chia tay rùi có thành bạn đc ko????

Topic này hồi đâu hay phết nhưng từ cái trang 3,4 thành ra như điên, chả thèm vào. Giờ có bác KQ vào cho câu hỏi hay phết :)). DTTD thì :)), lovers nào rồi cũng sẽ làm lover ít nhất 1 lần nữa :)), mà thế tưởng quái lạ lắm ai dè các em í thấy chuyện này hết rồi :))
Chia tay rồi thành bạn có thể xảy ra, tùy thuộc vào 2 người thôi, nếu trước đó khi là lover họ còn là những người bạn rất thân thiết thì sau đó dần dần khoảng cách và sự e ngại sẽ mất đi và có thể trở thành bạn được. Tất nheien ko thể chia tay phát thành bạn bè nói chuyện ko ngại ngùng được :D. Kiểu đấy thì ... hơi khó :D

chỉ thành bạn khi mà 2 người ko còn yêu nhau
chứ còn yêu mà nhìn thấy nhau đã đau lòng lắm rồi
lại còn tươi cười mày tao như bạn thì chịu

Cứ bàn nữa thì vẫn vậy thôi, giữ lại là có - cho đi là không, " Ng ta khổ vì thương ko phải cách, yêu sai duyên và mến chẳng nhầm ng " ...
Điều gì có thể cố gắng đc thì hãy gắng hết mình, còn cảm thấy quá nặng nề thì hãy để tgian sẽ làm mờ dần.

Phùng Thu Thủy đã viết:
Cứ bàn nữa thì vẫn vậy thôi, giữ lại là có - cho đi là không, " Ng ta khổ vì thương ko phải cách, yêu sai duyên và mến chẳng nhầm ng " ...
Điều gì có thể cố gắng đc thì hãy gắng hết mình, còn cảm thấy quá nặng nề thì hãy để tgian sẽ làm mờ dần.
Chị Thủy ơi. Sao nghe giống thơ Xuân Diệu vậy??? Nhưung mà... hình như ko chính xác?!? Tự dưng e ko nhớ trong bài nào :(

à mà, e vote cho chị 1 phiếu đấy :D

lâu ko vào TSVB,hôm nay vào định lôi cái topic du học chia tay lên tình cờ đọc thấy topic này..vào thì thấy tên mình to tuớng :((
to Mai Phuơng and Hoài anh: chuyện private lấy làm ví dụ điển hình làm gì :) chuyện đó có fai unique đâu mà viết tên tao to đùng lên thế ;)
trả lời câu hỏi của topic này,mỗi nguời mỗi cảnh...ko thể trả lời chung dc,quan trọng vẫn là 2 nguời trong cuộc...nhưng mong là thời gian sẽ làm lành nỗi đau :) thời gian đầu có lẽ là khó khăn nhất (có thể càng gặp nhiều càng khó quên :D )...vuợt qua dc quãng thời gian đó,it ll b better :)

Khổ thế :)), tao thấy nó unique :)), ai dè nhiều người thấy cảnh đấy rồi 8-}, mày thông cảm :(.
Mà mày cũng biết respect chuyện private à 8-}(ít ra là tao còn nói public cho mày biết là tao đang nói mày 8-}, chứ tao mà đi kể lể linh tinh sau lưng thì mới ngại 8-})

Chỉnh sửa lần cuối:
@MP : Là " Dại khờ" của XD .
Cảm ơn em đã vote cho chị ^.^. Mấy hôm nay tâm trí chị để cả ở VN rồi dù chưa về , cứ lung tung cả lên .

Bạn bè làm gì? Cái lũ con zai là bạc bẽo và bịp bợm lắm :)):)):)). Lúc yêu cái gì cũng hứa được, đối xử theo kiểu, anh tốt với em chỉ sau mẹ anh thôi. Lúc chia tay, em đếk bằng nổi con OSHIN nhà anh :)):)):))

Hèm hèm, nói gì thì cũng ko nên generalize thế nhé [-x, có 1 thằng đểu thì cũng có 1 thằng khác ko đểu [-x, đâu phải thằng nào cũng thế. Mà sao càng ngày tình hình càng căng thế 8-} :(

Tại chị Hoàng Anh làm cho nó căng thẳng đấy :nono: :nono: :nono: :D

Ơ, anh thấy chia tay nhau xong từ 2 người yêu nhau chuyển thành 2 người yêu cũ. :D

Nói thật, chả giống bạn cũng chả giống người yêu, đúng là 'người yêu cũ' mà. (Nghe 'cũ' buồn cười nhể?) :D

câu trả lời chắc chắn là KO

1.Nếu là 2 người yêu nhau thật thì chắc chắn phải cãi nhau kinh lắm thì mới chia tay, còn nếu đã chịu nói chuyện lại vs nhau thì ko sớm thì muộn sẽ quay lại thôi, lửa gần rơm lâu ngày cũng phải bén ;))

2.Nếu mà ko yêu nhau thật thì yên tâm là sau khi chia tay sẽ thành người dưng, chả thèm nhìn mặt nhau nữa đâu =;

Em thì nghĩ là hoàn toàn có thể nếu 2 ng` yêu nhau, hiểu, tôn trọng và thông cảm cho nhau!
Hơn nữa, sau khi chia tay rùi, trở thành bạn bè bthg thì vẫn tốt hơn là ko bao h nhìn mặt nhau nữa!

Chỉnh sửa lần cuối:
thực ra làm bạn sau khi chia tay cũng là một cách duy trì mối quan hệ :D

Thôi các em nó xem phim HQ, toàn yêu tay ba tay bốn, tình huống truyện thì cứ cố tình cho nó đập mặt vào nhau.:|
Tâm lý nó phức tạp lắm các em ạ.:-j

Khi break là có 1 hoặc cả 2 bên chủ động kik.=))
Mà đã kik í, thì bạn bè niềm tin.:))

ông Lộc nói đúng đấy :))

@ Phương : muốn mà chả đc ý, thử 1 lần rồi và cũng đã bị vỡ mồm rồi :))

Back
Bên trên