bắt chuột! help!

uh,có lẽ em sẽ thử áp dụng cách này xem sao
@anh Hà:em biết fire in the hole là cái gì rồi

Đấy, thế chắc em hỉu ý anh Dũng rồi chứ gì :D

Đấy, khổ thế, luôn luôn lắng nghe..... lâu lâu mới hiểu :))

Hôm qua bố em đã mua keo dính chuột về thử nghiệm,hy vọng là sẽ thành công.Ah,em hỏi cái.Bẫy dính chuột nóm bảo là có thể sử dụng nhiều lần,em ko hiểu là làm ntn

Anh cũng chẳng dùng bao giờ, bó tay! Chắc là nó đổ cái gì đó lên để gỡ chuột ra rồi... xài lại :-&

Mỗi lần phải đổ thế thì mua cái mới cho xong.

Vâng, làm thế ghê chết đi được!
Hehe ngày xưa em đặt bẫy chuột ở trên... nóc nhà, ai dè chuột ko dính lại... bắt được chim sẻ :)) =P~

:D còn chim sẻ thì unlucky =P~ em cho vào... rôti ăn với rau răm luôn :))

ác quá, 1 con có được nổi một miếng không em?

Ui, món chim sẻ bổ lém :p Ngoài chợ cũng phải 5k/con đấy chị à :D Lúc em đói thì 1 con..... nửa miếng :)) còn lúc em ko đói lắm thì... 2, 3 miếng :p

Thái Minh Hoàng Hà đã viết:
:D còn chim sẻ thì unlucky =P~ em cho vào... rôti ăn với rau răm luôn :))
anh Hà đối xử dã man thía [-x .Ah,mà em ăn món chim sẻ rồi nhưng có mỗi một con thì rô ti kiểu gì hả anh??? :-/

Có gì đâu, 1 con cũng rôti được chứ em! Đầu tiên vặt lông, cho lửa nướng qua cho cháy hết lông nhỏ còn sót lại, rửa sạch rồi cho vào chén ướp mắm muối gia vị. Nếu nhiều thời gian thì để một lúc cho ngấm, không thì làm luôn! Đổ dầu vào chảo nhỏ (loại chảo dùng ốp trứng), mỡ sôi một cái thì cho chim vào (ui, đọc đoạn này cẩn thận :))) đến khi chín thơm lừng lên =P~ Bỏ ra cho ít tương ớt vào, thêm ít rau răm, ăn chấm muối chanh cũng được. Tuyệt! =P~

vấn đề ko phải là rô ri kiểu gì mà ăn thế thì ko bõ dính răng,hay là anh đi mua thêm về để ăn luôn thể đấy

Ơ kìa em [-( có bao nhiêu ăn bấy nhiêu chứ! Mà ăn 1 con thế này cũng ko đủ dính răng đâu :D Nên ko sợ ko bõ :))

sao đang giết chuột lại quay sang ăn chim thế này. Cách của em Hà có vẻ áp dụng trên chuột được đấy. Cố gắng làm thử một con nhé, chắc không ít như chim sẻ đâu :D
Nói về thịt chuột ai hồi nhỏ hay qua thị trấn Phùng (trên đường lên Sơn Tây), chắc sẽ biết đặc sản vùng này là thịt chuột xx món. :D
Bẫy chuột rẻ nhất tốt nhất bẫy điện (nâng áp lên 2000V). Con chuột nào dính bẫy này nhẹ thì què cụt, nặng thì ... Ưu thế nữa là không có máu me be bét ra, sạch sẽ tuyệt đối. Ai rỗi rãi chế một cái, đặt gậm giường đảm bảo đến sáng ngửi thấy mùi thịt thơm phức :)>- (chú ý là đừng có nuôi chó mèo)

Ui anh ko được xúi dại :)) Bẫy điện đấy người đạp vào nhẹ thì què cụt, nặng thì... :D Đến cái vợt muỗi mà còn làm tê hết người nữa là... :-&

Để gậm giường ấy em, thằng nào chui vào gậm giường lúc em đi về (đột xuất) thì chết cũng không thương :-$ b-)

thịt chuột ,nghe đã thấy kinh chứ đừng nói là ăn.nói chugn thịt chuột ,thịt mèo ,thịt chó gì em cũng ko ăn hết

Back
Bên trên