Class of '08 - prepare for your college education

em nga, các bạn em đều đang enjoy life của bọn nó nên chỉ mỗi em là 05-08 ở trong top này. Có lẽ nên đổi top thành advice cho em nga thì đúng hơn. Mọi người nói đúng đấy, CỨ CHƠI ĐÃ. 0 phải có cớ gì mà ai nhảy vào cũng bảo em chơi đâu. It is totally unnecessary to start now. Seriously, life is not only about gettin into college. Enjoy your high school career first. Ok

em nghĩ là cứ lên kế hoạch trước, chả sớm bao giờ đâu ạ. chứ đến lúc đấy mới panic thì điên mất 8-} với cả để biết mình sẽ đi như thế nào, đihj hình trước ra trong đầu ấy.

high school is boring... only tests and classes... classmates/schoolmates are no interesting. therefore planning for my next two years is something I feel good about. at least I know WHERE I am going to and HOW.

Đôi khi có thời gian thúc đít mình mới làm việc hiệu quả được e à, bây h cứ túc tắc ôn test thôi :D

em mún chuẩn bị vậy anh khuyên em tìm mấy cái EC nào hoành tráng mà tham gia :D Làm leader or pioneer càng tốt :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Vào mấy cái Student Council với cả Key Club ý. Em Nga có được nominate vào NHS ko

NHS là gì anh 8-|

em có được offered làm President của International Club (cái club to nhất trường em ^_^). nhưng mà em ghét cái bọn đấy lắm :-w đang không biết có nên nhận lời không.

nói chung là cái leadership và teamwork/work experience của em thì kể ra nghe cũng hoành tráng phết ;;) chỉ có thực tế chắc là không bóng bẩy được đến mức đấy thôi :p (nhưng không bịa cái gì ra bao giờ đâu đấy :D) vấn đề là extra curricullum của em có lẽ ổn, nhưng academic honors thì 8-} mấy cái học sinh giỏi ở nhà chắc không tính :p bên này bọn nó có cái gọi là Honor Rolls với High Honor Roll cho điểm GPA cao (B+ và A), thế có tính là academic honors không ạ 8-| nữa là bọn trường em nhiều đứa tham gia 1 cái leadership conference ở NY, nghe kinh kinh :p should I join or mind my own business?

hì, nghĩ đi nghĩ lại, EC không phải là vấn đề, mà lại chính là AC :)) các thể loại test và GPA :p em không được straight A thì chắc hết "hy vọng 8 trường" của anh Nam rồi :p mà được straight A thì cũng không có gì promising hơn mấy :p bây giờ mấy ông Dartmouth, Wesleyan, Conncoll... nhìn về mình là nhìn xuống :p phải cố sao cho ... hơn mọi người chứ :D :p :">

National Honor Society là gì chị yêu 8-| :x

:p

Sao e Nga cứ ăn nói rắc rối thế nhỉ 8-}
Đọc bài e như đọc SAT :))

hơ, công nhận làm mọi thứ last-minute cũng có cái hay ho :D, như tớ viết bài essay 2 hôm trước deadline 8-} nhưng mà stress fết, hỏng hóc ji cũng chả muốn sửa :D

Ờ lúc mới đến UWC mình hùng hục chuẩn bị apply đã bị mọi người phê bình vì cái tội ko chịu enjoy 1st year rồi :)), cứ thong thả đi em, gồng người lên thế mệt lắm :D

khổ, em vẫn ăn chơi đều đấy chứ :p thế nên mới muốn plan trước cho đến lúc đấy nó khỏi bị cuống hết lên ;)

móc cái này lên. các bạn 0508 có plan cho application chưa? share nào.

:)) uh, em Nga mà ko nhảy múa ăn chơi coi bộ ko ổn rồi :) by enjoying life I didn't mean merely partying ;) Btw, your AP schedule scared the crap out of me :-s

chị ơi bọn trường em nó tởm lắm. US thì AP English, AP Biology, AP Gov, AP US History, dân Á thì AP Cal, AP Econ, AP Physics, AP Chem, dân túa xua còn AP languages các thể loại nữa :-s chúng nó chả chừa cái gì đâu. Junior take 4 APs là thường, 3 APs như em là quá tầm thường. thế mà còn bị reject túa xua, đến mình không biết sao nữa :((

chị Nguyệt cũng học toàn AP còn gì. cứ khiêm tốn thế nhỉ ;;)

Hị, không biết trên HAO có topic cho 0508 sớm thế này :D. Em học Chu không biết có được vào không ạ. Thôi kệ, bon chen tí, ăn phạt sau b-) . Trả lời cho câu hỏi của chị Nga, hiện nay lịch của em tàm tạm như thế này:
-Thi SAT I vào tháng 3 tới (điểm kém còn có nước thi lại :(( )
-Thi TOEFL và SAT II vào hè (chưa định sẵn được ngày nào :| )
-Tham gia một số hoạt động ngoại khoá
-Chưa networking được cái gì =.=. Nhân tiện các anh chị cho em làm quen với :D
-Essay có lẽ sẽ tập trung viết khi có cảm hứng.
-Đang lập list trường (phần lớn là các trường cho aid cao, một năm nhà em contribute được 2,5k là hết cỡ :(( . Hiện tại mới được khoảng 7 trường ( em không theo US News nên hơi ít). Trường cũng tầm tầm thôi, em học hơi dốt nên không dám aim cao quá :) .
-Cố gắng cho điểm phẩy ở lớp không đến nỗi tàn tệ lắm (khoản này khó kinh khủng >.<). Hiện tại điểm phẩy đang áng chừng 8,2 :(( .
Sơ qua là vậy. Các bạn 0508 đâu rồi, sao mình toàn thấy các anh chị đi trước thế này :| .

em yêu, topic này chị lập từ hè thì phải :p nhưng hình như các bạn 0508 lúc đấy chưa mặn mà lắm :D

chị thì bắt đầu chuẩn bị từ năm ngoái, đến năm nay thực sự là cuống rồi :D

em đã đăng ký thi chưa? thi SAT tháng 3 thì hơi muộn em ạ. sao không thi tháng 1? kết quả biết chậm lắm. nếu thi tháng 1 thì khoảng tháng 6 em thi lại là vừa.

TOEFL thi vào spring chứ hè làm gì có đợt thi?

SAT II thi khoảng tháng 3-tháng 5. chị thi tháng 5, vì chắc chỉ thi 1 lần thôi.

hoạt động ngoại khóa: em có kể hoạch gì chưa? có định intern ở đâu không?

networking luôn trên HAO nè :p

nghĩ luôn đề tài essay đi. viết dần dần. vào hè hoàn thiện :)

chọn trường: cứ aim high thôi em ạ. chả sao. phải tin vào bản thân mình chứ :p 8,2 là cao ngất ngưởng rồi :)) cao hơn hẳn chị hồi chị ở VN đấy :p

em yêu, topic này chị lập từ hè thì phải :p nhưng hình như các bạn 0508 lúc đấy chưa mặn mà lắm :D

chị thì bắt đầu chuẩn bị từ năm ngoái, đến năm nay thực sự là cuống rồi :D

em đã đăng ký thi chưa? thi SAT tháng 3 thì hơi muộn em ạ. sao không thi tháng 1? kết quả biết chậm lắm. nếu thi tháng 1 thì khoảng tháng 6 em thi lại là vừa.

TOEFL thi vào spring chứ hè làm gì có đợt thi?

SAT II thi khoảng tháng 3-tháng 5. chị thi tháng 5, vì chắc chỉ thi 1 lần thôi.

hoạt động ngoại khóa: em có kể hoạch gì chưa? có định intern ở đâu không?

networking luôn trên HAO nè :p

nghĩ luôn đề tài essay đi. viết dần dần. vào hè hoàn thiện :)

chọn trường: cứ aim high thôi em ạ. chả sao. phải tin vào bản thân mình chứ :p 8,2 là cao ngất ngưởng rồi :)) cao hơn hẳn chị hồi chị ở VN đấy :p

Tháng 3 thi SAT mà vẫn là muộn hả chị :eek: :eek: :eek: :eek: :eek: :eek: :eek: :eek: Em định tháng 6 mới thi đợt đầu, rồi có gì 11 thi lại ( thực tế là đến h cũng chưa có chữ nào :">), nhưng thấy các anh chi 04-07 cũng toàn 11 mới thi mà, có làm sao đâu :-/ :-/ :-/ :-/ :-/ :-/

Mà thấy mấy anh chị đi trước toàn bảo cứ thi đi đã rồi hãy chọn trường, nhg mà bg em cũng chỉ chọn được các dream schools thôi, safety thì chưa biết ...........

Back
Bên trên