bắt chuột! help!

Theo em thì cái cách anh Long bảo (dùng mèo ý) không phải lúc nào cũng khả thi. Bây giờ còn có cả khái niệm chuột kêu mèo chạy cơ muh. Mà mèo được chiều quá còn lâu mới thèm ăn thịt chuột. Nhà bạn em có con mèo để chuột ăn chung bát cũng không kêu lấy một tiếng. Hay các anh hỏi han con Para-Assam nhà con Hoàng Hà ý. Ví dụ rõ ràng nhất!

này ,mèo nhà cháu nó bị què nên ko bắt chuột được nhá,nhưng có nó kêu ở nhà cũng còn đỡ chuột hơn
mà này,mèo cháu tên là Assam chứ ko phải là para_assam nhá

Phát biểu linh tinh gì thế chú em???

Bác em hồi xưa dúng cái xô có thành cao. Lừa cho con chuột chạy vào trong, thế là thành xô cao quá nó ko trèo ra được ! :D

Sao lại phải bắt chuột ạ?
Sang topic nuôi mèo mà mượn mấy con về!^_^

Hu hu,nhà em 1 năm trở lại đây mới có (nhiều)chuột :((
Mà chuột nhà em lạ lắm :( Nó đã xực cái gì là xực rất sạch sẽ,cùng lắm để lại tí vụn bé bé thôi...còn nếu món gì to quá thì nó cứ xực từng miếng 1 rùi đi :((
Mãi thì em cũng tìm được đường đi của chúng nó nhưng mà ko đặt bẫy ở đấy được vì chúng nó đi theo đường dây điện :((
Mà bi h cái điều hòa nhà em bị hỏng==>chẳng hỉu sao bọn chuột nó chui được vào thành ra cắn phá trong cái điều hòa suốt ngày :(( ==>loạn hết cả nhà lên rùi :(( Mà nó tha các thứ đi lung tung,bẩn lém :((
Nhà em vừa bé lại ở khu tập thể nên mún nuôi mèo cũng khó nữa :((
Thế nếu em đến nhà bạn thu tiếng mèo kêu rùi đem băng về bật thì liệu có ổn ko ạ :D Cách đấy ko hỉu có được ko nhỉ :-s

C1:Nuôi mèo=> con mèo nhà em không bắt chuột, chỉ ăn với ngủ thôi
=> chị nên nuôi chó vì em thấy chó bắt chuột còn giỏi hơn mèo nhiều
C2:Đánh bả=>nghe nói đánh bả mà nói oang oang là đánh bả thì chuột biết không ăn nữa(ko biết có đúng ko)
Còn thu tiếng mèo thì... chuột bây giờ thông minh lắm chị Yến ạ

Back
Bên trên