chia tay rùi có thành bạn đc ko????

Nguyễn Hương Trinh
(nengiangsinh)

Mọi ng ơi, khi 2 ng chia tay rồi mà ngày nào cũng gặp nhau, ngày nào cũng nhìn thấy nhau,...
Liệu chia tay xong có thể thành bạn bè đc ko nhỉ?????

Cái đó tùy thuộc ở mỗi người. Nếu cả 2 đều thật sự trân trọng nhau thì việc ấy là có thể. Còn nếu chỉ lo giận hờn vì chuyện đã qua thì sẽ hỏng việc.

em thì thấy khó lắm chủ yếu phụ thuộc vào bị chia tay....

sao bài của em lại bị del thế hả anh Việt
nói lại nhá : không đc đâu , chắc chắn thế , cứ thử đi , rồi sẽ thấy [-x

Vương Văn Cường đã viết:
sao bài của em lại bị del thế hả anh Việt
nói lại nhá : không đc đâu , chắc chắn thế , cứ thử đi , rồi sẽ thấy [-x
Sao Cường nghĩ là anh xóa ? ;)
Hì, đúng là anh đấy.

Em ạ. Khi ai đó đặt ra một câu hỏi như trên, nghĩa là người ta không chỉ muốn mình trả lời một cách đơn thuần, mà còn mong có một lối thoát trong câu chuyện của mình - anh nghĩ thế.
Bởi nói như em thì rất có lí, nhưng không bao quát toàn bộ các trường hợp, và vô hình chung là khép mọi lối thoát cho vấn đề ấy.
Theo anh, chỉ cần có một chút hi vọng - dù là rất ít - cũng nên khơi lên để mang lại sự hạnh phúc cho người khác :)
Nói vậy có lẽ em hiểu ;)
Câu trả lời trước của em nghe hơi "ác" :)

Chia tay rồi có làm bạn được ko?
Tôi mong có mà cũng là ko có
Câu hỏi lớn lời trả lời "đau đớn"
Bạn biết rồi sao bạn hỏi làm chi?

Câu trả lời này cũng "ác" quá.Buồn khi nói ra điều mình nghĩ.Nhưng dù sao cũng mong là có mọi người nhỉ?

Khi ai đó đặt ra một câu hỏi như trên, nghĩa là người ta không chỉ muốn mình trả lời một cách đơn thuần, mà còn mong có một lối thoát trong câu chuyện của mình
những người hỏi câu đấy không muốn lối thoát nào cả đâu anh ạ [-x

Nếu là tình yêu thật sự thì câu trả lời là KHÔNG ! :)

Ít ra là trong một khoảng thời gian đầu tiên ;). Khoảng thời gian này kéo dài bao nhiêu, hay tồn tại mãi mãi tùy thuộc vào tình cảm 2 người và lý do chia tay :) . Thực sự mà nói, 2 người vừa mới chia tay nhau xong rồi làm bạn với nhau chị cứ thấy nó giả tạo thế nào ý. Thấy gượng ép và são rỗng lắm. Tất nhiên là cũng không phải thù ghét nhau. Nếu có chẳng may gặp nhau thì cứ xã giao chào hỏi tử tế. Nhưng nói chuyện vui vẻ thì không có chuyện rồi :(

Tốt nhất là để thời gian giải quyết. Khi nào mọi chuyện qua hết. Trong mỗi người đều không còn chút gợn nào cả. Khi đó mới có thể làm bạn được. Như thế mới thoải mái được ;)

:x

Nhưng tai sao cứ phải nhìn nhau bằng con mắt mang hình viên đạn????
Cứ chia tay là ko thể thành bạn đc sao? Gặp nhau, uh, ngày nào mà chả gặp, cũng ngại chứ.....!
Nếu ko thể thành bạn, thực sự đối với em thì cảm giác mất 1 ng bạn tốt còn đau hơn cả mất ng yêu!
Tại sao cứ phải vậy????

:) Người ta đã nhìn mình với con mắt hình viên đạn rùi thì mình mất công để ý làm quái gì nữa :p. Nghe thì hơi phũ phàng, nhưng mà thực tế là thế em ạ. Không chỉ Tình yêu mà Tình bạn cũng cần xuất phát từ 2 phía. Đồng chí kia đã không muốn làm bạn với mình thì mình cố gắng làm gì. Hơn nữa, công bằng mà nói ở thời điểm vừa chia tay xong thì nó cũng "hợp tình hợp lý, hợp tâm lý" mà thôi :D. Trách làm gì người ta ;).

Mất đi một người bạn cũng tiếc - như em Trinh nói . Nhưng em thử nghĩ lại xem, không phải là khi chia tay rồi em mới bị mất tình bạn, mà em mất cái tình bạn đó từ khi em và đồng chí kia bắt đầu yêu nhau cơ. Mà khi yêu nhau, tức là em cũng có lực chọn rồi. Vậy đâu phải lỗi của người ta :)

Mà suy cho cùng, "cái gì là của mình, dành cho mình, thì sớm muộn rồi nó cũng sẽ là của mình". Còn nếu không phải thì miễn cưỡng cũng chả được cái gì ;).

Good luck to you :x

Tống Minh Tuấn đã viết:
Chị QUỳnh chị ấy bốc phết đấy :|
Anh Tuấn vào lãnh thổ em quản lý rồi đấy nhé :p. Anh mà nói linh tinh gì là em không nương tay đâu :D :p b-)

Ở lớp tui có 1 cặp!
Chia tay xong còn thấy chúng nó phởn hơn!
Ko chấp nhận dc!
Mà cho hỏi liệu có ty gì mà ko cầm tay có dc ko?

Nguyễn Hương Trà đã viết:
Ở lớp tui có 1 cặp!
Chia tay xong còn thấy chúng nó phởn hơn!
Ko chấp nhận dc!
Mà cho hỏi liệu có ty gì mà ko cầm tay có dc ko?
Tình yêu trong phim Hàn Quốc em ạ :)

Còn những tình cảm ở thời phổ thông, cầm tay cũng không dám, chia tay rồi vẫn vui vẻ làm bạn, thì.. là bởi vì... nó chỉ mới là những rung động, chưa phải hoàn toàn là tình yêu :). May be;)

Chuyện chia tay rồi trở thành bạn bè là khó hay dễ còn tùy thuộc vào từng trường hợp [-x . Mà các trường hợp khác nhau do các yếu tố... không giống nhau tạo thành ;;) . Nghe em nói mọi người có thể thấy vòng vo 8-} , nhưng để em liệt kê các yếu tố đó ra đây nhé?
1) Tính cách của hai "nhân vật chính" :>
2) Lý do và hoàn cảnh chia tay :-/
3)...
.
.
.
n)...
Theo em, 2 lý do đầu là quan trọng nhất. Nếu người con trai đã đối xử tốt với người con gái, nhưng vì lý do nào đấy mà lúc chia tay đã nói những lời khiến cô ấy đau lòng <=> những kí ức tốt đẹp kia "gone with the wind" hết (hoặc chí ít cũng nghi ngở cả quãng thời gian yêu thương nhau :-? ). Còn nếu chàng hơi "sở khanh" tí tẹo thôi, đến lúc "end up", dẻo mồm chút, thì tự dưng cô gái lại nghĩ rằng :" Ôi! Thật ra anh ấy cũng không đến nỗi nào, vạn bất đắc dĩ mới phải làm vậy với mình /:) " ( Con gái ngốc nhỉ ;;) )
Cả nhà có đồng ý với em không thế 0:) ?

Chỉnh sửa lần cuối:
Với tao thì là ko , mình thì thoải mái còn nó thì ko thế ==> đành chịu

co' chia tay là có đau buồn, nên noi việc làm bạn ko phải là một việc sớm chiều...........mà nó còn khó hơn là ...........<tự suy nghĩ coi nó tới mức độ nào>

LÊ ĐÀO HƯƠNG THẢO đã viết:
Với tao thì là ko , mình thì thoải mái còn nó thì ko thế ==> đành chịu
Hehe,mày đang nói đến đứa nào đấy hả con cháu ;;) Mày chia tay lúc nào thía :D ;;)

Hum nay mới nói chuyện với 2 đứa bạn :-s Chúng nó cũng break up :( Thực chất vẫn có thể làm bạn nhưng mà 1 đứa lại mún cho 2 đứa 1 khoảng lặng trước khi trở lại bth như trước kia :) ==>đây có lẽ chỉ là 1 bước đệm ;) Nh nếu ko rõ ràng thì có thể khiến đối phương cảm thấy mình ko còn muốn làm bạn với người ta nữa ;) ==>điểm này thì nên chú ý :D

phải thoải mái mà nói toẹt là ko...
bạn thix nó...
Nó thix bạn...
Hai đứa chia tay vì một lý do củ chuối nào đó (rất học sinh)...
Thế là...
bạn có đảm bảo rằng khi bạn nhìn nó, bạn không thấy rung động...
Không thấy tay mình run rẩy ...
Không...
Không thể...
Mãi mãi...
:((

Dòng đời trôi...
Em trôi...
Ta Trôi...
Lặng lẽ...
Con phố nào đã qua...
Em qua...
Ta qua...