Cơ hội giao lưu thương mại

Nguyễn Hồng Mai
(Nguyễn Hồng Mai)

Đây, theo gợi ý của bạn Nhung, box này để khai báo công việc và hỏi thông tin liên quan đến công việc nhé. Hồi lâu lâu rồi cả lớp tụ tập ăn uống các chị buôn chuyện ầm ầm, quanh quẩn 1 lúc: ơ mày làm việc ở đấy à, ơ thằng đấy, con đấy làm việc đấy à? thằng kia con kia làm việc gì? Thế mày hỏi hộ tao a, b, c... :D
Thôi thế tao khai báo trước nhé. Tao mới bỏ VTV, chuyển sang 1 công ty tư nhân của VN hợp tác với Đài trên kênh InfoTV -truyền hình cáp VN. Tao mới chuyển, vẫn ù xọe, mệt lắm. Chúng mày có dã ngoại nông thôn, hay đi vắt sữa bò như Hoa, nhớ rủ tao với. Ăn uống thì tao chả thiếu vụ nào rồi.

Vào mở hàng cho Mai xôm chợ nào.

Tao thì làm cho một công ty sản xuất vải áo mưa. Vải của bọn tao gọi là GORE-TEX. Có bạn nào muốn đi công tác nước ngoài, cần áo vừa giữ ấm, vừa chống mưa, mà lại đẹp và đắt tiền, cứ bảo tao. Tao chỉ chỗ cho mà đi mua ;;) .

Cũng đang định 2-3 năm nữa quay về sống thử lại ở Việt Nam. Phần để đỡ nhớ nhà, phần đóng góp xây dựng cho đất nước. (Nghĩ lại, chẳng biết mình có đóng góp gì không, hay lại phá). Nhưng cứ phải thử thì mới biết được là mình có ích hay bất tài :D

Tao thì làm cho một công ty sản xuất vải áo mưa. Vải của bọn tao gọi là GORE-TEX. Có bạn nào muốn đi công tác nước ngoài, cần áo vừa giữ ấm, vừa chống mưa, mà lại đẹp và đắt tiền, cứ bảo tao. Tao chỉ chỗ cho mà đi mua ;;) .

Cũng đang định 2-3 năm nữa quay về sống thử lại ở Việt Nam. Phần để đỡ nhớ nhà, phần đóng góp xây dựng cho đất nước. (Nghĩ lại, chẳng biết mình có đóng góp gì không, hay lại phá). Nhưng cứ phải thử thì mới biết được là mình có ích hay bất tài :D

Cảm ơn mày :D
Hay quá. Mày về đi. Tao nghĩ chắc chắn có đóng góp chứ, chí ít là thương mại, dịch vụ sẽ phát triển hơn. :beerchug:

Cảm ơn mày :D
Hay quá. Mày về đi. Tao nghĩ chắc chắn có đóng góp chứ, chí ít là thương mại, dịch vụ sẽ phát triển hơn. :beerchug:

Mày về nhà, chí ít Mai cũng có được 1 khách hàng mới nữa chứ, Mai nhỉ?

Còn đứa nào muốn mua ngô, đậu tương Mỹ và các sản phẩm liên quan thì gặp Nga cáo.

Tao thì toàn phục vụ cho mấy ngành xi măng sắt thép với thu mua carbon dioxide, cả bán buôn bán lẻ bán trọn gói. Đứa nào muốn biết chi tiết thì mật thư riêng :D

Nhung xù lần tới về nhớ mang cho tao cái áo mưa GORE-Tex gì của công ty mày nhé.

Mai xxx-inh đẹp ơi, tao cho cái topic của mày lên trên rồi nhá, tha hồ cao giá.

Tao thì toàn phục vụ cho mấy ngành xi măng sắt thép với thu mua carbon dioxide, cả bán buôn bán lẻ bán trọn gói. Đứa nào muốn biết chi tiết thì mật thư riêng :D

Nhung xù lần tới về nhớ mang cho tao cái áo mưa GORE-Tex gì của công ty mày nhé.

Cảm ơn Xơn nắm nắm.
Các bạn có thông tin gì cần tuyên truyền quảng cáo, pr gì gì trên InfoTV tớ có thể hỗ trợ hết sức nhé.
Nga ơi, mày có tuyên truyền cám gà, thức ăn tăng trọng gì không?:D
Bạn Hiền Hạnh buôn gì thế, Hạnh ơi?

Cảm ơn Xơn nắm nắm.
Các bạn có thông tin gì cần tuyên truyền quảng cáo, pr gì gì trên InfoTV tớ có thể hỗ trợ hết sức nhé.
Nga ơi, mày có tuyên truyền cám gà, thức ăn tăng trọng gì không?:D

Tớ làm bên phần mềm của CMC. Chuyên về thư viện điện tử, quản lý giáo dục, quản lý thông tin điều hành tại các tổ chức, doanh nghiệp. Gia công và làm dịch vụ cho nước ngoài (cả trong nước nhiều tiền :) )
Chắc thỉnh thoảng nhờ bạn Mai PR tí vì bọn tớ sắp trở thành công ty đại chúng và sang năm lên sàn

Các bạn mình làm hi-tech, thương mại, công nghiệp đủ cả. Thiếu mỗi nông nghiệp. Để cho nền kinh tế khóa mình phát triển cân đối vững vàng, tao xin xung phong về vườn làm nông nghiệp, trồng vài cây, nuôi vài con.

Các bạn mình làm hi-tech, thương mại, công nghiệp đủ cả. Thiếu mỗi nông nghiệp. Để cho nền kinh tế khóa mình phát triển cân đối vững vàng, tao xin xung phong về vườn làm nông nghiệp, trồng vài cây, nuôi vài con.

