chơi cờ vây đi

Đinh Hồng Ngọc
(hongngoc)

mọi người ơi , sáng chủ nhật đi chơi cờ vây ở 42 nhà chung nhé :x

Địa chỉ 42 nhà chung chuyển tới 14 Trịnh Hoài Đức rồi .Ai chơi cờ vây lên đó vây đến đó vào chủ nhật nhé vui lắm.
Thi ĐH xong chắc chắn tớ sẽ chở thành cao thủ cờ vây.=*
Ngọc ơi em chơi cờ vây lâu chưa ?.Hôm nào hai chị em mình đấu vài ván nhé.:):)

em chưa chơi với ai alj bao giờ, chỉ chơi với anh chị thui? Mà sao xa wa vậy?

Từ trường mình lên Trịnh Hoài Đức gần không ý mà.
Em có học chơi cờ vây không?. Hè này chị sẽ lên đó học.

Lưu Hồng Nhung đã viết:
Từ trường mình lên Trịnh Hoài Đức gần không ý mà.
Em có học chơi cờ vây không?. Hè này chị sẽ lên đó học.
Sao ko lên Yahoo mà đánh ??? Vừa tiện lại vừa nhiều đối thủ :biggrin:

Em mới biết chơi thôi .Nên phải đi học luật đã .À anh biết địa chỉ chơi cờ vây trên Yahoo ạ ? Anh cho em xin cái địa chỉ nhé .Em xin cảm ơn!

cờ vây chơi thế nào hả em? chị cũng muốn học :p nhưng gần như chả bít rì về nó cả

Thực sự thì em mới học chơi.Vì em thấy nó hay hay , có thể áp dụng 1 số cách nghĩ của cờ tướng sang, quân thì chỉ có 2 loại :quân đen và quân trắng nên không phải nhớ nhiều . :)
Nếu chị Trang muốn học thì có thể lên Trịnh Hoài Đức học hoặc kiếm vài quyển sách dạy cờ vây cơ bản về xem .Rồi rủ ai biết chơi rồi đánh với mình vài ván .Thế là biết chơi thôi ;)

ô thế à. anh cũng muốn chơi cờ vây lắm. có ai chơi cùng không nhỉ

Anh lên Trịnh Hoài Đức vào sáng CN . Đảm bảo có người chơi vơi anh ngay.

Để mình đính chính lại :)

CLB Cờ Vây Hà Nội sinh hoạt hàng tuần vào ngày Chủ Nhật từ 13h đến 17h (đấy là giờ chính thức, còn từ 17h trở đi vẫn có thể ngồi đánh tiếp nếu không có CLB nào khác cần phòng học).
CLB hiện vẫn đang sinh hoạt dưới hình thức giảng dạy, rèn luyện cho tất cả mọi trình độ (từ những người chưa biết gì ), với mục tiêu nhỏ bé là phổ biến và nâng cao sức cờ của các kì thủ Hà Nội (hiện nay trong nước thì PH HCM có phong trào mạnh hơn Hà Nội )

Chúng tôi rất mong các bạn đến với CLB cũng đến với bộ môn cờ Vây, một môn Cờ đã có từ rất lâu đời nhưng lại khá mới mẻ đối với Việt Nam.

Đây thật sự là một loại Cờ rất thú vị.. hi vọng các bạn sẽ yêu thích nó như tôi đang yêu nó vậy ;)

Nếu có gì thắc mắc, các bạn có thể hỏi trực tiếp . Tôi luôn vui lòng giải đáp các câu hỏi của các bạn.

Em hỏi nhé ,Anh có biết ai là thầy dạy ở CLB đó? Lớp cờ vây có được bố trí cạnh lớp cờ tướng không? Anh đã lên CLB lần nào chưa?

Hic, anh lên đó từ tháng 3 đến giờ :)

Giáo viên hướng dẫn chính của Câu Lạc Bộ là kì thủ Vũ Thiện Bảo (4dan KGS ) , là một trong không nhiều những cao thủ của Việt Nam hiện nay.

CLB cờ vây hiện nay sinh hoạt theo hình thức dạy bậc thang , tức là nhứng người giỏi sẽ dạy cho những người kém hơn (qua các ván cờ) .Cụ thể là nhóm A sẽ có trách nhiệm dạy cho nhóm B và nhóm Beginner (những người mới tập chơi) .

Ah, Lớp cờ vây , cờ tướng , cờ vua có chung phòng học , nhưng tất nhiên là giờ sinh hoạt thì khác nhau :D

Em sợ lên đó gặp mấy thầy dạy cờ tướng và cờ vua :-s
Thi xong em sẽ lên đó học cờ vây với bạn em nữa .Anh có định lên đó nữa không ạ? ;;)

Em không thấy chơi cờ vây với cờ tướng có gì giống nhau như chị Nhung nói cả
Em đã qua câu lạc vộ và thấy mọi người rất say mê nhưng không biết mình có hợp không
À anh Long đang ở hạng A đúng không?

Ừ , anh thuộc ở A group :) , nếu có bạn nào trường mình lên thì anh rất sẵn lòng chỉ dẫn những gì anh biết .
( Đúng là cờ Vây chỉ giống cờ tướng ở chỗ quân cờ hình tròn, và đặt quân vào giao điểm các đường :p )

To Nhung : Anh bây giờ thuộc ban quản lí CLB nên sẽ còn có mặt trên CLB dài dài ..trừ khi phải đi công tác thôi .

Hẹn gặp mọi người .

Thế hôm sau em đến anh với em đánh 1 ván nhé
Nhưng em vẫn chưa biết tham gia CLB như thế nào

Ừ , tham gia CLB rất dễ , chỉ cần đăng kí (với anh Phong) , và đảm bảo thực hiện đúng các nội qui của CLB .

Anh sẽ đanh thử xem em có thể vào nhóm nào để luyện tập cho phù hợp :)

Back
Bên trên