Cơ hội kiếm điểm chất lượng cho thành viên 04-07! Chủ đề: Định nghĩa về cái đẹp!!!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Re: Cơ hội kiếm điểm chất lượng cho thành viên 04-07! Đừng bỏ lỡ... Chủ đề 1: Lãng mạn

Chủ đề khó à:-/ Thế làm thế nào bây h :D hay nghĩ ra chủ đề khác đi, rồi tớ đổi tên topic cho:D:D

Re: Cơ hội kiếm điểm chất lượng cho thành viên 04-07! Đừng bỏ lỡ... Chủ đề 1: Lãng mạn

ừm, vậy chốt lại: Chủ đề mới sẽ là:
Bạn đã bao h yêu? Và bạn nghĩ tình yêu là ntn? Bạn có bao h mong ước 1 tình yêu bình thường & giản dị, nhg tràn ngập hạnh phúc? Bạn đã bao h hối hận vì đã yêu? Và bạn có thể 1 câu chuyện tình bạn cho là có ý nghĩa nhất (có thể là của bạn)

Cấm đứa nào cãi, ko viết thì thui^^ :))

Chủ đề 2: Hãy nêu định nghĩa: Lãng mạn là gì? Bạn có gì để chứng minh định nghĩa của mình không?

Theo như nghĩa đen, lãng là vượt quá, tràn ra ngoài còn mạn là phần giữa thuyền, lãng mạn là tràn nước vào thuyền , cũng từ đó, dân gian có từ lãng mạn, tức là sự vượt quá mức độ hiện thực trong lời nói dân gian (vốn hơi tục)
Ngày xưa, khái niệm này lãng mạn có thể hiều là sự phóng khoáng tự do hay xa rời những điều kiện bận tâm sinh hoạt thường nhật.
Trong thời gian, lãng mạn dần thay đổi ý nghĩa của nó, các từ mới lần lượt xuất hiện như những khái niệm mới về lãng mạn như văn thơ lãng mạn, lãng mạn tiểu tư sản, chủ nghĩa lãng mạn,... trong đó, có những cái lãng mạn tiêu cực như thơ lãng mạn tiểu tư sản, một mặt nó chính chế độ thực dân phong kiến, mặt khác làm phá hoại nhiệt tình cách mạng. vượt lên trên thực tế và dựa vào ý muốn chủ quan là khái niệm tiền sơ và căn bả của lãng mạn chủ nghĩa. Chủ nghĩa lãng mạn là tiếng nói của thời đại mới. Nó chia thành hai khuynh hướng: lãng mạn tiêu cực, bảo thủ và lãng mạn tích cực, tiến bộ. Hai khuynh hướng khác nhau trong chủ nghĩa lãng mạn là do những phản ứng khác nhau của các giai cấp, các tầng lớp nhân dân đối với kết quả của cách mạng tư sản. Cơ sở của khuynh hướng lãng mạn tiêu cực là sự chống đối của tầng lớp quí tộc bị cách mạng Pháp lật đổ. Ngoài ra, cơ sở giai cấp của nó còn là tầng lớp tiểu tư sản bảo thủ chịu ảnh hưởng sâu xa của ý thức phong kiến lỗi thời. Vì vậy, nội dung của văn học lãng mạn tiêu cực là tiếng kêu thất vọng, lời than vãn, thương tiếc về một quá khứ cũ. Nó thất vọng với hiện tại và tìm đến những nơi náu ẩn của tinh thần như tôn giáo, tình yêu, vũ trụ.... Cở sở giai cấp của khuynh hướng lãng mạn tích cực là đông đảo quần chúng nhân dân phân hóa từ Ðẳng cấp thứ ba sau cách mạng tư sản và những tầng lớp trí thức tiểu tư sản tiến bộ có điều kiện thuận lợi để nói lên những tâm tư, tình cảm của quần chúng nhân dân lao động. Văn học lãng mạn tích cực hướng về tương lai, gởi gắm hy vọng vào việc cải tạo xã hội với một khát vọng chân lý và tự do.
Trong đó, ta có thể nhắc tới những tên tuổi lớn như Chataubriand (Pháp), Wordsworth, Coleridge, Keats Byron (ANh), Wilhem Schelgel và Fridrich Schelgel (Đức).
Ngày nay, yếu tố lãng mạn cùng sự phát triển của tư duy và tiến bộ văn minh đã trở thành sự hiện thực hóa cho thực tế, cho KHKT, cho tiến bộ tu duy con người, và các hình nghệ thuật trở nên phong phú đa dạng hơn.
Trái với chủ nghĩa lãng mạn là chủ nghĩa siêu thực, trong thời đại trước, nó là sự củng cố mạnh mẽ cho luận điểm khoa học, song trong thời đại mới, cả hai đều chỉ còn là dấu vết cho một thời lịch sử dài.
Cũng chính sự kết tinh lịch sử cho mỗt xã hội một vẻ mới, tiến bộ hơn.
Thực tế, trong cộc sống, lãng mạn là một mảng khía cạnh khá lớn trong cư xử và hành động của con người, nó cần thiết trong mọi hoạt động tư tưởng, phát triển và thăng hoa cảm súc trong tình bạn tình yêu, trong cuộc sống vợ chồng,... và trở thành một điểm cuốn hút con người, góp phần tạo dựng nên quan hệ mật thiết giữa người với người, và giữa con người với môi trường xung quanh.
Tuy nhiên, rõ ràng là có sự đôi lập giữa lãng mạn và siêu thực, song lại có sự dung hòa và cần thiết có sự dung hòa hai yếu tố đó trong con người, và sự quyết định khi nào biểu hiện sự lãng mạn, khi nào là siêu thực quyết định nên bản chất con người và các mối quan hệ giữa người với người.
Chúc mọi người lãng mạn khi cần thiết :)>-
Xin một màn =D> =D> =D> Thanx kiu !!!

