Ban nghi gi` ve nu ho^n

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Chu Lê Cường
(chulecuong)

Ai trong doi cha? co' lan hon hay duoc hon. Hon co' nhieu kieu. Hon 1 em be' the hien ti`nh cam yeu thuong. Hon tay the hien su kinh trong. Nhung co' le~ hon khi yeu la` tuyet voi nhat...
Nu hon khi dang yeu vi' nhu 1 mon an. Mon an phai do 2 nguoi che bien mooi thanh co^ng duoc. Nguyen lieu lam mon an do' ko kho' kiem ma` lai that kho' kiem. 1 chut se? chia, 1 chut ich ki? , 1 chut tran trong. Nhung nguyen lieu chinh van la` tinh yeu... Cac thu gia vi phai ket hop that kheo moi tao duoc mon an ngon.
se? chia nhieu qua' duoc nhu chi? la`nu ho^n thuong hai
ich ki? nhieu qua' la`m nen mot nu hon bao luc
tran trong qua' lai khien no' tro nen qua' khach sao
Co`n neu chi? co' tinh yeu thi` mon an se~ mau chan...
Khi hon ta nen nham mat lai . Nhu vay ta cam thay minh nhu dang mo, dang tan huong mon an do' . Do' cung chinh la` cach thuong thuc nu hon. Neu mo mat khi ho^n , ban la`m mon an ma^'t ngon di 1/2 roi day...
Do' la` minh nghi~. Co`n ban, ban nghi sao???

Xin loi cac ban nhe'. Vi` may nha` minh hong nen post bai khong co' dau....Mong cac ban doc va` cho y' kien

hun là một kiểu trao đổi nước bọt ------>hehe, hơi mất lịch sự...soryyyyyy ::D:D:D:D:D:D

hun giúp người ta cảm giác được "mùi đời" (cụ thể là mùi....), hè hè...

Miễn bình luận. Nhưng có một câu: Cái topic này ớn quá!

tớ nghĩ nụ hôn giống như dâu tây trộn đường vậy. Vừa chua, vừa ngọt ngào nhưng mà...rất hấp dẫn.;)

Tớ nghĩ chẳng hại gì khi hôn cả mà. Linh Ngân nói nụ hôn như dâu tây trộn đường cũng hay đấy chứ hehhe. Tớ thì nghĩ nụ hôn giống như ăn một củ khoai nướng lúc nó còn nóng trong mùa đông ý....hehhhe, Vừa ngọt vừa ấm...

Sau đây là bản chính thức của bài viết này
Trong cuộc đời , ai chẳng từng có lần hôn và được hôn. Nụ hôn đến với mỗi chúng ta trong một hoàn cảnh khác nhau. Có những nụ hôn là hôn xã giao , ta có thể coi đó là trường hợp đặc biệt. Nhưng xét chung lại, nụ hôn để biểu lộ tình cảm chân thành của mình với người khác.
Khi ta hôn, tâm hồn ta phải thật thoải mái . Hôn má một em bé biểu lộ tình thương yêu. Hôn tay người khác biểu lộ sự kính trọng....Không thể tạo ra nụ hôn mà không có tình cảm. Nhưng nụ hôn khi ta đang yêu có lẽ là nụ hôn đẹp nhất mà trong đời nếu ai không được thưởng thức nó thì thật phí.
Có thể ví nụ hôn tình yêu như 1 món ăn ngon, ăn mãi mà không biết chán.Món ăn đó không thể do một người làm nên. Cần có 2 người vào bếp...Nguyên liệu làm ra nó tưởng chừng đơn giản nhưng thật khó kiếm. Đó là một chút sẻ chia , một chút ích kỉ ,một chút chân thành và đặc biệt quan trọng là gia vị của sự yêu thương theo đúng nghĩa của nó , đó là tình yêu đôi lứa...
Khi 2 người làm nên món ăn này , họ phải biết phối hợp các gia vị với nhau. Sẻ chia nhiều quá dường như tạo nên một nụ hôn thương hại , ích kỉ nhiều quá lại thành một nụ hôn bạo lực , còn chân thành nhiều quá ư , món ăn sẽ nhanh chán...Nhưng nếu chỉ có tình yêu thì món ăn đó sẽ kém phần hấp dẫn....
Khi hôn ta nên nhắm mắt lại . Như vậy ta sẽ thưởng thức nó một cách trọn vẹn hơn. Ta sẽ như đang mơ , đang bay bổng , đang thả mình lơ lửng trong tình yêu...Nếu mở mắt hôn là bạn đã làm cho món ăn của mình mất đi sự ngon lành vốn có của nó bởi trí tưởng tượng là cách ăn món này....

Thế còn các bạn. Các bạn cảm nhận thế nào về nụ hôn???
bản chính thức này :

Nụ hôn a', nếu là fỉrst kiss thì ngọt như mía lùi còn sau này mỗi khi hun anh nghĩ nên quẹt vào mỏ một chút honey để vừa có vị ngọt và cả mùi thơm, hìhì an toàn tuyệt đối. Cái đấy gọi là "nếu bạn thật sự giữ gìn.." ;)

Anh có vẻ kinh nghiệm đầy mình nhỉ. Nhưng khổ cái girls of A3 ko dễ dàng trao first kiss cho người như anh đâu. Anh cứ vào đây định tà lưa em nào lớp em hả. Vậy thì khuyên anh nên từ bỏ đi nhé hehhe

hehe, anh Chương đang tìm cách tiếp cận Thanh Mai xinh đẹp của chúng ta.

Bài viết của Cường về nụ hôn hay quá .. ;) nghe giới thiệu lâu rùi mà bây giờ mới lên đọc được :D

Mà mấy cái định nghĩa sau của các bạn cũng hay quá :
"nụ hôn giống như dâu tây trộn đường vậy. Vừa chua, vừa ngọt ngào nhưng mà...rất hấp dẫn" -Linh Ngân
"nụ hôn giống như ăn một củ khoai nướng lúc nó còn nóng trong mùa đông ý....hehhhe, Vừa ngọt vừa ấm..." -Chu Lê Cường

;) nụ hôn cũng lãng mạn và hấp dẫn ghê ha!!! (thấy mọi người bình luận toàn là có đầu óc ăn uống :D )

Hehhe. Lam Giang ơi. Tớ thấy định nghĩa nó phải hấp dẫn thì người ta mới thử chứ...Nếu nụ hôn nó ngọt như mấy món ăn thế các bạn mới thích ăn phải ko????

he he he
nghe mọi người bàn luận mà...thèm ghê
yêu cầu không được kích thích trí tò mò như thế,dễ dẫn đến hậu quả...đáng tiếc!

Này bác Trung nói thế là ko được đâu nhé. Ai kích thích ai? Con trai lớp Sinh đầu óc toàn rơm với rác thế à. Đây là chỗ nêu cảm tưởng về nụ hôn mà... Nhắc đến hôn mình lại nhớ đến bài A taste of honey của Beatles . Bài này miêu tả nụ hôn thế này này : A taste of honey , tasting much sweeter than wine.....

Cường nói gì mà hôn như làm món ăn......
----------------->hôn là vào bếp nấu ăn à..........?

à, thế theo cả nhà thì hôn tại đâu là lãng mạn nhất ? ( địa điểm diễn ra nụ hôn ấy )

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên