Chào các anh chị

Nguyễn Vân Khanh
(Nguyễn Vân Khanh)

Xin chào mọi người
Em là thành viên mới ở HAO và cũng là dân AMS mới tò te
Em cũng học lớp Pháp nên em vô đây, muốn được cái anh chị khóa trược chỉ bảo dùm em một số thứ
Một là trường mình có bao nhiêu thầy cô giáo dạy tiếng Pháp, và theo mọi người thì ai dạy có vẻ hay nhất
Hai là học lớp Pháp song ngữ thì phải học một tuần bao nhiêu buổi chiều vậy???

các anh chị trả lời hộ em 2 câu nè nha!!!!!!
Em vô đây cũng là để làm quen với tất cả các anh chị khóa trước, mong được học hỏi thêm!!! :x :x :x

Chào em :)

- Chị nhớ hông nhầm thì có 4 cô <nhưng thường chỉ có 3 cô dạy thui>: cô Hoa, cô Dương, cô Hiền và cô Nga. Ai dạy hay nhất thì chị hông nói được, vì mỗi cô 1 phong cách, mà chị chỉ được học cô Hoa là chính <gv chủ nhiệm lớp chị>. Kì thiệt, chị cũng chưa nghĩ đến việc so sánh cô nào dạy hay hơn cô nào :-? :D. Nói chung giờ pháp nên kím cái gì muh làm, hông thì đêm trước thức khuya một chút, sáng hôm sau còn ngủ được :)) :x

- Học song ngữ thì phải học 3 buổi thêm, mỗi buổi 2,3 tiết gì đó, cũng có thể gộp lại thành 2 buổi cũng nên :). Muh mấy năm gần đây lớp pháp toàn học buổi chiều hà, chắc là học mấy cái đó và buổi sáng thui.

Đi đâu muh gặp dân lớp Phá cũng thấy mở mày mở mặt lắm thay, nói chung dân khối mình toàn người xinh :D :x, em cứ đi hỏi tất cả các khóa thì sẽ rõ truyền thống nì. Thế nin bước chân vào lớp Phá là tự hào lém :)) :x. Em Khanh coi có cái ảnh nìu dễ xương thì post lên đây cho mọi người xem với ;)

Mà cũng nhanh thật, ngày nào mới lon ton vào trường, bi h đã thành dân lang thang mất rùi :x... thế là đã già ...

Chỉnh sửa lần cuối:
:D Gia` rồi đấy em Hồng ạ :p Không nhanh chân lên ế chồng đến nơi roài :))

ặc ặc, em tưởng lớp Pháp 2 học buổi sáng là chính chứ, thế hóa ra học buổi chiều à, P2 cơ mà!!!:(:)(:)((
em ghét học buổi chiều lắm, em thích buổi sáng à!!!
À mà chị Hồng ơi, con gái lớp Pháp xinh thật đấy nhưng em không ở trong diện đó đâu, em xấu lắm à, chỉ được cái cao, cởi mở thuoi!!!:D:D:D:D:D:D

Anh thì nghĩ là em nên từ bỏ ý định học tiếng Pháp đi :D học oải lắm, nhức đầu mệt óc, đi chơi là sướng nhất em ạ...

Bé Hồng đã già thì anh đây thành cái giống gì nữa nhỉ? Hichic.... Temps de merde!!!

em cũng muốn từ nhưng đâu có từ được, anh kêu em đi chơi thế đi đâu??:D:D:D:D
Đâm lao thì phải theo lao thôi!!!hichic

Hehe, sang Pháp đi có nhiều chỗ chơi lắm... toàn chỗ hay chỗ lạ, chơi thoải mái, chỉ sợ chơi rồi lại quên học... keke, đúng là 1 cái vòng luẩn quẩn... học mà chơi chơi mà học... nghe chừng có vẻ khó quá nhẩy?

Hồi anh học AMS thì vẫn chưa biết tiếng Pháp là gì cả, cho nên cũng chẳng biết khuyên em thế nào. Chỉ có điều là anh khuyên em nên tập nghe băng nhiều, luyện đọc nhiều cho chuẩn, anh thấy dân mình học ngoại ngữ thì cứ gọi là ngữ pháp trơn tru, quyển từ điển giường như từ nào cũng biết, nhưng bảo đọc thì rặn chẳng ra hơi... Mà cái cần khi tiếp xúc lại chính là nói. Bọn tây chúng nó khoái người nước ngoài nói chuẩn lắm ;)

Bonne chance

Bác Hoang béo kinh nghiệm dày dặn thế nhẩy ;)) À em gì ơi học cô Bạch Dương là hay nhất :x

Vũ Đình Hoàng đã viết:
Hehe, sang Pháp đi có nhiều chỗ chơi lắm... toàn chỗ hay chỗ lạ, chơi thoải mái, chỉ sợ chơi rồi lại quên học... keke, đúng là 1 cái vòng luẩn quẩn... học mà chơi chơi mà học... nghe chừng có vẻ khó quá nhẩy?

Hồi anh học AMS thì vẫn chưa biết tiếng Pháp là gì cả, cho nên cũng chẳng biết khuyên em thế nào. Chỉ có điều là anh khuyên em nên tập nghe băng nhiều, luyện đọc nhiều cho chuẩn, anh thấy dân mình học ngoại ngữ thì cứ gọi là ngữ pháp trơn tru, quyển từ điển giường như từ nào cũng biết, nhưng bảo đọc thì rặn chẳng ra hơi... Mà cái cần khi tiếp xúc lại chính là nói. Bọn tây chúng nó khoái người nước ngoài nói chuẩn lắm ;)

Bonne chance

cám ơn anh nhiều nhiều lắm
nhưng em lại khá nhất nghe, nói, và đọc hiểu(không phải khoe nha!!)
còn từ vựng và ngữ pháp em cũng bình thường à!!!Em thất 2 cái đấy học vừa khó vừa mệt
Nhưng ở Vn thì cái quan trọng thì lại là viết và ngữ pháp nên mình cũng phải luyện 2 cái đây thoi!!!

Võ Thanh Hiệp đã viết:
Bác Hoang béo kinh nghiệm dày dặn thế nhẩy ;)) À em gì ơi học cô Bạch Dương là hay nhất :x

Em thấy cô BD đúng là hay nhất nhưng không biết có được học cô không vì cô vừa chủ nhiệm lớp 10 năm ngoái à!!Đúng không nhỉ? :-/ :-/ :-/

Mon pêcheur đã viết:
Gia` rồi đấy em Hồng ạ Không nhanh chân lên ế chồng đến nơi roài
Gừng càng già càng cay, ế làm sao được mà anh phải lo :p :=”

Anh Moonlife cứ nói thế, em học tiếng pháp từ 7 năm nay mà đã chít ai đâu :-/, chưa kể như em Khanh, nếu học cursus A thì phải 9 năm rùi ấy chứ nhỉ? ;)

Học cô Dương ổn nhất phần EE :x, mỗi tội cô cứ đè bài mình ra làm “giáo cụ trực quan” thì hông hay chút nào :((. Chắc năm nay em Khanh học cô Dương rùi :). Cô đang ở Rouen thì phải :-?, tháng sau mới về.

vâng thì em học tiếng Pháp được 9 năm rùi
9 năm tu luyện----->mệt quá đáng
Cô Dương bây giờ về VN rùi chị à, cô vừa về xong à!!

Ak, em thức khuya vầy hông đc :nono: Mà lại còn hay mon men sang tâm sự vui buồn nữa chứ ;) :p. Đi ngủ đi b-). Chị già rùi thì hông chấp, trẻ con ít nhất cũng phải đc 8h/ngày :x, thế mới là bé ngoan :)

Cô Dương về rùi hả em? Bữa nào phải wa thăm cô cái nhỉ? :x. Nhà cô gần nhà mình :D

Nguyễn Mai Hồng đã viết:
Ak, em thức khuya vầy hông đc :nono: Mà lại còn hay mon men sang tâm sự vui buồn nữa chứ ;) :p. Đi ngủ đi b-). Chị già rùi thì hông chấp, trẻ con ít nhất cũng phải đc 8h/ngày :x, thế mới là bé ngoan :)

Cô Dương về rùi hả em? Bữa nào phải wa thăm cô cái nhỉ? :x. Nhà cô gần nhà mình :D

chị cũng không nên thưc khuya đâu, em chỉ thức đến 2h sáng thoi rùi em đi ngủ à!:D:D
Chắc chị còn thức muộn hơn cả em, thê hại da lăm chị à [-x [-x :))
Thế em ko được sang bên tâm sự vui buồn sao?? :p :p
sang bên đấy cho vui, có nhiều cái đọc hay phết

Đi đâu muh gặp dân lớp Phá cũng thấy mở mày mở mặt lắm thay, nói chung dân khối mình toàn người xinh , em cứ đi hỏi tất cả các khóa thì sẽ rõ truyền thống nì. Thế nin bước chân vào lớp Phá là tự hào lém . Em Khanh coi có cái ảnh nìu dễ xương thì post lên đây cho mọi người xem với
Hê, lang thang vào đây thấy Mai Hồng nói xằng nói bậy mà không thể nào im lặng được. Con gái lớp Pháp ăn mặc đẹp nghe chính xác hơn :D.
Mai Hồng bao giờ sang thế, dạo này chẳng thấy đâu, cứ thui thủi thế nào. :)):))
Khi nào sang thì báo anh một tiếng, có gì anh em mình tổ chức gặp mặt phát.
BOOM!

Lâu hông gặp anh Thanh nhỉ? :), 2 anh em toàn invi thì gặp nhau sao nổi ;). Muh thôi, duyên là chính, em online cũng nhiều muh, bít đâu có ngày ... :x

bít đâu có ngày ...
ô'i ô'i, cái dấu ba chấm của em, sao mà nó sexy thế. Hôm nào lên gặp anh thì gọi. Dạo này anh đường hoàng lắm rồi, đâu có cần invi như ngày nào ...

Há há dạo này đường hoàng thế dạo truớc mẩn răng mà invi rứa?? Bây h là 5h sáng roaif ngủ đi bạn hiền ơi ko mai lại OXy 5 hay Oxy10 bi h ;))

Hehehe ! Chào mọi người! Chị Hồng ơi ! Em thấy chị có vẻ thích cãi nhau, cà khịa với người khác nhỉ ? Hì Hì Hì ! Dạo này ruồi con của em thế nảo rồi chị ( Mai Hằng ý!). Bảo nó là bố Tùng của nó hỏi thăm nhé !!!!!!!!HEHEHE!!!!!
To Vân Khanh : em sẽ học 2 buổi sáng, một buổi 4 tiết ( 2 Lý P + 2 P) và 1 buổi 3 tiết ( Toán P) hoặc là 1 buổi 3 tiết P và 1 buổi 3 tiết Toán P ( khi đó Lý P học buổi chiều).

uh, chị sẽ chuyển lời ;). Lục tiểu ruồi của em vẫn bt, chỉ mỗi tội ko sửa đc cái tính nhăn nhó như bà già :-B :((

Back
Bên trên