CĂNG tin trường!!!

Kanteen trường được cái bẩn và mất vệ sinh. Còn lại thì chẳng được gì cả.:))

Ko những bẩn lại còn ăn thì chả ra cái gì phục vụ thì toàn mấy cô cứ gọi là...

Phục vụ là gì???? Trả tiền thì đưa hàng, ko đưa tiền ko bao giờ đưa hàng trước. Đưa xong thì thôi ai đi đường người đấy. Có chăng mì thì còn công đoạn đổ nước xôi mấy cô ý làm. Còn ko thì mình tự phục vụ. Làm gì có ai phục vụ mình.

:)) tư sản à mà đòi phục vụ :))

vấn đề ở dây chỉ có bẩn và đắt thôi :((

nước ngọt nếu ấy mua chai mà ko mở thì 2,5K, nhưng mua ở quán nước là 3K hết đấy :|
cái chuyện đắt thì phải thông cảm thôi, có thì đỡ đi 1 chút chứ muốn bằng ở ngoài thì có nằm mơ. Vì như tớ đã bảo rồi đấy, bán chẳng đc bao nhiêu mà tiền thuê mặt bằng đắt. Căng tin trường KL còn tởm hơn trg` mình n`

@ Hưng: dĩ nhiên là mọi ng` muốn thay đổi, nhưng có làm đc gì ko đã. Ấy là bí thư đoàn trường đấy. Ấy bức xúc đấy, ấy thử thay đổi đi, thử nêu ý kiến hay làm gì đi :)| làm rỗi hẵng nói. Chả phải mình ấy biết bức xúc đâu

Chỉnh sửa lần cuối:
thế ấy ko hiểu mục đích của việc lập topic này để làm gì ah Lê Linh?

tớ còn phải thu thập ý kiến của mọi người đã chứ, một khi đã ý kiến lên thày cô là chứng cứ phải đầy đủ, rồi phải được sự đồng tình của học sinh nữa chứ

tự nhiên tớ đi nói với BGH: "em thưa cô, căng tin trường mình abc xyz" ah?

nhỡ đâu lúc BGH hỏi, ai đó lại sợ không dám nói thì sao, lại khen căng tin trường mình ổn nhất quả đất rồi thì sao?

Đâu phải tớ lập topic này ra chỉ để than thở?

để thay đổi 1 điều gì đó cố hữu cũng khó phết nhỉ? :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Em Hưng này có phải em Hưng trong Cdunk không nhỉ :-/ ... Canteen trường mình 8-} Chẳng biết nói thế nào cả .. Nói tóm lại là không chấp nhận được :)

oh, cóa lần Chúa uống trà sữa ở caantin buổi chiu` đóa ---> troài oai tưởng j hóa ra là milo fa loãng ---> pó tay lun thía mà đòi 5000 lân hihziz ---> đã thía uống đc 2 ngụm thì đau bụng gần chít 8-} 8-} 8-} 8-} 8-} 8-}

nước ngọt nếu ấy mua chai mà ko mở thì 2,5K, nhưng mua ở quán nước là 3K hết đấy :|

thế ấy nghĩ mỗi lần mình mua nước trong trường, các bác í chạy ra hàng nước lôi 1 chai vào cho mình uống à :)), họ mùa " vài " két với giá có khi < 2500/chai :-? rồi bán 4k, - it tiền điện của cái tủ đi cũng tầm tầm , 4k trên tổng số tiền 10k ra đứt ruột rồi :))
-------------

oh, cóa lần Chúa uống trà sữa ở caantin buổi chiu` đóa ---> troài oai tưởng j hóa ra là milo fa loãng ---> pó tay lun thía mà đòi 5000 lân hihziz ---> đã thía uống đc 2 ngụm thì đau bụng gần chít 8-} 8-} 8-} 8-} 8-} 8-}

cái này thì đã có rất nhiều " nhân tứng " xác thực rồi :))

@ Hưng: dĩ nhiên là mọi ng` muốn thay đổi, nhưng có làm đc gì ko đã. Ấy là bí thư đoàn trường đấy. Ấy bức xúc đấy, ấy thử thay đổi đi, thử nêu ý kiến hay làm gì đi :)| làm rỗi hẵng nói. Chả phải mình ấy biết bức xúc đâu

thì cũng phải có ý kiến xác thực từ phía học sinh chứ :| , " vấn đề này đã được nêu trên HAO, và có rất nhiều " ... " " , chứ làm sao HƯng nó ùm vào gặp "... " ( gặp ai nhỉ 8-} ) , rồi " thầy/cô ơi, thay hộ em cái ct " à :|

mà tưởng ct là của trường chứ có phải của ai thuê đâu mà mất tiền thuê nhờ :-?
-------------

Căng tin trường KL còn tởm hơn trg` mình n`

trường nó thì kệ trường nó chứ MOD :D, chả nhẽ ct trường mình chỉ được ko được tởm =, mà ko được tốt hơn sao :D

Chỉnh sửa lần cuối:
.... Nói chung bảo Điện đến thăm canteen của Chu văn an rồi về xây vs phục vụ y như vậy là oke

