Cùng bình chọn với Harry Potter

Bạn ấn tượng nhất tác phẩm nào trong số 6 tập truyện Harry Potter của JKR ????

• Số lượng người bầu chọn
    45
  • Poll closed .

Phùng Anh Quân
(chap1989)

Thành viên danh dự
:x Dành cho các fan của HP, những ai đã nghiền ngẫm, say mê đọc sáu tập của JKR và đang háo hức chờ HP7 sắp ra lò trong tương lai không gần :))
Đây là thread bình chọn cho cái ji` thì xin nhắc lại là "Bạn ấn tượng và thích nhất tập truyện nào trong số các tập truyện Harry Potter của JKR"

:)>- :)>- :)>-

Cùng bình chọn cho vui nào :)

:> :> :>​

Chắc chắn là tập 4 rồi , tập chiến nhất , máu lửa nhất trong các tập .
Và phần 4 phim Harry cũng là phần ăn khách nhất so với 3 phần trước .

tập 4, mà sao bạn quân k bảo tớ làm cùng vào topic kia đi

bầy ra topic khác làm gì b-(

Tập 3 hay nhất... Chẳng hiểu vì sao, nhưng đấy là ý kiến cá nhân :))

ấn tượng nhất tập 4 :) nhưng mà vote cho tập 6 vì harry thik ginny :x hay quá :) thật ra thik hermione hơn :x nói chung đọc tập nào cũng hay, và đọc ít nhất là 2 lần [ ít nhất ]
mong đến tập 7 quá :x

tập 4
:))
Volly trở lại thế giới trở nên sôi động hơn :))

Tập 3 có nhiều chi tiết mờ... báo hiệu nhiều thứ... và có thể nói là tập gợi mở nhất... còn mấy tập kia không thể bằng được... xét về chiều sâu để phải suy ngẫm thì tập 3 :))

Tập 4 cũng hay, tập 6 cũng hay , mà tập nào chả hay :)) nhưng yêu tập 3 nhất;) nhất là đoạn Harry và Sirius nói về việc Harry đến sống với Sirius... thik :x

that ra là thích tập 4 với tập 1 ngang nhau nhưng mà thấy moị ngừoi chọn tập 4 nhìu quá nên thôi mình vote tap 1 :D
với cả cả đời ko tài nào quên cái cách bà ý vào đề :D tả món ăn .......ko chê vào đâu dc =P~

Chỉnh sửa lần cuối:
công nhận tả đồ ăn ấn tượng kinh khủng khiếp
mà bà Lan dịch chuyện cũng hay cơ
làm sao mà tả được khiến mình cũng cảm nhận được hình dáng, màu sắc, hương vị
khủng thật
yêu bia bơ :X

Nhưng mà đến bi giờ mình vẫn không cảm nhận được cái bia bơ nó uống vào như thế nào nhưng trên trang Muggle.net nó có dạy làm thì phải hum nào thử làm phát chơi :))

Tập 4 nội dung đúng là đỉnh nhất :x
Ò, tớ quên mất cái quyền thêm bình chọn :p tại mình cũng chẳng dùng nó mấy nên ko nhớ, Thôi, cái này để bình chọn rộng rãi mà ;)
Có nhập 2 thread được ko nhỉ ???

K biết :)) k dám thử nữa :))

tập 4 hay chứ, đọc lôi cuốn hơn các tập khác

với lại thấy thằng harry buồn tình cũng thik =))

ừa bia bơ! khi nào mọi ngừoi xúm tay vào làm bia bơ uống phát :))
chỉ mong mọi người sau đó ko phải nhập viện :D

mình cũng thấy tập 4 hấp dẫn nhất, đánh nhau hơi bị nhiều
nhưng đọc tập 6 thấy hứng thú nhất, cười nhiều nhất và cũng khóc nhiều nhất (cái đoạn cụ Dum chết ý, buồn hơn cả cái đoạn chú S chết ở tập ba)
Tập 6 đọc bản dịch trên mạng trước, đọc lại bản của Lý Lan thấy dịch mấy cái đoạn kiss hơi kinh
vote cho tập 6

Mình lại thấy cụ Dum chết là đúng. không phải vì ko thích cụ mà vì nếu cụ còn sống thì H sẽ dựa dẫm vào cụ quá nhiều, làm sao có thể trở thành đối thủ ngang sức với Vol được :))

Tập 3 hay nhất , vì nó có nhiều bí mật đến cuối truyện mới đc biết

Tổng kết: (tạm thời)
đầu bảng là Chiếc cốc lửa
Thứ hai là Hoàng tử lai
Thứ 3 là Tên tù nhân ngục Azkaban hội phượng hoàng
tập 1 Hòn đá phù thuỷ ko được dánh giá cao
Tuy nhiện, phòng chứa bí mật được coi là tập chán nhất.

Back
Bên trên