Có đâu mà dễ thế

Nguyễn Hoàng Vũ
(Hoàng Vũ)

Điều hành viên
Vào một ngày trời mát anh Cường và Quyên dẫn nhau đi ghế đá bờ hồ ngồi tâm sự. Chẳng hiểu sao hôm nay Cường nói mãi mà Quyên chẳng nói một lời nào. Bí quá chàng hỏi nàng :''Em có thích nghe anh kể chuyện không?" Có "- nàng trả lời .
Ừ ,nghe anh kể nhé!
Một hôm ở một khu rừng nọ, thỏ mẹ và hai thỏ con đang ở nhà chờ thỏ bố mang đồ ăn về. Đợi mãi chẳng thấy thỏ chồng về, thỏ con đói hắu ăn cứ đòi mẹ hoài. Sốt ruột thương con đói thỏ mẹ đành phải đi kiếm mồi cho thỏ con. Vì trong rừng có sói nên trước khi đi thỏ mẹ căn dặn thỏ con: Mẹ đi kiếm mồi, các con ở nhà phải ngoan, không được chạy đi chơi, mẹ đi kiếm mồi rồi sẽ về ngay.
Thỏ mẹ rời tổ đi kiếm mồi. Khi trở về thì chẳng thấy thỏ con đâu. Thỏ mẹ vội vàng đi tìm các con ngay lập tức. Đi đuợc một chặng đường thỏ mẹ gặp bác nhím và hỏi: Kìa bác nhím bác đi đâu đấy, bác có gặp hai đứa con nhà em đi qua lối này không."Có chứ "-bác nhím trả lời .thế bác làm ơn chỉ giúp cho em đường đi tìm thỏ con với. "Có đâu mà dễ thế"-Bác nhím trả lời.
"Bác làm ơn chỉ giùm em đi bác. "
"Được thôi nhưng bây giờ muốn chỉ chị phải để cho tôi hôn một cái mới được"
Vì nóng lòng tìm con thỏ mẹ đành phải để cho bác nhím hôn môt cái. Song xuôi bác nhím chỉ đường cho thỏ mẹ đi tiếp. Đi được một đoạn đường, thỏ mẹ lại gặp bác gấu ,tình huống tương tự laị xảy ra thỏ mẹ lại đành phải để cho bác gấu hôn một cái
Kể đến đây anh Cường chẳng nói gì thêm mà cứ ngồi im
Thấy thế Quyên bèn hỏi :"Sao anh không kể tiếp nữa đi ?"
"Có đâu mà dễ thế "-Cường trả lời :biggrin:
Nàng...!

Chú Cường cũng láu cá ra phết nhỉ, nhưng chả lẽ đã rủ nhau đi tâm sự được rồi mà cũng phải dùng đến chiêu này rồi à, anh tưởng nếu thích thì cứ automatic mà hôn thôi chứ :))

Cường xin phép Mẹ được đi chơi với người yêu có 10', mà phải kể chuyện ... đến lúc Quyên chuẩn bị kissing thì Cường lại kêu lên "đến giờ anh phải về rồi"... rõ chán :((

Việc gì phải kể chuyện cho mất thời gian, em là em cứ automatic luôn, thời gian là vàng là bạc :))

automatic luôn cơ à??? thế có cần ra khỏi nhà Quyên không???.... hay chào hai bác xong là... tằng tằng tằng..... khi khi... :)) :)) :))

Em biết chiện này nhưng mà version khác cơ, version này có vẻ văn minh hơn đấy nhỉ, version kia thay "hôn" bằng "xịch" cơ :D
Sao anh Cường cười tươi thế???

Nguyễn Thảo đã viết:
automatic luôn cơ à??? thế có cần ra khỏi nhà Quyên không???.... hay chào hai bác xong là... tằng tằng tằng..... khi khi... :)) :)) :))

Bất cứ chỗ nào mà chỉ có hai người chị ạ :))

Trịnh Thanh Hà đã viết:
Em biết chiện này nhưng mà version khác cơ, version này có vẻ văn minh hơn đấy nhỉ, version kia thay "hôn" bằng "xịch" cơ :D
Sao anh Cường cười tươi thế???

Đề nghị em Hà giải thích rõ "xịch" là gì :))

Anh Dũng muốn biết xịch là gì không???? Cho xịch một cái thì em chỉ cho :D

.. không biết xịch là gì .. em Hà định dạy anh Zung dỉect luôn đấy à .. kinh nhờ .. có thêm phần tử máu me cho băng nhóm VC đây .. sợ thật b-)

Hihi, anh Dũng cứ tỏ vẻ ngây thơ thế là không được đâu đấy nhé. Mà Hà ơi, em xịch với anh ý thì như là xuống địa ngục thôi :))

cái chuyện này đọc từ lâu lắm rùi, nhưng cái hôn dc thay bằng cái... cơ...

Nguyễn Minh Thắng đã viết:
cái chuyện này đọc từ lâu lắm rùi, nhưng cái hôn dc thay bằng cái... cơ...

.. em Hà thì bảo là " xịch " .. anh Thắng thì viết 3 chấm ... :-? .. b-) .. dạo này VC nhà mình dùng ngôn từ riêng đấy à ... 8-} ..

Mà Hà ơi, em xịch với anh ý thì như là xuống địa ngục thôi
chưa biết được đâu anh Vũ ơi, ;), thử thì mới biết được chứ, thế hóa ra anh DUng muốn chơi trò tàu hỏa với em à??? :D Ngại ká, em là em thực hành đấy, ko lý thuyết suông đâu!!!

Trịnh Thanh Hà đã viết:
Mà Hà ơi, em xịch với anh ý thì như là xuống địa ngục thôi
chưa biết được đâu anh Vũ ơi, ;), thử thì mới biết được chứ, thế hóa ra anh DUng muốn chơi trò tàu hỏa với em à??? :D Ngại ká, em là em thực hành đấy, ko lý thuyết suông đâu!!!

.. thế là cuộc họp meetinh năm sau ... em Hà sẽ nổi bật lắm đây ... phu nhân thứ mấy triệu của Zung tể tướng ấy nhờ ... :)>- b-)

Phu nhân là phu nhân thế nào được [-( không có chiện đóa đâu chị Thủy ơi!!:->
Chỉ sợ anh Zung là lil' husband thứ mấy đóa của iem thui

Back
Bên trên