các bé anh 2 06-09 vào đây nào :x

Chúng mày học tiếng Việt cho xong đi rồi muốn học tiếng gì thì học=))=))

tiếng TBN chỉ là ngôn ngữ của thực dân
Tiếng Ý là ngôn ngữ của nghệ thuật
Tiếng Đức của Khoa học
Tiếng Pháp là của Tình yêu

Bọn mày biết vì sao tao chọn tiếng Ý không?? AC MILAN!!!! =))

@ Cường : con Sương nó ko lá cải đâu /:) nói nghe khó nghe nhg mà *học* TV đi ko về sau khó ăn khó nói lắm , kì lạ là bh tao cứ thấy bọn nó đổ xô đi học * ngoại ngữ * trong khi TV của mình thì méo mó xẹo xọ , viết lách chính tả sai lè lè , ăn nói chả đc " thâm thúy " như các cụ ca ngợi ng` VN mình thì thôi lại còn mang tiếng 9x vứt đi gần hết =))
hồi trc' tao cũng muốn học Tiếng Ý *chỉ* vì mọi ng` đều bảo zai Ý đẹp zai nhất TQ nhá 8-> nhg mà qua tìm hiểu thì tao thấy nó đẹp cái kiểu dê dê j ấy 8-| có lẽ nên consider lại 8-| có khi lấy 1 anh da đen lực điền đc như Will Smith trong "Hitch" thì chắc cũng là 1 hạnh phúc lớn lao lắm rồi =))
đại loại là tao thấy học cái j thì học cho chắc cái đấy đi đã :D mà tao thấy kiểu thg` Cg` như học chơi ấy :| tao thì tao thấy practical nhất là học Tiếng Pháp , TQ vs Nhật , hữu dụng lại lắm đất dụng võ , nhưng đáng tiếc tao thể tích não có hạn , Tiếng Việt còn chưa sõi và Tiếng Anh còn bập bẹ nên cần tg để theo đuổi n~ mục đích xa xôi ấy 8->
thik thì mới học đc nhg mà nhiều thứ tiếng chỉ là đam mê nhất thời thôi :> ;) =P
bh là 10 h đêm và tao bắt đầu nói nhảm ;))

@ Na : tao nhầm, Linh lá cải, ko phải Sương đâu , uh, tao học tiếg hàn là học chơi mà 8-> , có phải nhất thiết theo đuổi đâu , thik thì học 8-> , học không xong vứt đấy, đại laọi là cho vui, thỏa mãn mong muốn nhất thời 8-> , mà bik đâu mấy năm nữa dân tình lại đổ xô đi hcọ tiếng Hàn 8-> . Tiếng TQ nhiều từ lắm mẹ ơi, ko học bây h có mà kịp =)) , tiếng nhật có đến 3 bảng chữ cái =)) =)) =)) , mà nghe đâu có bảng nào lại chia làm ba bảng nưa 8-> , tiếng Pháp khó nhăn răng 8-} 8-} 8-}

@Minh: đứa nào bảo tiếng TBN là tiếng thực dân đấy, nhét dép vô mồm nó đi mày, tiếng TBN lãng mạn không kém tiếng Pháp đâu 8-> 8-> 8->

Bây h là 11 h kém, bắt đầu nói nhàm =)) =)) =)) Na nhờ ;)) ;)) ;))

0:) 0:) 0:) 0:) 0:) 0:) 0:) 0:) 0:) 0:) 0:) 0:) 0:) 0:) 0:) \:d/ \:d/ \:d/ \:d/ \:d/ \:d/ \:d/ ;) ;) ;) ;) ;) 8-X: 8-X: 8-X: =:) =:) =; =; ;;) ;;) :-t :-t ~o) ~o) :eek: :-w

Chỉnh sửa lần cuối:
thằng Cường dạo này ăn nói có đâu có đó ghê nhỉ ;)) ;)) ;))
tao đồng tình cái vụ tiếng TBN đấy , nghe rất là hay ho nhá 8-> lãng mạn của tao là tiếng Ý ấy 8-> tiếng Pháp phát âm nặng lắm 8-| ko thì đi học tiếng Nga , đọc cứ gọi là xoắn lưỡi :x mà sao dạo này mình mơ mộng gớm chết :-j đi học E còn hơn :|

tao thấy không có tiếng gì = tiếng anh =))=)):)) (hay tiếng việt nhỉ :-? )

nếu mày chịu khó xem lại lịch sử và xem xét xem trên thế giới những nước nào nói tiếng TBN thì mày sẽ thấy ;) Thật là buồn cười :| tao xem mày nhét dép vào mồm ai đây Cường ạ :))

Mà cũng đồng ý với con NA :) Nói chơi tí thôi chứ cứ ở nhà mà học TV đi :)) Tao thấy bọn trẻ con mình bây giờ càng lúc càng mất gốc tiếng Việt :))

chúng ta đang nói tiếng việt rất fluently đây này :>:>:> :)) dạo này lớp mình hoành tráng ghê 8-} ngôn ngữ học nữa cơ đấy :))

ơ 4rum này khong có nút thank nhỉ :-"

Chỉnh sửa lần cuối:
có thanks đấy nhưng trong khu vực "các khóa đang học trong trường" thì không cho :)
Tao thấy câu "nói tiếng Việt rất là fluently" của thằng HA có vấn đề =)) ý tao là đấy không phải TV =))

buồn ngủ quá 8-| biết thế ko chính kiến j nữa ;)) theo đuổi màn này chắc đến sáng mất i-)

cố mà theo đuổi đi :)
có cái chính kiến của mày topic nóng hẳn lên đấy NA ạ :)

8-| bt tao ít mồm lắm hôm nay cà lăm nên chắc ko im lặng đc nữa , muộn rồi đi ngủ ;) cái j cũng có giới hạn của nó ý :D

ừ, mày mà không đi ngủ luôn thì cuộc sống của mày cũng có những giới hạn mới đấy :))
chúc ngủ ngon
tao cũng đi ngủ đây
nite nite :x

P/S: chắc tao với mày lên đây muộn nhất nhỉ, bình thg` thấy có thằng HA bây giờ chẳng thấy ai :)

Back
Bên trên