Các câu nói bất hủ trên HAO.

Hôm nay đc nghe cô Điệp hát.:)) :)) :))
Ở đây ko biết ai đc nghe chưa, cô hát hay như cô giảng bài ấy.:D

Bài này có làm đc ko :| Làm sao mà làm đc, đề sai rành rành thế kia /:) Thế mà các anh chị ngồi mặt cứ đần thối ra /:) Về sửa ngay đề rồi làm bài nghe chưa 8-}

Trích Mrs Thủy Bịch, GV toán lớp 8 -.- Aka tổ trưởng tổ toán Thống Nhất =))

mR Long cN lớp em 8-} chúng mày là cái thớ j` mah vào sau gV :)) =)) 8-}

Công nhận là thầy Pit là người phát ngôn ra nhiều câu nói bất hủ nhất , cảm ơn trời phật cho em được học thầy lớp 10 .........:))
Thầy nhiều lúc cứ hỏi học sinh " thế em thầy thầy dậy hình hay hơn hay đại hay hơn " Tội nghiệp cho đứa nào bảo cả 2 đều bình thường bị thầy quay cho nửa tiết ....
-------Cô Dung sinh " lấy sách vở ra học bài mới cho cô đi các con "
" cất sách vở lấy giấy ra kiểm tra 15 phút cho cô đi các con "
" không nói chuyện nữa và học bài luôn để kiểm tra miệng cho cô đi các con " :|
Cấu trúc : bla bla bla : + " cho cô đi các con " :))

Mr.Pit bất hủ rồi .... vừa giỏi văn vừa giỏi toán ... nhất thầy :D
Mr.Giang cũng ko kém phần long trọng :" Ngoan là hư mà ko ai biết " :))

Nguyệt Anh lớp tớ họp PH đầu năm..Báo cáo vs các bậc bô lão các e tuy đã lớp 11 nhg vẫn còn Tồ lắm.Hôm trc,tôi có đi ăn bánh mì cùng 1 e nam.Chúng tôi gọi 2 cái,e ý ăn xong trc tôi,đứng dạy và trả 1500 còn để tôi trả nốt 1500 còn lại..
~~~> Ko hiểu cô là ng kiếm đc ra tiền hay bọn con là ng kiếm đc ra tiền nữa :|:|:|

Nói như bạn phương là chưa thể thể hiện hết được sự hay ho trong lời dạy của thầy :
..." Mà này , con nghịch gì thì nghịch ,lần sau nghịch cho nó thông minh một tí . Nghịch sao cho người ta không biết ấy ... " :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Nguyệt Anh lớp tớ họp PH đầu năm..Báo cáo vs các bậc bô lão các e tuy đã lớp 11 nhg vẫn còn Tồ lắm.Hôm trc,tôi có đi ăn bánh mì cùng 1 e nam.Chúng tôi gọi 2 cái,e ý ăn xong trc tôi,đứng dạy và trả 1500 còn để tôi trả nốt 1500 còn lại..
~~~> Ko hiểu cô là ng kiếm đc ra tiền hay bọn con là ng kiếm đc ra tiền nữa :|:|:|

khôn thế còn gì nữa :))

Pít : "Hoan hô. Bạn rất giỏi, rất xuất sắc. Bạn đã vượt qua đc chính mình. Cả lớp dành cho bạn tràng pháo tay nào. Vì bạn xuất sắc như vậy nên tôi quyết định sẽ cộng cho bạn 2 điểm. Vậy là bạn đc ... 7 điểm" :))

Trích lời của Pít hôm nay: "Thầy đang giúp để làm cho bạn ý sướng mà bạn ý ko sướng!!"
Ôi thầy ơi là thầy:))

Hậu ơi, viết thiếu rồi, nguyên văn là thế này:"Thầy làm bạn ý sướng mà bạn ý không biết đường sướng. Các bạn cũng phải tự làm cho mình sướng mới được"

Trích lời Hải Dớ năm trước:
"Các con lấy giấy ra làm bài kiểm tra mười lăm phút. Từ ngoài cửa vào: chẵn, lẻ, chẵn, lẻ... Giở SGK ra, trang ... có 10 bài. Đề chẵn làm bài chẵn, đề lẻ làm bài lẻ, chọn 1 bài mà làm" :))
Giờ trả bài thi HK:
- Dớ: "Cường có 6,1 điểm hả, thôi được rồi, cho lên 6,5"
- Shit: "Thầy ơi, con được 9,2 có được lên 9,5 không ạ?"
- Dớ: "Không được, xuống chín thôi"
- Shit: "Ơ thầy ơi, sao thằng Cường được lên điểm ạ?"
- Dớ: "Đấy là lấy của người giàu chia cho người nghèo"
:)) Pó tay với Dớ
Nhớ Hải Dớ quá :((

Lang thang vào các thread chợt bắt gặp cái này ...

Ác mông từ con Xôi

Mọi thứ cứ như cá mộng...

2 từ mới chưa thấy trong từ điển:" ác mông " và " cá mộng " ...:))

Hôm nay Giang " giả sử " cũng có 1 câu hay:
( ... đang giảng về 2 cặp biểu thức tự rút gọn cho nhau )
" Em thấy không ,thằng trên với thằng dưới nó tự làm việc với nhau ... Đấy ,sau khi nó tự làm việc thì nó còn cái gì?" :))

Chỉnh sửa lần cuối:
@ Duy Minh: mày có cần phải xăm soi nó thế ko hả? Nó vít trong lúc bấn loạn mà!!!

Trích lời cựu chủ nhiệm Nguyễn Thị Thanh Thúy nói với 1 đứa ko được đi tham quan: "Sao ko biết đường nói dối bố mẹ mà đi?"
Tư tưởng của cô thế này thì em cũng bó tay!:))

Thày Việt - Chủ nhiệm lớp mình:

Thày: Cậu Tú này số đào hoa thế con :D đc bạn Hoa nhắc bài kìa :> Hĩ hĩ
: Ơ, con mặt mũi thế này thôi đã đào hoa thế này roài, chắc hồi xưa thày phải hoa đào lắm thày nhỉ :D Thày nào trò nấy mà :p
Thày: Hồi xưa đi học, ai chả muốn mình đào hoa, đc bạn gái nhắc bài :D ... Nhưng, <thày chạnh lòng :( >
< nghĩ thầm ;) > chắc ổng xí giai quá hà :))
Thày: À, sở dĩ thày chẳng đc bạn gái nào nhắc bài, đơn giản bởi :| Thày luôn luôn là học sinh giỏi Toán nhất lớp, chả bạn nào có đủ trình độ nhắc đc thày con ạ :D khổ thày thế :p
<thầm nghĩ> :-s chắc là học sinh trường làng :)) thường thoai, thường thoai...

Học sinh: Thày ơi sao thày sành điệu thế ạ, chơi hẳn a-còng trước cổng trường :D
Thày: Đâu mà, a-còng thày thuê đấy :D Tý nữa ra khỏi cổng, thày lại trả phải trả lại xe cho người ta. Nhà thày hoàn cảnh lắm, chỉ có tiền thuê chứ sao mua nổi :D

Bạn của Nghĩa: Nhà Mày trông dứa để làm j` mà lắm thế. Bao h qua nhà mày cũng thấy vài chục sọt dứa.
Nghĩa: Tao trồng để sau này thúc đẩy phát triển nền Nông nghiệp trồng Dứa n'c cho Việt Nam quê tao :))

Nghĩa <phát biểu tiết Văn>: Thưa thày,1 người đàn ông chân chính, trước hết phải không dung tục, ham mê tửu sắc ạ. Những đứa dễ bị vướng bận bởi đàn bà, rượu hoa là những đứa đáng khinh bỉ, là đứa có tội với đất n'c.
Thày Văn: Thế anh Nghĩa có bao h mê tửu ham sắc bao h chưa :))
Nghĩa: Thày nhìn mặt mũi con thế này, :| mà lại bảo con dễ bị bê tha khinh bỉ bởi những thứ tầm thường đến thế ư :D Không bao h thưa thày. Dù có bị hành hạ đến tan thây nát thịt, con cũng thà chết chứ ko làm 1 thằng có tội vs tổ quốc thày ạ :D

Về 1 bảng nhiệt độ giới hạn thích nghi của Cá chép trong SGK SINH 11:

[ |''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''|'''''''''''''''''''''''''''''''''''| ]
15 độ--------------25 độ------------35 độ

An béo: Thưa cô giáo, bảng này cho thấy: cá chép sống ở 15 độ hay 35 độ, thì nó vẫn ngoi ngóp thở --> chưa chết. Còn thả nó vào môi trường 25 độ, con cá nó... sướng:D

Thày<chỉ ra đằng xa xa ngoài cửa sổ>: Đấy đấy, cả lớp có thấy cái nhà 5 tầng mái tôn đổ chóe nhất khu kia ko? Nhà thày đấy!
Sơn lông: À, có phải cái nhà bẩn bẩn xấu xấu, phấp phới mấy bộ quần áo kia ko ko ạ? :))
Thày: Cậu Sơn dầu nhỉ :| Nhà cậu mấy tầng?
Sơn lông: dạ nhà em khiêm tốn lắm ạ, có hơn 5 tầng thôi :D...

Thày Văn:Cả lớp trật tự làm bài kiểm tra. Tôi phát hiện anh nào sử dụng tài liệu, ghi sổ ĐB + cho 1 luôn :-$
Bỗng nhiên, trong lúc sơ ý, bạn A để gió thổi bay bộ "phao" chuyên nghiệp xuống đúng trước mặt thày...
Bạn A: Ớ con thưa thày, gió thổi mạnh quá, nên mấy tờ nháp trong cặp con rơi ra hết đấy ạ. Để con nhặt lại sạch sẽ cho ạ :D:));)

Thày: Tý nữa hết tiết, cả lớp đóng ủng hộ đồng bào lũ lụt, thiệt hại bão Săn-xên, mỗi bạn 2ooo.
H/s: Con thưa thày, con là học sinh nghèo vượt khó, đc miễn 50% ko ạ :|

H/s A: Đố mày xả khói vào 1 lọ n'c tiểu, ra sản phẩm j`?
H/s B: chịu :|
H/s A: Ngu, ra n'c sh!t chứ j` nữa :))
2NH3 + CO2 --> (NH2)2CO + H2O

H/s A: B ơi, mày làm đc con d chưa ?
H/s B: Khó vl`, đang chau mày suy nghĩ nè :|
H/s A: Tao vs mày pó tay thế nài, hay đề sai nhể :D ???
H/s B: Đề bài bây h tao vẫn còn chả hiểu nó hỏi cái j`, thì biết đề đúng hay sai 8-}
H/s C <bàn dưới> Tao ra kết quả rồi này, chẵn vật :D:D:D
Sau 1 hồi , thày giáo ớ ra: Thôi chết, thày nói nhầm đề :> Thế mà chả ai nhắc thày :| Các con sửa hộ thày dấu "+" thành " - " :p
H/s A & B: Bây h tao mới biết tài mày C ạ :>:D:))

Chỉnh sửa lần cuối:
Giang thì còn nhiều cái hay
bổ sung thêm cho mày về câu nói ấy MINh:
"Các em làm xong chưa,thấy chúng nó tự làm việc với nhau chưa.Thấy chúng nó làm việc với nhau tức là xong rùi."

Nói về việt gian (VG) thì không thể kể đến huyền thoai sau:
"1 ngày đẹp trời ... chuông reo ... tiết 1 bắt đầu ... các bạn 10 Sinh 05-08 đang ngồi ngoan ngoãn trong lớp thì bỗng nhiên VG đỗ con @ trứ danh sịch 1 cái ngay trước cửa lớp . Sau đó là 1 câu phát biểu xanh rờn :
_ "Thầy sợ muộn học của các con nên thầy mới phải đi thẳng xe vào trong này ... " :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Mr.Pit bất hủ rồi .... vừa giỏi văn vừa giỏi toán ... nhất thầy :D
Mr.Giang cũng ko kém phần long trọng :" Ngoan là hư mà ko ai biết " :))
câu này đụng rồi.Chị nói trước mày rồi:)
Nghe Sự&thằng Phong lẩn kể chuyện mà nhớ lại hồi cấp 2 quá:((
Thích câu của bạn DM:"thay vì ngồi đấy mà lo sợ,mày nên đi mua 1 quyển pt lượng giác về làm!"thanks bạn nhiều:x

Back
Bên trên