CĂNG tin trường!!!

Mì tôm chanh tăng giá lên 4,5k rồi đấy
Miễn bình luận!!!!!
Chứng kiến trứng của căng tin trg mình thì cứ phải gọi là : mỏng hơn cả puppy nhá...Nc cam cũng vô đối vs 30% là cam 70% còn lại là nc cùng vs 1 vài tép cam cực kỳ ngon mắt nhg ko ngon miệng :|

<có nhiều bạn bức xúc với mình rồi>

@ Tú B P2: /:) tên topic là căng tin trường chứ ko phải ai bức xúc về cái căng tin trường thì vào xả /:) Nếu ấy cho rằng cứ ko giống như mọi người tức là nói nhăng nói cuội thì ấy cứ tiếp tục cho là như thế đi, tớ chả sai, chả có lí do gì phải im lặng.

Tớ nói thế này ai đọc thì cảm ơn, có gì bức xúc thì cứ nói, nếu lỡ may có ai đồng tình thì cảm ơn nhiều lắm. Chứ tớ chả ép ai phải lắng nghe và thấu hiểu ý kiến của tớ cả :))

@ chicky: thế câu của tớ nó viết gì :|

@ An: những người bán ở ngoài trừ học sinh trường mình ra thì họ còn rất nhiều khách ở chỗ khác, số lượng bán ra rõ ràng nhiều hơn. Vì thế nên dù bán rẻ hơn 1 chút nhưng lãi chắn chắn là hơn nhiều. Không kể những học sinh bùng tiết trong giờ được vài mống. Thì các bác ấy bán được đông chỉ vào giờ 20 phút, thêm giờ ra chơi 10 phút là cùng. Còn đầu buổi học hay ra chơi năm phút thì có được mấy ai. Trong mấy chục phút ấy thì ấy ước tính xem có khoảng bao nhiêu người mua và những người ấy ăn được bao nhiêu thứ. Chắc là vô số đấy nhỉ?

Tớ chẳng quen thân gì với các bác ấy, cũng chẳng phải yêu quý. Nhưng với tớ chuyện đắt đỏ hơn 1 chút chẳng đáng bức xúc lắm vì người ta cũng phải sống. Dĩ nhiên ai cũng muốn mua rẻ nhưng đừng lúc nào cũng bắt người khác nghĩ đến mình thôi.

Tớ biết tớ nói những điều thế này thì chả giống ai cả, nhưng cũng như các cậu bức xúc lời tớ nói, tớ cũng bức xúc chuyện mọi người nói quá lên về chuyện giá cả ở canteen. So sánh giá 1 hàng phục với giá đại lý hay bán buôn có cộc lệch quá ko?

Nói thế chứ thức ăn ở canteen cũng bẩn thật, và đấy là cái tớ nghĩ cần thay đổi.

à mà chính vì nạn phân phối độc quyền mới có những thứ quá đắt so với giá thực đấy. Ấy học GDCD đến bài nào rồi?

@ all: nếu ai thấy những gì tớ nói chướng tai gai mắt và ko hợp với thái độ của 1 mod thì đầu tiên là tớ nghĩ tớ ko sai, thứ 2 là bản thân tớ nộp đơn xin từ chức mấy tháng rồi mà ko ai duyệt. Dù sao cũng xin lỗi làm mọi ng` khó chịu.

Thôi khỏi cãi cho mấy bà ý, đơn cử như TV hồi cấp 2 tớ học bán hầu như = ở ngoài, có 1 số thứ đắt thêm 500đ thôi :))
Cứ coi như kệ đi, nhg mà nói thật, bánh mỳ thì mềm ẻo ==>> để vài ngày, bate thì đừng hỏi =)) =))
==>> vậy mà cũng táng cái 4k vào Zzz.........

@ all: nếu ai thấy những gì tớ nói chướng tai gai mắt và ko hợp với thái độ của 1 mod thì đầu tiên là tớ nghĩ tớ ko sai, thứ 2 là bản thân tớ nộp đơn xin từ chức mấy tháng rồi mà ko ai duyệt. Dù sao cũng xin lỗi làm mọi ng` khó chịu.

ơ, có ai chướng tai gai mắt gì MOD đâu, gọi thía này cho nó thân mật í mà :)), chẳng qua có mấy chỗ MOD nói ra hơi khác với chik nghĩ thôi :-j, có gì đâu chứ, góp í thui mà :p

Thôi khỏi cãi cho mấy bà ý, đơn cử như TV hồi cấp 2 tớ học bán hầu như = ở ngoài, có 1 số thứ đắt thêm 500đ thôi :))
Cứ coi như kệ đi, nhg mà nói thật, bánh mỳ thì mềm ẻo ==>> để vài ngày, bate thì đừng hỏi =)) =))
==>> vậy mà cũng táng cái 4k vào Zzz.........

4 nghìn ở ngoài là được cái Bánh mì trứng nóng ròn , dưa chuột đầy đủ òi :))

Ờ, vào canteen chỉ zam' mua bim bim cả cô ca cả mentos :p .....cũng chả mấy khi vào :D ...đúng là bẩn thật :|

đến bao giờ trường mình mới có chính sách mới nhở :D
trường lo hết nguồn thực phẩm, giá cả; người bán hàng thì thuê :-?

các tính toán lúc đó sẽ thế này ( /ngày ):

*** vốn ban đầu: xM VND.

*** chi phí:

+ cố định:

- đất: của trường rồi: 0k
- người làm thuê: 30K ---> 4 người ( 2 người /buổi ) là 120K
- vật dụng cần thiết ( lò nướng bánh, nấu nước sôi, tủ kính, bàn, ghế ... ): đã có sẵn, lò nướng thì hàng ngày cần 2-3 chục viên than là cùng chứ gì: 20k
- điện, nước: 70K
- phí vận chuyển thực phẩm ( để tiết kiệm thì + 2 buổi làm 1 luôn ): 30k

-----> TỔNG: 240k

+ không cố định: nguồn thực phẩm: mua ở tận nsx thì chắc chắn rẻ hơn ngoài:

:: bánh mỳ: 40 cái /ngày ( có lò nướng thì khỏi sợ bánh ỉu nhá ):
. bánh: 40 cái, mỗi cái 700 ---> 28k
. pate: 7 miếng, mỗi miếng 5k ---> 35k
. bơ: 7 miếng, mỗi miếng 4k ---> 28k
. dưa chuột: 15 quả ---> 8k
. xúc xích: 8 miếng (cây), mỗi miếng 7k ---> 56k

:: mỳ: 30 hộp mỗi loại ( 1 thùng mỗi loại ), 3 loại, giá TB 4k ---> 360k
:: nước ngọt: 4 két, 100 chai, mỗi két 250k ---> 1M
:: thịt bò khô: 100 gói, mỗi gói 2k ---> 200k
:: các thứ khác: mua với số lượng lớn + mua ở tận nơi cung cấp thì kiểu gì chẳng được rẻ hơn ---> cứ cho là được giảm 500k/đvị đi, bán lại cho hs thì lại +500k ---> hòa.

-----> TỔNG: 1715k

( chú thích là giá lấy từ những lần tớ tự chân tự tay đi mua khi còn ở nhà )

TỔNG CHI PHÍ: 1.955M

*** bán ra:

:: bánh mỳ: 3k/ cái ---> 120k
:: mỳ: trung bình 4k5 /hộp ---> 405k
:: thịt bò khô: 2k5 ---> 250k
:: nước ngọt: 300k /két ---> 1.2M

TỔNG THU VÀO: 1.975M

-----------> TRƯỜNG LỜI: 20k

vậy là nhà trường được lời mà giá của các thứ đã đúng theo ý các bạn nhé: bánh mỳ 3k, mỳ 4k5 ( tôm chanh 3k, gì gì đó 6k ), thịt bò khô giữ nguyên, nước ngọt 3k ...
còn chuyện chất lượng + vệ sinh thì buộc HS phải có tiếng nói chứ. phải không ?

P/S: 1 bt khá hay để áp dụng những cái được học. biết là chưa đủ nhưng cứ thử. hehe ...
-------------

Ờ, vào canteen chỉ zam' mua bim bim cả cô ca cả mentos :p .....cũng chả mấy khi vào :D ...đúng là bẩn thật :|

ăn Mentos + uống Coca Cola là bị nổ bụng + sặc khí đó Kều :|
phản ứng gì gì đó của CO2 ---> Coca sủi bọt :|
báo đăng ầm ầm :|
ko đọc à :|

đến bao giờ trường mình mới có chính sách mới nhở :D
trường lo hết nguồn thực phẩm, giá cả; người bán hàng thì thuê :-?

các tính toán lúc đó sẽ thế này ( /ngày ):

*** vốn ban đầu: xM VND.

*** chi phí:

+ cố định:

- đất: của trường rồi: 0k
- người làm thuê: 30K ---> 4 người ( 2 người /buổi ) là 120K
- vật dụng cần thiết ( lò nướng bánh, nấu nước sôi, tủ kính, bàn, ghế ... ): đã có sẵn, lò nướng thì hàng ngày cần 2-3 chục viên than là cùng chứ gì: 20k
- điện, nước: 70K
- phí vận chuyển thực phẩm ( để tiết kiệm thì + 2 buổi làm 1 luôn ): 30k

-----> TỔNG: 240k

+ không cố định: nguồn thực phẩm: mua ở tận nsx thì chắc chắn rẻ hơn ngoài:

:: bánh mỳ: 40 cái /ngày ( có lò nướng thì khỏi sợ bánh ỉu nhá ):
. bánh: 40 cái, mỗi cái 700 ---> 28k
. pate: 7 miếng, mỗi miếng 5k ---> 35k
. bơ: 7 miếng, mỗi miếng 4k ---> 28k
. dưa chuột: 15 quả ---> 8k
. xúc xích: 8 miếng (cây), mỗi miếng 7k ---> 56k

:: mỳ: 30 hộp mỗi loại ( 1 thùng mỗi loại ), 3 loại, giá TB 4k ---> 360k
:: nước ngọt: 4 két, 100 chai, mỗi két 250k ---> 1M
:: thịt bò khô: 100 gói, mỗi gói 2k ---> 200k
:: các thứ khác: mua với số lượng lớn + mua ở tận nơi cung cấp thì kiểu gì chẳng được rẻ hơn ---> cứ cho là được giảm 500k/đvị đi, bán lại cho hs thì lại +500k ---> hòa.

