CDunk: giải CLB lần VI

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Re: CDunk

thấy đội kêu thiếu áo mình lại thấy tội lỗi :p em sẽ ship vài bộ pacers về cho đội :))
mình mặc bộ CDUNK đánh bro,mấy thằng Mĩ bảo đây là đội nào,mình bảo là đội mạnh nhất VN :))

----------

Bùi Tuấn Long đã viết:
hôm qua tao cũng có trong danh sách đâu mà vẫn được các anh cho đánh còn gì :))
em xin lỗi các anh vì hôm qua đánh hơi cóng.đội họ cao quá.chưa bao giờ đánh với đội nào mà ông nào cũng cao hơn mình nửa cái đầu cả :))
ở đây thằng nào cũng trên 1m8 hết :))

chả hiểu nhưng mà m thấy tự nhiên làm mất lòng anh m ko hay
quen biết thôi ko đủ
nhưng nếu chỉ chăm chỉ thôi mà ko wen biết
anh cũng ko cho vào fai ko?
thế những người được chọn
đều cần 1 cái là tài năng chứ gì
cứ có tài là m thấy
cũng được vào hết
thế cho nhanh

@Anh Toàn :CDV ghét còn bị loại tức là cầu thủ bị CDV ghét thì cũng có thể bị loại ý ạ :))

@Anh Hoàng :ý anh là nếu muốn được vào sân hay muốn được để mắt tới thì phải thể hiện được mình có khả năng và xứng đáng được cho ra sân đúng ko ạ :D Nếu nói vậy thì dễ hỉu rồi :) ..........Em lại cứ nghĩ mấy đứa bị cho ngồi ngoài là mấy đứa các anh ko thik nên ko cho đánh chứ :-s :D

Nhưng có những đứa khi đấu ko được cho vào thì cũng hợp lý nhưng mà đến cả khi đội tập cũng phải ngồi chầu rìa thì cũng tội chúng nó lém ạ :-s

Ý em Yến là buổi tập hôm nay hả. Hôm nay chuyên sâu cho đội hình thi đấu. Đến Soren còn ngồi ngoài thì biết rồi đấy ;) . Còn ko phải hôm nay thì anh thấy cái đứa mà em muốn nhắc đến vẫn được chơi đều đấy chứ. Nhưng anh cũng phải nói thật là nó chưa thể hiện được gì nhiều đâu. Phải cố lên nữa. Còn ko thì cứ mãi đi sau ng khác thôi. Hi vọng em hiểu và ko thắc mắc quá nhiều về 1 vấn đề này nữa ;)

Nói đi cũng phải nói lại, Bọn anh có những ưu ái đặc biệt cho những thằng trẻ tuổi, có khả năng và có thể đào tạo.

Quân power, giải CLB lần 3 ở Sư Phạm cũng dự bị suốt đấy thôi, rồi nó tập thế nào, và vị trí của nó giờ thế nào.

Chả đâu xa lạ, chính anh trước đây cũng là dự bị mòn đít ở tuyển ams. Nhưng anh đã tập luyện và có ngày hôm nay ;)

Nếu em Yến nói nhằm cụ thể vào buổi tập hôm nay thì anh phải nhắc lại là hôm nay chỉ ưu tiên cho đội tuyển thi đấu tập. Soren cũng phải ngồi ngoài thì em biết rồi đó.

CDunk ko có nhiều thời gian để chỉ dạy từng tí 1 như trẻ con (1 tuần 1 buổi mà chả phải buổi nào cũng đầy đủ). Nên chỉ có tự tập mới có thể cải thiện được trình độ. Anh hay anh Hoàng, anh Khải nếu có thời gian đều lên sân vào các buổi chiều trong tuần. Có gì bọn mày cứ ra hỏi, biết thì anh trả lời cho ... cái này thì còn ko nhất thiết phải là CDunk hay ko nữa em Yến ạ ;)

Đội bóng cũng như cái cây, phải đi từ thấp lên cao, ai cũng ko có ngoại lệ. Chỉ có được ưu ái hơn vì những lí do mà Toàn nó nói: trẻ, có chiều cao, có tố chất. Mà những cái này ko thể chỉ chăm chỉ mà có được, chăm chỉ chỉ là 1 yếu tố tiên quyết làm nên một cầu thủ giỏi mà thôi. Mà kể cả một cầu thủ giỏi cũng cần thời gian để mài dũa khả năng, tích lũy kinh nghiệm, nắm bắt được chiến thuật của đội, hệ thống thi đấu để lúc vào sân có thể thể hiện được mình mà không làm hỏng chiến thuật của đội, nôm na là tự do trong khuôn khổ.
Chính vì thế anh luôn bảo mấy thằng trẻ con là dù chưa được thi đấu, chưa được tập nhưng đừng vì thế ở ngoài mà sao nhãng ko quan sát đội chính thi đấu. Vì cái mà đội chính đang thể hiện là lối chơi của đội, cá nhân giỏi mà ko hiểu lối chơi của đội cũng ko có ích gì.

- Ví dụ về có tố chất có khả năng đào tạo được: thằng Hiển. Anh còn nhớ thời gian đầu bọn trẻ con còn xếp lv cho thằng Hiển luyện đánh tì đè, bắt đầu từ những đứa thấp tí. Có đứa nào trong cái đám đấy nghĩ là nó có khả năng và hơn mình đâu. Anh khác, anh thấy ở nó chiều cao mà ko phải ai cũng có được, nó cũng khá nhanh nhẹn so với chiều cao của nó, sức thì nó còn yếu vì trẻ con người chưa phát triển, ăn uống linh tinh gái mú nhăng nhít nhưng cái đấy có thể bù đắp được. Thế nên các anh lớn mới tập trung tập cho nó + bản thân nó cũng rất nỗ lực = vị trí trung phong chính của đôi hình lớn.
- Một ví dụ khác về việc có khả năng, anh rất thích và anh bảo vào đội rất nhiều lần nhưng ko thành là thằng Bốp, anh thích khả năng cầm bóng và đánh thông minh của nó nhưng nó không thích vào tập, anh cũng chả thể ép.
- Một ví dụ về có khả năng, tố chất tốt nhưng chả biết đội thi đấu thế nào, mỗi lần vào sân là một mình nó một nhịp không khác gì thằng Quân hồi xưa cả, làm đội bóng rối tinh rối mù cả lên là thằng Hưng. Anh cũng đã từng nghĩ cho nó vào danh sách dự bị giải lần này nhưng rồi cũng thôi vì còn non quá, cần phải bồi dưỡng nhiều.
- Hay như thằng Quân hồi xưa và bây giờ là thằng Long con: chúng nó ko biết bao nhiêu lần ức chế vì ko được thi đấu. Chỉ đơn giản vì ở vị trí đấy vào thời điểm đấy có những người đánh tốt hơn. Ức chế là 1 chuyện, vẫn phải hàng ngày khổ luyện, nắm bắt lối chơi để khi có cơ hội là phải thể hiện được mình, như thế thì mới được sử dụng chứ. Một đội có 20+ đứa, vào sân chỉ có 5, tất nhiên là những người xuất sắc nhất sẽ được chọn. Có những người dù rất cố gắng, rất chăm chỉ nhưng khả năng không bằng người khác thì dù rất tiếc anh cũng vẫn phải cho ra.

Đối với anh có khả năng là có tất cả, già trẻ lớn bé chỉ cần giỏi anh đều tạo điều kiện hết, chả có quen biết gì ở đây. Đứa nào anh cũng quý nhưng luyện tạp và thi đấu ko có chỗ cho cái sự quý, quý + tình cảm là ở ngoài, ở trong sân là khả năng + nỗ lực.

Chỉnh sửa lần cuối:

--->chị Yến: bt thì tất cả mọi ng đều đc vào tập mà, các anh rất để ý, ko để ai ko đc tập đâu, nhưng mà sắp vào giải già, cần đặc biệt luyện tập cho tuyển chính chứ.
--->Anh Hoàng: em đồng ý với lời nhận xét của anh.

cái bọn trẻ con này bây giờ toàn ít thấy nghĩ về bản thân mình trước, toàn nghĩ về người khác đối xử với mình ntn
ra sân lúc nào cũng chỉ nhăm nhăm muốn nhảy vào sân đánh, đánh thật nhiều, mệt cũng vẫn cứ phải đứng lại trong sân đã, còn thằng khác đứng ngoài mặc kệ
thế nhưng lúc vào sân thì sao: đánh như ngớ ngẩn, gặp đội già mặc dù bọn anh toàn đi làm, tuần chơi được 1 buổi mà chúng mày vẫn thua bết xê lết
nói về thái độ luyện tập thì bây giờ chúng mày quá kém, gần như ko có thằng nào gọi là chăm chỉ luyện tập ra hồn. hãy hỏi Hoàng gù, Bình lợn, Hưng lý, thằng Khoa 84 xem trước đây các anh tập luyện như thế nào. liệu tự dưng mà Bình lợn ném tốt thế, tự dưng mà anh Hoàng bật, dẫn bóng... tốt thế? hay cứ đêm ngồi nhà chat, đánh võ lâm, bắn halflife, xong chiều xách giày ra sân ưỡn ẹo ko thèm khởi động rồi nhảy vào đòi đánh, ko đánh được thì dỗi?
gần đây có đúng thằng Quân với Long con thì gọi là còn có ý thức tập đúng nghĩa, nhưng toàn kiểu lên cơn thì tập rõ điên vài hôm, xong lại nghỉ cả tháng, lên ko đều. thêm cái tâm lý quá kém, 10 hôm thì 6,7 hôm dở hơi phò phạch, đánh kém xong chửi bới lẩm bẩm, ức chế... cứ thế thì muôn đời ko lên được 1 tầm cao khác, lúc nào cũng chỉ dừng lại "có tố chất" thôi
bây giờ có thằng nào có lúc dành riêng ra gọi là chỉ tập dẫn bóng, chỉ tập thể lực, tập ném vài trăm quả? toàn xách giày ra sân đánh xong 5 rưỡi 6h là quit ngày về đi lượn, đi halflife...
hồi xưa mấy người tập chăm là toàn tập đến 8h 8 rưỡi tối đấy, giờ mà thấy thằng nào tập thế khéo bị bọn mày chửi là điên nhỉ
một ví dụ về sự tập luyện vượt yếu điểm là Toản xoăn - rõ ràng là nó lùn, sức bật tốc độ cũng bình thường ko có gì. nhưng đợt trước nó tập cực kỳ điên cuồng, và nó cũng có 1 trình độ nhất định, ko phải ai cũng bắt nạt được nó.
về chú Chít và 1 số đứa tương tự, anh biết chúng mày rất máu, rất muốn vào đội, nhưng anh thấy chưa thích hợp. Như tình hình hiện tại nếu cho chúng mày vào thì bọn anh cũng chả thiệt gì, còn thu thêm tiền đội (những thằng như thế này chắc chắn rất chăm đóng tiền :D) nhưng như thế chả hay ho gì, vì vào đội thì cơ hội vào sân của chúng mày là rất nhỏ vì thể hình quá bé, sức bật tốc độ ko có gì nổi trội, kỹ thuật cũng kém, sai. nếu tự sửa ở ngoài trước có khi còn dễ hơn là cứ xin vào đội rồi đánh cố, càng đánh càng hỏng.
cùng ams, ra sân bọn anh sẵn sàng chỉ dạy hết ko phân biệt trong đội hay ko. nhưng như thời gian gần đây thì anh thầy hầu như cũng chả có thằng nào có ý thức học hỏi cả nên anh cũng chả hướng dẫn thằng nào nữa. muốn học cũng phải thể hiện bằng hành động cho người ta biết là muốn học thực sự, chứ ko phải lúc nói mồm thì "em máu lắm", xong ra sân thì lệt bệt
ví dụ 1 thằng trong sân mà tao rất ghét là thằng Saha, tập thì gần như ko tập, nhưng lúc nào cũng máu vào, vào thì đánh chán nhưng nói cho nghe thì ko nghe, chỉ nhăm nhe kiếm cớ đổ tại. như cái trận đánh tập đội chính vs đội 3 thằng Tây với 2 chú bé bé, cho Saha vào đánh thì đánh trận đầu ko được xong chán quá tự bỏ ra, kêu bọn nó ko chịu chuyền, trong khi ngay trận sau thằng Ngọc Anh với Minh xilip vào vẫn đội đấy chúng nó vẫn có bóng, vẫn ghi được điểm. nói để tất cả cùng suy nghĩ là tại sao nó lại ko chuyền cho mình??? bọn tây nó chơi rất fair, ko phải chúng nó cục bộ địa phương ko chuyền cho dân VN, mà là vì mình chưa thể hiện được sự tin tưởng để nó thấy là mình đánh tốt. cơ hội có ít, nó đưa bóng cho 1,2 lần mà ko làm được gì thì rõ ràng là sau đó nó sẽ ko đưa bóng cho nữa rồi. ở đây có câu rất đúng "tiên trách kỷ hậu trách nhân", hãy tự xem lại mình để mà cố gắng tiến bộ.
thỉnh thoảng hay nói nhiều tí, chắc cũng có đứa ghét, nhưng vẫn phải nói 1 điều rõ rệt là ý thức tập luyện của chúng mày kém xa các anh

em ko ở trong đội em cũng rất ít lên sân tập nhưng em thấy rất ít người trong tuyển trẻ đi tập, thấy nhân thì chăm đi tập nhưng tiền ko đóng, hiển thì lên sân có khi còn ít hơn em, long còn thì được, còn mấy người như minh sục, mông cong, chim, và vvvv thì rất ít khi lên sân chỉ có dạo này thì có, nên nói chung là ko được chọn là phải. Em thấy là mình phải hy sinh vì đội bóng, và thích hợp với đội bóng thì hẵng vào, như hưng trận được trận ko, nhiều người lắm, nằm trong biên chế cdunk đấy, nhưng thỉnh thoảng mới lên tập, em thì ko biết rõ tại sao nhưng nói chung là nếu ko đi được đầy đủ vì lý do game giếc thì nên nghỉ. Em chỉ lấy em làm VD; em rất muốn vào CD chứ ko phải, đưowcj tham gia giải đấu toàn tháng thì 10,20k rẻ thối tội gì ko , nhg em ghét tập, em chỉ chơi cho vui, và em ko thích ngồi dự bị em thấy điều ý ko hợp với đội nên em cũng ko tham gia với đội. Giải vừa rồi có anh toàn anh hoàng rủ em nhg em từ trc đến h ko đóng tiền, tập luyện kko nên em nghĩ mình ko tham gia. Cái chính là ko có mày thì đội vẫn tiến mà ko có đội thì mày sẽ ở lại, nên hy vọng mọi người xem lại trước khi xin vào cdunk tập như một trò đùa

Anh Toàn đã viết:
Còn ko phải hôm nay thì anh thấy cái đứa mà em muốn nhắc đến vẫn được chơi đều đấy chứ.

Khoan đã,em chỉ muốn nói 1 câu rằng em ko thắc mắc chỉ vì 1 đứa mà anh nghĩ ở đây đâu ;)
Ko được vào sân ko chỉ mỗi nó và em cũng ko "dơ" đến nỗi vào ý kiến ý cò này nọ chỉ vì cảm thấy nó thua thiệt ;)

Em đang nói với cái nhìn cực khách quan của 1 kẻ ngồi xem buổi tập thôi ạ ;)
===>Anh ko nên hiểu lầm em chỉ thắc mắc cho 1 cá nhân như vậy ;)
Nếu anh hiểu cho em là như thía thì tốt quá ạ ;)

Em cũng chẳng thắc mắc chuyện dự bị hay ko vì đấy là vấn đề về thực lực của chúng nó thôi,có mún cũng chẳng giúp được ;) :D

Và em cũng biết thừa rằng những buổi tập trước giải (kể cả là giải trẻ hay giải già) thì thường ưu tiên cho đội hình thi đấu (kể cả đội hình dự bị) nhưng em vẫn muốn nói ra cái thắc mắc của mình để được chính các anh lớn-những người có trách nhiệm và tiếng nói trong đội CDunk trả lời............Ko phải trả lời cho em đọc mà là cho chính những đứa ko được tập,ko được đấu đấy đọc để bớt thắc mắc hay bớt ấm ức đi thôi ;)

Em cũng xem giải CLB được 3 lần rồi (3 hay 4 nhỉ :-s 8-|) nên em cũng biết chuyện Quân đã từng ngồi dự bị ra sao,đi tập thì bị nói cho như thế nào chứ đâu phải em ko biết gì ạ :D ===>em cũng đã khuyên rằng trước kia mọi người cũng đều có những lúc mòn đít ở ghế dự bị thía thôi :D......Có điều nếu chỉ là người ngoài (như em) nói thì cũng ko thể khiến chúng nó công nhận được mà vẫn sẽ thắc mắc mãi :-s
=====>Dù sao thì 1 câu trả lời chính thức cho cái chúng nó nghĩ trong lòng vẫn hơn là để tự bị suy đoán là mình bị ghét hoặc mấy ông ý ko thik cho mình tập cùng,vv....vv đúng ko ạ :D

Cái em cần thì em đã được thấy rồi và chắc mấy đứa kia cũng đọc được nội trong ngày 1 ngày 2 thôi mà :D
Xin lỗi vì làm rộn các anh và bắt các anh phải post bài dài ạ :D

@Cu Hưng :thằng em tưởng chị ko bít cái đìu mà em nói đấy hả ;)

Có áo mới của CDUNK rùi đấy ạ :D
Bạn Hoàng cho em xem cả bộ qua webcam rùi :D
Nhìn cũng đẹp lém :x :D (Chuẩn so với mẫu vẽ :D)
Cái hình ngôi sao ở quần trông đẹp và cứ xịn xịn ý :D
Chữ CDunk màu trắng trên áo cũng đẹp :D

Bạn Hoàng bảo tối nay sẽ gửi ra ==>chắc mọi người sẽ nhận được sớm thui :D
(Chắc là kịp giải nhỉ :D)

Chỉnh sửa lần cuối:

Hoàng Mạnh Khải đã viết:
bộ số 5 thằng Hiếu cầm, có lết được ra khỏi nhà thì vứt ngay cho 1 ai đấy khác đi
Mai em sẽ vứt cho 1 thằng nào đấy nhưng em chỉ cầm áo thôi còn quần thì không biết thằng nào cầm.

Sắp đến giải rồi. Anh vào đây có mấy lời dông dài:
Anh vào CD cũng mới được 3 năm thôi, vào đúng cái đợt có giải CLB như thế này.Năm đấy đội hình CD tan tác cả, nên mới giật gấu vá vai lấy mấy chú KQ với lại anh, Chiến và ai nữa không nhớ vào đội. Không có hoàn cảnh éo le ấy, chắc anh cũng chẳng thành người của CD. Vào ngang như vậy, nhưng 3 năm vừa rồi, anh tự thấy mình cũng gắn bó và chăm chỉ chẳng kém mấy thành viên cốt cán của đội ( dù chuyên môn chẳng mấy tiến bộ ). Giải năm đó CD đứng thứ 4, thành tích ko có gì đáng kể, nhưng bộ mặt của đội thì có thể nói là xuống cấp và mất bản sắc. Hết giải mấy chú KQ cũng giải tán dần, còn mang theo mấy bộ quần áo của CD làm kỉ niệm đến giờ chưa thấy quay lại trả. Đó cũng là một bài học về việc lấy người bừa bãi vào CLB. Cái được sau mùa giải đó, có chăng chỉ là tinh thần đoàn kết và tập luyện của đội ( dưới bàn tay bạo lực của a Tú KQ). Mấy thằng trẻ bi giờ chắc chưa nếm mùi tập luyện kiểu như vậy, tò mò thì đi mà hỏi Nghĩa lòi, nhỉ? Anh với Toàn điếc cũng thuộc loại trâu bò của đội, mà sau buổi tập thể lực đầu tiên, về nhà hôm sau còn phải bò lên cầu thang bằng 2 tay + 2 chân. Vậy mà anh nhớ là đi tập buổi nào cũng đông, lúc tập bài nhảy ngựa + chui háng vòng quanh sân trường Ams, anh cứ chửi thầm l" Tiên sư sao đi tập đông thế làm mình nhảy với chui mệt kinh người.". Nhưng phải nói là rất vui và ai cũng rất cố gắng. Kết quả là năm sau đội vô địch một cách thuyết phục. Vậy mà bây giờ bọn trẻ để mấy anh lớn kêu ca nhiều về tinh thần luyện tập quá b-)
Anh thấy nhiều thằng trẻ nói br chỉ như một trò chơi, cũng như game mà thôi. Thì ở đây toàn anh em nghiệp dư, có thằng nào coi bóng rổ là cái nghiệp đâu? Ai cũng chỉ chơi vì niềm đam mê của chính mình. Nhưng chơi gì thì chơi, phải có sự quyết tâm và ý chí chiến thắng ở trong đó, chứ không phải vào sân đễ diễn tuồng chèo. Cái này Khải nói 1 bài dài ở trên rồi, anh không nhắc lại nữa. =;
Lại nhân dịp nhắc đến tên Khải, anh cũng có ý kiến thế này. Năm sau thằng nào gánh được chức thủ quỹ của chú Khải thì thử gánh cho nó đi ? Xem vất vả thế nào? Lo chi tiêu cho đội tập mà nhiều khi anh thấy nó lên đây chửi bới, khóc lóc cứ như là đi xiết nợ vậy. Còn nếu không thằng nào đứng ra làm được thì nên cố gắng giúp đỡ nó hoàn thành nhiệm vụ. Cái này anh nói là nói mấy thằng đóng quỹ không đúng hạn==> cả trẻ lẫn già.
Cuối cùng là việc nhân sự thằng nào đấu thằng nào không đấu. Đội không có một HLV chính thức, vì vậy nên lấy quyết định của đội trưởng ra làm chuẩn. Vì đội trưởng không tự quyết một mình, mà đều có tham khảo ý kiến của mấy đứa lớn trong đội, nên anh tin đó sẽ là đội hình hợp lý nhất để thi đấu. Cái hợp lý nhất có khi không phải là cái tốt nhất, nhưng là cái nên làm nhất.
Vậy thôi. Chúc đội thi đấu tốt.
:)>-

MỘT SỐ THÔNG BÁO QUAN TRỌNG

1/ Lịch thi đấu:

- Cả đội chú ý vào cái lịch thi đấu, ngày và giờ, về quần áo thì vòng bảng, trận khai mạc mình gặp Sags áo đen -> mình trắng hoặc xanh (bộ mới) đều được. Trận 2 gặp Ba Đình áo xanh thì mình phải mặc bộ trắng (khi nào nhận áo mới anh sẽ xem mầu áo nếu ko giống lắm thì mình mặc áo mới cũng được). Trận 3 gặp Nana thì họ có áo trắng rồi, bất buộc mình phải mặc áo xanh.

- Cả đội cũng phải chú ý đến lịch giám sát. Do là giải phong trào tự cung tự cấp nên mỗi ngày thi đấu sẽ có ít nhất 2 đội phải cử người ra làm công tác giám sát các trận đấu ngày hôm đó. Công việc của giám sát sẽ là làm công tác tổ chức như cho đăng kí danh sách, kiểm tra danh sách, lấy nước uống cho trọng tài, cho 2 đội kí vào biên bản sau trận đấu và giữ lại biên bản đó. Ngoài ra giám sát còn phải đứng ra giải quyết những vấn đề nảy sinh trên sân và sau mỗi ngày thi đấu phải có bài tường thuật lại sơ qua các trận đấu trong ngày hôm đó.

2/ Thời gian :
- Như lúc đầu thì có thông báo là các ngày thi đấu bắt đầu từ 18h00 nhưng do lí do khách quan từ phía quản lí sân nên ta phải lùi lại là bắt đầu các ngày thi đấu vào lúc 18h30 (như trong lịch đã sửa rồi đấy).
- Sau vòng bảng, vòng loại trực tiếp sẽ được thông báo lịch cụ thể sau khi bốc thăm

3/ Đối thủ
- Bảng của chúng ta chỉ có 4 đội nhưng đều là các đội mạnh cả. Vì thế mọi sơ suất đều phải trả giá rất đắt.

4/ Lên TV
- Hôm bế mạc sẽ có VCTV đến tường thuật nên anh em cố gắng lọt vào tới trận chung kết là sẽ được lên TV khoe với anh em, hàng họ có phải sướng ko :D

Còn gì sẽ có những thông báo sau. Chúc cả đội thi đấu tốt

@ mẹ: bọn nó bây giờ cao quý lắm mẹ ạ. Bắt tập bài chui háng chắc chả thằng nào chịu làm đâu :p

Chị thì cũng hơn 1 năm rồi ko theo dõi và xem tình hình của CDunk. Nhưng mà cứ bon chen 1 tí vậy. Mọi ng đã xác định Cdunk là 1 đội bóng, 1 gia đình thì tất cả đều phải mang 1 tinh thần chung, chứ ko thể đòi mỗi người 1 phách được. Đứng ở vai trò của anh Hoàng, anh Khải hay Toàn điếc không phải dễ dàng khi đưa ra 1 quyết định về đội hình thi đấu hay ai vào CLB ai ko.

Chị vẫn nhớ ngày xưa anh Hoàng tìm ra thằng Nhân như thế nào, mặc dù nó thời gian đầu tập ko được đi tập, đánh thì cũng chẳng ăn ai vì còn thiếu kinh nghiệm, sức khỏe yếu. Thằng Quân chị cũng nhớ ngồi mốc mép ở ngoài, vào sân thì có lúc đánh như 1 mình nó 1 sân chả cần biết ai. Sau suốt thời gian phải ngôi ngoại, nó vẫn luyện tập như thế nào chắc chẳng cần chị nói đến, ai cũng biết. Tinh thần như thế có mấy đứa trẻ con có được ko?

Bọn em chỉ biết trách người khác thế này thế kia, nhưng sao ko nghĩ đến lúc đội thua người buồn nhất là ai? Là anh Hoàng, anh Khải, anh toàn chứ ai nữa? Người cảm thấy tự chịu trách nhiệm lớn nhất là ai? Nghĩ chuyện gì, nghe chuyện gì, nhìn nhận chuyện gì cũng nên nhìn từ 2 phía, chứ cứ chỉ muốn nhìn thấy những gì mình muốn thấy thì suốt đời bọn em chỉ tự thấy ức chế, bực mình rôi tóm lại là cứ dậm chân tại chỗ thôi.

Chị xa Cdunk lâu rồi, cũng chẳng update tình hình như ngày xưa nữa, bon chen vài lời thế thôi. Chúc Chicken Dunk mùa giải này thành công rực rỡ, tiếc là năm nay chị ko được về để xem, hic cũng nhớ cảm giác ngồi trên sân cổ vũ CD lắm. Good luck!!!

@ Yến: Chị cũng hiểu ý em là ý tốt thôi. Hồi xưa tuyển nam Ams bọn chị là CDV cũng chửi thầy Quân, thầy Thân, nghĩ này nghĩ thế kia, bất công cho thằng này, ko đúng cho thằng kia. Nhưng như mấy năm gần đây nhiều khi nhìn anh Hoàng, anh Kiên, anh Bình, anh Hùng, anh Khải, Toàn điếc lúc đấy mới hiểu được thế nào là ăn bóng rổ, ngủ bóng rổ, yêu :x bóng rổ. Làm đầu tàu được lòng ng này mêch lòng ng kia, cũng là lẽ bình thường, đã coi nhau là 1 gia đình thì thông cảm được cho nhau là chuẩn nhất em ạ.

Chỉnh sửa lần cuối:

em nghĩ về vấn đề thiết chặt tiền quỹ thì anh khải cứ làm nhưng bây giờ làm nặng chặt vào anh ạ, lúc đầu thế còn hơn về sau cứ tự túc thôi anh ạ, em ngồi ngoài mà cũng khó chịu vấn đề ý lắm , có 10k, 20k có gì đâu

@anh hùng: hồi trước em có xem các đại ca tập, thấy chiến thuật thì ít, thể lực thì rõ lắm, cứ thế cúi đầu , nhảy xong phi, chui chiếc mà toàn các anh lớn tập nghiêm túc vãi ấn tượng

nhớ hồi đó ông Tú bò còn cầm 1 cái que, thằng nào lân la ra uống nước là dính đòn . Mình thỉnh thoảng chấp nhận ăn đòn để được uống 1 ngụm :p

chẹp
chuyện tiền nong
nói rồi nói nữa nói mãi thì cũng vẫn cứ thế
chửi nửa tiếng đồng hồ xong các chú vâng vâng dạ dạ, em sẽ kiếm tiền để đóng thì biết thế chứ làm thế nào nữa? hay tao hỏi địa chỉ nhà rồi đến tận nhà đòi bố mẹ?
hay cứ mỗi lần gặp chúng mày ở đâu là tao ra túm cổ lục túi quần túi áo lấy từng nghìn một cho đủ?
đàn ông con trai chuyện tiền bạc nó quan trọng lắm đấy, sau này ra đời động đến tiền bạc còn nhiều chuyện phức tạp lắm. chỉ có mấy nghìn lẻ thôi, nhưng chữ TÍN nó mới là cái quan trọng.
thời buổi này đứa nào chắc cũng xông xênh, ăn uống chè cháo, đi xem phim, rồi pizza... 20k liệu là 1 con số khổng lồ?
bây giờ mà thu được 1 loạt tiền, tao sẽ mua ngay 5 quả bóng, rồi làm 1 cái túi to như của bọn KQ, đến buổi tập 1 thằng nào đấy vác ra, cuối buổi mang về cất :X đảm bảo tập tành sẽ thoải mái, và cũng ko thất lạc khi cứ són són 1 năm mua 1 quả rồi 1 tuần là mất như hiện nay
tao ghét nhất là nói mãi về cái chuyện tiền nong này, rất muốn là anh em thân thiết thì cái này nó là cái chuyện vặt lẽ ra anh em ko bao giờ phải lăn tăn về chuyện này mới phải chứ. đây tao cứ gặp chúng mày thì thấy chán, mà chúng mày nhìn thấy tao có khi (???) cũng ngại ngại, né né. thế có khổ ko? mất tình cảm ko?

Sao lần nào đội Nana cũng gặp phải mấy đại gia thế này :))Hic, chia buồn với Nana :(

Chỉnh sửa lần cuối:

Chú nào ko tham gia ban tổ chức, chưa bao giờ động tay động chân vào những việc như thế thì đừng phát biểu linh tinh. CD đứng thứ 3 giải năm ngoái nghiễm nhiên là đội hạt giống, Thăng Long và 7&1 là 2 đội hạt giống còn lại. BD và Sags có phải đội hạt giống đâu, khi bốc thăm xác xuất thì chuyện gì cũng có thể xảy ra, có chuyện gì mà buồn cười???

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên