Buồn cười!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Tớ thấy nếu các bạn lớp khác muốn,sao ko tự post những chủ đề mà bọn ấy muốn?Bọn ấy hoàn toàn có thể làm được việc đấy mà?Sao chỉ chăm chăm nói lớp tớ?Với lại những topic kiểu "Bố Phương.." các thứ công nhận là chỉ dành cho lớp tớ,nhưng trước đấy 1 thời gian dài,cũng có bạn nào lớp khác post được chủ đề chung đâu?Còn cái "đồng phục lớp mình đẹp thật" là do con bạn tớ nó post nhầm (về sau tớ cũng mới biết).
Tớ đồng ý với KV,chuyện này là của cả khối,cả khóa 01-04,ko thể đổ lỗi cho mỗi Mod được.Với lại các bạn lớp khác vẫn có thể post thoải mái ở đây mà,có ai cấm đâu?Cứ bọn tớ post thôi thì cái box này thành của bọn tớ cũng phải

Chỉnh sửa lần cuối:
Trần Thuy` Linh đã viết:
Cứ bọn tớ post thôi thì cái box này thành của bọn tớ cũng phải

Biết là lỗi ko phải tại riêng ai, nhưng ĐV nói đúng đó, các bạn A3 ai cũng tư tưởng thế này thì...;)

Nói chung vấn đề box 01-04 này chán thì là vấn đề từ xưa đến nay . Từ ngày forum nâng cấp lên , có ai vào cái box này mấy đâu ? Thực tình A3 bọn tớ ko ai muốn lên đây mà chỉ thấy cái mặt của nhau cả . Từ mấy tháng trước rồi lên box 01-04 chỉ toàn nhân A3 cả nên bọn tớ chỉ lập các topic mang nội dung hướng về lớp . Ngay cả mod lúc đó cũng chẳng thèm quan tâm đến box nữa chứ đừng nói đến bọn tớ . Rồi đến các lớp khác cũng lập các topic , nhưng chỉ làm rác thêm cái box này . Như có bác Hoàng Mạnh Khải ...toàn gửi những bài mang tính phá hoại là chính ....

Bây giờ các lớp khác lên , mỗi lớp lập một topic dành cho lớp mình , chẳng ai than phiền ai cả . Hết chuyện . Nếu ai có hứng thú tìm một chủ đề chung , A3 bọn tớ sẵn sàng ủng hộ cơ mà .

Còn bạn Đỗ Việt ạ . Mỗi lớp một tinh thần . Đừng động chạm đến lòng tự ái của lớp tớ như vậy . Sao lớp Pháp ko làm một cái topic mà gửi bài cho nhau ? Hay tinh thần đoàn kết chỉ có đến thế ?

Bạn Cường ạ, nói thì nói thế thôi, vì bây giờ chuyện đã rồi. Mọi người thử tìm lại những bài từ cái lúc "giao thời" xem, tức là hồi mà lớp A3 bắt đầu lấn át cả khối ý! Thôi tớ chẳng nói thêm đâu, mệt lắm!
Chúc box mình sẽ trở lại như xưa! :)

uh trong này chỉ có các bạn A3 viết là nhiều thui ,nhưng có sao đâu chứ !!mọi người chỉ làm quan trọng nó lên thui ,nếu muôn thì rủ thêm mấy đứa trong lớp lên cho vui la xong ngay ý mà ,nói chung là ko thể đổ lỗi cho một ai cả [-x -------->okie chứ???? >:-D< :)>-

Chỉnh sửa lần cuối:
Chúng mình nên vào box 00-03 tham quan, chất lượng khác hẳn .

Sao mà lắm chuyện thế ??? Tôi thấy cái box này có sao đâu hả các bố !!!

Tự nhiên lập ra cái topic này..chả để làm gì ....Bạn thấy chán thì bạn thử góp ý nâng cấp xem ??/ mà hành lang học đường nó cũng chỉ đến thế, có gì nữa đâu. Đây kok phải box thể thao hay vui cười nên ông Việt muốn hay kiểu gì ???