Chỉnh sửa lần cuối:

Ông Quân tự viết hay copy ở đâu thế, kiểu này khó mà tự viết được
Nếu là copy thì lần sau đừng có làm còn hơn, vô ích
Nhưng nếu là tự viết thì cho xin lỗi luôn :D

Đặng Hoàng Hiếu đã viết:
Ông Quân tự viết hay copy ở đâu thế, kiểu này khó mà tự viết được
Nếu là copy thì lần sau đừng có làm còn hơn, vô ích
Nhưng nếu là tự viết thì cho xin lỗi luôn :D
Tự viết 80% bạn Hiếu ah, còn 20% còn lại về chủ nghĩa lãng mạn là sưu tầm được
Đoạn ấy là đây này :
Nó chia thànhhai khuynh hướng: lãng mạn tiêu cực, bảo thủ và lãng mạn tích cực, tiến bộ. Hai khuynh hướng khác nhau trong chủ nghĩa lãng mạn là do những phản ứng khác nhau của các giai cấp, các tầng lớp nhân dân đối với kết quả của cách mạng tư sản. Cơ sở của khuynh hướng lãng mạn tiêu cực là sự chống đối của tầng lớp quí tộc bị cách mạng Pháp lật đổ. Ngoài ra, cơ sở giai cấp của nó còn là tầng lớp tiểu tư sản bảo thủ chịu ảnh hưởng sâu xa của ý thức phong kiến lỗi thời. Vì vậy, nội dung của văn học lãng mạn tiêu cực là tiếng kêu thất vọng, lời than vãn, thương tiếc về một quá khứ cũ. Nó thất vọng với hiện tại và tìm đến những nơi náu ẩn của tinh thần như tôn giáo, tình yêu, vũ trụ.... Cở sở giai cấp của khuynh hướng lãng mạn tích cực là đông đảo quần chúng nhân dân phân hóa từ Ðẳng cấp thứ ba sau cách mạng tư sản và những tầng lớp trí thức tiểu tư sản tiến bộ có điều kiện thuận lợi để nói lên những tâm tư, tình cảm của quần chúng nhân dân lao động. Văn học lãng mạn tích cực hướng về tương lai, gởi gắm hy vọng vào việc cải tạo xã hội với một khát vọng chân lý và tự do.
Đoạn này rất hay đấy chứ.

Chậc bạn Quân này chắc học giỏi văn và GDCD lắm mới viết hay như vậy
Tớ thì dốt cả 2 môn nên chẳng hiểu gì
Bạn đã bao h yêu? Và bạn nghĩ tình yêu là ntn? Bạn có bao h mong ước 1 tình yêu bình thường & giản dị, nhg tràn ngập hạnh phúc? Bạn đã bao h hối hận vì đã yêu? Và bạn có thể 1 câu chuyện tình bạn cho là có ý nghĩa nhất (có thể là của bạn)
Để tớ mở đầu nhé
Tớ bắt đầu yêu chắc từ khi lọt lòng mà người tớ yêu là bố và mẹ tớ.Bây giờ chắc vẫn phải yêu và cũng ko thể hối hận được:D
CÒn 1 tình yêu tràn ngập hạnh phúc thì ai chả muốn ,hỏi lạ rứa:))

Nguyễn Trang Thư đã viết:
Chủ đề mới sẽ là:

uây`, em là thế hệ đầu của 9X, cho em bon chen với dc không???????
(Nói chung là bây giờ trẻ con phát triển sớm lắm)
TÌnh yêu là một thứ không định nghĩa được đâu chị ạ, nó ...........khó giải thích lắm.Nếu có một ngày nào đó , các anh các chị thức dậy , bước ra khỏi nhà và thấy một người mọi ngày cáu gắt, khó chịu nay bỗng vui vẻ, hiền hòa thì họ đã nhận được tình yêu đấy.TÌnh yêu đây không chỉ là tình yêu dôi lứa mà nó còn là tình yêu giữa người với người.................Nhưng nếu nói về tình yêu đôi lứa thì có lẽ đó là khi các anh các chị gặp một ngườig khiến các anh các chị tin tưởng, cảm thấy ấm áp khi ở cạnh và quan trọng hơn cả là phải cótinhf cảm vững vàng xuất phát từ cả hai phía, phải hiểu rõ đối phương là người thế nào.............
Là người ai chả mong ước mình có một tình yêu đẹp và giản dị, ko có sóng gió gì cả, nhưng đôi khi mọi chuyện không như ta mong đợi đâu...
Bản thân em thì em không dám nói là đã yêu hay chưa? bởi vì tất cả chỉ là những tình cảm một phía với một người mà mình chưa hiểu rõ bản chất và quan trọng nhất là có lẽ em còn quá bé để nói tới từ yêu, dừng ở từ thích là được rồi.Em ko bao giờ hối hận vì đã thích người ấy, em chỉ hối hận một điều là em đã nói từ yêu một cách quá vội vàng để rồi mọi chuyện đổ vỡ hết:((Có lẽ đó là lần đầu tiên và cũng là lần duy nhất..............
Chuyện ư? chuyện của em thì buồn lắm: em đã thích một người, đã thích thật sự.. Và rồi vào một ngày đẹp trời, em lấy hết can đảm lên đưa thư cho người đó và nói rằng:"anh ơi, em thích anh" , và sự trả lời chỉ là sự im lặng.....
Mùa đông đến ,em mua tặng người ấy một cái nến thơm và.........trong một cái ảnh của anh ấy tặng cho em, có hình cái nên của em tặng để trên bàn.Em cứ tiếp tục thích anh ấy còn anh ấy thì tiếp tục im lặng......cho đến một ngày em chợt hiểu ra từ bấy đến nay em đã là một con ngốc: anh ấy đã có bạn gái rồi!bây giờ thì anh ấy và em đều đang đón chờ một cuộc thi lớn, em chỉ còn có thể cầu chúc cho anh ấy thành công trên con đường anh ấy đã chọn!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Bạn đã bao giờ yêu?
Rồi, tớ đã từng yêu. Và bây giờ vẫn yêu. Nếu xét trên góc độ yêu gia đình, yêu người thân, yêu bạn bè thì tớ yêu nhiều lắm. Nếu xét về chuyện tình cảm cao-hơn-tình-bạn, tớ thích một người và yêu một người. Tớ cũng từng cố dằn lòng mình rằng đó không phải là tình yêu mà chỉ là cảm xúc nhất thời (cái nhất thời của tớ nó kéo dài gần 3 năm rồi đấy), nhưng không được. Đó có gọi là yêu không? Có bao giờ xuất hiện một Lam Trường – Ngô Ý An thứ hai không?
Bạn nghĩ tình yêu là như thế nào?
Tớ nhớ không nhầm thì sách GDCD 11 có viết rằng: Tình yêu là mức độ tình cảm cao nhất giữa nam và nữ. Đối với tớ, tình yêu là khi biết lấy hạnh phúc của người khác làm niềm vui cho mình. Tớ biết tớ không thể làm cho người mình yêu hạnh phúc, thà tớ đứng thật xa mà nhìn anh ấy hạnh phúc bên người con gái khác cũng được. Tình yêu hiện hữu trong mỗi con người một cách khác nhau, nhưng đừng nên ngộ nhận tình yêu. Hãy nhớ rằng, cảm xúc thích một ai đó có thể nhiều nhưng tình yêu là duy nhất. Người gần với tớ nhất lúc này không phải là người tớ yêu, nhưng tớ biết chắc rằng tớ rất thích người đó. Tình yêu không phải là sự tranh cướp, tớ đã có một bài học cực kỳ quý giá rằng: Khi người con trai đã bỏ bạn gái để đến với mình, thì có gì làm tin rằng anh ấy sẽ không bỏ mình để đến với người khác.
Bạn có mong ước một tình yêu giản dị, bình thường nhưng tràn hạnh phúc?
Có chứ, tớ mong lắm. Nhưng mong ước đâu có tự đến được với mình. Tớ mong có một cuộc sống bình thường như những người khác nhưng nếu tớ quyết tâm đi theo tình yêu của tớ bây giờ thì cái mong ước ấy không bao giờ thành hiện thực được. Nó không thể giản dị, không thể bình thường khi đi đâu cũng bị người khác soi mói, nó lại càng không thể tràn ngập hạnh phúc khi một tháng gặp nhau được một lần, và tất cả mọi thông tin về nhau chỉ được biết qua mail, qua chat, qua những dòng tin nhắn ngắn ngủi qua điện thoại. Tớ biết không thể ngồi một chỗ mà hát “Ước gì”, nhưng nếu đó là công việc của mình, thì mình hoàn toàn có thể sắp xếp và xây dựng lại. Nhưng tình cảm thì ai sai khiến, không thể nói hết yêu là hết yêu luôn được. Tất cả chỉ còn lại là chấp nhận và chịu đựng.
Bạn có bao giờ hối hận vì đã yêu?
Không, hay đúng hơn là tớ không cho phép mình hối hận. Hối hận vì đã yêu là sự thiếu tôn trọng cảm xúc của mình. Tớ biết có thể tớ đã yêu không đúng người, tớ đã yêu người tớ không nên yêu một chút nào. Tớ biết khi đọc những dòng này sẽ có một người tớ không bao giờ muốn làm tổn thương sẽ nghĩ khác về tớ. Nhưng tớ không xấu hổ vì cảm xúc của mình bao giờ. Tình yêu tớ dành cho người đặc biệt nhất, dù nó có mù quáng, có đơn độc, lẻ loi, dù tớ sẽ không còn yêu người ta nữa, thì tớ vẫn giữ nó trong tâm thức của tớ.
Bạn hãy kể một câu chuyện tình bạn mà bạn cho là ý nghĩa nhất?
Có hai người đi trên một sa mạc mênh mông, do nắng nóng, bực tức vì tranh cái, một người đã tát người kia một cái. Người kia không phản ứng gì, chỉ biết lên trên cát một dòng chữ: “hôm nay, người bạn thân nhất đã tát tôi”. Họ lại tiếp tục đi, đi mãi cho tới một ốc đảo, người bị tát lúc nãy trượt chân ngã bị chảy máu, bạn của anh ta vực dậy và băng bó viết thương cho anh ta. Xong xuôi, anh ta lấy dao và khắc trên đá dòng chữ:”Hôm nay, người bạn thân nhất đã băng bó vết thương cho tôi”. Người bạn hỏi sao anh ta lại làm như vậy, anh ta mỉm cười: “Những xung đột trong tình bạn như dòng chữ trên cát, sẽ bị cuốn đi, nhưng những kỷ niệm đẹp giống dòng chữ khắc lên đá này, nó sẽ còn mãi với thời gian”.

Kinh đây, HBN ra tay thì gạo xay ra cám :D:))
tuy nhiên phải nói là chất lượng thật.

Cám ơn lời khen của bạn.
(Chuyện, cả buổi sáng ngồi nhà type đấy)

Topic này bị xóa kinh thật, và ... mất đi cùng 1 điểm của mình, BN lên điểm nhanh thế, chuẩn bị .. khao to nhá
Chuyển chủ đề di mods, để tớ còn có cơ hội tiếp để gỡ lại chút ít. Mà tiểu chuẩn chất lượng của các mod là ji` đấy, chẳng bít đằng nào mà lần, cho cái barem cái đi.

yêu ah...love is like when you pee... everyone knows you did it but only you could feel the warth:D :D < câu này liệu có xứng đáng để cộng điểm ko hả mod ??? >
ah , thêm 1 câu mà tui khá là tâm đắc :
Why Do I Have To Climb Mountains To Get You Love Me But What You Have To Do Is Smile ?

Chỉnh sửa lần cuối:

Thui, mods lock quách lại đi, có kéo dài cũng chả được ji` nữa đâu, dân tình là ko post nữa rùi. Xem ra có đến 3,4 đứa hạ điểm vì topic này ấy nhỉ :)):)) Tuy nhiên có 1, 2 người lên điểm.

Topic như cái mông :)), chẳng thấy cộng điểm, toàn thấy xóa bài. Lock lại thì hơn. 04-07 này ít người có chí hướng không câu lắm :))

:)
Nói thế, sao ko viết bài tiếp đi:)
Còn nữa, chính mình tự gây ra, tự câu bài, trách ai được đây:)
Chỉ cần mọi người cố gắng viết bài, thì sẽ được cộng điểm cơ mà:)
Đếm xem, trogn topic này được mấy bài viết là tử tế đi:)

Không viết, vì không biết viết, chủ đề quá tầm tay
Số bài chất lượng quá ít so với bài câu, có những người vào chỉ để phá như Quân cò
Người viết tích cực nhất là Phùng Anh Quân thì chí hướng câu lại quá cao, cứ 1 bài người khác lại một bài của chú ngay sau rồi, cộng chưa thấy đâu, mới thấy bị trừ :))
Dù sao cũng nên mở thêm mấy ngày, nếu vẫn bi đát thì đổi chủ đề, kể ra cũng không nên lock :D. 04-07 cũng ít chỗ kiếm điểm chất lượng, đâm ra điểm còn thấp (vừa viết đã thấy được cộng 2 điểm rồi :p)

Chỉnh sửa lần cuối:

Bạn đã bao h yêu?
Rồi , yêu nhiều lém . Ngay từ khi biết khóc , từ khi nhìn thấy ánh sáng mặt trời , mình đã biết yêu . Đầu tiên là yêu những giọt sữa mát lành của mẹ đã nuôi con lớn khôn và thông minh như bây giờ: :> .Rồi từ khi đủ khả năng nhận biết về thế giới ,con đã yêu thế giới này biết bao , yêu con búp bê mẹ đã tần tiệm vất vả mua cho con chỉ vì con cứ nằng nặc là con thích nó, yêu những lần mẹ khóc mắng con chỉ vì đứa con gái suy dinh dưỡng độ 2 của mẹ ko chịu ăn cơm , yêu những lời hát ru của bố đưa con vào giấc mơ ( dường như lúc ấy trong con mắt bé thơ của con chỉ có hình ảnh của bố ) , yêu những mẩu chuyện ma ko có có mở đầu mà cũng chẳng có kết thúc thậm chí lại rất buồn cười của bố , yêu những lần anh xoa đầu dỗ em nín khóc chỉ vì em đã chẳng may rơi lăn quay từ trên giường xuống đất, yêu những lần anh hùng hổ đánh nhau chỉ bởi có đứa vô tình bắn cái gì đó vào mắt em gái..... Và bây giờ mình yêu thế giới này biết bao bởi mình biết rằng mình thật may mắn khi mình giống như bao người bình thường khác , và từ khi biết theo đuổi những cái đẹp trong cuộc sống , mình lại càng yêu thế giớ này hơn nữa......

Và bạn nghĩ tình yêu là ntn?
Tình yêu - đơn giản là 1 trạng thái tâm hồn . Có vẻ dễ hiểu khi bạn nói tôi yêu gia đình tôi hoặc tôi yêu con mèo nhà tôi . Nhưng khi nói đến tình cảm nam nữ thì thật sự ko có định nghĩa
TỰ NHIÊN CÁI GÌ CŨNG TỰ NHIÊN
TỰ NHIÊN TÌM ĐẾN TỰ NHIÊN QUEN
TỰ NHIÊN LẠI THẤY LÒNG XAO XUYẾN
XAO XUYẾN RỒI YÊU CŨNG TỰ NHIÊN .
.
Có 1 câu châm ngôn : " Tình yêu bao giờ cũng gắn liền với trí tuệ , tâm hồn và thể xác". 2 người đến với nhau , yêu thích lẫn nhau vốn là sự giao tiếp lãng mạn đầy cảm tính , trọng điểm là ở sự cộng hưởng tư tưởng , sự tương thông về tâm hồn , sự hiểu biết về ngôn ngữ diễn đạt . Có được những bước này sẽ nảy nở tình yêu , phát sinh cảm giác tương ái , từ đó nếu kiên trì lâu dài , trải qua rất nhiều gian lao & thử thách mới có được tình yêu chân chính . Có 1 sự khác biệt đối với tình yêu của nam giới & nữ giới . Byron từng nói : " Tình yêu chỉ là 1 phần cuộc đời đàn ông nhưng là cả cuộc đời phụ nữ " . Cách nhìn nhận về tình yêu cũng có sự khác nhau . Có 1 khác biệt phổ biến về nhận thức cái "tốt" . Khi chúng ta hỏi 1 cô gái :" Tại sao cô yêu anh ta " , cô gái sẽ ko ngại bày tỏ : " Vì anh ấy đối với tôi rất tốt " . Cũng câu ấy nếu hỏi 1 chàng trai , câu trả lời lại là : " Vì cô ấy rất tốt " . --->
Dễ dàng nhận thấy trạng thái tâm hồn khác nhau giữa nam & nữ khi theo đuổi tình yêu .

Bạn có bao h mong ước 1 tình yêu bình thường & giản dị, nhg tràn ngập hạnh phúc?
Ai chẳng mong có dược 1 tình yêu bình thường , nhưng đối với người đang yêu , tình yêu ko hề giản dị , nó như 1 rung động cao quí nhất của tâm hồn . Ngay cả khi nói ra tình yêu vẫn là điều thầm kín bởi chỉ những người đang yêu mới biết mình được yêu . Hạnh phúc đôi khi thật nhỏ nhoi , đôi khi cũng thật hiện hữu , ko cần phải kiếm tìm ở đâu xa , mà chỉ cần bạn chịu khó nhận biết = 1 trái tim biết rung động , hạnh phúc ở ngay bên bạn , thật sự có thể nắm bắt . Người hạnh phúc thật sự là người tìm ra được hạnh phúc trong chính bất hạnh của mình

Bạn đã bao h hối hận vì đã yêu?
Có 1 câu danh ngôn : " yêu là ko bao giờ nói lời hối hận " . Được yêu & có thể yêu , đấy thật sự là 1 hạnh phúc bởi nó xuát phát từ sự rung động chân thành của con tim . Dù tình yêu có thế nào đi chăng nữa thì việc có thể yêu ai đó thật lòng đã là 1 niềm vui . Bạn nhận ra thế giới này thật đẹp khi bạn yêu và chỉ có yêu bạn mới có thể thấy được hết cái đẹp của cuộc đời .

Và bạn có thể 1 câu chuyện tình bạn cho là có ý nghĩa nhất (có thể là của bạn)[/
Đây là 1 chuyện có thật 100% về 1 người thân của tớ : Trong những năm kháng chiến chống Mỹ ác liệt , 1 anh thanh niên trên đường ra mặt trận vô tình gặp 1 cô thanh niên xung phong 17 tuổi đang hấp hối vì bị trúng bom . Anh vội chạy ra đỡ cô dạy . Trước khi chết , cô chỉ có 1 nguyện vọng duy nhất , cô gái nói vói anh thanh niên : " Trước khi từ dã cõi đời này, em chỉ xin anh 1 điều.....xin anh hãy hôn em . Từ trước đến giờ , em chưa lần nào được yêu , chỉ xin anh hôn em 1 lần .Em muốn biết tình yêu thật sự đẹp đến mức nào , em thật sự mong muốn được cảm nhận dù chỉ 1 lần điều đẹp đẽ nhất trên thế gian này -- vị ngọt của tình yêu ..." Anh thanh niên cúi xuống khẽ hôn lên đôi môi run run của cô , và cô đã tắt thở với nụ cười tràn đầy hạnh phúc .
------------------------------
Cuối cùng là : Cảm ơn bố mẹ đã cho con cuộc sống ! Cảm ơn bố mẹ đã cho con được yêu , biết yêu ! Cảm ơn bố mẹ đã cho con biết rung động trước những điều thật giản dị ! Cảm ơn tất cả mọi người đã giúp cảm thấy hạnh phúc khi được là 1 người bình thường ! Cảm ơn chính cuộc sống này bởi nó thật đẹp , giản dị & thật đáng sống !

Chỉnh sửa lần cuối:

Mod ơi ! Đổi chủ đề đi

Vũ Thiều Hoa đã viết:
Bạn đã bao h yêu?
Và bạn nghĩ tình yêu là ntn?
TỰ NHIÊN CÁI GÌ CŨNG TỰ NHIÊN
TỰ NHIÊN TÌM ĐẾN TỰ NHIÊN QUEN
TỰ NHIÊN LẠI THẤY LÒNG XAO XUYẾN
XAO XUYẾN RỒI YÊU CŨNG TỰ NHIÊN . .
Có 1 câu châm ngôn : " Tình yêu bao giờ cũng gắn liền với trí tuệ , tâm hồn và thể xác". 2 người đến với nhau , yêu thích lẫn nhau vốn là sự giao tiếp lãng mạn đầy cảm tính , trọng điểm là ở sự cộng hưởng tư tưởng , sự tương thông về tâm hồn , sự hiểu biết về ngôn ngữ diễn đạt . Có được những bước này sẽ nảy nở tình yêu , phát sinh cảm giác tương ái , từ đó nếu kiên trì lâu dài , trải qua rất nhiều gian lao & thử thách mới có được tình yêu chân chính . Có 1 sự khác biệt đối với tình yêu của nam giới & nữ giới . Byron từng nói : " Tình yêu chỉ là 1 phần cuộc đời đàn ông nhưng là cả cuộc đời phụ nữ " . Cách nhìn nhận về tình yêu cũng có sự khác nhau . Có 1 khác biệt phổ biến về nhận thức cái "tốt" . Khi chúng ta hỏi 1 cô gái :" Tại sao cô yêu anh ta " , cô gái sẽ ko ngại bày tỏ : " Vì anh ấy đối với tôi rất tốt " . Cũng câu ấy nếu hỏi 1 chàng trai , câu trả lời lại là : " Vì cô ấy rất tốt " . --->
Dễ dàng nhận thấy trạng thái tâm hồn khác nhau giữa nam & nữ khi theo đuổi tình yêu .
I]
cái này được nếu tự viết thì đáng được cộng điểm
Vũ Thiều Hoa đã viết:
Tình yêu là 1 trạng thái của tâm hồn
Câu này có vẻ ko đúng lắm :-? ,trạng thái là tình trạng của 1 sự vật hay của 1 con người.Còn tình yêu làm sao mà định nghĩa được,tù điển tiếng Việt cũng chỉ định nghĩa "tình yêu là tình cảm yêu đương giữa nam và nữ" => kém tiếng Việt quá [-( :)) b-)

cái topic này lock béng nó đi,mệ óc quá.Mấy ông viết bài này toàn ông giỏi bốc phét,phán những câu như triết lý nghe ghê hồn mà thực tế thì mấy ông như thế thật.
Mình còn 9 điểm chất lượng chắc câu được vài lần nữa :)>-

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên