng sớm ngày nào hay ngày ý ^_^. Tớ nhớ anh Tùng Brown bảo trên VA là anh ý viết essay từ trước đó gần 1 năm :-ss.
Lo từ sớm thì thời gian nó giãn ra, có thời gian để mà balance chơi bời và học tập ^____^.

cái đội này hay nhể, các em vào hỏi kinh nghiệm thì lại cứ "chơi đã" :))

Nguyễn Lý Hiền Nga đã viết:
8 trường bottom thì nói làm gì :-s

với cả, bắt đầu luôn không thừa. bởi nó không phải chỉ dành cho college. nhưng activity mình làm được bây giờ có good impact đối với cả cuộc đời mình sau này nữa.
Ý anh là 8 Ivy :))
Em nga cứ chơi nốt năm nay đã. Năm sau thì mới bắt đầu giai đoạn chuẩn bị

Back
Bên trên