Cứu em với

Nguyễn Nhật Cương
(NNC)

Năm nay là năm thứ 3 hoặc ít nhất là thứ 2 có amser được cái bourse đi Louis le Grand Paris.
Em đang cần liên lạc gấp với các bậc tiền bối các năm trước đi Louis le Grand.
Có anh chị nào biết cách liên lạc với họ không ạ?

Liên lạc với anh Trần Quang Dương lớp chị Pháp 2 01-04, nick YM tqd86 ok? portable 0677274541 ;) Sry, chị nhìn thấy topic của em hơi muộn nên chưa kịp thông tin. Chúc mừng em đã được học bổng ;)

Thế em Cương hay Cường gì gì đấy thế nào rồi? Đã sang Pháp chưa? Chẳng thấy vào ý kiến gì cả nhỉ?

Hình như anh ý đỗ rồi đấy! Em thấy, đọc ở đâu ý, là anh ý trùng roài, hình như chuẩn bị đi roài!

Phạm Lê Huy đã viết:
Hình như anh ý đỗ rồi đấy! Em thấy, đọc ở đâu ý, là anh ý trùng roài, hình như chuẩn bị đi roài!
Ờ thì, chị Phương cũng bít anh đỗ rồi mà Huy. Nhưng mà em đọc ở đâu đấy, cố nhớ lại xem để anh còn đi khoe nào ;;) ;;) ;;) .

@ chị Phương: Cuối tháng 8 này em bay chị ạ. Cám ơn chị đã hỏi thăm nhé.

:D Chúc mừng! Thế năm nay Ams được bao nhiêu người? Năm ngoái được có 1 :(

Cam on chi nhieu.
Nam nay ams duoc 2. Ca nuoc duoc 3. 1 nhan nua hoc CVA. 100% nam nay la cursus A. Mien nam khong duoc ai. Nhung 2 amser co 1 thang duoc 1 cai hoc bong di hoc sinh hoc nen no bo LLG.
Chu thich dac biet: amser con lai (da bo LLG) va ong CVA di cung em la anh em sinh doi. hehe

Năm ngoái nghe đâu bọn miền Nam được tận 4 người hay sao ý! Hay ghê, năm nay có quả sinh đôi cùng học tanh tưởi ! Cool

LLG thi khi nào hả anh? có khó lắm không?

À, còn em đọc ở đâu thì em cũng chịu, chả nhớ nữa, nhưng mà hình như cũng chỉ trong box Pháp này thôi! hehehehehe!
Chúc mừng anh nhá, thấy bảo thi LLG khó lắm! :D:D:D

Chỉnh sửa lần cuối:
Cám ơn em.
Cũng không khó đâu em ạ. Nói dễ cũng chẳng phải. Như anh thì may là chính ý mà.
Bây giờ có ai hỏi, anh vẫn nói là anh chộp được cái học bổng này 8-} 8-} 8-} :-$ :-$ :-$ :)) :)) :))

LLG là cái trường ở Paris đó hả em :-/ Hình như anh đã từng bỏ thì phải :D năm anh cả nước được 5 cái, Lê Hồng Phong 4, còn lại chả biết đứa nào được :)) Lúc đó chỉ mê INSA LYON thôi :))

PS: LLG ko phải là ghê đâu :D Nhưng nổi tiếng là học trâu :D Mình ko phải trâu nên bái bai :))

Bùi Nguyên Chương đã viết:
LLG là cái trường ở Paris đó hả em :-/ Hình như anh đã từng bỏ thì phải :D năm anh cả nước được 5 cái, Lê Hồng Phong 4, còn lại chả biết đứa nào được :)) Lúc đó chỉ mê INSA LYON thôi :))

PS: LLG ko phải là ghê đâu :D Nhưng nổi tiếng là học trâu :D Mình ko phải trâu nên bái bai :))

Chào anh
LHP năm nay có một người được vào, nhưng phải nộp đơn xét tuyển.
LLG học không ghê đâu.
Năm ngoái năm nay đều có vô địch olympic toán quốc tế, năm nay vào đúng lớp em. học sinh vào đây đều đứng nhất trường lớp cũ. Các loại giải quốc gia, giải vùng, giải tin học, cờ vua thì lớp nào cũng có.
Đầu bảng GE có Polytechniques, đào tạo tốt, ra trường thành ngay ingenieur chef, nếu theo militaire thì có ngay 2 lon, trong khi học trường sỹ quan quân bị thì chỉ có một lon. Học có lương 1800E một tháng. Năm vừa rồi có 300 người vào poly, thì 90 sortis de LLG.
Nếu anh bỏ LLG vì thích Insa hơn thì em không có ý kiến gì nhưng mà mọi loại insa mà so với LLG đều không ổn đâu.

Ờ thì anh giải thích tại sao anh ko học LLG. Đúng là LLG 1 trường có "những lớp prépa" đầy mơ ước và thích hợp cho những người có chí tiến thẳng vào X hoặc Pont&chaussée hay Mines. Nhưng em ơi, đâu phải thằng nào vô LLG rồi chui đầu ra là chạy được thẳng vào những cái GE kể trên đâu. Rồi giả sử có chạy vào được thì chui ra được chưa chắc đã có danh vọng. Nói thật 1 thằng ingénieur diplômé của X là người Việt nó khác với người Pháp :) Sự thật là những công việc quan trọng ko đến lượt mình cùng lắm nó khai thác chất xám của mình cho những công trình nghiên cứu phục vụ lợi ích đất nước nó thôi. Thế thà anh về VN cống hiến cho Tổ quốc! Và quan trọng anh biết rằng anh ko đủ sức trâu để học ở LLG và cũng chưa có mơ ước đến X :)

Em hỏi mãi anh Chương học INSA à mà chẳng thấy anh trả lời em....... :(

giờ mới biết LLG gớm thế
toàn bọn đầu to mắt cận không ah
ùa mà INSA là cái gì thế hả Nguyên Phương tao mới nghe lần đâu lol

Ơ cái thằng này, quê mày ở đâu thế mà ko biết INSA là gì? Tao biết mày giỏi mày học LLG rồi, ko phai khoe. Tao là tao cứ ghét tất cả đứa nào học giỏi ;)), tại tao học dốt =)) :p Nhã ơi, cho tao lại số portable cái, lần trước mày cho tao nhầm số, tao gọi thằng nào nó cầm máy chửi tao 1 trận ;)) Đến là nhục!

Cường à :) , hôm trước tớ vừa chat với ấy đúng ko :-/

Anh Chương không học INSA chị gái ạ, anh ý học Lyon1 hay sao ý! :D:D:D

Back
Bên trên