Chuyến đi SAPA của ĐT ams!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Trần Thanh Loan
(hnamsloaken)

hehe,vậy là Đoàn trường Ams đã vừa tổ chức 1 buổi tham wan tuyệt vời.Cam đoan với mọi ng` là hỏi bất kì ai trong 46 hs đi Sapa đợt vừa rùi là có vui ko,mọi ng` sẽ đều nhận được câu trả lời là:"VUI TUYỆT!" hoặc 1 cái cười thỏa mãn:D hehe!Tui chỉ dám post lên đây 1 vài nét fac' thảo của chuyến đi vì dạ dày biểu tình dữ wa' rùi!!hic hic :(

20 h CN,ngày 8/6,hầu như tất cả đã có mẹt đầy đủ ở sân ga Trần Quý Cáp.híc,balo to nhỏ,chai la vie,và cả ...chuối xanh nữa đã tập trung hết ở giữa sân.Híc,mọi ng` thì ngồi vây wanh,vừa để ..trông đồ,vừa để buôn chuyện.(trông như lũ khất thực ý,thiếu mỗi mấy cái bị thay cho đống valises,balo mà thui :p)
Sau khi chia tay "thân quyến " 1 cách rất bịn rịn,21h30', tất cả lên tàu.híc,đi sái cả chân mới tới toa của trường mình.Híc,toa 11 mà lị(là toa cuối cùng).Phần đầu của toa đã bị tụi HMDT(cái nì tự tìm hỉu) chiếm dụng .Lúc đầu còn ngồi theo "cặp" rất ngoan ngoãn(theo fieu' bốc thăm muh).Fan` tiếp theo là các em lớp 10.Thày Chiến+Thắng thỉnh thoảng lại chạy wa chạy lại xem các em hs iu wi' có "trót lỡ"làm trò rì dại dột trong khi tắt đèn hay ko:)P) Sau 1 thời gian thì tự dưng thấy chỗ ngồi của mình cứ bị thu hẹp lại.THì ra đã có 1 nhân # nhảy vô để dễ bề "hóng hớt". hehe,chật nhưng vui!
7h30' tới Lào Cai.Đi oto lên SAPA.Nói chung là mọi việc diễn ra bt(fai? tóm tắt để còn ăn cơm)Chiều hôm đó cả đoàn đi Thác Bạc.Tối đi KARAOKE.
Hôm sau,tất cả leo lên Hàm Rồng.Cảnh tuyệt vời luôn!;)Lúc xuống thì vô 1 cái nhà sàn để xem ca nhạc dân tộc!trùi ui,tuyệt nhất là vụ được mượn đồ dân tộc để mặc nhảy sạp.hehe,HOÀNG MINH nhà ta còn độc diễn 1 bài dân ca rì đó(híc,tui đang bận ngắm nghía khoản đồ dân tộc THái nên ko để ý lém)
Đặc bịt là thầy Thắng,Hôm nay mới bít cái khoản "lợi dụng" của thầy giỏi thía nìu!:D Lúc bên du lịch mời thày lên fat' biểu.Sau khoản fat' biểu ngắn cũn là khoản...khoác vai chị dẫn chương trình để thày nào đó làm "tòng fam" bấm máy.hehe,lúc đó chị dẫn CT đành fai? an fan thui.Gian thiệt!Lúc ra ngoài ,thày lại còn thủ thỉ với chị ý"Anh đứng,em ngồi nhé!" làm cho mấy đứa tưởng thày chụp với vợ.Hehe,cô mà bít thì thày chỉ còn nước lên SAPA mà......hái đào nhé!
Híc,xin lũi mọi ng` nha,tui fai đi ăn cơm rùi.Hẹn khi # post tiếp.Mà ai đi nữa thì vào đây post nút đi! :D
;) :rolleyes: :rolleyes:

Thế Loan đựơc phân ngồi với ai Loan ui:D. Mà thấy Dung nó bảo ấy là exceptional duy nhất trong hội bọn ấy đi chợ tình với cả Trung Dũng hả. Kô sợ có người nó giết ấy chăng. mà cái này đi mấy ngày thế? Xem ra có vẻ hay ho ghê. Đành chờ hồi sau vậy:D

Chợ tình vui dã man Loan nhỉ? Nhưng được cái người thật việc thật hehe. Bây giờ cứ nghe tên Tâm là tao phải cảnh giác cao độ

Tại sao lại thế hả Hương? Chẳng lẽ đi chơi chợ tình cùng đứa nào tên là Tâm à?:p

Chỉnh sửa lần cuối:
Loan ơi, sao Loan ko kể chuyện mình bị "mất đào" nhỉ ??? hehe:D

Hê, kể từ từ thui để còn tiếp thu nữa chứ!!! Loan ui, ngươi đi vui quá hén. Còn Dung cc thì kêu mệt, khổ thân con ta....

