Cơ hội giao lưu thương mại

Được các bạn khen, tao rất lấy làm sung sướng :D
Hoa ơi, mày cố vào, rồi vừa vào vừa ngáp cũng được, cho tao tăng thêm người truy cập nhé.

Bạn Hiệp thân mến, bạn ở trong đó giúp tớ một ít thông tin nhé. Thế có lúc nào bạn ra Hà Nội trước vụ điều trị toàn diện tháng 9 của Nhung không?

Cuối tuần này bạn Hiệp ra đấy. Ai muốn điều trị gì cứ điều trị. Toàn diện cũng được, từng phần cũng được. Lại nhớ ra chuyện Khăn Đỏ và Sói.

Cuối tuần này bạn Hiệp ra đấy. Ai muốn điều trị gì cứ điều trị. Toàn diện cũng được, từng phần cũng được. Lại nhớ ra chuyện Khăn Đỏ và Sói.

Lại là "Thằng Sói kia, tao không sợ mày đâu" phải không? Trong chuyện đấy, nếu tao nhớ không nhầm lần trước nghe chúng mày kể, Hoa là Khăn đỏ, còn không nhớ Xơn hay Vinh là Sói.

Bạn Hiệp mật thư cho tớ địa chỉ e-mail của bạn được không? Cả số điện thoại nữa nhé;;) (mình thế này đã đủ mẹ mìn chưa nhỉ?)

Gửi Mít-xờ-tơ Hiếp-nặng

Tôi lấy làm tiếc phải thông báo với ngài rằng cuối tuần này tôi không có mặt ở Hà Lội nên không thể có cơ hội diễn vở Sói và Khăn Đỏ với ngài và một số mệnh phụ liên quan. Tôi hy vọng lần sau ngài ra Hà Lội chúng ta sẽ có dịp xxxxx thằng Đà Điểu.

Ký tên,
Cú (bạn diễn của Cáo, người thích hái Hoa :p)

PS. Tao thù con Cáo vợ thằng bạn tao nhé, ngày 6.9 tao phải dự cái Vietbuild ở Saigon thì nó lại tổ chức tiệc phở sái sùng. Ghét!

PS. Tao thù con Cáo vợ thằng bạn tao nhé, ngày 6.9 tao phải dự cái Vietbuild ở Saigon thì nó lại tổ chức tiệc phở sái sùng. Ghét!

Mày đừng tưởng mày là bạn của chồng tao mà tao sợ nhié, mày thù thì mặc xác mày chứ. Lịch 6/9 là cái Nhung nó đưa ra chứ không phải tao, nó về có 1 tuần, nó bận khắp nơi, mà nó lại còn có nguyện vọng gặp bạn Hiệp của nó- chỉ ra được sau ngày mùng 5: chuyển thù này sang cái Nhung xù đê!

Hôm nọ gửi thư hẹn lịch ăn uống không có E-mail của Hiệp nên chưa thông báo được, tiện đây nhắn nhe luôn là bạn Nhung muốn tổ chức ăn uống họp mặt N1 + N2 + Hiệp + cú + đà điểu + ... vào tối 6/9 tại Hà Nội, đánh dấu vào lịch hộ cái, lúc nào gần tới ngày, hẹn địa điểm giờ giấc cụ thể sau.

Mai ời!

Tao đang nghiên cứu cái website của mày, đến đoạn Chứng Khoán - Tổng Kết Giao Dịch.

(Mày sướng nhá, tao vào, xong lại ra, xong lại vào, cho mày được nhiều lượt truy cập nhá! :D)

Tao vốn lười, nên nảy ra một suggestion để phục vụ cho cái tính lười ích kỷ của tao, chả biết có áp dụng được không - là giá mà có một cái box con con ở đầu trang, tổng kết luôn thị trường hàng ngày - ở mỗi sàn, giao dịch cuối ngày dừng lại ở giá bao nhiêu, tăng giảm mấy giá so với hôm trước, tăng giảm bao nhiêu phần trăm so với hôm trước - thì xem sẽ sướng lắm, liếc một nhát là xong. Thì đã bảo tao lười, cho nên phải đọc cả một bài tổng kết để lọc ra một vài con số thì tao ngại nhắm. Nếu mà lại có cả history, bấm một bấm là ra kết quả các phiên giao dịch trước nữa thì càng tuyệt.

Tao cũng xem một số trang web khác, nhưng chưa thấy ở đâu có cái bảng-tổng-kết-lười này cả. Biết đâu mày có lại hút thêm khách thì sao? (chớp chớp giống "con đà điểu" này ;;) :D)

----------

Tao xin bổ sung cho rõ, là ý tao muốn nói về điểm (point) của cả thị trường chung ấy, chứ còn giá của từng cổ phiếu thì nếu tao không lẩm cẩm nhầm lẫn gì, thì website của mày đã niêm đầy đủ rồi.

Chỉ tốn độ 1 dòng thông tin cho mỗi sàn thôi.

Chỉnh sửa lần cuối:
Mai ời!

Tao đang nghiên cứu cái website của mày, đến đoạn Chứng Khoán - Tổng Kết Giao Dịch.

(Mày sướng nhá, tao vào, xong lại ra, xong lại vào, cho mày được nhiều lượt truy cập nhá! :D)

Hoa ơi. Trân thành cảm ơn mày (nghĩa là trân trọng ý kiến của bạn và thành thực cảm ơn, chứ không phải tao là đệ tử của Hòa thượng Thích Bảo gì gì đó đâu nhé).*-:)
Mày nói chí phải *-:) Tao sẽ làm ngay... từ tuần sau (định làm ngay hôm nay, nhưng tính lười lây được của mày ngăn tao lại đấy) :dazzler:
Mày có ý kiến gì lại bẩu tao ngay nhé.

Mai ời,

Ý kiến trình lên mày phải khó dễ tí chứ, đại loại: "mày cứ để đơn từ ở đây, bao giờ rỗi tao sẽ xét", chứ ai lại roạch một cái duyệt luôn thế! Mày mà cứ dễ tính thế thì mày chết với tao! :D

Mai ời,

Ý kiến trình lên mày phải khó dễ tí chứ, đại loại: "mày cứ để đơn từ ở đây, bao giờ rỗi tao sẽ xét", chứ ai lại roạch một cái duyệt luôn thế! Mày mà cứ dễ tính thế thì mày chết với tao! :D

Ấy chết. mày xa Tổ quốc hơi lâu rồi *-:) Từ cái hồi bạn Xơn lang thang ở sân bay Thụy sỹ ấy thì nhà mình trân trọng các ý kiến đóng góp lắm, mà có gì là làm ngay đấy mày ạ :D Mày thấy có tiến bộ không? Mày khen đi nhé.

Quay lại chủ đề cái, tao mới nhận làm thêm mảng đồ điện của Legrand, cung cấp các thể loại đồ điện cho tòa nhà văn phòng, nhà cửa, bệnh viện, khách sạn, nhà máy nhiệt điện, sân golf...., đứa nào dắt mối nhất định có hoa hồng, lưu ý hộ cái nhé :D

Nga ơi, tao đưa lại thông tin của mày để nhắc nhở các bạn đây này.
Bạn Nga mới khai trương cửa hàng. Mời các bạn đến chơi:D <:p
(Mày cho các bạn địa chỉ đi chứ)

Nga ơi, tao đưa lại thông tin của mày để nhắc nhở các bạn đây này.
Bạn Nga mới khai trương cửa hàng. Mời các bạn đến chơi:D <:p
(Mày cho các bạn địa chỉ đi chứ)

Ở ngay dưới chân đài truyền hình, chỗ hôm nọ mày gặp tao đấy, mấy hôm nữa mày sẽ nhìn thấy treo biển. Nhưng mà bạn nào định đến "chơi", nhớ ới trước để tớ còn đến đó tiếp, chứ cả tháng có khi có mặt ở đấy 1 lần thôi (tao hy vọng được đón tiếp Mai ở đấy :D )

Lại buôn chuyện riêng tí, cái Tẹo làm nốt hôm nay mai nghỉ mất rồi, nên vụ ăn phạt có khi không thành hiện thực mất rồi Mai ời...

Tao cũng tranh thủ giao lưu thương mại tý.

Ai có nhu cầu vận chuyển, giao nhận, xuất nhập hàng hóa bằng đường biển, đường không, đường bộ, các loại hàng từ hàng rời đến hàng quá khổ quá tải thì tạo điều kiện cho thành viên hội giao lưu thương mại với.

Tao cũng tranh thủ giao lưu thương mại tý.

Ai có nhu cầu vận chuyển, giao nhận, xuất nhập hàng hóa bằng đường biển, đường không, đường bộ, các loại hàng từ hàng rời đến hàng quá khổ quá tải thì tạo điều kiện cho thành viên hội giao lưu thương mại với.

Dung ơi, thế quán cafe đèn mờ nhà mày chưa khai trương à? ~o) Hay là mày hoạt động bí mật?:D

Chúng mày có nhiều thứ để buôn bán quá, tao chả có gì. Chúng mày có biết ai cho thuê nhà làm văn phòng không bẩu tao với. Tao chả cần trung tâm hay mặt phố gì cả, cũng chả cần building này nọ, nhà riêng cũng được. Tao chỉ cần chỗ nào đó khoang 70-100m2, ở trong ngõ cũng được, nhưng ngõ to 1 chút, an toàn, có chỗ để xe cộ tử tế. Chúng mày biết chỗ nào thì ới tao với nhé. À, mà có khoảng 2 phòng làm việc và 1 phòng họp là được.

Ơ tao cũng giống Phương, chẳng có gì để buôn bán trao đổi. Chúng mày có thương tình tạo công ăn việc làm cho tao, thì cho tao vay vô thời hạn không lấy lãi, để tao mua nhà cho cái Phương thuê đê! Come on come on! ;;) ;;) ;;) Deal hời! Nhào zô nhào zô!

Chúng mày có nhiều thứ để buôn bán quá, tao chả có gì. Chúng mày có biết ai cho thuê nhà làm văn phòng không bẩu tao với. Tao chả cần trung tâm hay mặt phố gì cả, cũng chả cần building này nọ, nhà riêng cũng được. Tao chỉ cần chỗ nào đó khoang 70-100m2, ở trong ngõ cũng được, nhưng ngõ to 1 chút, an toàn, có chỗ để xe cộ tử tế. Chúng mày biết chỗ nào thì ới tao với nhé. À, mà có khoảng 2 phòng làm việc và 1 phòng họp là được.

Phương ơi.
Chỗ tao đang ngồi có nguyên 1 tầng 3 không ai sử dụng 400m2. Đầu ngõ 121 Thái Hà. Giá thuê rẻ thôi. Nhưng vì không có ai sử dụng nên nếu đến mày phải sửa sang lại. Tùy ý sửa. Chỗ để xe cũng không tiện lắm vì phải để bên kia đường rồi đi bộ qua đường (cùng bên này không còn chỗ gửi).

Người ta nói ít thì mình hiểu nhiều. Em Hoài nó không nói gì thì mình hiểu ít, rằng thì là em nó sợ các chị rồi. Các chị tha cho em nó. Khiếp ngần này bà chị, tuổi thì cứng như gỗ lim, mà cùng bu vào thì em nó chỉ có nước ngáp ngáp rồi nằm vật ra đấy.

Thôi bọn chị không kiện cáo gì đâu, em Hoài tỉnh dậy đi! Chỉ cần em dẫn một mình chị Mai đi ăn là đã tốt rồi.

Rồi lần lượt mới đến các chị khác.

Mỗi chị một lần :D

hè hè, tưởng gì chứ chuyện này thì đơn giản

@bác Hiệp Saatchi & Saatchi: bác ở Sài gòn thì hôm nào ra Hoa Viên anh em giao lưu cái nhỉ

hè hè, tưởng gì chứ chuyện này thì đơn giản

@bác Hiệp Saatchi & Saatchi: bác ở Sài gòn thì hôm nào ra Hoa Viên anh em giao lưu cái nhỉ

Giao lưu ngay chứ lị. Cơ mà dưng phải từ 20/8 giở đi. Tôi đi công tác pơ-lây đến hết tuần tới ông ạ. Thế có nhẽ phải gọi điện hẹn nhau, tôi PM số của tôi cho ông nhá. Cheers.

Mai ời!

Tao xin bổ sung cho rõ, là ý tao muốn nói về điểm (point) của cả thị trường chung ấy, chứ còn giá của từng cổ phiếu thì nếu tao không lẩm cẩm nhầm lẫn gì, thì website của mày đã niêm đầy đủ rồi.

Hoa ơi. Có phải Bảng tổng kết lười là cái bảng xanh phía trên bên tay phải này không? Mày xem nhé.

http://www.infotv.vn/News.asp?CatId=15

Mai ơi đúng nó rồi đấy, xem tiện lắm, ngoéo một cái biết ngay. Cảm ơn Đảng và nhà nước và các cấp chính quyền cũng như lãnh đạo các ban ngành địa phương đã lắng nghe léo nhéo của dân nhá! :D

Back
Bên trên