C#, ai không học sẽ phải hối hận !!!!!

Hồi cấp 2, bị treo máy, mày phải sang gọi tao còn rì.
mày nhầm với đứa nào ấy chứ, hồi cấp 2 tao có bao giờ gọi điện cho mày hỏi chuyện máy tính đâu, toàn buôn chuyện vớ vẩn

trên lớp cũng ko có chuyện tao cần nhờ mày ... nói lăng nhăng là có quả bào ... :p

ÔK, tớ có câu hỏi cụ thể về C# như sau:

tớ có một window program viết bắng C#. Hien tại, code của tớ hơi củ lậu, khi tớ bấm vào một button, reply method cho click_event se phai tìm thông tin và tính toán hơi lâu, và do đó code cua tớ bị block ở đó. Các bạn có cách nào để user không bị block không? (thread?)
XS

Hẹ hẹ, "tớ" chịu, để tí nữa "tớ" đọc qua C# đã rùi "tớ" mới trả lời được.

@Anh Sơn: Đoạn chương trình của anh nặng đến nỗi block cả máy hay là nó chi dừng ở đấy và chờ? Anh thử tách nó thành một thread riêng xem sao. Event click sẽ trigger cái thread này.

to muon trong windows program cua to co mot cua so nho chua Excel sheet (phia trong cua so) thi lam the nao.
to khong muon mo mot chuong trinh excel doc lap o ngoai (to biet lam roi)
XS

Hồi xưa làm với VB thì phải nhúng cái điều khiển ocx của Excel vào thì phải... (??)

Anh thử thế này xem nhé (em mới thử kéo nó vào mà chưa test)

Ấn chuột phải vào toolbox -> Customize ToolBox... -> Chọn COM component của Microsoft Office SpreadSheet

Voila. Có điều cái component này lại hiện cả toolbar. Trong phần property của nó có cái để tắt toolbar đi đấy. Còn bind dữ liệu vào nữa thôi.

noi cu the xem nao
anh buon bo nam trong windows cua anh chu khong tao ra mot Ễxcel appication rieng re.
XS

Ờ thì nó là một COM control thôi mà. Anh cứ import nó vào hoặc dùng Form Designer để kéo thả control nó vào trên form của mình. Em chưa làm việc với nó bao giờ nên không biết. Anh thử tra MSDN xem vậy.

Sơn đã thử vào
http://msdn.microsoft.com/vstudio/downloads/tools/
lấy thằng Office XP Primary Interop Assemblies (PIAs) đem về chưa ? Nếu dùng Ofice 2003 thì khi install phải chọn .NET support. Có thể .NET component dùng sẽ tốt hơn là COM

Chỉnh sửa lần cuối:
hinh nhu co PIA roi a.
cai chinh la may khong cua em, nen cai gi cung phai xin xo met nguoi lam.
XS

co mot viec khac,

gia su ban open an excel workbook using c#, then if you close the excel, then how can I know that event from within C# ?
XS

cho to hoi cai

muon ghi mot table (nhu cua Excel vao SQL) thi lam cach nao toi uu nhat voi C#
XS

Lập trình viên C# dễ kiếm việc làm hơn các lập trình viên của những ngôn ngữ khác!
Mình xin phép hỏi các bạn điều này: Các bạn muốn học những ngôn ngữ hay và mạnh nhưng khó kiếm việc làm, hay những ngôn ngữ (C# chẳng hạn) được nhiều công ty tuyển dụng ?!

Back
Bên trên