Ô, cái Hoa đọc chả kỹ gì cả, tao là chuyên về nông nghiệp mà: lợn gà, cám bã là gặp tao tất.

Bạn Hạnh ơi, nghe đến tên công ty của bạn là khiếp rồi, cổ phiếu cao ngất ngưởng luôn!

Tao xin kết thúc vụ buôn bán tuần này ở đây, tuần sau cho con đi chơi cả tuần, hẹn gặp lại chúng mày tuần sau nữa.

Ô, cái Hoa đọc chả kỹ gì cả, tao là chuyên về nông nghiệp mà: lợn gà, cám bã là gặp tao tất.

Bạn Hạnh ơi, nghe đến tên công ty của bạn là khiếp rồi, cổ phiếu cao ngất ngưởng luôn!

Tao xin kết thúc vụ buôn bán tuần này ở đây, tuần sau cho con đi chơi cả tuần, hẹn gặp lại chúng mày tuần sau nữa.

Hoa ơi, vấn đề là trồng cây gì? Nuôi con gì? :D Mày xa tổ quốc lâu không biết ở nhà đã bàn chuyện này rất kỹ rồi.

Nga giỏi thật. Đúng là chuyên gia chứng khoán của khóa. CMC của bạn Hạnh bao nhiêu rồi hả mày. Hạnh đã ôm được một mớ chưa?
Hạnh cho tớ số đt nhé. Cậu sợ cái bọn xếp gạch nó chen chúc thì pm riêng cho tớ nhé.

Bất kể chúng mày buôn bán cái gì, gặp tao, tao quảng cáo quảng mèo cho một lúc thì có mà lãi to.

Thằng Hiệp mật thư cho tao số phone của mày, giữa tuần này tao vào nhờ mày quảng cáo dịch vụ đi khách :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Thằng Hiệp mật thư cho tao số phone của mày, giữa tuần này tao vào nhờ mày quảng cáo dịch vụ đi khách :D

Sơn mật thư số đt của Hiệp cho tao, cuối tháng tao dẫn mấy em vào xây dựng văn phòng trong đó, nhờ anh Hiệp chăm sóc các em giúp. Mà không khéo lại giao trứng cho ác, tao nhờ Hiền Hạnh an toàn hơn.

Mày có vào thì ới tao một câu, đỡ tiền phòng khách sạn :p

Hoa vẫn quen tính khiêm tốn từ bé, giả vờ chuyển sang làm nông nghiệp.

Báo cho các bạn trong khóa biết là nếu các bạn làm kinh doanh, muốn trốn thuế, cứ gọi điện đến hỏi kế toán Hoa.

Mày có vào thì ới tao một câu, đỡ tiền phòng khách sạn
Ý Sơn gửi cho Mai sâu xa quá, Nhung chẳng hiểu là Sơn định giúp Mai chuyện gì nữa?

Mà cũng băn khoăn, ngoài buôn bán xi măng sắt thép, Sơn lại còn thêm nghề chỉ chỏ khách sạn nữa à?

Ý Sơn gửi cho Mai sâu xa quá, Nhung chẳng hiểu là Sơn định giúp Mai chuyện gì nữa?

Mà cũng băn khoăn, ngoài buôn bán xi măng sắt thép, Sơn lại còn thêm nghề chỉ chỏ khách sạn nữa à?

Nhung thỏ non đeo kính lão ơi, Xơn nhường tao ở KS do công ty Xơn trả tiền, còn Xơn đến nhà Hiệp ở, nhâm nhi cái rượu gì ấy, tao quên mất rồi:D Hôm nọ bọn nó hẹn nhau thế mà. KS để không thì phí.
Cảm ơn Xơn nắm nắm.

Hoa vẫn quen tính khiêm tốn từ bé, giả vờ chuyển sang làm nông nghiệp.

Báo cho các bạn trong khóa biết là nếu các bạn làm kinh doanh, muốn trốn thuế, cứ gọi điện đến hỏi kế toán Hoa.

Chúng mày toàn ăn với uống, chả chịu vào giao nưu xương mại gì cả, làm quán ế sưng ế chảy ra.
Nhung đâu, Sơn muốn mua áo mưa xịn của mày mà mày chả giả nhời gì cả.

Sơn tầu bè bão tố mãi, bây giờ lại chuyển avatar sang hoa. Hay Sơn có ý gì kín muốn thổ lộ cho các bạn biết.

Chúng mày toàn ăn với uống, chả chịu vào giao nưu xương mại gì cả, làm quán ế sưng ế chảy ra.
Nhung đâu, Sơn muốn mua áo mưa xịn của mày mà mày chả giả nhời gì cả.
Mai à, tao đã đăng ký nghề nghiệp rõ ràng là bán vải áo. Còn muốn mua áo, thì tao chỉ làm chân chỉ chỏ được thôi. Giả nhời cho Sơn là Sơn muốn vải áo mưa thì Nhung bán hạ giá cho Sơn, còn nếu muốn mua áo mưa thì phải đến gặp khách hàng của Nhung cơ

Mà Mai ơi, buôn bán móc nối thương mại thì mày cứ phải bình tĩnh chứ. Làm ăn kiểu đánh nhanh thắng nhanh thế này làm sao mà bạn hàng dài lâu được. Mà muốn thương mại thì cái quan trọng nhất là quan hệ bạn hàng. Mà quan hệ bạn hàng nẩy sinh từ ăn uống nhậu nhẹt với nhau. Nên mày cứ yên tâm, cứ chạy qua chay lại thương mại với tụ họp với ăn uống, là y như rằng quán xá đông vui ngay :D

Back
Bên trên