bắt chuột! help!

Ôi, Em Hương dám ngủ ban đêm không đóng cửa sổ cơ à???? (kể cả trên tầng cao)... nếu thế thì chuột nó thò tay qua cửa sổ lấy cả laptop đấy em ạ... :))

Ơ, chị ơi, em bảo đóng cửa sổ mà! :)
Còn đúng là em chả bao giờ đóng cửa sổ phòng em cả, trừ hôm nào mưa, vì nhà em không có chuột, mới lại em không dùng laptop! :D

Ớ ớ em Hương đêm đi ngủ không đóng cửa sổ........................ B-) >:)

Em Hà có ý gì đây???... mà em cũng chẳng chui lọt cửa đâu, trừ khi em là... :))

nhắc đến chuột,ở cái ô cửa sổ nhà em dang có 2 con chuột sống ở trong đấy.Mà cái cửa sổ ấy bố em hàn kín lại rồi,chỉ có chuột chui vào được thôi còn mèo ko chui vao bắt được.Ai có cách gì bầy cho em vứi

Trần Hoàng Hà đã viết:
nhắc đến chuột,ở cái ô cửa sổ nhà em dang có 2 con chuột sống ở trong đấy.Mà cái cửa sổ ấy bố em hàn kín lại rồi,chỉ có chuột chui vào được thôi còn mèo ko chui vao bắt được.Ai có cách gì bầy cho em vứi
2 viên bả chuột em "Fire in the hole" (hoặc tọng thẳng vào miệng chuột thì càng tốt :D) -> Counter-Terrorist Win!!! ;)

Chỉnh sửa lần cuối:
2 viên bả chuột em "Fire in the hole" (hoặc tọng thẳng vào miệng chuột thì càng tốt :D) -> Counter-Terrorist Win!!! ;)[/QUOTE]

Thế chú không thấy nhiều người ném lựu vào đầu địch rồi lại bật lại chết hết quân ta à. Mèo nhà tôi mấy con vì ăn bả chuột hoặc ăn chuột bị bả (thấy nó chạy lờ đờ lại cứ tưởng bở) mà hi sinh rồi đấy.

Nguyễn Thảo đã viết:
Em Hà có ý gì đây???... mà em cũng chẳng chui lọt cửa đâu, trừ khi em là... :))
Chị Thảo đang nói gì em đấy :((

Khu Quốc Dũng đã viết:
Trần Hoàng Hà đã viết:
2 viên bả chuột em "Fire in the hole" (hoặc tọng thẳng vào miệng chuột thì càng tốt :D) -> Counter-Terrorist Win!!! ;)
:)) anh Dũng có cần vui tính thế ko :)) Em ý làm sao bít Fire In The Hole là gì hả anh =; :-?

nhưng mà nó chết lăn quay ở trong cửa sổ thì làm sao em lôi nó ra được.Mà em có thò tay vào cửa sổ được đâu mà nhét thuốc chuột vào miệng hay là "fire in the hole" được(cái từ này có phải là ngược nghĩa với "đầu" ko?)

Fire in the hole là gì em cứ đi qua mấy hàng game vi tính thì nghe thấy ngay :D Em thử dùng khói gì đó quạt vào cho nó "cút" xem :-? Chứ nếu tọng thuốc vào đấy nó ngủm luôn thì... ngửi sao nổi :-&

Muốn bắt chuột chỉ cần keo dính chuột. Chắc chắn nó sẽ dính... Nhớ mua mảng keo to, kẻo nó "vác" cả keo của mình chạy đi thì nguy... :))

Nó mà vác cả keo đi thì không khéo lại... gậy ông đập lưng ông thì ôi thôi rồi Lượm ơi >:)

ah,bố em thử xịt thuốc xịt muỗi vào chỗ đấy rồi nhưng bọn chuột ko chịu chui ra.Nếu áp dụng cách xông khói thì ko khéo lại cháy nhà mất:((

Anh nghĩ là cách dùng keo hay đấy, nhưng cẩn thận kẻo nó dây bẩn ra lung tung.
Còn cái vụ kia anh bảo rồi, em cứ đi qua mấy hàng game chắc chắn sẽ nghe thấy "Fire in the hole" ý mà :D

thật là may mắn ,trưa nay em về nàh thì chỉ thấy còn 1 con chuột thôi(nhưng có thể con còn lại sẽ quay lai bất cứ lúc nào).Cách dùng keo đúng là hay thật nhưng ko áp dụng được đâu,vì nó mà dính được 2 con chuột thật thì em ko có đủ can đảm để đem cái keo dính ấy(với 2 con chuột )đi đâu,mà ko khéo bọn chuột lại lôi cái keo đấy đi lung tung thì chết.Hồi trứoc có lần bố em mua cái keo dính ấy về ,nhưng cháu dính được chuột thì ...thằng em ho em nó bị dính vào đấy:))

có một cách rất hay là xem con chuột ở đâu thì lấy lọ nước hoa xịt lấy xịt để vào, như thế nó sẽ chết ngạt vì thơm - chuột vốn bẩn mà (nhưng cách này hơi tốn kém)

Hoặc thử đổ nước gia-ven xem em

gia- ven à?, nghe lạ nhỉ... nước hoa có vẻ ok hơn em ạ

Back
Bên trên