Chỉnh sửa lần cuối:
căng tin của trường chứ ko phải của mấy bác ấy Hoàng ạ :D nếu mà ko mất tiền thì chị Thanh dễ đã vào rồi :-? chả ai cho ko cái gì bao h đâu

Ăn nói cho cẩn thận :p, mod với bí thư đoàn trường chuẩn bị chiến nhau rồi kìa :p
Kăng với chả tin, lớp tít tận tầng 4 leo xuống ăn cái bánh mì leo lên là hết, tốt nhất là nhịn, với cả chờ đứa khác xuống mua rồi ăn ké là ngon nhất <--- tối kiến :p

Tớ nghĩ là nếu bạn Linh Tin ko đồng tình vs Hưng thì chỉ cần ko vào đóng góp cho topic là xong.Ấy vào toàn nói nhg điều đi ngược lại vs tiêu chí của topic,đọc nản lắm...Mỗi ng 1 ý kiến ấy ko thể bắt mọi ng lắng nghe và thấu hiểu ý kiến của ấy đc :|:|...Với tớ thì căng tin trg mình thật kinh khủng (quá đắt),đấy là trc đấy ko biết đến việc tái sử dụng hộp mì đâu,mà đã vậy....

=)) Nước ngọt nhà tao mua lẻ theo giá mua buôn chỉ có 2k 1 chai thôi =))

Mỗi chai các bác ý lãi 2k cơ :)) Trừ chi phí chắc phải đc 1.5 k :))

Rồi thì tiền thuê mặt bằng, tính nhớ

Khu canteen chắc được tầm 30 m2 tính cả chỗ ngồi ăn. Tính theo giá Hà nội bà già tớ vừa đi hỏi về khu Kim mã 1 cái nhà hơn 100 m2 nó đòi 10 triệu 1 tháng. Cứ cho là đất nhà nước thuê nó đắt hơn tư nhân đi ( oh đắt hơn đc sao 8-}) các bác ý thuê mất 5 triệu 1 tháng. Ok xong

Tiền điện nước các bác ý tự trả. Rồi, nhà tớ tủ lạnh ầm ầm máy lạnh bét nhè ti vi máy tính quạt bật cả ngày, chắc cũng chỉ hơn cái tủ lạnh với cái bình đun nước sôi với cái thùng kem của bác ý 1 tí nhỉ. 300k tháng. Nước nhà tớ tắm ầm ầm, uống ào ào, đun nấu giặt giũ vệ sinh nhòe hết 50k.

Thế là các bác ý mất hơn 5 triệu 1 tháng :-?

1 chai nước ngọt bác ý bán lãi 2k, một ngày hết có đc 2 3 két ko nhỉ :-? ( cái này tính 2k vì các chi phí đã tính ở trên :)) )

1 gói mì hảo hảo ( ờ hay là tôm chanh gì đấy ) các bác ý cũng lãi tầm 2k. 1 ngày hết 1 thùng ko nhỉ :-?

1 cái bánh mì tính ra tốn hết 2k ( xông xênh đấy :)) ) các bác ý bán 4k, lãi 2k. 1 ngày có đc 2 chục cái ko nhỉ :-?

Còn các cái kia tớ chả biết công thức pha chế kiểu gì 8-} Mi lo pha loãng hay là nước cam tươi Tang 0.5 k 1 gói nên là cũng chả tính đc 8-}

Thôi mệt quá tính đến đây thôi :)) Tớ cũng ko đưa ra con số cụ thể ko lại bảo tớ chủ quan, tớ bới móc các bác ý 8-} Đưa số liệu thông kê đại khái thế thôi :-"

Chỉnh sửa lần cuối:
cái chuyện đắt thì phải thông cảm thôi, có thì đỡ đi 1 chút chứ muốn bằng ở ngoài thì có nằm mơ. Vì như tớ đã bảo rồi đấy, bán chẳng đc bao nhiêu mà tiền thuê mặt bằng đắt. Căng tin trường KL còn tởm hơn trg` mình n`

Nói như bạn thì chả nhẽ mặt phố Nam Cao là freeland chắc, các hộ kinh doanh không phải thuê chắc. Căngtin trường mình đã có ưu thế độc quyền rồi thì phải bán rẻ hơn chứ. Với lại căng tin xây lên là để phục vụ ai, phục vụ học sinh, những đứa ít tiền, nhiều khi đói muốn chết cũng chẳng có tiền để mà ăn8-X:

Nói canteen trường lại nhớ vụ cuối năm ngoài cả lũ 5 đứa vào ăn trưa nịnh nót lẻo mép một thôi một hồi cuỗi cùng chỉ mất co 20k mà chơi được 5 hộp mì tôm chanh, 2 túi nước chanh và 2 túi xoài dầm, bây h mấy bác canteen vẫn nhớ mẹt.:D
Nhưng cũng phải công nhận là canteen trường mình ăn lãi rất khủng , nửa cái bánh mì mà 2k (thì phải) trong khi patee thì loãng toẹt như pha nước vào ý.8-}
Đồng ý là canteen phục vụ hs nên giá phải hợp lí một chút.\:d/
Mì tôm chanh tăng giá lên 4,5k rồi đấy.:D

Back
Bên trên