HAo cũng chỉ là diễn đàn, là nơi giải trí, gặp gỡ nhau...Ai muốn thì vào, chả muốn thì thôi...Sao mà lắm chuyện !!! Các lớp khác cứ tự nhiên,,rất hoan nghênh...nhưng người ta ko online, người ta ko thích vào. Ông Việt trách gì lớp tôi. Có ai trong 11a3 phá HAO ko ???

MOD Linh Ngân move ngay cái topic này đi. Chả giải quyết cái gì..vào HAO để giải trí cho vui vẻ...lại đi đọc cái topic này thì đúng là chẳng ra sao...

Cái ông tác giả này lập cái topic này để làm gì ??? Đọc nghe ngứa không chịu được. Cứ gọi cả lớp Pháp vào đây...A3 lúc nào cũng hoan hô...Nhưng mà có ai vào đâu...Ông kêu cái gì nữa ??

Cả Hồng Ly nữa. Bạn post bài dài hay ko cũng là do bạn thôi. Bạn ko post thì chúng tôi vẫn post bình thường. Ngày xưa có nhiều chuyện hay nên mọi người vào nhiều nên vui...bây giờ hết chuyện thì ít người thế thôi.

Nói tóm lại là cái topic này rất vớ vẩn thế mà cũng được 2 trang....MOD Linh Ngân đóng đi được rồi đấy.

Eo ơi! nhìn kìa! con trai gì mà chanh chua thế ? tớ chạm tự ái bạn Bình quá hả??
Này nhá, lớp khác người ta không online hay chưa online thì không cần nói! Chỉ biết là theo lệ chung thì đây là diễn đàn của khóa 01-04, nghĩa là dùng chung cho tất cả học sinh khóa 01-04. Thế nên dù cho chưa có học sinh lớp khác vào (đấy là nói thế thôi, chứ hồi trước cũng đầy lớp vào) thì lớp ấy cũng phải tôn trọng tập thể, không nên mở rộng phạm vi quá như thế!
Nếu nói như Bình, nếu bây giờ sống trong 1 khu phố mà phần lớn người dân đều bận việc, không thể mở cửa sổ để nói chuyện thường xuyên với hàng xóm, bận đi làm ở chỗ khác, thì 1 nhà nhàn rỗi có thể mở to cửa sổ mà hét lên rằng "khu phố này là của nhà tôi" à ?
Tớ thấy rất vui vì khi tớ đang chỉ trích lớp A3 bọn ấy (có lẽ tớ quá lời) thì còn có những bạn như Hồng Ly, Khánh Vân tỏ ra lịch sự và ăn nói có trước, có sau... Chứ bạn Bình thì chỉ vì bị tớ "chạm vào lòng tự ái dân tộc" mà nổi máu nóng lên rồi, thế Bình nghĩ là việc bọn ấy làm không có mặt hạn chế hay sao ?
Tớ thấy rất rõ tinh thần đoàn kết và sự nhiệt tình của lớp A3, song không nên để sự nhiệt tình và đoàn kết nội bộ lấn át cộng đồng chứ! :)
Tớ lắm lời, mong mọi người thông cảm nha!
---
To Chu Lê Cường: Làm ơn xem lại câu cuối trong bài viết phía trên của ấy nhá! Đây dù sao cũng chỉ là 1 diễn đàn trên net, có phải ai cũng có thời gian và điều kiện để sinh hoạt hàng ngày trên này đâu? Bọn ấy thử so sánh ngoài đời xem, đã có lớp nào tự mình làm dạ hội mà không cần nhờ bất cứ ai ở ngoài như lớp Pháp chưa ? đã lần nào bọn ấy thử làm 1 buổi "cây nhà lá vườn" chưa ?
Hừm, tèm nhèm quá!
---
Tớ thấy 2 bạn con trai lớp A3 đanh đá! :)

Thôi Đỗ Việt,tớ là người chứng kiến Board này từ những ngày đầu tiên.Hồi tớ mới lên lớp ngoài đâu cũng đông lắm:hồi đó chỉ có Thành Trung,Việt....(và 1 cơ số người rất ít ỏi).
Còn việc các Topic có tính riêng tư thì tớ không cấm bất kỳ 1 lớp nào lập Topic vậy cả,các lớp khác hoàn toàn có thể làm tương tự.
Đỗ Việt đã viết:
Nếu nói như Bình, nếu bây giờ sống trong 1 khu phố mà phần lớn người dân đều bận việc, không thể mở cửa sổ để nói chuyện thường xuyên với hàng xóm, bận đi làm ở chỗ khác, thì 1 nhà nhàn rỗi có thể mở to cửa sổ mà hét lên rằng "khu phố này là của nhà tôi" à ?
Đúng đấy,giả sử mình muốn bật nhạc to nhưng ngại hàng xóm.Hay hàng xóm đi rồi,mình có thể bật nhạc to thoải mái đúng không?không làm phiền đến ai cả.
Việc lập Topic riêng tư rõ ràng có hạn chế,nhưng việc này thì các bạn lớp khác phải xem lại mình.Không ai bắt ngày nào cũng phải Online cả nhưng với mật độ quá thưa như vậy thì cũng không nên trách người khác.Suốt từ ngày 3-1 cho đến nay,các lớp cùng khóa khác không có ai vào cả.May lắm thì thỉnh thoảng có 1 bài lớp Anh 1.Các bạn muốn có Topic chung,sao không lập đi,chẳng lẽ cứ trông chờ vào lớp tớ thôi à?
Chat 1 chút nhé:Tùng TL đây.

Tớ đã sửa bài của bạn Bin.Mọi người đều nói cái kiểu đấy với nhau thì chả mấy mà cái 01-04 thành nơi để đấu khẩu.Tốt nhất là lock cái Topic này lại. 01-04 không phải của riêng A3,nhưng hiện giờ các bạn lớp khác ít vào quá ,hầu như chỉ có lớp tớ vào là nhiều nên bọn tớ cũng hơi tham lam thật.Nếu bây giờ các lớp khác vào và cùng lớp tớ hâm nóng cái Board này lại thì 00-03 với 02-05 lại chả phải vào tham quan 01-04 làm gương ấy chứ.
Hoàng Thanh Mai 11a3

Chỉnh sửa lần cuối:
Hầy, Sơn Tùng nói thế không đúng rồi! Việc bật nhạc to là hành động xảy ra trong 1 khoảng thời gian nhất định, bật rồi đến lúc tắt đi, hàng xóm về cũng chẳng biết. Nhưng việc ở đây giống như là mình thấy hàng xóm đi làm thì chăng biển lên đầu phố bảo đấy là phố nhà mình, đến lúc hàng xóm về vẫn thấy nguyên như thế! Nếu việc đấy xảy ra thì bình thường khu phố xử lí thế nào ? Nói thế thôi, nếu có thể thì bọn mình sửa sang lại kiểu post bài để cải thiện forum, chứ tớ không có ý bảo các mod xóa sạch các bài cũ của A3.
Ê ê, mấy mod đừng có lock chủ đề này, chủ đề này không phạm vào nội quy diễn đàn. Mọi thành viên đều có quyền tham gia đóng góp ý kiến của mình! Nhớ đấy, không được khóa!

Các bạn cứ bình tĩnh nào, việc gì cứ cãi nhau nhiều như thế?Bây giờ tớ nghĩ không nên cãi nhau về lí do làm cho cái box này xuống cấp.Tớ phải công nhận là A3 đã lập ra những topic có thiên hướng cá nhân nhưng cũng chỉ vì bọn tớ rất yêu lớp.Dĩ nhiên bọn tớ không muốn độc chiếm riêng cái box này nhưng vì các bạn lớp khác cũng không hào hứng post bài mấy(có thể là vì các bạn ý không tìm thấy chủ đề thích hợp để tham gia) thế nên lên forum chỉ thấy bài của A3.Bạn nào cũng có lí do của riêng mình và tớ nghĩ bạn nào cũng có 1 phần trách nhiệm để nâng cấp box này lên.Về phần A3 bọn tớ sẽ hạn chế tối đa những topic có thiên hướng cá nhân, còn về phần các bạn lớp khác , tớ nghĩ các bạn hãy post những topic mới để chúng ta cùng bàn luận nhé, đừng cãi nhau mãi thế!

To Việt: Con trai A3 không đanh đá, chỉ hơi nóng tính tí thôi.Nói thật , ai chẳng có khiếm khuyết,thế nhưng đưng bới nó ra để nói trước bàn dân thiên hạ thế. Không biết trong mắt các bạn nữ lớp khác thế nào chứ trong con mắt các bạn nữ A3 thì con trai A3 đáng được điểm 9.

Dương Quốc Bình đã viết:
MOD Linh Ngân move ngay cái topic này đi. Chả giải quyết cái gì..vào HAO để giải trí cho vui vẻ...lại đi đọc cái topic này thì đúng là chẳng ra sao...

lúc nào cũng vui vẻ mãi được hay sao
phải lên gân lên cốt tí chứ

Cái ông tác giả này lập cái topic này để làm gì ??? Đọc nghe ngứa không chịu được. Cứ gọi cả lớp Pháp vào đây...A3 lúc nào cũng hoan hô...Nhưng mà có ai vào đâu...Ông kêu cái gì nữa ??

Tớ nói thế này đừng giận . Chứ cũng nên quan tâm đến trách nhiệm khi viết bài một chút . Topic của A3 , có hẳn tên topic riêng của A3 thì bọn tớ vào cũng được , nhưng không để làm gì cả , với cả nó hơi trơ trơ nữa chứ !

Cả Hồng Ly nữa. Bạn post bài dài hay ko cũng là do bạn thôi. Bạn ko post thì chúng tôi vẫn post bình thường. Ngày xưa có nhiều chuyện hay nên mọi người vào nhiều nên vui...bây giờ hết chuyện thì ít người thế thôi.

Câu nọ đá câu kia . Con trai ăn nói gì không gãy gọn .

Nói tóm lại là cái topic này rất vớ vẩn thế mà cũng được 2 trang....MOD Linh Ngân đóng đi được rồi đấy.

Mod cũng cây nhà lá vườn .
Sao không bảo mod Sơn Tùng hay mod Thanh Tùng hay mod ...
Chả thấy vớ vẩn gì cả .
Đây là topic tử tế nhất , mọi người viết có suy nghĩ nhất .

Vũ Sơn Tùng đã viết:
Thôi Đỗ Việt,tớ là người chứng kiến Board này từ những ngày đầu tiên.Hồi tớ mới lên lớp ngoài đâu cũng đông lắm:hồi đó chỉ có Thành Trung,Việt....(và 1 cơ số người rất ít ỏi).

Hồi lớp 10, tớ chưa thấy bóng dáng bạn VST ở diễn đàn này, K Vân cũng chưa, Bình cũng thế, ấy vào diễn đàn cũ mà xem:rolleyes:

bạn K Vân thì tớ không biết,nhưng bạn Bin đăng kí từ khá lâu rồi,ngày trước bạn ấy cũng hay vào diễn đàn,nhưng do ngoại cảnh bạn ấy đã không vào thường xuyên,bây giờ thì thành ma định cư ở Thể Thao rồi

