Các bạn, hãy tiếp nối kế hoạch còn dang dở.

hn-ams spamming club

:biggrin:

Stop spamming chút nhé ! ;)

Bây h , sau 1 buổi off say sưa no nê và thác loạn rồi , chắc các thành viên cũng đã dạn nhau hơn nhiều , có khi còn thân nhau và cả kết nhau cũng nên . Vậy đã đến lúc chúng ta nghĩ đến 1 tương lai lâu dài và ổn định dc ko nhỉ ?

Ngày xưa , chúng ta có tờ báo , có voa , có dự định làm phóng sự , video clip , có dự định lập kho đĩa , có dự định lập band ... 8-|
Hãy chuẩn bị , hãy nghĩ , bạn sẽ có thể làm gì để tiếp tục hâm nóng harc , nuôi nó đến khi trao nó cho những thế hệ 07-10 , 08-11 ?
Hy vọng vào buổi off tiếp theo :)

cho cái game ra đi nào anh :D

Trên thực tế là nhiều lúc em thấy mọi người hơi quan trọng hóa vấn đề :D thật đấy :D
HARC xuất phát là từ HARC,và hiện h chúng ta vẫn tham gia Rock Club của Ams trên diễn đàn HAO.Điều đó có nghĩa là gì,có nghĩa là nếu muốn vực dậy HARC chúng ta cần tích cực ngay từ trong việc post bài trên HAO này :D
Hiện nay HARC đang tồn tại một thực trạng là mọi người gần như post những bài mang tính chất tình cảm và vui vẻ hơn là những bài viết liên quan đến rock.Thực sự thì em cũng không phàn nàn gì về những bài post kiểu này Nhưng hãy thử xem,với những member mới gia nhập,họ muốn gì ở một forum rock.Chắc chắn là những bài viết có chất lượng về rock.Nếu nói là truyền lại HARC cho những 07-10 08-11, lúc đó ta sẽ truyền lại cái gì Đừng nói với em là những câu than thở tình cảm rằng sao HARC buồn thế nhé :D
Trước khi nghĩ đến những việc lớn hơn,như làm báo,hãy thử viết những bài liên quan đến rock ngay trên HARC này.Chưa đề cập đến vấn đề chất lượng,bởi chẳng ai viết hay ngay từ đầu cả.Cũng tạm gác lại vấn đề hiểu biết còn nhiều thiếu sót,hãy cứ mạnh dạn viết về những cái gì mình biết,trong quá trình tìm hiểu hẳn sẽ tìm hiểu thêm được nhiều điều thú vị.Hoặc,nếu như không đủ thời gian hay cảm thấy chưa viết được,hãy cứ tham gia vào những topic bàn luận về rock một cách nghiêm túc.Thẳng thắn nói ra quan điểm của mình,và không ngại hỏi,việc này sẽ giúp ích trước nhất cho bản thân ,sau đó sẽ làm cho HARC sôi động hơn,có chất lượng hơn.

Nói dài dòng quá,em xin trình bày ý tưởng của em:
Mong mọi người,mỗi người,kể từ những bậc lão thành như anh Dương anh Bit(vâng,HARC vẫn rất cần những nhân vật gạo cội như các anh) đến những mem mới gia nhập HARC như em như Hà,Hoa.. mỗi tuần cố gắng post 5 bài ở những topic liên quan đến rock và kiếm được 1 bài được đánh giá hay mỗi tuần.Thực sự đây không phải là một kế hoạch bất khả thi,nó chỉ là mọi người có sẵn sàng tham gia vì HARC không.Vấn đề bài hay cũng không cần quá khắt khe,đôi khi chỉ cần đưa ra một thông tin thú vị hoặc đôi dòng cảm nhận chân thực của mình về bài hát.Cũng đơn giản thôi đúng không nào ;)

Vì HARC vì Ams vì Valhalla >:) >:)

vì cái hdd bad sector a mới đưa em nữa ;;)

Ý kiến hay đấy , có chat chit gì thì cũng chỉ nên gói gọn ở phạm vi 1 vài topic nào đó thôi , ko nên spam chi chít :"> , mọi ng cố gắng viết nhiều , nói nhiều về rock nhé , nhớ đứng xấu hổ và cũng đừng flame nhau . :)

những mem mới gia nhập HARC như em như Hà,Hoa..
ko có tớ nhá Thắng nhá >:p ;;)

Mong mọi người,mỗi người,kể từ những bậc lão thành như anh Dương anh Bit(vâng,HARC vẫn rất cần những nhân vật gạo cội như các anh) đến những mem mới gia nhập HARC như em như Hà,Hoa.. mỗi tuần cố gắng post 5 bài ở những topic liên quan đến rock và kiếm được 1 bài được đánh giá hay mỗi tuần.Thực sự đây không phải là một kế hoạch bất khả thi,nó chỉ là mọi người có sẵn sàng tham gia vì HARC không.Vấn đề bài hay cũng không cần quá khắt khe,đôi khi chỉ cần đưa ra một thông tin thú vị hoặc đôi dòng cảm nhận chân thực của mình về bài hát.Cũng đơn giản thôi đúng không nào
Uhm,cái này tớ thấy gần như là đương nhiên rồi,ko lẽ từ trước đến h mọi người ko làm thế sao???8-|
Tớ thì hôm nay tớ chính thức chuyển sang dùng ADSL roài :D.Đang phấn đấu mỗi ngày lên 8h :D

Tớ nghĩ trước tiên mọi người phải thực sự nhiệt tình đã,chứ nếu viết một bài cảm nhận thì có khó j`,vấn đề là có ra j` ko thôi (8-} )
Có lẽ sẽ phải có thêm những topic giới thiệu các dòng rock,các band,các album mới hay album kinh điển dành cho các mem mới toe,mới và hơi mới :D,tuy nhiên cũng phải báo trước cho mọi người là có yêu cầu tìm hiểu cái j` thì phải nói để mọi người còn biết mà giúp...i-)

Oài,còn j` nữa nhỉ...~x(

Dạo này học phê quá lươì lên hao :p. Mọi người off iếc lên kế hoạch tn rồi nhỉ?

Em thì em xin đóng góp năm trăm ý kiến về sự ''phục hưng'' của harc thế này. Cái gì cũng có thời của nó, rock nói chung cũng thế. Em chẳng phải là thằng thợ săn nhạc kinh khủng gì nhưng mà phải nói là từ đầu 2006 đến nay chẳng có cái albunm nào vừa cái lỗ tai em cả. Tính đột phá ko còn nữa,lượn qua 1 số forum cũng ko còn thấy review các kiểu như trước nữa. Metal là dành cho người già cho ae mình rồi. Em ko có tí thái độ nào đối với người nghe thể loại khác-bảo thik thì em ko thik nổi, thế thôi. HARC mình dĩ nhiên là có tính phụ thuộc vào xu hướng thế giới và hn nói riêng, mình ko (chưa) có khả năng khuấy động cả phong trào lớn dc. Có lẽ cũng chỉ nên hi vọng vào sự bùng nổ trở lại của của rock như mấy năm về trước, ams mình lại sản sinh ra hằng đống fan và những con người nhiệt tình như anh Dương

Từ hồi Bụi sụp em cứ thấy bi quan về rock thế đấy.Có gì mọi người đừng chửi tội nghiệp :)

Không hiểu mọi người đã bắt đầu tiến hành gì chưa?
Cố gắng chuẩn bị trước lần off sắp tới.
Thắng ơi host!

mọi người định tháng 3 xuất bản báo mà :|

đến hnay vào topic này mới thấy post của Zang
host thì qua YM nói chuyện đi :D cứ nhắn off cho tớ :D
đề nghị Zang lập 1 topic trong HARC về vụ này luôn đi :D tớ dạo này ít onl,lên chắc chỉ check được mấy topic thôi :D o chat chit gì nhiều được :D

Mọi Người Tiến Hành Cái Vụ Báo Chí Khẩn Trương Lên đi, Tất Cả Mọi Người đồng Bào Gần Xa Ai Có Bài Gì Cứ Post Lên Cái Topic Em/tớ Lập Ra ý, Xong Rồi Cùng Nhau Xét, Tháng Này định Phát Hành Báo Rồi Mà. Lâu Lắm Rồi Mãi Chẳng Thấy Tiến Triển được Gì Mới & Nhiều Cả :-<

Các Tác Phẩm ROCK do thành Viên HARC thể Hiện !!!!!

Mình đã Vote "không" trong topic của Linh rồi và lập ra topic này thay cho câu trả lời :)

À mà đầu tiên chúc mừng Linh cái, hôm qua vào đã thấy cái tên chú in đậm rồi !!! <:p <:p

Rồi, bây h vào vấn đề chính, Mình nghĩ HARC là câu lạc bộ những người yêu nhạc rock đc thành lập trên diễn đàn HAO. Do đó, mọi hoạt động, thông báo, thông tin liên lạc, của clb đều đc thể hiện trên diễn đàn này.
khác với clb Rock trường Ams, nếu là clb rock của trường Ams thì mọi hoạt động sẽ đc công khai trên bảng tin trg`, sẽ có một phòng riêng trong trường Ams để họp hành và cùng nhau thỏa mãn đam mê với rock. Điều này mang lại lợi thế cho clb về mặt công khai. Khi đó nó trở nên public hơn. Và nếu chúng ta thực hiện các hoạt động public như làm báo hay tổ chức show diễn chẳng hạn (Chắc chắn sẽ thực hiện rồi vì nếu cứ nội bộ, biểu diễn mãi cho nhau nghe thì chả ai biết đến chúng ta, chúng ta sẽ chỉ là một nhóm bạn đam mê rock chơi với nhau mà chả có đứa nào chơi cùng, chả ai biết đến >:)) dưới danh nghĩa là clb rock trường ams thì các học sinh trong trường (ít nhất là thế đã) sẽ biết ngay cái clb rock trường ams là cái gì và sẽ không có cái câu hỏi như " thế câu lạc bộ rock là cái mẹ gì, tao chưa nghe đến bao h ", "chúng nó hoạt động thế nào nhỉ, bụp phát ra báo, chả hiểu gì cả ??" hay "chúng nó cứ chơi với nhau thế thì mình không quen đứa nào vào kiểu d'''o gì đc".....Nhưng bất cập của việc thành lập clb đời thực chủ yếu đến từ mrs Lê Thị Oanh, đương kim hiệu phó trg` Ams và gần đây là "Nhị Hiệp" dến từ Cty vệ sĩ Kinh Bắc 8-}

Còn với HARC, clb đc thành lập trong thế giới ảo, thì việc thực hiện các hoạt động bành trướng trong thế giới thực không có đc thuận lợi như nói trên. Bù lại chúng ta có 1 diễn đàn để tự do ngôn luận. Diễn đàn HAO là cái nền móng cho HARC phát triển. Mà xây nhà bao h cũng phải xây từ móng, đó là quy luật ngàn đời. Do vậy theo mình trước hết phải làm cho HARC trên mạng đc xôm tụ đã. Nếu không ai biết đến HARC trên mạng thì chúng ta làm báo cũng chỉ cho nhau thôi ( ai dám bảo đảm tờ báo của chúng ta chất lg đến mức bắt chúng nó bỏ ra 7000 để mua thay vì 5000 cho cái tờ Hoa học trò :) ). Hơn nữa nghe thấy cái tên HARC thì tớ chắc chắn không ít đứa sẽ có những câu hỏi như đã đề cập ở trên đâu :)
Mà làm báo cho nhau thì làm làm gì cho phí công, vừa tốn tiền vừa không giúp HARC lớn mạnh, không có đc các thành viên mới để giao lưu chia sẻ, danh tiếng HARC sẽ không những không đc củng cố mà có khi tồi tệ hơn :(

Vậy tại sao chúng ta không củng cố HARC bằng việc lập các topic vui vẻ, giao lưu, học hỏi về rock, như topic tớ đang lập đây, một ng` post bài về kiến thức hay tin tức gì đó về 1 ban nhạc, ng` kia phản bác, 1 ng` thể hiện chính kiến về 1 nghệ sĩ Rock, ng` kia phản bác, rồi cãi nhau, chả vui vẻ hơn sao. Rồi cứ có hoạt động gì ngoài đời thực tại trg AMS thì vào box từng khối thông báo đàng hoàng dưới danh nghĩa HARC. Còn việc thành viên mới, Cái lứa 0609 năm nay rockfan vô vàn. Mình để ý thấy đầu năm các bạn ý vào đây rất nhiều khai báo xong post mấy bài rồi lượn :( Tại sao chúng ta, đặc biệt là mod Linh ;)) không chủ động add nick các bạn ý, thể hiện 1 thái độ chào đón thân thiện :D Rồi còn lứa 0700 sau nữa, nh~ bạn mê rock sau khi đỗ trg` ams lên HAO sẽ mò vào đây đầu tiên nhưng nếu không nhận thấy 1 bầu không khí thân mật cởi mở thì các bạn sẽ ngượng, như mình đây chứ đâu, vào HARC mãi mới dám post 1 bài :p Thiết nghĩ cái câu "Vắng mợ chợ vẫn đông" của ông cha sao mà ngu thế >:)

=====================================================================================================
Rồi stop ở đây, Mình suy nghĩ thế nào thì type như thế thôi, có gì thô thiển hay thiếu sót thì mong các bạn cứ thẳng thắn góp ý (nhưng đừng góp ý vào đây, vào "chia sẻ" nhé) mục tiêu của chúng ta là làm cho HARC lớn mạnh, qua đó đẩy mạnh phong trào Rock của học sinh trg` Ams cũng như các trường THPT trên HN :p

Bây h mới đến giới thiệu topic này: Để thể hiện niềm đam mê rock đúng "chất rockfan" nhất thì theo mình không gì hơn việc tự tay chơi lại hay hát lại 1 tác phẩm yêu thích thay vì như các bạn Kpop fan chỉ lên mạng chủ yếu nói anh này môi đẹp, anh kia mông đẹp.....(Đùa thôi, không động chạm đâu, các bạn nếu đọc đc tha cho mình :p )
Phong trào Karaoke đang lên, mọi ng` có thể search nhạc Midi dễ dàng (tốt nhất nên dùng phần mềm Guitar Pro) rồi tự thu ở nhà, thu xong thì post lên đây cho mọi ng` bình luận. Ai chơi đc nhạc cụ thì càng tốt (về việc kỹ thuật thu âm đơn giản thì mình sẽ nhờ anh Tuấn lớp 12 Sinh post bài trợ giúp sau) Đừng ngại, Chúng ta không phải pro vui là chính nhưng cũng phải thể hiện đẳng cấp rockfan chứ nhỉ :D

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
anh Bit đừng có hẹn linh tinh nhá >:p 2008 là 2008 thế nào [-x 200X chứ :)) [X là ẩn ;)]

Back
Bên trên