các bé anh 2 06-09 vào đây nào :x

=)) Bát điều mục ra cái gì thế kia.:))
Nhưng mà "cách vật" là có ý sâu xa lắm nhá.[-x

Loạn lên với mớ giáo lý đó roài. Anh Lộc ơi cái bình thiên hạ của anh sao lại link đến wikipedia thế? CÒn cái tề gia lại là forum của HAO> SAo ko phải là trang nội trợ nào ý??

=)) Bát điều mục ra cái gì thế kia.:))
Nhưng mà "cách vật" là có ý sâu xa lắm nhá.[-x

thì biết thế,nhưng vì ý nghĩa sâu xa quá mà không có từ trái nghĩa nào phù hợp
quote tăng sâm:“Mọi vật đã xét kỹ thì tri thức mới xác đáng, tri thức đã xác đáng thì cái ý của mình mới chân thành; cái ý đã chân thành thì sau cái tâm mới chính; cái tâm đã chính thì sau cái thân mới được sửa; cái thân đã sửa thì sau nhà mới tề; cái nhà đã tề thì sau nước mới trị; nước đã trị thì thiên hạ mới thái bình”.

hichic mấy người này toàn nói mấy cái gì khiến tớ không hiểu :p:p:p
Anh Lộc : em đi off với nhá \:d/ đi cho vui để gặp mọi người luôn
Thằng cu : mày cứ đi off luôn với tao đi...đi xong rồi mày thích đi đâu thì đi :-w
Toàn: sang topic chess đấu khẩu với cái bạn gì thách đấu ông ở lớp tin chưa ;))

laị 1 câu muôn thưở (viết đúng ko T___T:(() được đặt ra nà "đang nói jề đấy?":)).........bạn Toàn cứ vật vật....8-}....anh Lộc (đúng ko nhờ??L L j` đấy...8-} thì cũng vật vật.......8-}.......hiểu mỗi bài của anh Mock và Vi Nga:))....hé hé.........

khôngh hiểu là đúng :> :)) mà sao ông toàn ơi :-? làm sao mà bình thiên hạ lại trái nghĩa với lừa thiên hạ đc :-j chỉnh lại vế đối cho chuẩn đê...\:d/\:d/\:d/

thằng cu: nhớ chứ \:d/ nhưng yên tâm đi không muộn đâu..;)) đi chơi xong rồi đi học :-j

Chỉnh sửa lần cuối:
thôi chit', tao chưa học địa :-ss, con` lí nữa :-ss tại sao mình lại quên nhỉ ~x(

Tăng Sâm (Tăng Tử) - Câu thứ 5 trong sách "Đại Học" đã viết:
物格而后知至。知至而后意誠。意誠而后心正。心正而后身脩。身脩而后家齊。家齊而后國治。國治而后天下平。
"Vật cách nhi hậu tri trí, tri trí nhi hậu ý thành, ý thành nhi hậu tâm chính, tâm chính nhi hậu thân tu, thân tu nhi hậu gia tề, gia tề nhi hậu thiên hạ bình."
“Mọi vật đã xét kỹ thì tri thức mới xác đáng, tri thức đã xác đáng thì cái ý của mình mới chân thành; cái ý đã chân thành thì sau cái tâm mới chính; cái tâm đã chính thì sau cái thân mới được sửa; cái thân đã sửa thì sau nhà mới tề; cái nhà đã tề thì sau nước mới trị; nước đã trị thì thiên hạ mới thái bình”.
Thế thôi.:p
Mà anh em mình ra ngoài nói chuyện Toàn ạ, ko bọn nó cho ăn cà chua bây h.:-ss

hihi hôm nay lý trả bài kiểm tra sướng nhờ ;)) công nhận yêu cô lý dã man 8-}8-}8-}8-}=))=))=)) sao mà "tốt" với học sinh thế :)):)):))

/:) /:)
Nó quan tâm cái kiểu j mà :|, tự nhiên bộp hỏi: mày làm sao thế 8-}
cứ như kiểu mình bị bệnh j í:|

Back
Bên trên