Cơ hội kiếm điểm chất lượng cho thành viên 04-07! Chủ đề: Định nghĩa về cái đẹp!!!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Trần Nhật Anh
(Trần Nhật Anh)

Điều hành viên
Welcome!
[Hi! Xin chào tất cả các bạn]
Được sự đồng ý của mod Mực, xin giới thiệu với các bạn topic mới để giúp các bạn tăng chất lượng thành viên của mình một cách dễ dàng. [Lí do rất đơn giản: các thành viên của 04-07 thường có điểm chất lượng khá thấp]. Topic này sẽ được thử nghiệm trong vòng 2 tuần. Cách thực hiện cũng rất đơn giản: Cứ mỗi tuần chúng tôi sẽ đưa ra một chủ đề, các bạn hãy viết bài theo chủ đề. Những bài viết hay sẽ được cộng điểm. [Theo tôi biết thi mod Mực được 6x điểm rồi nên chắc bạn sẽ được cộng 2 điểm] Đơn giản quá phải không? Bắt đầu từ chủ đề lần này:

Chủ đề 1: Bạn là 8X thế hệ cuối cùng. Bạn thường kết bạn như thế nào? Người bạn mà bạn cho là thân thiết là một người như thế nào? Theo bạn, 8X quan niệm thế nào về tình bạn và làm thế nào để giữ được tình bạn mãi mãi đẹp đẽ?

Mong các bạn tham gia sôi nổi....

Hint: Không cần phải quá dài nhưng cũng phải có đủ ý. Không cần phải trả lời hết các câu hỏi nhưng cần trả lời đúng. Lời văn nên "ngọt ngào" một chút thì dễ ăn điểm hơn. :)) Bạn có thể thêm vào đó những vấn đề khác mà bạn nghĩ là có liên quan.
Warn: Topic này cộng điểm cho các bạn nên cũng sẽ trừ điểm. Chúng tôi sẽ xóa và trừ điểm không tiếc tay tất cả các bài viết ngoài lề (trừ những bài bình luận và thắc mắc chính đáng)

Thế thôi nhỉ? Bạn nài thích thì nhào zô đi...dễ thôi mà.

Chỉnh sửa lần cuối:
Re: Cơ hội kiếm điểm chất lượng cho thành viên 04-07! Đừng bỏ lỡ... Chủ đề 1: Tình bạn 8X

tớ trước nhé :D , vỗ tay nào :biggrin:

.. chúng ta là những 8X, những bạn trẻ năng động của một thế hệ mới, và thế hệ sau luôn khác với thế hệ trước .. nhưng chỉ có tình bạn là thứ duy nhất không bao giờ thay đổi .. :) Người ta thường nói rằng, tình yêu và tình bạn là những tình cảm đẹp và thiêng liêng nhất trên đời, nhưng theo tôi, chỉ có tình bạn mới thật sự là bất tử, là vĩnh hằng, không nhạt phai theo năm tháng .. tình bạn là thứ duy nhất giúp con người xích lại với nhau, là vũ khí để đẩy lùi chiến tranh, là vị thuốc thần giúp ta chống lại bệnh tật, đẩy lùi cái ác, sự xấu xa .. hay đơn giản đó là điều tốt đẹp nhất mà bạn có thể có được .. Khi cuộc sống của mỗi người gặp khó khăn thì họ lại càng cần đến bạn bè hơn bao giờ hết, đôi khi chỉ cần một lời động viên hỏi han, một cử chỉ ân cần, một ánh mắt cảm thông và hơn hết là sự chân thành của một người bạn,.. chừng ấy thôi cũng đủ rồi .. Nói là làm thế nào để giữ một tình bạn đẹp .., thực ra đâu cần phải làm gì để giữ, nếu bạn thật lòng, không ngoảnh lại khi ai đó cần đến mình thì tình bạn đã luôn ở bên bạn rồi, trong sáng và đẹp đẽ nhất ..
.. Với tôi, tôi ko thể nhớ rõ mình đã kết bạn thế nào, thường thì đã là bạn tôi ko nhớ hay quan tâm đã quen nó kiểu gì .. chỉ cần biết nó là bạn mình thế thôi ;)
.. bạn thân hả :D 2 đứa thấy hợp nhau, hiểu nhau là thành bạn thân chứ gì :p hé, nói đơn giản thế chứ mấy đứa hiểu được mình ;)

tóm lại tình bạn tuy thiêng liêng, sâu sắc, khó nói nên lời nhưng thực ra lại rất đơn giản, nó là thứ vô hình ở xung quanh ta, nơi đâu cũng có ... vì bởi lẽ, nó sinh ra để nối mọi người lại gần nhau, nếu để nói hết về tình bạn thì cái host của Hao này chắc ko đủ chỗ chứa mất :p :))

:D mod nhớ cộng điểm cho em nhá :D , nói thật chứ em ko muốn đem tình bạn ra làm công cụ kiếm điểm chất lượng đâu :)>- :p :)) :))

Re: Cơ hội kiếm điểm chất lượng cho thành viên 04-07! Đừng bỏ lỡ... Chủ đề 1: Tình bạn 8X

Trần Nhật Anh đã viết:
Welcome!
[Hi! Xin chào tất cả các bạn]
Được sự đồng ý của mod Mực, xin giới thiệu với các bạn topic mới để giúp các bạn tăng chất lượng thành viên của mình một cách dễ dàng. [Lí do rất đơn giản: các thành viên của 04-07 thường có điểm chất lượng khá thấp]. Topic này sẽ được thử nghiệm trong vòng 2 tuần. Cách thực hiện cũng rất đơn giản: Cứ mỗi tuần chúng tôi sẽ đưa ra một chủ đề, các bạn hãy viết bài theo chủ đề. Những bài viết hay sẽ được cộng điểm. [Theo tôi biết thi mod Mực được 6x điểm rồi nên chắc bạn sẽ được cộng 2 điểm] Đơn giản quá phải không? Bắt đầu từ chủ đề lần này:

Chủ đề 1: Bạn là 8X thế hệ cuối cùng. Bạn thường kết bạn như thế nào? Người bạn mà bạn cho là thân thiết là một người như thế nào? Theo bạn, 8X quan niệm thế nào về tình bạn và làm thế nào để giữ được tình bạn mãi mãi đẹp đẽ?

Mong các bạn tham gia sôi nổi....

Hint: Không cần phải quá dài nhưng cũng phải có đủ ý. Không cần phải trả lời hết các câu hỏi nhưng cần trả lời đúng. Lời văn nên "ngọt ngào" một chút thì dễ ăn điểm hơn. :)) Bạn có thể thêm vào đó những vấn đề khác mà bạn nghĩ là có liên quan.
Warn: Topic này cộng điểm cho các bạn nên cũng sẽ trừ điểm. Chúng tôi sẽ xóa và trừ điểm không tiếc tay tất cả các bài viết ngoài lề (trừ những bài bình luận và thắc mắc chính đáng)

Thế thôi nhỉ? Bạn nài thích thì nhào zô đi...dễ thôi mà.

đưa ra nh~ câu hỏi nằm trong vấn đề có dc cộng điểm ko???
:D

hé, vừa viết xong bài đã lên 2 điểm :biggrin:

các bạn cố gắng viết hay + nịnh mod giỏi như tớ là lên điểm ngay :))

đề nghị trừ điểm các bạn đang câu bài trong topic >:)

Kết bạn thế nào ư? Có cả nghìn cách để kết bạn, chỉ là 1 nụ cười thân thiện làm wen, hay sự giới thiệu giữa bạn và bạn của bạn, là những ng` wen nhau wa câu "2" khi lướt wa những dòng chat.... đơn giản để bắt đầu 1 tình bạn nhg lại chẳng hề đơn giản khi có được 1 ng` bạn thân, phải là ng` hiểu mình và đồng cảm với mình thế nào đây?
Tớ cũng có bạn thân, bạn rất thân à bạn cực thân, tớ phải cảm ơn họ rất nhìu vì ko có họ, tớ ko biết làm thế nào để vượt wa biết bao khó khăn, nhg~ lúc tớ rối bời nhất, tớ có họ bên cạnh an ủi, và tìm được đường đi đúng hướng:D Thật tuyệt là họ đã bên tớ.... Tớ đã từng hát lên những câu hát nhẹ nhàng trong bài Proud of u để xoa dịu những dòng nước mắt trên gương mặt của ng` bạn thân khi nó biết, nó yêu và ko được yêu... Và tớ nhận ra rằng, chia xẻ với ng` khác cũng làm cho mình vui và cảm thấy tuyệt vời ko kém khi bản thân mình nhận được...
8x, và chúng ta là thế hệ cuối cùng của 8x, chúng ta vẫn chưa có được phong cách của các 8x trưởng thành, nhg chúng ta có nhiều hơn 9x... và tớ tự hào vì điều đó... Cứ cho rằng có bạn thân là dễ, thế cậu giữ bạn thân có dễ ko?????? Tớ ko biết, đơn giản vì chúng ta chẳng ai có thể điều khiển được nó, biết là cố gắng, biết là chân thành, nhg khi cả 2 có rạn nứt, ai sẽ đứng ra để hòa giải.... nếu ko? Tớ và cậu chỉ còn biết tự vượt wa = chính mình, nếu ko muốn mất đi 1 ng` bạn... Tình bạn là j, tớ cũng ko định nghĩa được, nhg bảo tớ rằng, cậu có tình bạn ko, tớ lại khẳng định được là có.... và tình bạn có đẹp hay ko? lại là ở quan niệm của chính bạn về tình bạn ấy.... với tớ, đơn giản là 1 tình bạn bình yên :x Và tớ biết cách giữ tình bạn thế nào = cách riêng của tớ, vì nó...... là cảm tính & sự lắng nghe của tớ ^^
Tớ đã có quá nhìu nước mắt vì những ng` bạn, .... mỗi lần khóc, tớ luôn tự nhủ rằng tớ sẽ lại có những ng` bạn mới tốt hơn ng` ấy... và tớ lại đứng dậy được. Và suy nghĩ ấy giúp tớ đứng vững khi bị giông tố gần như quật ngã...

(hix, sao tớ ko được cộng điểm nhỉ ^^ và hình như Mực còn nợ tao min là 4 điểm, lại mất công viết bài này :D )

Trước tiên, tớ nghĩ, chúng ta hiện là 8X nhưng chưa là cuối cùng, tất nhiên là trừ phi ngay ngày mai Trái đất vỡ tung :)), tất nhiên là ko thể sảy ra (ít nhất trong 5 triệu năm tới, mà khi đó mình tự nhận là 8X là bị cười vào mũi ý nhỉ, xương lúc ấy chắc chẳng còn nữa, cát bụi lại trở về cát bụi thôi)

Quay lại vấn đề chính, bạn bè là sự phản ảnh của chính bạn trong một người khác, bạn như thế nào, thường thì bạn bè cũng như thế.

Tất nhiên, trong chuyện bạn bè hằng ngày ko tránh khỏi những sai lầm, những chuyện cãi cọ nho nhỏ, bạn bè của tớ có thế ko hoàn hảo, có thể là kì quoặc, có thể rất trái tính, nhưng miễn sao sự chân thành giữa chúng ta còn tồn tại cùng sự tôn trọng, sẻ chia và đoàn kết còn thì tình bạn sẽ vững bền.

Yếu tố giới tính cũng đóng vai trò rất buồn cười của nó, nếu khi bạn học lớp sáu, bạn có con bạn/ thằng bạn rất thân, thì khi bạn lên tới cao học, đại học, khi bạn trưởng thành, sự chân thành có thể còn, song nhìu khoảng cách vô lý mà cũng rất có lý xuất hiện.

Bản thân tớ, một người bạn cần cho mình là một người, trước tiên, khiến cho tớ ko cảm thấy ghét, cái ác cảm lần đầu là một trở ngại cực lớn, tất nhiên vẫn có những người bạn bè cực kì thân dù ban đầu họ ghét nhau như cún với miu, thế giới muôn hình vạn trạng, chuyện ji` mà chẳng có thể sảy ra.

Bước tiếp theo là sự gây dựng bằng sự chân thành, cả sự táo bạo và nhìu thứ khác nữa, thời gian có thể bồi đắp cho tình bạn cũng có thể phá vỡ tình bạn ngay cả khi nó chưa hình thành, chuyện dễ hỉu.

Nhưng bản thân tớ cho rằng để có tình bạn thân thiết, thì phải có sự thân thiện và cởi mở của cả hai bên, có vậy, mới hỉu nhau, mới hình thành được tình bạn thân ban đầu. Một thiên thần khó có thể là bạn thân với một ác quỷ, một người bình thường hay chọn những người tốt làm bạn với mình

Người bạn thân thiết của tớ, theo sự hỉu bít hạn chế, thì tớ cho rằng đấy là một người vui tính, chan hoà, cởi mở và rất tốt bụng với bạn bè và mọi người. Là một người có thể nhìu khi bất đồng ý kiến với tớ, nhưng là một người hay giúp đỡ tớ.

Và câu hỏi/ vấn đề cuối cùng, để tồn tại một tình bạn đẹp, trước hết là có sự chia sẻ một cách thường xuyên, sự thân thiện một cách tự nhiên, sự giúp đỡ một cách nhiệt tình và sự yêu quí một cách thuần túy, đó là sự hoàn hảo cho sự tồn tại của tình bạn

Và việc đầu tiên tớ sẽ làm là gửi link cho thằng bạn của tớ :D :)).

Chúc tình bạn của mọi người thật đẹp và luôn vũng bền.

Rỗi hơi sao,kết bạn thế nào là đól à do số phận sắp đặt rồi,mỗi người có những người bạn riêng của mình,và người thân thiết nhất đóng vai trò rất quan trọng với mình.Có thể mình sẽ rất hạnh phúc nhưng cũng sẽ là cực kì buồn,buồn lắm ý.Cho nên nếu muốn tìm được người bạn tốt,thực sự tốt và cả hai luôn quan tâm đến nhau thì trước hết mình phải sống cho thật cool đã,rồi bạn sẽ tìm được người bạn tri kỉ đó,và biết đâu,nếu sau này đó là người trong mộng của bạn.Chỉ tiếc cho những người đã có mà không biết giữ gìn,những người đó chắc buồn lắm đó.:((