Không kể đến vụ tui... chuốc say mọi người hả ? Buồn vật!!! Tôi thấy rất rất hối hận!!! :(
À, tui đang thử làm cái Heo Mọi đấy Loan ơi, khi nào xong tui load lên cho mà xem!
Bye bye

Tớ đồng ý với các bạn là rất vui , nhưng hình như là chỉ trong phạm vi những bạn thuộc đoàn trường hay sao ý. Các bạn tập trung một chỗ trên tàu, ở chung một khách sạn, chẳng lẽ các bạn đi chơi riêng hay sao?
Trên đây là cảm tưởng của riêng tớ. Nếu có gì mong các bạn bỏ qua cho.

Ê ê,cái bạn Thu Thi gì gì ấy ơi,đúng là có chuyện đấy thật nhưng bỏ qua đi,lần sau sẽ rút kinh nghiệm,tại mọi người ham vui quá ấy mà,thôi kể chuyện vui tiếp nữa đi.
Ngân nhắc tớ mới nhớ,hôm đấy Loan mất tới 4 cân đào lận,mỗi bên 2 cân, khiếp thật,thảo nào hôm đấy mặt cứ buồn rười rượi,tưởng "nhẹ bớt thì vui hơn ai dè Loan lại thích nặng,lạ thật đấy",à thế mọi người bù đắp về chia lại co bị ''nhất bên trọng nhất bên khinh" không đấy,tại tớ sợ bị lẻ.
A còn chuyện nữa,lúc này là khoảng 12 giờ đêm,khi mà 5 thằng Kiên,Chung,Minh,Huy,Phượng đã trở về với thiên nhiên(trong đó chàng Phượng đã tiến trước 1 bước,đang loay hoay tìm về thời hiện đại thì cả lũ con trai :"ê,Linh Ngân ơi,sang ma xem con muỗi to cực(chả là 2 phòng đối diện nhau),Ngân hào hứng "đâu đâu,thật à,cho tớ xem với,nhanh lên",trời ơi,tiếc quá,con muỗi ấy đã trở về nhà rồi,còn Lam Giang thì(có lẽ lúc ấy đã gần say giấc)vấn cố bật dậy giật vội cái kính(có lẽ chưa có gì có thể làm nàng ta "máu" đến thế) :"cái gì thế,cho tao xem với, Ngân đứng lùi ra,che mắt tao,tao bảo lùi ra cơ mà".Thế có chán,đến Ngân còn thế thì lam sao Lam Giang không tiếc cơ chứ.
Đấy chỉ là buổi tường thuật gián tiếp 2 pha đẹp mắt,lần sau sẽ còn tuyệt vời hơn,đợi tập 2 nhé.

Trời ơi, Huy Cận, xấu hổ quá :oops:
Truyện như thế mà lại kể ra, hehe. Mà tớ đã làm thử một cái ảnh Gif về heo mọi rồi, mọi người muốn xem thử ko. Thực ra tớ lấy cái này trên mạng nhưng tớ đã góp phần hoàn thiện nó hơn.

Đính kèm

23.2 KB · Xem: 148
Ôi, không biết trong lúc làm con Heo Mọi xinh xinh này, người Linh Ngân nghĩ đến nhiều nhất để lấy cảm hứng là ai nhỉ?
.....Không biết có phải là sư tổ không, tiếc là hắn hình như chưa bao giờ đặt chân lên đây thì phải, không sẽ cảm động lắm cho mà xem.
To Loan: Hôm đấy Cao Chung cứ năn nỉ bảo Loan cầm tạm dưa chuột thay thế cũng được, không biết cuối cùng thế nào.
Ôi, tự dưng nhớ Sapa với lại mấy bé Heo wa' huhuhu

A wen mat
To Huy: Huy oi, bị chó cắn tơi tả mà về vẫn còn sung sức thế. Khổ thân cái Dung đi tiêm, kêu mệt quá trời luôn kia kìa.

Nhung đã viết:
.....Không biết có phải là sư tổ không, tiếc là hắn hình như chưa bao giờ đặt chân lên đây thì phải, không sẽ cảm động lắm cho mà xem.
Hehe, Nhung ơi, đừng nhầm lẫn. Tớ biết thừa sư tổ ko lên mạng bao giờ. THực ra con heo này lấy cảm hứng từ Lam Giang :))

Nhung đã viết:
To Loan: Hôm đấy Cao Chung cứ năn nỉ bảo Loan cầm tạm dưa chuột thay thế cũng được, không biết cuối cùng thế nào.
Chết chết, thế dưa chuột đấy có phải là quả dưa chuột duy nhất của Cao Chung mua ở Sapa ko :D??? Mà Loan ơi, CC có lòng thế thì đáng lẽ lúc đấy ấy ko nên từ chối. Theo tớ, dưa chuột hay đào thì cũng như nhau cả :D

p/s: Quả "dưa mèo" hay "dưa chó" hóa ra là "dưa gang". Bọn mình ko biết nên đặt tên lung tung ;)

Chỉnh sửa lần cuối:
ặc ặc,mới post bài hôm wa mà lũ HEO MỌI nì tụi nó có ý kiến ý cò lém thía. :( híc,lém vấn đề thía nì,bít trả lời tới bao h cho hết.
Mà chuyện tui mất "đào"(ở đây tui xin cam đoan với ng` chưa bít lẫn ng` đã bít rùi là :"ĐÀO" thật theo đúng nghĩa của nó đấy!híc híc,chứ đừng nghe mấy con heo mọi kia nói wang` nói xiên rùi vào năm học cứ ngó ngó xem cái Loan lớp Pháp mất "đào" là đứa nào.Lại chẳng để ý mẹt mũi chỉ để ý cái.....:p) híc,đúng là hôm đấy mình xui thiệt nha! Đã để 3 túi hoa wa? cạnh nhau rùi.Vào ăn cơm rùi chạy ra thấy 1 đống vẫn còn.Ai dè lúc mọi ng` chuẩn bị lên tàu thì lại chẳng thấy túi đào của mình đâu.híc,hỏi mấy chị hàng cơm thì mấy chị ý bảo có thày giáo nìu đó ra xách mất rùi.Hỏi mấy thày thì thày nào mặt cũng"con nai vàng ngơ ngác__đạp lên túi đào tươi".híc,tiếc là ko fai của mình!:(
Lại còn được các bạn nam "dễ thương" wan tâm,đặc biệt là bạn Cao Chung còn hét lên giữa chốn đông ng`:"BẠN LOAN ĐANG MẤT ĐÀO NÈ!AI CÓ THỪA ĐÀO THÌ ĐƯA TRẢ BẠN Ý!" làm mình cuống cuồng đi nhận đào linh tinh(suýt cầm nhầm của Huy)
Mà Huy nè,tại tớ thấy ấy cầm hộ tớ 3 túi hoa wa? nên tớ mới ko thèm ngó tới nữa.Bi h ấy lại còn lớn tiếng nói kháy tớ nữa hả? X-(
hehe,mà ko sao,rùi thía nìu cũng bị wa? báo thui!:D nè ấy mà ko đi tiêm fong` đi ,mấy ngày sau sùi bọt mép ra đấy thì chít đấy nhé!Cái Dung nó đã đi tiêm rùi đấy!Bác sĩ bảo chỉ cần sước da thui,có dãi của con cẩu đó dính vô là có nguy cơ rùi.(Híc híc,may mà lúc đó mình chạy kịp)

Ối trời , hóa ra cái quả đấy là "dưa gang" hả? Thế mà mình cứ tưởng quả đấy nó to hơn dưa chuột nên gọi là dưa mèo. hehe :)).
Mà Ngân ơi, mày có nhầm không đấy ?hehe.Dưa chuột với đào khác nhau cả về "hình thức" lẫn "bản chất" thì cái Loan nó cầm tạm thế nào được .Với cả Loan mất những 4 cân đào (ko hiểu ai cầm nhầm những 4 cân mà không thấy nặng, giỏi thật :O ) mà CC lại chỉ có mỗi một quả dưa chuột thì càng kô thể đổi được. ;) Nhưng dù sao thì cuối cùng mọi ng` cũng góp lại ủng hộ Loan rồi, coi như đấy là một kết thúc có hậu đi. :D .... :p
Mà con heo kia trông xinh wa' nhỉ ? Nhìn chỉ muốn cắn cho một cái .măm măm..... :X
À, nhắc đến cắn mới nhớ, Hic....nếu bạn Huy cận mà bị chó cắn xước da thì fai? đi tiêm fong` cho chắc đấy. Vì kô theo dõi được con chó mà. Nhỡ chẳng may...... khà khà... :D

hì hì , mọi người có vẻ quan tâm đến tình trạng sức khoẻ của Huy quá nhỉ ? :D Mà cũng một phần là vì nếu chẳng may Huy có mệnh hệ gì thì "nguy hiểm cho cả cộng đồng" hé hé :D :D :D :D

