Cấp 1 Kim Đồng

Đỗ Huyền My
(Sagittarius)

Điều hành viên
Nghe nói trên này nhiều người học Kim Đồng ngày xưa... Có ai lưu lạc quanh đây thì ới lên một tiếng nào! :drummer:

Em đây, em học lớp 2 và 3 ở KĐ, sau đó đi Mexico học tiếp, rồi về học GV và Ams, cả 3 trg quanh hồ GV, bây giờ lại đi du học.
Cuộc đới lằm thay đổi quá.

Dân Kim Đồng-Giảng Võ-Am đây, nhà cách trường Am 30 m, Giảng Võ 100 mét Kim Đồng 200m. Giờ day co thang em dang hoc Kim Đồng nhưng năm tới thì chỉ có 2 chỗ đi-hoặc Am hoặc Giảng Võ thôi.

thế hỏi làm chi?

mình ngày xưa cũng học Kim Đồng đây này, học 1B, 2B, 3B, 4A, 5A, mình ra trường thì cô Oanh vẫn đang làm hiệu trưởng, cô Bình làm tổng phụ trách. Nhanh thật đáy, mới thế mà đã 5 năm rùi. Bây giờ bọn bán trú nó ăn ngon hơn mình ngày xưa nhiều! Mà chị My hỏi mấy người học KD để làm gì đấy?
:rolleyes: :confused:

Chuyện-đương nhiên thế hệ trẻ giờ có điều kiện, học hành cũng giỏi giang hơn hồi trước. Em Chi nhà cũng ở khu B hả? Chị My hỏi để cùng ngẫm lại chuyện cũ cho vui ý mà. Nhớ hồi trước lớp 5A1 trường Kim Đồng phải chuyển vào chỗ Ngọc Khánh(trường Phan Chu Trinh bây giờ) nhà bạn My ở gần trường, cả lũ cứ nghỉ trưa là sang nhà bạn ý phá. Tớ con nhớ hình như tơ mượn cậu một quyển sách nhưng mà cuối cùng quên béng mất không giả hình như quyển đấy là "Chàng thám tử đáng yêu của tôi" của Agatha Christie thì phải. Chắc giờ nó có còn cũng phải mục nát lắm rồi, khi nào gặp mặt lại thì có khi tớ mua cuốn mới đền cho cậu.

Hưng còn nhớ mấy cái ảnh này không?

Ai thay dua tre con nao trong nay luu lac o dau thi bao len day giup cai :mrgreen:

Chỉnh sửa lần cuối:
:x:x hit hit ... em Kim Đồng-Giảng Võ - không phải ams :cry: tiếc quá hichic !!!! :((

hì giống bác HLVHuwng quá, cũng dân Kim Đồng_ GV_ rồi ams, toàn những trường ở gần nhau mà cũng ở gần nhà nốt, thế nên cả đời học sinh chưa biết đến cảm giác mệt nhọc khi phải đạp xe đi xa trường.
Nhớ hồi đấy học cô Hồng, cô ý dậy lớp một, mỗi lần mình viết chữ lệch khỏi ô li là cô ý vụt cho một phát vào tay, sợ cô bằng phép, hic, đến năm lớp 2 học cô Hương, lớp ba học co Nga, lớp 4 cô Phương, lờp 5 cô Nga, hic, lâu lắm ko nhìn thấy các cô rồi. mà hồi đấy Kim đồng còn phải đi học nhờ ở trường ngọc khánh nữa chứ, bây giờ đến trường nhìn trường sửa sang lại đẹp thật

Không ngờ My vẫn còn giữ được ảnh từ hồi lớp năm. Bây giờ nhìn chả nhận ra ai cả. Vẫn chưa tìm thấy Hưng khỉ đứng đâu cả.

Con khỉ mặc áo sơ mi cộc tay có đốm đỏ. Lúc nào cũng đứng-ngồi cạnh thằng Hoàng(áo cộc tay đỏ)

Chỉnh sửa lần cuối:
À, nhìn thấy rồi. Trông mày đứng uốn éo cứ tưởng đứa con gái nào.

He he tại thằng Bắc nó tì tao đấy chứ. Mà hình như hồi đó tao cao nên ngại đứng thẳng hay sao ý. Tao nhớ lại thì lúc đó tao kém thằng em tao khoảng có 10 phân thôi.

Mặt mọi người cũng gần gần giống bây giờ chỉ có mỗi mặt tao là đổi nhiều thôi. He he.

Em Chi ơi có phải em cũng nhà B không? Anh cũng từ cô Hương(2B), cô Nga(3B) ra đấy.

Chỉnh sửa lần cuối:
không ah, em toàn học bên nhà A, hic nghĩ lại mới trong suốt 12 năm học toàn lưu lạc bên nhà A, hết A1 rồi đến A2, có ai học A2, có ai học a1 Kd, a1 gv ở đây ko ah?

nha A voi nha B la cai gi? sao toi hoc o do ma cung ko biet?? hichic

Ngay xua minh hoc lop gi y nhi??? chi nho la lop cuoi cung, canh lop E, con lop minh thi ko nho la lop gi nua, hihiih...

A1-chuyên toán. Các lớp ở Kim đồng trước đây được đánh số theo khu tập thể trong phường Giảng Võ, đứa nào ở nhà A học lớp A, nhà B học lớp B.... tới khi có hệ thống lớp chuyên thì thêm A1 là chuyên toán, sau này bỏ chuyên toán đi thì lớp liếc loạn xì ngậu, chả biết cách sắp đặt lớp là thế nào nữa.

em hoi truoc hoc 5a1 chuyen toan Kim Dong, co Hang chu nhiem day, anh chi nao biet ko a?
Kim Dong-ams-ams, moi toi nha em o xa qua:((

Em học Kim Đồng 2B=>5B.Cấp 2 Ams.Cấps 3 TH.Buồn quá nên đang tìm cách về Ams

tìm cách về ams chỉ có 1 con đường thôi Trĩ ơi .... giải thành phố nhé :D mày thì làm được là cái chắc rồi :D yên tâm đi

Muốn cũng không được Hiền ơi.TH chỉ có quốc gia trở lên thôi.May ra hết năm nay,nhờ bà Dung xin cho thi vào hóa 1 cùng bọn Hóa 2 vậy

yeah !
cố lên ku !!! ko thằng Đú nó mê hoặc con Linh thì mày toi :))

Back
Bên trên