Chuyện Bầu Bí khóa ta

Re: Này thì... ĐẺ

Tao đây, quay lại đây không chúng mày lại truy nã tao.

Cảm ơn bọn mày đã quan tâm. Tao buồn rồi, khóc rồi, ủ rũ rồi. Bây giờ chuyển sang nén đau thương thành hành động, lại hướng tới tương lai, chấp nhận mình thua keo này rồi, giờ chuyển sang bày keo khác vậy.

Nhưng bọn mày cứ yên tâm, tao cũng phải để cơ thể hồi phục lại đã, rồi bao giờ bác sĩ cho chuyển sang hành động mới được hành động. Hiện tại vẫn ôm súng nằm chờ giặc. Khổ thế đấy, giờ làm gì cũng phải theo lệnh bác sĩ cơ, chứ có phải sướng lên là đi đánh giặc ngay được đâu :D .

Thấy mày bình tĩnh lại thế này là bọn tao mừng rồi. Phía trước còn rất nhiều việc phải làm, sẽ còn rất nhiều niềm vui, đúng không nào?

(Ban nãy tao còn nghĩ ra được câu gì hay lắm cơ, mà bây giờ (tức là mấy phút sau) quên béng mất rồi. Tệ thật! :D)

Trích bài Hoa:
(Ban nãy tao còn nghĩ ra được câu gì hay lắm cơ, mà bây giờ (tức là mấy phút sau) quên béng mất rồi. Tệ thật! )
Đúng là bà bầu, tính hay quên. Thảm nào dạo này Hoa vịt ít nói thế, chắc vừa nghĩ ra được gì, định viết xuống lại quên luôn. Thôi, lại quay lại đi ngủ lại đi, Hoa ạ. :D

Mai ơi, dạo này mày thế nào? Hết nghén hết mệt chưa?

Ừ, cái Nga nói phải đấy. Mày chịu khó nghỉ ngơi ăn uống đi Mai ạ. Thèm cái gì thì bây giờ ăn vội đi, không có vài hôm nữa làm ván sau, lại phải nhịn thèm nữa đấy. Gambare!

Nhung ơi, tao theo chân mày, ra khỏi hội Vừ rồi.
Hôm nào tao phải đi chén một bữa bún ốc mới được.

Thật à Mai, chia buồn nhé. Thôi, lại bày keo khác vậy. Mày có biết tại sao không? Năm nay có vẻ không thuận buồm xuôi gió nhỉ. Mấy đứa năm nay hỏng rồi đấy.

Thôi, tuần sau đi ăn nhậu nhé.

Mai à, tao chia buồn cùng mày nhé. Chẳng biết nói gì để mày đỡ buồn, vì tao biết có nói gì thì cũng vẫn buồn.

Chỉ hy vọng mày giữ gìn sức khỏe, sớm hồi phục thôi. Đi ăn hộ tao một bát bún ốc Ô Quan Trưởng nhé, chẳng gì thì mày vẫn còn hơn tao là vẫn còn có cơ hội được ăn bún ốc.

Tao cũng hy vọng mày không giận tao đi to toe thông báo với mọi người chuyện của mày sớm quá khi mày chưa sẵn sàng thông báo thông tin.

Thôi, tao với mày cùng bắt tay nhau làm lại từ đầu vậy, hy vọng lần sau mình thành công hơn.

Mai à, tao chia buồn cùng mày nhé. Chẳng biết nói gì để mày đỡ buồn, vì tao biết có nói gì thì cũng vẫn buồn.

Chỉ hy vọng mày giữ gìn sức khỏe, sớm hồi phục thôi. Đi ăn hộ tao một bát bún ốc Ô Quan Trưởng nhé, chẳng gì thì mày vẫn còn hơn tao là vẫn còn có cơ hội được ăn bún ốc.

Tao cũng hy vọng mày không giận tao đi to toe thông báo với mọi người chuyện của mày sớm quá khi mày chưa sẵn sàng thông báo thông tin.

Thôi, tao với mày cùng bắt tay nhau làm lại từ đầu vậy, hy vọng lần sau mình thành công hơn.

Thanks chúng mày. Tao nghỉ đúng 2 ngày thứ 7, CN vừa rồi, lại đi làm rồi. Bác sỹ bảo, không có gì đâu. Đi làm đi. Bác ta bảo đang uống cái vitamin gì thì uống tiếp, lúc nào chán thì thôi. Thế là tao vẫn uống cái viên tổng hợp, có thế giống cái thuốc mày bảo, Nhung ạ.
Tao sẽ ăn hộ mày bún ốc, nộm đu đủ nhé.:beerchug:

----------

Mày đã khỏe lại chưa? Bồi bổ, giữ gìn sức khỏe để "bày keo khác" vậy, mày vẫn còn trẻ chán, còn nhiều cơ hội mà!

Mày bày nhiều cuộc đánh chén cho tao tăng cân lại với nhé :D Không biết phở sái sùng có tốt cho sức khỏe không? Tao nghĩ là tốt lắm ý*-:)

Mai ơi, tao có đứa bạn quen bị rubella nên cũng bị sẩy đấy. Chúng mày có tiêm không? Tao nghe mọi người nói nên tiêm phòng mà chả biết có nên không nhỉ. Chúng mày có đứa nào tiêm phòng rubella không?

Mai à, dặn nhỏ, mày còn tiếp tục phấn đấu thì vẫn phải tiếp tục acid follic cho tao nhé. Bác sĩ tao dặn là phải uống acid follic ít nhất 1 tháng trước khi cố gắng có em bé, như thế có nghĩa là cứ phải tiếp tục uống mà không dừng.

Thôi, tao thấy mày nhân dịp này cũng nên đi kiểm tra sức khỏe toàn diện đi, cái gì chưa tiêm chủng thì tiêm luôn đi, rubella, Hep B, C các loại. Như bạn Phương kinh nghiệm nhiều con dặn ấy :). Cũng nhân tiện ăn uống tâm bổ vào, ăn hộ luôn được cả phần tao thì mừng quá.

Mày bày nhiều cuộc đánh chén cho tao tăng cân lại với nhé :D Không biết phở sái sùng có tốt cho sức khỏe không? Tao nghĩ là tốt lắm ý*-:)

Từ thứ Sáu tuần sau trở đi, cứ mỗi tuần bọn lớp mình lại đi ăn thử 1 quán, đọc thư chưa, mày sẽ có rất nhiều cơ hội đấy! Còn món phở thì đơn giản, mày tổ chức đi, tao nấu :D

Từ thứ Sáu tuần sau trở đi, cứ mỗi tuần bọn lớp mình lại đi ăn thử 1 quán, đọc thư chưa, mày sẽ có rất nhiều cơ hội đấy! Còn món phở thì đơn giản, mày tổ chức đi, tao nấu :D

Rồi. Tao đăng ký ngay rồi :D Ăn thì có bao giờ tao vắng mặt đâu*-:)
Nhung ơi, phải đi kiểm tra sức khỏe thật mày ạ. Tao thấy tao lúc nào cũng quặt quẹo như bà già hết hơi ấy. Hôm qua đi ăn với con Thủy, 2 con vừa ăn vừa sụt sịt, đúng là 2 bà già đau khổ, 1 rổ tình yêu, 1 niêu tình cảm.

Nhung ơi, phải đi kiểm tra sức khỏe thật mày ạ. Tao thấy tao lúc nào cũng quặt quẹo như bà già hết hơi ấy. Hôm qua đi ăn với con Thủy, 2 con vừa ăn vừa sụt sịt, đúng là 2 bà già đau khổ, 1 rổ tình yêu, 1 niêu tình cảm.
Gớm, nghe mày sụt sịt thương quá. Nhưng tao cũng băn khoăn, thế mày với Thủy dạo này lại quay ra tình cảm với nhau à :D

Ừ, đi kiểm tra sức khỏe toàn diện đi Mai ạ, yếu chỗ nào bổ xung chỗ ấy. Mà mày cũng phải chịu khó ăn uống vào, nhân lúc này ăn được là ăn như điên vào cho tao.

Nghe bọn mày rủ nhau đi ăn uống, tao lại thèm quá.

----------

Hôm qua tao đi mua được một cây chanh, cuối tuần này sẽ trồng cây. Thôi sự nghiệp trồng người tạm thời bị lỡ dở, mình chuyển sang sự nghiệp trồng cây vậy. Đúng như lời Bác Hồ dặn rồi còn gì.

Rồi. Tao đăng ký ngay rồi :D Ăn thì có bao giờ tao vắng mặt đâu*-:)

Tuần sau đi ăn, bọn tao sẽ cho mày chảy nước mắt tiếp ... vì cười!

Mai với Nhung ạ, tao thấy bảo quả bơ có nhiều acid follic đấy, làm nước sinh tố uống cũng ngon lắm, chúng mày thử xem.

Thế cây chanh nhà Nhung thế nào rồi? Mày trồng chanh tây hay chanh ta hả Nhung? Lá có thơm không?

Mấy tháng trước tao có mấy quả chanh ta VN, khoái chí vắt lấy hạt đem gieo, giờ mọc mầm ra lá rồi, nhưng chả cái lá nào thọ được lâu, vì mới nhú lên đậm màu một tí là bị vặt vào tô điểm cho thịt gà.

Nhà tao có hai cây chanh, một cây chanh Tây, quả vàng, một cây chanh ta, quả xanh. Tao chẳng mất công trồng cây từ hạt, Hoa ạ, tao ra vườn cây mua luôn một cây lá um tùm, thoải mái ăn gà. Mỗi tội từ hôm mua cây chanh về đến giờ quên chưa làm trận gà nào, chắc tuần này mày nhắc thế tao thèm phải ăn ngay thôi. Mỗi tội gà bên này luộc lên chán lắm, chỉ có nướng thì ngon, mà nướng thì lại không cần lá chánh. Nói chung tao trồng cây chanh để lấy quả là chính, làm cocktail uống. Đấy, tao cứ hết ăn lại uống thế này thì làm gì chả béo hú lên.

Chỉnh sửa lần cuối:
Nhung ơi, Mai ơi, giờ mới hỏi thăm được bọn mày, áy náy quá. Cố lên nhé, trời không phụ lòng người tốt. Các mẹ nhớ giữ gìn cho hiệp sau, đi nhẹ nói khẽ cười duyên, không tham công tiếc việc, chả gì thì mình cũng U40 rồi, cẩn thận vẫn hơn.

hihi tớ có cảm giác lạc vào viện phụ sản :p (j/k). anyway, chúc bạn nào đang bầu bì gì thì sớm mẹ tròn con vuông nhé, còn ai chưa mà muốn thì sẽ được :p

Nhung ơi, Mai ơi, giờ mới hỏi thăm được bọn mày, áy náy quá. Cố lên nhé, trời không phụ lòng người tốt. Các mẹ nhớ giữ gìn cho hiệp sau, đi nhẹ nói khẽ cười duyên, không tham công tiếc việc, chả gì thì mình cũng U40 rồi, cẩn thận vẫn hơn
Dung à, thay mặt luôn cái Mai, cảm ơn mày. Lâu lắm mới thấy mày quay lại đây. Quả cà-phê đèn mờ đến đâu rồi? Khai trương chưa?

Mấy hôm nay tao bận quá. Nhưng tuần sau tao đi công tác rồi nên hôm nay phải vào đây câu mấy bài thật nhanh cho chóng lên sao. Chẳng tham công tiếc việc, còn chạy trốn việc cơ, nhưng khổ nỗi việc cứ đi tìm mình :D . Chán ghê lắm.

Back
Bên trên