Trịnh Hồng Nhung đã viết:
.
Ôi, tự dưng nhớ Sapa với lại mấy bé Heo wa' huhuhu
Híc híc,CC có đưa cho tao wa? dưa của nó đâu!hehe,nó chỉ vận động mọi ng` thía thui!Nếu nó đưa,tao đã lấy rùi chứ ai lại đi từ chối!Hoài của!:D
To Ngân:xấu hổ rì nữa hả?:D bít thì bít chứ có sao đâu(hehe,bít của ai chứ của Phượng ớt thì hết đời rùi con ơi! fu`,đúng là trời thương mình.Hôm đó đang móc màn tự dưng thấy bọn con trai fo`ng đối diện gọi ý ới:"Loan ơi,sang đây mà xem này! Có "con muỗi "to lắm!"híc,mình đang tò mò xem con muỗi Sapa nó to ntn nên lạch bạch chạy sang.May mà LG với LN ở gần cửa hơn nên ......:D<==nụ cười đắc thắng!)
To Nhung:mày ơi,tao cũng nhớ tụi mày wa' đi mất.:(( híc,mọi thì mọi thật nhưng vẫn nhớ :p khi nào hẹn nhau lên chat nhé!híc,hôm trước cái Dung về kể tụi mày lên chat buổi trưa làm tao tiếc đứt ruột :( Mà mày add tao đi chứ tao chịu,ko nhớ được cái ID của mày.Tao hỏi cái Dung nhưng nó cũng ko nhớ được.
To Dung:trong lúc ta đang post bài ngươi nhanh nhảu nhỉ?Đã "đá " 1 vài câu độc địa để thể hiện bản chất HMDT !:D
To Việt:uh ,ông làm nhanh lên để mọi ng` cùng xem!
To Tùng:nè nè,ấy nói thía là mang tiếng cho tớ lém nha!trong nhóm đúng là chỉ có tớ+TD đi chợ Tình nhưng ko fai 2 đứa đi với nhau mà TD đi với Nga,tớ đi với cái Quyên lớp A2 +cả cái Nga nữa(vì trước lúc đấy mất đứa ngồi tâm sự với nhau mà).Mà tớ vốn lương tâm trong sạch nên lúc đi về có ai xỏ xiên gì tớ đâu :D
To Thu:đúng là tụi mình hơi vô ý vì đã chơi hơi tách lẻ.Mình biết có rất nhìu n` thấy khó chịu về việc đó nên mình cũng xin thay mặt mọi ng` xin lỗi Thu cũng như n` ng` # nữa.Nhưng mình xin biện minh 1 chút! Lý do mà tụi mình chơi như thế cũng là vì tất cả mới hợp lại thành 1 nhóm trong 1 khoảng thời gian rất ngắn(chính xác là sau ct MISS AMS).Tất cả đều là những ng` đổ ra rất nhìu tâm huyết cho CT .Và như Thu bít đấy ,dưới mắt mọi ng`,CT đã thất bại nhưng trong lòng mỗi ng` trong BTC thì CT đã thành công dù ko fai? là mĩ mãn vì dù sao tất cả đã làm việc hết mình.Và để chống lại với dư luận trong 1 khoảng thời gian dù ngắn nhưng ko ít lời đàm tiếu,mọi ng` đã quây quần bên nhau,cùng an ủi nhau và tìm thấy ở nhau sự cảm thông ,sự wan tâm ..cùng nhìu thứ # nữa.Và đợt đi Sapa chính là niềm mong đợi của mỗi ng` trong nhóm.Mọi ng` đều hy vọng rằng đây sẽ là khoảng thời gian khó có thể nào wen,mọi ng` có thể hiểu nhau hơn wa những cuộc chơi,wa những lúc ngồi tâm sự...và vì thế nên chỉ nghĩ tới nhau mà thôi .Đó là lý do vì sao những thành viên trong nhóm lại ko chơi hòa đồng lắm với những ng` #.
híc híc,hẹn tối về post bài tiếp vậy vì cái Dung đang rít lên ở bên cạnh đây nì(vì đến h đi học rùi mà :p) :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Hơ hơ, Ngân ơi, con Heo của ấy chẳng "mọi" gì cả !!! trông dễ thương quá không hợp với cái tên Heo Mọi đâu! Thôi cứ cố gắng nhé, tìm thêm, hì hì!! À mà Ngân dùng Image Ready hay Animated Gif để sửa ảnh gif đấy ? Sao có bạn gái siêu tin dzày ta ? A... A... A... quên... :) Ngân ơi, nhớ mang ảnh cho tớ nhá!!! Cảm ơn ấy nhiều!
Xin lỗi mọi người, hôm nay tớ không có nhiều time nên không viết dài được, không kể lể được.
Chào tất cả!!!

Có ai kêu sư tổ lên đây đê! Bố ý cũng lên net mà, nhưng toàn tìm games infos thôi, không chat, không vào forum... Ai tiện thì kêu sư tổ một tiếng nhá! :D

À, quên chưa nói. Cả nhà post ít bài kỉ niệm thôi, để dành bọn mình làm trang HeoMoi Online rồi cho lên :) Như thế vừa giữ được lâu, vừa dễ theo dõi.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên