Cơ hội giao lưu thương mại

Phê bình bà chị nhé, làm Info TV mà đưa thông tin không chính xác gì cả, địa chỉ quán Phở Ngêu đó là 276 Lê Thánh Tôn - thuộc Cty cổ phần Phở Nghêu Hương Thanh
Công nhận nhà mình bây giờ tân tiến, muốn mở quán phở cũng phải thành lập công ty cổ phần. Cảm ơn em Hoài đính chính địa chỉ, chứ không chị Nhung theo hướng dẫn của chị Mai lại đứng bối rối giữa đường không biết vào hàng nào mất.

Mà nghĩ công ty cổ phần nó có cho mình góp vốn không hả Hoài? Để chị còn góp vốn có khi được ăn phở giảm giá?

Tao vẫn è cổ ra làm đủ thứ, tuốt tuồn tuột, kinh quá mày ạ. Không cần bạn bè cỡ mình đâu, em nào trẻ trẻ cũng được mày ạ. Có ai mày ới tao ngay nhé. Thế bao giờ mày ra?
Mai ơi, mày tìm người à? Có tao đây. Nếutiêu chuẩn tìm người của mày là "bạn bè cỡ mình", thì tao qualified về đoạn tuổi rồi. Còn về khả năng thì ;;) tao với mày người quen, giảm bớt tiêu chuẩn đi một tí mày nhé.

Thế nhé, mày nhận tao về làm công ty mày nhé. Mà mày buôn bán gì ấy nhỉ? Nếu tao đến, chỉ ngồi đấy, nói nhẹ cười duyên, liệu có giúp mày bán hàng chạy như tôm được không? ;;)

Hehe, giao lưu thương mại gì thì cũng lại thành ăn uống rồi à? Mà làm thì ít, ăn thì nhiều. Thôi nhập hai topic thành một "ăn mại" theo gợi ý của Nhung đi!

Mai ơi tuyển cái Nhung làm bán hàng là best choice đấy, nó dẻo mồm, bán hàng khéo lắm!

(hehe, thế lại càng chứng tỏ là tao là khách hàng cứng rắn, vững vàng lập trường, vì nó khéo thế mà tao vẫn chưa mắc bẫy mua hàng của nó lần nào :D).

He he tao mới đi nghỉ hè ở châu Âu về, đi suốt 3 tuần rồi. Đi bao nhiêu là nơi, xem bao nhiêu là thứ. Không điện thoại, không anh-téc-nét, cũng chẳng phải check cái mail nào, sướng ơi là sướng.
Hôm nay lại vào văn phòng, chả muốn làm việc tí nào cả.
Nói đến chuyện làm, thì tao làm công ty quảng cáo, tên là Saatchi & Saatchi, chúng mày muốn quảng cáo quảng mèo gì vừa hay vừa đắt tiền cứ gọi tao.

Lần sau Hiệp đi chơi nhớ phải xin phép, các bạn cho đi thì mới được đi. Chứ cứ lẳng lặng đi chơi riêng với vợ thế, làm các bạn nhớ ơi nà nhớ.;;)

Như Nhung đây, xin phép các bạn hôm nay đi công tác, cuối tuần mới về lại đến nhà. Mong các bạn thông cảm cho sự vắng mặt của Nhung trong mấy ngày tới. :D

Thôi, ra sân bay đây.

Phê bình bà chị nhé, làm Info TV mà đưa thông tin không chính xác gì cả, địa chỉ quán Phở Ngêu đó là 276 Lê Thánh Tôn - thuộc Cty cổ phần Phở Nghêu Hương Thanh

275 Lê Thánh Tôn là một quán ăn (cũng có phở) của người Hoa có tên là quán Đại Phát

May có Hoài đính chính cho chị. Chắc là ngày nào chị cũng ngồi nhìn thẳng sang 275 :D Thế em đi ăn thử chưa? Liệu có bán được ở Hà Nội không?

He he tao mới đi nghỉ hè ở châu Âu về, đi suốt 3 tuần rồi. Đi bao nhiêu là nơi, xem bao nhiêu là thứ. Không điện thoại, không anh-téc-nét, cũng chẳng phải check cái mail nào, sướng ơi là sướng.
Hôm nay lại vào văn phòng, chả muốn làm việc tí nào cả.
Nói đến chuyện làm, thì tao làm công ty quảng cáo, tên là Saatchi & Saatchi, chúng mày muốn quảng cáo quảng mèo gì vừa hay vừa đắt tiền cứ gọi tao.

À, thì ra Sacchi&Sacchi. Tao biết công ty mày lâu rồi. Đắt lòi ra. Dưng mà chuyên nghiệp. Thế mày làm gì ở đấy? Cụ thể ra nhé.
Chị nhà mày cũng làm quảng cáo à?

Công nhận nhà mình bây giờ tân tiến, muốn mở quán phở cũng phải thành lập công ty cổ phần. Cảm ơn em Hoài đính chính địa chỉ, chứ không chị Nhung theo hướng dẫn của chị Mai lại đứng bối rối giữa đường không biết vào hàng nào mất.

Mà nghĩ công ty cổ phần nó có cho mình góp vốn không hả Hoài? Để chị còn góp vốn có khi được ăn phở giảm giá?

Mai ơi, mày tìm người à? Có tao đây. Nếutiêu chuẩn tìm người của mày là "bạn bè cỡ mình", thì tao qualified về đoạn tuổi rồi. Còn về khả năng thì ;;) tao với mày người quen, giảm bớt tiêu chuẩn đi một tí mày nhé.

Thế nhé, mày nhận tao về làm công ty mày nhé. Mà mày buôn bán gì ấy nhỉ? Nếu tao đến, chỉ ngồi đấy, nói nhẹ cười duyên, liệu có giúp mày bán hàng chạy như tôm được không? ;;)

Mày thì nhất rồi. Nhưng mày phải làm sao cưa được cái Hoa ấy. Nó mà mua thì đảm bảo bán được cho tuốt luột mọi người.

À, thì ra Sacchi&Sacchi. Tao biết công ty mày lâu rồi. Đắt lòi ra. Dưng mà chuyên nghiệp. Thế mày làm gì ở đấy? Cụ thể ra nhé.
Chị nhà mày cũng làm quảng cáo à?

Xin phép sửa tí, Saatchi & Saatchi (hai anh em nhà nó tên lạ bỏ xừ). Cụ thể là tao làm giám đốc chiến lược và khách hàng cho cái 2 operations của Saatchi ở nước ta. Chị tao, chỉ liên quan tí đến quảng cáo thôi, hành nghề In kỹ thuật số (công nghệ, thiết bị, vật liệu, sản xuất).
Ừ, quên mẹ nó mất đi chả bá cáo gì. Tao công tác 1 tuần ở Cannes, sau đấy tranh thủ phốc đi vacation Tây Ban Nha và Ý thêm luôn hơn hai tuần nữa. Để đánh đổi lấy cái sự sung sướng không phải anh-téc-nét, không phải check mail, không phải giả nhời điện thoại bố con đứa nào... trong gần tháng giời, thì cái tuần trước khi đi tao khổ lắm lắm.

Để đánh đổi lấy cái sự sung sướng không phải anh-téc-nét, không phải check mail, không phải giả nhời điện thoại bố con đứa nào... trong gần tháng giời, thì cái tuần trước khi đi tao khổ lắm lắm.

Khổ trước sướng sau con kêu cái nỗi gì!!! Mày đi chơi về gửi ảnh cho các bạn chiêm ngưỡng đi.

Ô, thế cái Mai đi Nhật bổn về rồi à, hôm nào tổ chức gặp mặt lĩnh quà cái nhẩy.

Quay lại chủ đề cái, tao mới nhận làm thêm mảng đồ điện của Legrand, cung cấp các thể loại đồ điện cho tòa nhà văn phòng, nhà cửa, bệnh viện, khách sạn, nhà máy nhiệt điện, sân golf...., đứa nào dắt mối nhất định có hoa hồng, lưu ý hộ cái nhé :D

May có Hoài đính chính cho chị. Chắc là ngày nào chị cũng ngồi nhìn thẳng sang 275 :D Thế em đi ăn thử chưa? Liệu có bán được ở Hà Nội không?

Em ăn rồi ạ, hôm đấy em đi cùng với mấy người kinh doanh nhà hàng. Nói chung là phở cũng được, không tệ lắm.

Ở Hà Nội thì chắc là không bán được với cái giá 25k/bát đâu chị ạ. Mấy chuỗi phở kiểu như phở Nghêu, phở Hoa hồi trong sài gòn toàn lỗ cả. Áp dụng mô hình này ra HN kết quả chắc còn tệ hơn.

Chỉnh sửa lần cuối:
Em ăn rồi ạ, hôm đấy em đi cùng với mấy người kinh doanh nhà hàng. Nói chung là phở cũng được, không tệ lắm.

Ở Hà Nội thì chắc là không bán được với cái giá 25k/bát đâu chị ạ. Mấy chuỗi phở kiểu như phở Nghêu, phở Hoa hồi trong sài gòn toàn lỗ cả. Áp dụng mô hình này ra HN kết quả chắc còn tệ hơn.

Phở nghêu thì đáng ngại quá nhỉ.

Mày thì nhất rồi. Nhưng mày phải làm sao cưa được cái Hoa ấy. Nó mà mua thì đảm bảo bán được cho tuốt luột mọi người.

Thế thì tao nghĩ, tất cả những đứa nào làm nghề bán hàng, từ cám bã cho đến áo mưa, và nhất là những ai hành nghề quảng cáo, đều nên thuê tao làm tester. Tao chịu mua mặt hàng nào là coi như đảm bảo thành công cho chiến dịch bán mặt hàng đó của chúng mày!

Thuê tao đê! Thuê tao đê!

----------

Nhung đi đâu nhớ chóng về để lại gọi điện bán hàng cho tao nhé!

Chỉnh sửa lần cuối:

Bây giờ chị mới biết, Hoài là nhân vật cốt cán của Ams Sài gòn, chuyên tổ chức các cuộc gặp thân mật trong đó:D Nhiều chị, nhiều em gái ngưỡng mộ lắm*-:)

hè hè, chị nghe bà Thủy nhà hàng Thái nói vậy à, lúc nào chị vào Sài gòn mà muốn thưởng thức món ăn ngon miền Nam thì cứ gọi em :D

Sao lại mời mỗi chị Mai thôi à? Thay mặt bà con 87-90, chị kiện đấy!!!

Một tính cách chung của trường là: cứ thấy kiện cáo là chạy mất dép. Mà những người khác cũng bụng bảo dạ: chả phải đầu cũng phải tai, lủi cho nhanh.
Cơ mà thế thì ê sắc quá.
Cho nên tao lại vào đây tuyên truyền buôn bán 1 tý.
Chúng mày vào xem www.infotv.vn nhé :D
Nhung, Hoa ơi có Session report hàng ngày sớm nhất trong các trang ở VN đấy. Anh Ni nhà Nhung có định đầu tư thì có thể tham khảo được.

Một tính cách chung của trường là: cứ thấy kiện cáo là chạy mất dép.

Người ta nói ít thì mình hiểu nhiều. Em Hoài nó không nói gì thì mình hiểu ít, rằng thì là em nó sợ các chị rồi. Các chị tha cho em nó. Khiếp ngần này bà chị, tuổi thì cứng như gỗ lim, mà cùng bu vào thì em nó chỉ có nước ngáp ngáp rồi nằm vật ra đấy.

Thôi bọn chị không kiện cáo gì đâu, em Hoài tỉnh dậy đi! Chỉ cần em dẫn một mình chị Mai đi ăn là đã tốt rồi.

Rồi lần lượt mới đến các chị khác.

Mỗi chị một lần :D

Nhung, Hoa ơi có Session report hàng ngày sớm nhất trong các trang ở VN đấy. Anh Ni nhà Nhung có định đầu tư thì có thể tham khảo được.

Website của Mai pro và phong phú thông tin quá. Tao đang vỗ về bản thân để cố gắng mỗi ngày vào đó tích cóp một ít kiến thức đây. Nhưng mà bản thân tao nó đang chống cự lại, nó bảo "lười thế này thích hơn". Thật tức lắm mà chả biết làm thế nào với nó bây giờ.

Một tính cách chung của trường là: cứ thấy kiện cáo là chạy mất dép. Mà những người khác cũng bụng bảo dạ: chả phải đầu cũng phải tai, lủi cho nhanh.
Cơ mà thế thì ê sắc quá.
Cho nên tao lại vào đây tuyên truyền buôn bán 1 tý.

Web site tốt đấy. Hôm nào bạn Mai cho bạn Hiệp gặp mặt nhá.

Mai, mày lại chỉ muốn anh Ni nhà tao tham khảo đầu tư rồi móc nối làm việc riêng với mày. Còn cái thân tao mày không cho tham khảo đầu tư chứ gì? X(

----------

Người ta nói ít thì mình hiểu nhiều.
Công nhận Hoa giỏi, người ta nói ít mình hiểu nhiều. Mà không nói gì thì Hoa lại còn hiểu người ta được nhiều hơn

Web site tốt đấy. Hôm nào bạn Mai cho bạn Hiệp gặp mặt nhá.

Được các bạn khen, tao rất lấy làm sung sướng :D
Hoa ơi, mày cố vào, rồi vừa vào vừa ngáp cũng được, cho tao tăng thêm người truy cập nhé.

Bạn Hiệp thân mến, bạn ở trong đó giúp tớ một ít thông tin nhé. Thế có lúc nào bạn ra Hà Nội trước vụ điều trị toàn diện tháng 9 của Nhung không?

Back
Bên trên