Cấp 1 Kim Đồng

Em cũng học Kim Đồng Giảng Võ đây!
Em học lớp 1C-2c-3c-4c-5c nhé, đỉnh không. Lớp 1 em học cô Hồng, lúc đó em cũng sợ co Hồng lắm. Nhưng từ lớp 2, em được cô tín nhiệm và được quản lý bọn học sinh mới của lớp cô. Ngoài ra, em còn được cô nhần là con nuôi đấy!
Lớp 2 em học cô Thủy hiền khô. Kớp 3 học cô Tiếp Thu dạy hắc khủng khiếp. Lớp 4 là cô Bùi Hằng, ngoài ra còn có cô Đào Hằng dạy Toán nữa. Lớp 5 em học cô Bích Thủy. Có ai học trùng cô vói em hông? Tán gẫu tí nào!!!

Ah, có ai buổi trưa trốn ngủ ra ngoài vườn cây hái bàng ăn hay vào trong lớp học phìa sau truờng không? Hồi đấy, em là chúa hay trốn ngủ trưa va hay bị cô mắng nhất(nhất là lớp 4 và 5)Có ai nhớ thầy Tân dạy thể dục hông?

Hehe, lại chạy vào đây nhận họ hàng 1 tí, không biết có ai "sang" không. Mấy người Kim Đồng, Giảng Võ, Ams có khi hàng xóm của nhau đấy nhỉ. Cùng khu mà. Bao giờ gặp nhau đi :)

Quên, chưa giới thiệu lý lịch : 1D - Cô Cầm. 2D- Cô Thông. 3D-4D: Cô Ngọc Lan. 5D: cô Điệp Anh. Nghe chừng lý lịch hơi kém :) Toàn lớp D cuối bảng. Nhưng vẫn còn đang tiếp tục học là được rồi.

Híc, kết HAO lâu rồi mà tới hôm nay mới biết có cái topic này, tự nhiên thấy nhớ cấp 1 kinh khủng. Em là Kim Đồng - Ams - Tổng Hợp, nghe chuối không chịu được. Lớp cấp 1 thì em hơn đứt anh Quốc rồi: lớp 2A-cô Nhị Hà. lớp 3A-cô Nghĩa, lớp 4A1-cô Hương, lớp 5A1-cô Hằng. Hà hà, toàn lớp A cả, mình phục mình quá (chả mấy khi được nổ).
Chị My hồi nhỏ cũng học cô Đào Hằng phải không ạ? Cô dạy toán bọn em năm lớp 4+5, lâu lắm rồi chẳng đến thăm cô. Hình như bây giờ cô làm hiệu phó rồi thì phải, oai quá!

Hic, bây h em mới tìm ra cái topic này, hic hic:((. Nhưng ko sao, dù sao cũng đã tìm ra
Em xin tự giới thiệu ah: em học Kim Đồng, nhưng chỉ là lớp 4,5 thôi ah. lớp 4 em học cô Bùi Hằng, lớp 5 em học cô Đào Hằng. cả 2 cô đều vui tính cả. Em thích cô Đào Hằng hơn. Thế các anh chị đã về thăm trường cũ chưa ah? Cô Đào Hằng lên hiệu phó rồi ah.Mà bây h trường mình xây thêm+lại trông đẹp dã man ah. Mà trông các cô chẳng già đi mấy.
Mà trường mình có cây bàng ah? Em ko thấy ah.
Mà thầy Tân có phải thầy tóc bồng bồng, hắc ám dữ dội ko ah? Em nhớ thầy thể dục bọn em hồi trước dã man lắm ah

Chắc là thầy Tân thật đấy em ạ. Trường Kim Đồng hình như chỉ có mỗi thầy dạy thể dục thôi (mà hình như cũng chỉ có mỗi thầy là "thầy" thôi thì phải). Thằng em chị năm nay học lớp 2 Kim Đồng cũng học thầy, nhưng mà là học cờ vua (khổ thân nó, gì chứ cờ vua thì nó siêu ngu...)
Cô Bùi Hằng dạy Văn đúng không em? Chị cũng học cô năm lớp 5, đúng năm chị ngu văn thậm tệ, may mà không phải thi tốt nghiệp.

Ơ, em tưởng là thầy Tân chỉ dạy thể dục thôi chứ, sao lại còn có cả món cờ vua ah?
Vâng, cô Bùi Hằng là dạy văn, cô dạy chủ nhiệm em lớp 4 thôi, còn lên lớp 5 là cô Đào Hằng. Em nhớ hồi đấy lớp em là lớp duy nhất học bán trú , còn các lớp kia chỉ học buổi sáng(hoặc chiều ko thôi).Thực ra thì 2 cô,cô nào chủ nhiệm cũng thế vì là em học cả 2 cô từ hồi lớp 4 rồi, lên lớp 5 vẫn cả 2 cô ấy dạy 2 môn chính. Thế nên là coi như lớp em có 2 cô chủ nhiệm ý mà.(em học 4a và 5a-quên chưa giới thiệu mà)
Mà sao chị ko fai thi TN ah?

Hơ, chị tưởng cờ vua cũng là môn thể dục mà em (trường 10/10 dạy suốt đấy còn gì)
Năm chị nếu được hs giỏi năm lớp 5 thì được miễn thi tốt nghiệp, thế năm của em không được như thế à? Khổ nhể!

Hớ hớ ! Tìm ra rồi ! oreca ! ( không biết có đúng không nhỉ ?)
Em cũng học trường Kim Đồng đây , rồi cũng lên Giảng Võ , nhưng có vào ams không thì còn phải tính đã ! 0:) .Hồi ở trừong Kim Đồng , em học lớp F ( pháp ý mà !) , không biết có ai học ở đấy không nhỉ ? Mà hình như có chị bảo là bọn em ăn bán trú được ăn ngon thì phải, nhưng em chả thấy ngon gì sất ! ( em không có ý chê trường mình đâu , đấy là vì em thấy thế !)

Lê Bảo Ngọc đã viết:
em cũng học Kim Đồng mà, từ 1F cho đến 5F , lớp 4 lớp 5 thì cô Ánh chủ nhiệm :D
Chẹp ! Chị em ta cùng cội nguồn ! Thế mà lại chưa gặp nhau bao giờ , thế có bực không chứ ! [-( [-(

hiz hiz, em cũng Kim Đồng ~~~> Giảng Võ ~~~~> nhưng ko Ams, chán thật. :frown:
Nhưng dù sao cũng là đồng hương của mọi người 2 cấp. :)
HAPPY NEW U !! 2005 !! :)>-

Hoàng Nghi Trân đã viết:
Em cũng học Kim Đồng Giảng Võ đây!
Em học lớp 1C-2c-3c-4c-5c nhé, đỉnh không. Lớp 1 em học cô Hồng, lúc đó em cũng sợ co Hồng lắm. Nhưng từ lớp 2, em được cô tín nhiệm và được quản lý bọn học sinh mới của lớp cô. Ngoài ra, em còn được cô nhần là con nuôi đấy!
Lớp 2 em học cô Thủy hiền khô. Kớp 3 học cô Tiếp Thu dạy hắc khủng khiếp. Lớp 4 là cô Bùi Hằng, ngoài ra còn có cô Đào Hằng dạy Toán nữa. Lớp 5 em học cô Bích Thủy. Có ai học trùng cô vói em hông? Tán gẫu tí nào!!!
A ! Chào chị ! Em chỉ học trùng cô Bích Thủy năm lớp 5 thui , nhưng chắc vẫn coi là trùng đúng không ạ ? ;)

Nhiều người học Kim Đồng wa' nhỉ, thía mà bi zờ mình mới bít topic này :d. Ngày xưa iem cũng học Kim Đồng nhưng chỉ từ lớp 3 thôi, ấn tượng nhất vẫn là cô Oanh :x . Chắc mãi mãi ko wên được cô mất, học cô 2 năm rồi lên lớp 5 học cô Liên, cô này thì siêu hắc ám roài, đánh học sinh ko gãy thước kẻ thì ko đánh :-s

Chúc mọi người năm mới vui vẻ :) nhưng mờ sao dạo này chẳng thấy cựu học sinh Kim Đồng đâu thế này :-s

Thấy ng` trùng tên nên click vào :D HÓa ra là cái bạn Mai Phương trung tên với mình :D

Ko phải đâu :)), còn ít nhất một người nữa cơ :))

Thấy ng` trùng tên nên click vào HÓa ra là cái bạn Mai Phương trung tên với mình
:)) Mai Phương nói nghe buồn cười wa' nhưng mờ dù sao tên MP cũng đẹp thật b-) :))

CÔ giáo dạy văn của em cũng tên là Mai PHương, văn 9699:D
Hik, xem ra lâu lắm rồi mới vào đây, mà trường KD sao ít người thế nhỉ:(

Cũng chẳng ít đâu em ạ, chẳng qua có ít người vào HAO và càng ít người biết đến topic này đó thôi.

Anh học Kim Đồng từ lớp 2 đến lớp 5. 4A1, 5A1 anh học cô Đào Hằng chủ nhiệm. Khóa của anh vào Ams cấp 2 có tới 7, 8 người. Sau đó lên cấp 3 lại có thêm 2, 3 người vào nữa nên đông vui lắm. Năm kia (lớp 11) bọn anh còn tụ tập nhau đến thăm cô Hằng được nữa cơ mà. Cô vẫn nhớ hầu hết bọn anh... Vui lắm....

Bây giờ thì mỗi đứa một phương trời rồi, e chẳng còn cơ hội gặp lại nhau nữa.... :( Chả biết đến bao giờ thì mới về thăm cô được đây... Có ai có địa chỉ hiện nay của cô Hằng chủ nhiệm chuyên Toán thì cho anh (em) với. Thanks in advance.

Back
Bên trên