Chà chà, lâu ngày kô dạo quanh board của khóa mình, tối qua ngồi xem thử, không ngờ lại có topic vui đến thế này! Hoan hô Việt đã nói lên suy nghĩ của tất cả các lớp khác khóa mình:D.
Trước tiên, cho phép tớ xin lỗi trước nếu có nói gì đụng chạm tới các bạn lớp A3 nhé.
Theo như Việt và một số người khác có nhận định, board 01-04 này dần dần đã trở thành đất của dân Anh3. Các bạn A3 thì cứ nói rằng tại các lớp khác không ai thèm vào. Thế cho tớ hỏi 1 chút, nguyên nhân gì dẫn đến tình trạng các lớp khác không vào board 01-04 mở topic? Phải chăng chỉ có lớp A3 là có những người duy nhất có đầu óc sáng tạo để mở được các topic cũng như là lớp A3 là lớp duy nhất nhiệt tình vào board này xây dựng. Nghe có vẻ không hợp lí nhỉ??? Chẳng lẽ các lớp khác lại không thế ư? Coi như loại bỏ khả năng đó nhé. Thế vấn đề là ở đâu đây?
Về bản thân tớ, khi tớ vào HAO, trước đây tớ còn lui vào board khóa mình. Tuy nhiên, dạo này, mỗi khi vào đây, chỗ nào tớ cũng thấy topic của lớp A3. Toàn những chủ đề mà dân A3 nên xem, chẳng liên quan gì đến bọn tớ cả. Thử hỏi mọi người vào 1 board chung của khóa mà thấy chẳng topic nào mình tham gia được thì vào làm gì? Các lớp khác như bọn tớ thành ra phải bỏ board của mình đi sang các board khác!!!
Trước đây, khi Phượng và Duy còn hoạt động, 2 người này có quy định là các topic của các lớp nên chỉ gộp lại thành 1 chứ kô post lung tung. Ai dè từ khi 2 MOD đó kô lên nữa, và có các MOD A3 thay thế, nhiều topic của lớp A3 mọc lên với tốc độ chóng mặt. Ngoài ra nhiều chủ đề được stick lên là của riêng lớp A3. Thử hỏi các MOD ở đây có biết là như thế là cách làm việc kô hợp lí kô? Xin mời qua các board khác xem! Các board khác các chủ đề được stick lên đều là các chủ đề chung của khóa đó chứ kô phải chủ đề của 1 lớp cụ thể! Phải chăng các bạn A3 kô thể hạn chế các post của mình trong 2,3 thread để cho các lớp khác vào xem ít ra thấy rằng đây kô phải là board của A3 01-04 mà là của khóa mình chứ? Như thế tạo cho người ta cảm giác có hứng đóng góp hơn.
Thôi, nói thế tạm đủ, một lần nữa xin lỗi các bạn A3 nếu có gì lỡ lời. Ngoài ra tớ cũng chỉ góp ý với các MOD chứ kô dám chỉ trích gì cả. Tớ đây kô chức không quyền không dám chỉ trích và bắt ép bọn ấy đâu. :D Tuy nhiên đây là board chung, thiết nghĩ mọi người nên be considerate hơn để dân 01-04 có nơi mà vào

đừng phàn nàn kiểu củ chuối thế nữa, nếu các bạn cũng nhiệt tình, cũng sáng tạo và YÊU LỚP như chúng tớ thì cứ việc mở topic riêng mà vào.

Sao mọi người vẫn cứ cãi nhau vậy???Mỗi người chịu nhận một ít trách nhiệm thì có chết ai đâu.Việc cần nhất là rebuild lại cái box này cơ mà.

Các bác cho em đóng góp ít ý kiến nghen.
Công nhận vào 01-04, em cũng chẳng biết đọc gì, viết vào đâu. A3 thì topic khắp nơi nhưng quá riêng, không thể đóng góp đuợc dù tớ cũng khá thân với A3. A1 cũng hai cái topics chẳng thể viết bài được. Tớ thấy ở các board khác như của bon 02-05 chẳng những lớp khác mà còn cả khóa khác cũng có thểviết bài. Thế thì sẽ vui vẻ hơn, quen biết nhiều hơn và nhiều quan điểm hơn, giúp các topics được hâm nóng.
Nói chung các bác ai nói cũng đúng cả , đều có lí nhưng lại theo 2 chiều khác nhau. Nếu các bạn lớp khác chịu lên nhiều hơn, post nhiều, và A3 gộp các tôpics của mình lại thành vài 3 topic thôi thì có lẽ board sẽ vui hơn.
ps: Nếu có gì mạo phạm các bác thông cảm, em cũng chỉ mới lên HAO được gần tháng rưỡi nên có thể không biết tình hình.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên