Cùng bình chọn với Harry Potter

Bạn ấn tượng nhất tác phẩm nào trong số 6 tập truyện Harry Potter của JKR ????

• Số lượng người bầu chọn
    45
  • Poll closed .
Mọi người cứ nghĩ đến phép thuật cao siêu gì gì .
Tui nghĩ chắc vẫn những phép mà Harry đã học , thêm 1 chút gì đấy , rồi dựa vào đầu óc mà thắng Vol thôi .

Mình lại nghĩ không phải dùng phép thuật đâu, cái quan trọng hơn cả là bên cạnh Harry luôn có bạn bè và như cụ Dum nói thì có một sức mạnh còn hơn bất cứ phép thuật nào cơ mà, đó là tình yêu :))
Hy vọng Harry vẫn còn sống sót cho đến hết tập 7(cả Snape nữa ):))

sự kiện có 2 người cùng có khả năng trùng vào lời tiên tri, chắc chắn sẽ có liên quan đến việc giết volly, k có lí mà tự nhiên cho chi tiết đấy vào rồi giải thik qua loa chứng minh harry là người đc chọn :D

tập 7 có thể sẽ kết là harry thăng thiên :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Mọi người đoán mò tập 7 thế, còn lâu JK mới viết kiểu thế cho bà con đoán được. Thử hỏi trước giờ đã có ai đoán được tập tiếp theo chuyện gì sẽ xảy ra đâu. Tớ mới chỉ đoán là Dum chết tập 6 là đúng thôi. Mỗi tập bà JK se lại giới thiệu 1 thứ mới liên quan đến những chi tiết trong phần trước mà mình chưa biết. Tập 7 sẽ dài vì giải thích nhiều + gặp gỡ những thứ mới mẻ!!
Trên trang web NXB Trẻ người ta có 1 bài là Lý Lan tuyên bố: "Tôi chắc chắn phần 7 cụ Dum sẽ trở lại trông 1 dạng nào đấy". Đúng là nhảm!! Dum mà sống lại thì đấy sẽ là 1 chi tiết rất dở hơi.
Tớ thì nghĩ có thể bà JK sẽ viết 1 cái kết thúc mở chăng :)

Đặng Hoàng Hiếu đã viết:
Mọi người đoán mò tập 7 thế, còn lâu JK mới viết kiểu thế cho bà con đoán được. Thử hỏi trước giờ đã có ai đoán được tập tiếp theo chuyện gì sẽ xảy ra đâu. Tớ mới chỉ đoán là Dum chết tập 6 là đúng thôi. Mỗi tập bà JK se lại giới thiệu 1 thứ mới liên quan đến những chi tiết trong phần trước mà mình chưa biết. Tập 7 sẽ dài vì giải thích nhiều + gặp gỡ những thứ mới mẻ!!
Trên trang web NXB Trẻ người ta có 1 bài là Lý Lan tuyên bố: "Tôi chắc chắn phần 7 cụ Dum sẽ trở lại trông 1 dạng nào đấy". Đúng là nhảm!! Dum mà sống lại thì đấy sẽ là 1 chi tiết rất dở hơi.
Tớ thì nghĩ có thể bà JK sẽ viết 1 cái kết thúc mở chăng :)
Mình cũng không tin là cụ Dum sống lại, nhưng lại tin Snape không phản bội phe mình mà lại nghĩ là ổng giết cụ Dum theo chính lệnh cụ Dum cơ, biết đâu được đấy, nói chung là tất cả đều vẫn còn nằm trong một bức màn bí mật với lại bà JK đã viết xong đâu, bà ý vẫn có thể sửa lại cơ mà :))

Chiếc cốc lửa rất hay! :D
Vì mới chỉ mua đến "Chiếc cốc lửa" (do khoảng cách xuất bản tập 4 với tập 5 quá quá quá xa nhau nên đâm ra chán, chả còn hứng mua tập 5 nữa)

[-x Phần nào cũng hay cả, Huy ko đọc tiếc cả đời đấy
Đọc lại tập nào cũng thấy hay................................................................................................

Back
Bên trên