-----> TỔNG: 1715k

( chú thích là giá lấy từ những lần tớ tự chân tự tay đi mua khi còn ở nhà )

TỔNG CHI PHÍ: 1.955M

*** bán ra:

:: bánh mỳ: 3k/ cái ---> 120k
:: mỳ: trung bình 4k5 /hộp ---> 405k
:: thịt bò khô: 2k5 ---> 250k
:: nước ngọt: 300k /két ---> 1.2M

TỔNG THU VÀO: 1.975M

-----------> TRƯỜNG LỜI: 20k

vậy là nhà trường được lời mà giá của các thứ đã đúng theo ý các bạn nhé: bánh mỳ 3k, mỳ 4k5 ( tôm chanh 3k, gì gì đó 6k ), thịt bò khô giữ nguyên, nước ngọt 3k ...
còn chuyện chất lượng + vệ sinh thì buộc HS phải có tiếng nói chứ. phải không ?

P/S: 1 bt khá hay để áp dụng những cái được học. biết là chưa đủ nhưng cứ thử. hehe ...
-------------

Tính toán hay thế :), nhưng nếu tớ đặt mình vào người bán thì tớ nghĩ chưa chắc đã muốn dừng lại ở con số 12k đâu :D

Ớ , :D sẽ gây za fản ứng zải fóng CO2 ....bọt nước sẽ fun lên thành 1 cột cao 1 m :D...có điều để làm được như thê thì cần cả 1 chai cô ca loại 10k và cả 1 thỏi kẹo :)) với điều kiện là khi mớ nắp chai cô ca za 1 fát là thả cả thỏi kẹo vào luôn :p
Thực tế thì chả ai nốc cả chai cô ca zồi tọng cả thỏi kẹo vào miệng 8-} hơn nữa zạ zày của con người còn nhiều cái thâm thuý khác chứ bản thân nó có fải là 1 cái chai zỗng đâu mà đòi có tác zụng zễ thế :))
đây chỉ là 1 thí nghiệm nhỏ của bọn n'c ngoài thôi :D ..về đến VN thì được bơm thêm thành có người tử =))
chứ tớ toàn ăn kẹo cả cô ca đã chết lần nào đâu :))

Oài...Tớ xem cái thí nghiệm này trên Youtube rồi,đúng là phải cẩn như những điều bạn Mai nói,còn về việc uống chung kẹo vs coca có làm sao hay ko thì tớ ko dám chắc. :-?...

hôm trước làm thử tốn cả lon coca của mình, thà cầm cái lon lắc lắc 1 tí dễ còn n` nước trào hơn.

Hơ hơ đang bàn về cái canteen thì các bạn lại chuyển đề tài về chai coke và thỏi mentos .:D

Bây h mới nhớ ra :)) khối sáng và khối chiều cantin khác nhau :))

Khối chiều có mì NHỚ cực ngon giá cả ko rõ vì toàn đc khao 8-} nhưng hình như cũng rẻ thôi

Cantin khối chiều trông có vẻ ổn hơn khối sáng

Về vụ mentos dùng pepsi ấy pư mạnh hơn :)) cho mentos vào đậy nắp lại xóc lên nó bắn ra đc gần 5m :))

ko khác nhau đâu, giá vẫn thế, chỉ là 4 người, 2 người/ ca thôi

sạch hơn chắc do 2 bác ở chiều sạch hơn =))

thường xuống cantin có 5 ng` trg đấy có 1 ng` ăn còn lại ngồi nói chuyện
thế nên ct càng chật hơn

buổi sáng ko có NHỚ :D
món này độc quyền khối chiều mà
khối sang ko có :)) hoặc tớ toàn xuống muộn

ở canteeen thấy có nước sôi làm an toàn nhất =)) hôm trước đi thi ở chu văn an, nhìn canteen bọn nó mà thèm khát. Đau lòng cho dân ams...:| đả đảo

Linh xin Hoa ^:)^ Hãy nên bằng lòng với thực tại đi.
Linh thấy trà sữa căng tin trường mình vô đối :-j !Đến giờ Linh vẫn chưa biết nó bản chất là gì,nhưng theo cảm quan cá nhân,linh chắc nó là Vinamilk cacao túi giấy(3k 1 túi hay seo ấy-;;) ) pha loãng,thêm đường và trân châu dính be dính bét...8-|
Chắc mai xuống hỏi các bác...

Back
Bên trên