có ai sưu tầm tem,tiền xu hay các thứ linh tinh khác không?

Nguyễn Thành Trung
(SHIV@)

các bạn đang sưu tầm cái gì đó?
có ai đồng ý thành lập 1 CLB những nhà "sưu tầm học" không?????????

Có tem đây. nhưng mà lâu lắm rồi không bổ sung thêm được nữa vì bận quá

Một thời đam mê.

Có tem
Có tiền
Có xu
Có dây đeo chìa khóa
Có huy hiệu, quốc huy (eo một thời CCCP nhiều kinh)

Nhưng mà có một bộ quý nhất : ĐẤT ! Lấy từ những nơi mình đã đi qua, hoặc người thân đi qua :) (chỉ có điều, vụ lụt hồi 99 cuốn đi sạch, chẳng ở nhà nên các cụ chẳng nhớ kíu giùm :cry: )

Em chỉ toàn sưu tầm tem thui!
Năm ngoái định mở CLB tem chơi mà chẳng ai chèm tham gia--->nhụt chí

Em vốn rất máu kinh doanh ==> iu tiền ==> sưu tầm tiền xu, cả tiền giấy nữa! Tự nhiên bây giờ các nước EU lại dugn euro nên tiền của mình lại đâm ra độc mới chết chứ!
Bác nào thích tiền giống em nữa không nhỉ? :cool:

Bọn châu Âu (Pháp chẳng hạn) vẫn giữ tiền cũ để bán cho người chơi thì phải. Còn Euro cũng có nhiều loại, tiền xu của nó mặt sau cũng không giống nhau, sưu tầm đủ cũng hay. Có đồng chí nào đang ở Pháp cũng sưu tầm tiền xu không nhỉ?

N N Phuong, em co the cho anh tham khao bo tie^n` EU cua em duoc khong, anh cung co 1 bo tien xu phong phu, hoi bi nhiu nuoc luon. Minh co the trao doi. The em co tien cua Chau Phi khong.

Chị cũng sưu tập

-tem (gần đủ các nước trên thế giới rùi)

-huy hiệu (cái này ba lăng nhăng lém )

-Card điện thoại của các nước nữa(nhưng mới được có 30 nước thui)

hehehe, Lan ANh a`, suu tam^` ten ca? card dien thoai doi voi ay dau co gi kho' nhi?, the co gi chia se? cho to voi nhe' :)

Tui cũng sưu tập tiền xu...Nhưng lâu wá rùi chả thêm được đồng nào cả. Hiện nay bộ sưu tập của tui có khoảng 150 đồng gì đó. Chắc là có tiền của 35 nước các loại. Bà con nào có chung sở thích thì làm một câu lạc bộ chúng ta cùng trao đổi và mua bán.........
He He H eh e

hehe, quả thật phải công nhận là cái mốt sưu tập tem, tiền xu bây giờ đã xưa quá rồi, chắc chẳng còn nhiều người chơi nữa. Mà sưu tập thì phải tìm nhữngcái gì nó hiêm hiến độc đáo chút các bác ạ. Tớ có đứa bạn làm bộ sưu tập móng tay, móng chân sau mỗi lần cắt (phân biệt rõ ràng) khoảng mấy năm nay rồi. Hôm nọ qua nhà nó chơi nó mang ra khoe mình, hị hị, tởm vãi lều. :D

Em thi suu tam may cau chui thoi Cam on bac Tuan bo sung vao bo suu tap cua em.

Tôi trước cũng sưu tập tem : 3 kiểu,
1 la sưu tập càng nhiều nước càng tốt (có nước nào hiếm thì rất thích, chẳng hạn như ZANZIBA hoặc Litenstanh)
loại 2 la chơi theo bộ, động vật, thực vật, thể thao, máy móc ... Tem chơi việt nam rất đẹp.
Loại cuối cùng là tem có hình dáng đặc biệt : không răng cưa, hình tròn, tam giac; binh hành, tim, hình nước ...

Tiền xu cũng thế : hoạc nưứoc hoặc 1 nước nhưng các thời kỳ in tiền (Các hình trên xu thay đổi theo thời gian và các đợt kỷ niệm)

Tiền giấy thì đắt quá, tôi chỉ có vài đồng Việt nam hồi xưa.

Card điện thoại cũng là 1 cái suu tầm hay, đẹp : tôi có chủ yếu là của Pháp (vài trăm cái) các nưứoc khác thì khoảng chục cái là hết.

Hồi cấp 2 tôi đi tìm kiếm ghê lắm, chạy khắp nơi, nhất là tem.

Ngoài ra có 1 thời gian, các bạn trai lớp tôi sưu tập "TÓC CON GÁI". Gọi là sưu tập cho vui chứ thực ra la cắt trộm 1 lọn tóc của bạn ngồi trước rồi dán vào 1 quyển vở. Buồn cười phết. Chắc thể nào cũng có bạn nào ở đây từng sưu tạp cái này rồi :)

Có tớ cũng sưu tập đồng xu. Gọi là sưu tập cho oai chứ đúng ra là "kích cóp" vì có đứa bạn làm trong sân bay, thỉnh thoảng lau chùi băng chuyền hành lý nếu thấy xu trong đó là nó lại đưa cho mình. Lâu lâu thấy hay nên gọi là sưu tập luôn.

Từ hồi vào trong SG chinh chiến nên để quên ở ngoài HN mất rùi. Kỳ này có ai vào lại nhờ mang hộ để tiếp tục "sự nghiệp" vậy.

Nếu ai cần trao đổi gì cứ thông báo với tớ, tớ sẽ tùy trường hợp mà giải quyết.

Quên mất, tiền giấy tớ cũng có nhưng ít thôi. Tiền nhiều nhất là tiền cũ trước năm 82-83 vì hồi đó đổi tiền, loanh quanh luẩn quẩn thế nào mà bố mẹ tớ lại quên một ít ở dưới gối. Thế là còn đến bây giờ luôn.

Vậy loan báo để bạn bè gần xa, thân bằng chiến hữu được biết

Bùi Kim Sơn đã viết:
Quên mất, tiền giấy tớ cũng có nhưng ít thôi. Tiền nhiều nhất là tiền cũ trước năm 82-83 vì hồi đó đổi tiền, loanh quanh luẩn quẩn thế nào mà bố mẹ tớ lại quên một ít ở dưới gối. Thế là còn đến bây giờ luôn.

Vậy loan báo để bạn bè gần xa, thân bằng chiến hữu được biết
:rolleyes:

He he, sưu tầm thì có nhiều cách lắm bà con ơi. tui đang sở hữu 1 bộ tem nè, của nhiều nước lắm nhưng tui không chơi theo bộ như Đ Đ Trung, làm thía hơi mất thời gian. còn cái gì nhở, à có, tui thích sưu tập xu, cái này kêu leng keng, hay ra phết, Thế có ai sưu tập muỗi hay vỏ kẹo như lũ bạn tui chưa. the mới gọi là bộ sưu tập kinh điển chứ. .. Mình chạy dài cũng không đọ được

Mình đang định làm bộ sưu tầm card mở phòng của khách sạn :D Ai có ý định sưu tầm loại này hoặc có mà không sưu tầm thì cho mình đăng kí xin, mua, trao đổi nhé! :D

Ui,
Mình cũng có một số tem, tiền lẻ va tiền xu nữa. Rất hận hạnh va mong đuoc trao đổi với các bạn! Nhắn qua E-mail nhé!
Card khách sạn mấy khi được cầm về đâu! Ăn tộom thi sợ người ta đánh vỡ đầu msst :D nếu không thì lại phai nói dối là mình đánh mất card rồi phai xin card khac chu gi! Ngượng lắm! :)) Thôi có mấy cai gui tất cho ai muon nhan cung duoc :))
BR!

the a, bac co tien cua chau phi khong, hoac la cua may nuoc nam my, cho em tham khao voi a

Back
Bên trên