Sinh năm 90 cũng vào đây viết phát kiếm điểm :D

Kết bạn à, tớ thì kết bạn theo nhiều kiểu lắm. Ngồi cạnh nhau, nói chuyện mấy câu vui vui, hay làm một việc gì đấy giúp nó (như thằng bạn thân của tớ dốt ,toán, ngồi lớp học thêm giúp nó làm mấy bài dễ ơi là dễ trong SGK => chơi thân luôn :D), hay thậm chí lúc đầu khong ưa nhau đâu, cãi nhau nhiều đâm ra thành bạn :), thậm chí là bạn thân
Một người bạn thân đơn giản lắm. Cần phải yêu quý nhau thật lòng, giúp đỡ nhau, có cùng một số sở thích, và đặc biệt là phải tốt với bạn bè. Điển hình là bạn Phong yêu quý của chúng ta, tuy có nhiều người, nói thẳng ra là không ưa lắm vì nó "già" quá, nhưng tớ vẫn quý, vì nó tốt, nó nhiệt tình, và cũng biết pha trò :D
Muốn cho tình bạn bền lâu thì tớ thấy cần phải đối xử tốt với nó (có thế nó mới tốt với mình), chia sẻ khó khăn cũng như vui vẻ với nó, dĩ nhiên là phải thật chân thành
Khi tình bạn có vấn đề trục trặc thì cũng đáng lo đấy. Bản thân tớ thì gặp 1 lần. Đó là hồi cấp 2, chơi với thằng bạn mấy năm, đến khi học khác lớp là nó quên luôn, rồi sau đấy mới biết nó cực kỳ xấu tính, chơi với tớ chỉ để lợi dụng => tức quá nghỉ luôn. Còn xích mích giữa tớ với thằng bạn thân chỉ vì một chuyện đần độn gì đấy thì thú thật tớ chưa gặp, chỉ toàn cãi nhau vớ vẩn nên chẳng biết phải xử lý thế nào. Chắc phải nhờ 1 đứa trung gian mới ổn, tất nhiên nó phải chơi thân với cả 2 thằng :D
Bạn thân là con gái thì tớ cũng có, cứ đối xử với nó như với mấy thằng con trai là ổn :D
Còn 1 chuyện nữa cũng củ chuối, nếu mà mình với thằng bạn thân cùng thích 1 đứa. Đối với tớ thì chuyện vặt, vẫn chơi thân như bình thường, không lăn tăn gì. Nó mà thắng thì chúc mừng, mình cũng vui :D, mình thắng thì chia buồn cùng nó :D. Nhưng chưa bao giờ có ai thắng cả, toàn cả 2 cùng thua thôi :D
Nói chung, mọi chueyẹn với tớ đều rất dơn giản, và tình bạn của tớ vẫn rất ổn, hàng ngày hỏi thăm nó mấy câu, nói chuyện mấy câu, đi chơi với nhau để hiểu nhau thêm là đủ :D

CHủ đề 1 : Tình bạn 8X
Kết bạn: bình thường thì ít tự kết bạn :) toàn bọn nó tự đến bắt chiện mình trước :D< tại mẹt mình dễ gần chăng :-? :mrgreen: > Nhưng từ sau khi học lớp TV thì thường tự ra chào hỏi trước , mạnh dạn hơn hẳn :)>-

Bạn thân: thông thường chẳng có tiếu chuẩn nào cả, mình cứ thấy chơi hợp thì dần thanh thân :) nói chung thì bạn bè mình đứa nào chả tốt , mỗi đứa tốt 1 kiểu, kể cả đứa k tốt nhất :>
Nhưng có 1 điều hối tiếc: có 1 đứa bạn mình đã từng coi là thân thì ... Tiếc hơn nữa là chẳng bít nói nó thế nào để nó sửa vì chưa đủ can đảm để nói với nó cái mình thực sự nghĩ, mà bi h cũng ít nói chuyện với nó .:| chẳng bít nên thế nào :( Có thể do mình k thực sự hiểu nó nhưng hình như tới h vẫn chưa đứa nào đạt tiêu chuẩn để hiểu nó cả , hoặc có mà nó chưa tìm ra 8-|
-->chốt lại : với mình thì bạn thân cũng chẳng cần tiêu chuẩn j` cả, mỗi đứa 1 kiểu, đựơc cái điểm chung là đều xinh như nhau:mrgreen: <cái lũ bạn thân í > ,ít ra là với mình .

Tình bạn đẹp: giữ là rất khó .Nhìu ng` nói là nếu k gặp nhau thường xuyên thì cũng xa mặt cak lòng , chẳng bít áp dụng thía nào 8-| nhưng con bạn thân hồi cấp II tuy k học cùng lớp nhưng may mắn cùng trường, vẫn gặp nhau, vẫn buôn chuyện, chỉ có mật độ giảm xuống chút chút để giành tgian học + tgian buôn với những đứa bạn thân cấp III :) k hiểu thế có làm giảm tình bạn k :-/
Cái chính là thật lòng + lâu k gặp thì có 1 buổi gặp nhau cười hì 1 cái + buôn thì lại okie ngay :)

p/s: k hiểu bao h mới kiếm được thèng bạn thân nhỉ :biggrin: bạn thân khác giới nghe cũng hay fe^t' :mrgreen:

Thú thật là chưa đọc đầy đủ bài của bất kì nhân nào ở phía trên cả nên chắc bài mình cũng chung cảnh ngộ thoai, số ng` đọc tất chỉ trên đầu ngón tay + ngón chân thui :mrgreen: Nghe có vẻ bùn cười nên bạn nào k thik thì đừng kêu :) kiếm điểm í mà :|

Ủa, mọi người viết chi tiết quá :D

Coi như một bài văn diễn dịch vậy :D , đoạn chốt ở đầu ;) :)) :))

Nguyễn Đức Ninh đã viết:
Rỗi hơi sao,kết bạn thế nào là đól à do số phận sắp đặt rồi,mỗi người có những người bạn riêng của mình,và người thân thiết nhất đóng vai trò rất quan trọng với mình.Có thể mình sẽ rất hạnh phúc nhưng cũng sẽ là cực kì buồn,buồn lắm ý.Cho nên nếu muốn tìm được người bạn tốt,thực sự tốt và cả hai luôn quan tâm đến nhau thì trước hết mình phải sống cho thật cool đã,rồi bạn sẽ tìm được người bạn tri kỉ đó,và biết đâu,nếu sau này đó là người trong mộng của bạn.Chỉ tiếc cho những người đã có mà không biết giữ gìn,những người đó chắc buồn lắm đó.:((
Nói như Ninh thì khi tình bạn tan vỡ cũng là đổ lỗi cho số phận sắp sẵn ư ???
Ko, theo tớ, số phận là do chính con người định đoạt, cơ hội không tự đến mà nó chờ ta đến với nó. Con người là con người, tự chủ và biết suy nghĩ, số phận con người là do con người chọn, bởi chúng ta ko như động vật bậc thấp, đơn giản dễ hỉu.

chuyển chủ đề đi mod ơi, hết vị rồi, nóng quá !!

Mọi người thích sang chủ đề gì đây:D:D

hết tình bạn thì sang tình yêu vậy:D:D

chủ đề đấy:-s:-s:))
Sợ hơi khó đấy 8-|

ày, nhắng nhít lắm .. chủ đề khác đi b-)

ủa, sao em chưa được cộng điểm vậy sis ????????????????????????????????????
Chuyển chủ đề khi chưa sôi nổi, nghe có vẻ lũ câu bài quyết tâm câu đấy.
Mà cũng chả ai hào hứng nữa
đề nghị chuyển sang chủ đề mới, sự khác nhau giữa tình bạn và tình yêu

Re: Cơ hội kiếm điểm chất lượng cho thành viên 04-07! Đừng bỏ lỡ... Chủ đề 2:Lãng mạn

Các cậu chán chủ đề Tình bạn rồi à? Thế thì chuyển cái khác nhé:

Chủ đề 2: Hãy nêu định nghĩa: Lãng mạn là gì? Bạn có gì để chứng minh định nghĩa của mình không?

Ngắn gọn thế thôi nhỉ? Tham gia nhiệt tình nhé...

Nguyen Quang Minh đã viết:
ông quân câu bài ít thôi mie.

chủ đề mới : Tình hình an toàn giao thông nước ta hiện nay :)) :))
kệ người ta vừa ngủ dậy mệt ghê.
tình hình này là rất tình hình

Re: Cơ hội kiếm điểm chất lượng cho thành viên 04-07! Đừng bỏ lỡ... Chủ đề 1: Lãng mạn

Chủ đề này khó quá, chẳng lãng mạn tẹo nào, làm sao viết được bây giờ :(

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên