Bạn nghĩ sao về bố mẹ???

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Đan Khánh Phượng
(chili)

To lap ra topic nay, mong cac ban se thang than boc lo nhung buc xuc vo cung ve my parents!!!

Re: Ban nghi sao ve my parents???

1/ Cái này lẽ ra lập ở CHIA SẺ TÂM SỰ tốt hơn đó Phượng :D
2/ Do tớ có cảm tình với Phượng cho nên sẽ nhiệt tình tham gia topic này:
a/ Bố : bố tớ là 1 con người ở ngoài xã hội thì làm hài lòng hầu hết mọi người, về nhà thì làm hầu hết mọi người khó chịu, với bạn bè là 1 người chân tình, rộng rãi, tốt bụng, luôn khuyên mọi người làm điều tốt. Với tớ, bố tớ luôn dạy ko đúng cách, nói thì nhiều mà tớ chả hiểu đc gì, hay kêu ca mệt mỏi, hay lười, hay nhai đi nhai lại 1 chuyện cũ mà chả ai muốn nhắc đến, ko chiều chuộng tớ theo cách tớ muốn, ko hiểu ý thích của tớ, ko hiểu suy nghĩ của tớ, đôi khi tớ chỉ muốn đc như phần lớn mọi người thì bố tớ lại cự tuyệt và so sánh với bọn nhà nghèo, đi đâu với tớ cũng lải nhải bảo tớ có trách nhiệm lớn lao này nọ, hay nghĩ ra những ý định ngu xuẩn cho tớ......CÓ rất nhiều điều đáng để nói nhưng chưa nghĩ ra [-(

b/ MẸ: giống bố ở chỗ ngoài xã hội có quan hệ rất rộng rãi và đc mọi người tôn trọng, ko phải như bố tớ mà vì mẹ tớ hiêu đc suy nghĩ của mọi người và biết cách cư xử sao cho hợp ý người ta, vì mẹ tớ làm việc tốt, nhiệt tình với tổ chức.... Ở nhà, trái với bố tớ, mẹ tớ vừa nghiêm khắc vừa chiều chuộng, nghiêm khắc đúng cách mà chiều chuộng cũng đúng cách, mẹ tớ nói ít nhưng tớ hiểu ngay, nói xong là xong, tuyệt ko nhắc lại lần thứ 2, luôn biết kìm nén cảm xúc ko tốt và ko bao h tỏ ra yếu đuối, biết tớ muốn cái gì, biết tớ nghĩ cái gì, biết phải cho tớ những cái gì, tôn trọng lời nói và ý kiến của tớ, ..... :)>-

***) 1 điều tớ ko hài lòng ở cả 2 người là ko chịu cho tớ 1 cái xe máy, dù chỉ là cái jupiter :((

đú
bố mẹ tốt thế
mày lấy xe máy làm gì
ăn cướp à
đã đế tuổi đi xe máy đâu

Ờ tốt gì mà tốt , bố thì chả bao h đem lại cho tao niềm vui trọn vẹn, mẹ thì rất hay đòi hỏi những phẩm chất ở tao, như bắt tao phải tự biết những chuyện này chuyện kia, còn hay giận cá chém thớt, ko phải tại tao mà cứ nhè mà quát tháo, tao phản đối thì kêu đâu có mắng tao, mắng cái đứa làm mẹ tao khó chịu đó chứ, tao chẳng may làm cái gì đó ko vừa lòng mẹ tao thì mẹ tao mắng, mặc dù tao ko cố ý. Bố tao thì quá quan trọng hóa hành động của tao, luôn đem mấy cái chức ỦY VIÊN TRUNG ƯƠNG ĐẢNG chết tiệt ra mà bảo tao phấn đấu, toàn bắt tao quan tâm đến những kẻ mà tao ko thích như cậu 3 tao, bác 2 tao, tàon là những kẻ vô công dồi nghề mà tao tháy xẩu hổ khi phải nhận làm họ hàng, bố tao bắt tao bỏ học võ, học đàn về quê trong khi tao mệt đến nỗi gắng đi học để đỡ bị quên bài, ko cho tao ra đường buổi đêm, mặc dù có hôm máy tính tao hỏng tao ko online đc, đôi khi tao đang ngồi học mà bố tao cũng nhéo tao về, rồi bảo quên mất thời khóa biểu của tao, sợ tao đi chơi, tao xin mẹ tao tiền tiêu vặt cũng hỏi lắng nhằng, người khác cho tao tiền cũng có ý kiến bào tiêu linh tinh này nọ [-(

Nào nào, anh thì cả đời chỉ mong kiếm được người vợ được bằng 1/2 mẹ anh, và trở thành người giỏi như bố anh thôi, vậy mà kiếm mãi vẫn chưa thấy, cố mãi vẫn chưa xong.:((
Đời nghiệt...

hờ, bức xúc thì nhiều, mà phục thì lắm

Chỉ mong về sau kiếm được việc làm như bố mà thôi.

Tớ thấy bạn Sơn sướng thế còn gì, bố mẹ tớ ghê lắm 8-} ko lời nào kể xiết suốt ngày đồng tâm hiệp lực dìm tớ, nhưng mà thôi, con cái thì ko nên nói bố mẹ này nọ. Chắc tớ cũng sai trái gì đấy.
Bố ấy giống tớ :D suốt ngày khoe cái giải ba Toán quốc gia ra bảo mình phấn đâu, ặc ặc, mà bố ấy làm ỦY Viên trung ương Đảng ah? Sợ thế ;;) tớ với bố ấy có khi lại hợp về phần đấy :)) tớ muốn làm chủ tịch nước

Eo ơi ghê thế. Bố mẹ tớ cũng thế, sợ chết đi được

thằng cu Sơn chân thật ghê :D có gì trong nhà lôi hết ra public :D cứ thế phát huy ;;)

làm thế chứng tỏ rất tinh các bạn
bày tỏ hết quan niệm về bố mẹ của mình cho bạn bè nghe

@ anh Phong: cả bố cả mẹ em đều giỏi, ngoài xã hội họ là những con người tuyệt vời, nhưng về nhà họ ko làm cho em thấy tự hào, chả biết bố me anh thế nào :)
@ anh LOng: em rất cởi mở thưa anh, sau này mọi người còn đc nghe em kể nhiều :)
@ Thùy Linh: rất tiếc bố tớ ko làm UVTWD, bố tớ làm phó phòng quản lí doanh nghiệp ngoài quốc doanh của Cục Thuế Hà Nội ( dài vãi lúa 8-} ). tuy nhiên lúc nào cũng muốn " con hơn cha là nhà có phúc", suốt ngày" trách nhiệm cảu con là nặng nề lắm,lo cho bản thân chưa đủ, phải lo cho gia đình, người thân, bạn bè, rồi cho xã hội, bây h chính phủ nuôi dưỡng con qua ba mẹ, sau này con phải cống hiện để trả nợ đời, con có thấy còn bao nhiêu trẻ em cơ nhỡ, người nghèo khổ ko, sau này con phải làm thế nào để nước mình ko có cảnh này nữa ..."!!.!.!!!.!!! 8-} :confused: 8-}

@ Sơn : bố mẹ nói thế là cũng đúng roài ,còn bé,đừng có cãi bố mẹ nhìu quá em ạ!Đòi xe máy làm j`,đú! Mà e kể tỉ mỉ về gia đình nhẩy!

Bố mẹ nhìn chung thì luôn tốt (nhg đương nhiên là ko hoàn toàn rồi).Cái "ko hoàn toàn" là ở chỗ nhìu khi hơi khắt khe với con cái và chưa hỉu hết đc con. Nhg dù sao bố mẹ cũng là bố mẹ mình ,cũng chỉ muốn tốt cho mình thôi.

Hờ hờ, em xin cái xe máy để đi chơi và đi học xa thôi, xem chịu đi học chính bằng xe đạp mă, thế mà cũng ko chịu [-(
QUan trọng ko phải bố mẹ muốn gì cho mình, mà quan trọng là bố mẹ đã làm đc gì cho mình, con mình mà còn chưa hiểu đc thì còn hiểu ai [-(

Bạn Sơn hình như bức xúc về bố mẹ quá nhỉ? /:) nói thật là tớ cũng chẳng khoái gì bố mẹ tớ, chả hiểu 1% suy nghĩ của mình. Hè ở nhà thì chán, onl thì cấm, thuê đĩa thì kêu, đi chơi thì mắng, mà ti vi ở nhà toàn những cái điên. Vừa vào lớp 10 mà suốt ngày " con phải học đi, 3 năm nó trôi đi nhanh lắm, cố mà học đi, sắp thi đại học rồi, đừng có mà vui chơi nữa" ặc ặc, sao bố mẹ ko bảo là 70 năm nó trôi qua chỉ nhanh hơn 3 năm 1 tí thôi, cố mà vui chơi nhảy múa đi con, thì có khi mình còn gắng học... :)
Mà học xong để làm gì khi bố mẹ coi như con sống chỉ để sau này lập gia đình nuôi con cái lớn thành người. Khiếp tưởng tượng 1 cái thế giới mà nhà nhà chỉ biết ra đời và cầm cự cho cuộc sống mà muốn ngất. Thế thà đừng ra đời làm gì, cho đỡ mệt

Bố mẹ thì chẳng bao h có thể ok 100% với con cái đc rồi, vì 2 thế hệ có n` thay đổi lắm;). Mỗi cây mỗi hoa, phải tự mình cố gắng, học cái tốt của bố mẹ và phát huy cái tốt của bản thân. Thế thôi.....:)Chuyện gđ tốt nhất k mang ra để nhận xét....:D

:)) tớ tưởng lập topix này mọi người phải vào ca thán bố mẹ nhiều lắm ko ngờ.... b-) .Tớ thì chẳng có gì để nói ngoại trừ tớ yêu bố mẹ tớ nhiều lắm :x .Lắm lúc cũng có nhưng chuyện papa và mama ko thể hiểu hết đc và mắng rất bất công nhưng rồi về sau ko sớm thì muộn mọi chuyện lại trở lại bình thường :D .Điều quan trọng nhất là ai ở bên ngoài cũng có thể nói xấu mình nhằm một mục đích ko tốt nhưng bố mẹ thì chẳng bao h cả :D --> thật tuyệt vời :x .Thật ra nếu nói về gia đình thì tớ quí anh tớ nhất nhà :)>- mà chính xác hơn là quý nhất trong tất cả những người tớ từng quen biết trên trái đất này :x :D (chắc về sau có lover thì sẽ nói khác :p :D )

Trong lúc này thì tớ đang mong mẹ tớ khỏi ốm nè, mong ba tớ mua cho tớ 1 cái bánh bự, mong thằng em cả ngày làm nô lệ cho tớ nè, mong bà tớ bớt cằn nhằn đê này... Nói chung, với thành tích chưa bao giờ bị ba mẹ đánh (Mà chỉ bị mắng b-) ), I LOVE MY FAMILY. Mà topic này chắc đến lúc nào bị ba mẹ mắng tớ thề sẽ ngồi xả cục tức đến 2 trang luôn., còn bây giờ tớ chỉ thấy là ba mẹ tớ tâm lý lắm, nên chia buồn với các bạn kém may mắn hơn( hoặc những kẻ chưa hiểu được hết giá trị của apa va uma).Cứ xa parents khoảng 1 tháng xem, anh hùng cũng buồn thúi ruột, nên có viết về bố mẹ cũng đừng gay gắt quá nhá bà con ơi...

chả biết mọi người nghĩ thế nào, em thì em vẫn thấy bố mẹ em là no1
iu bố mẹ nhất :x :x :x

bố mẹ là người tuyệt vời nhất vì đã sinh ra em trên đời :)) b-)

Iu papa mama thi ai cha iu, papa mama luc nao cha la no 1, v...v... Nhung cai chinh la ho xu xu ra sao cho no xung dang voi cai tinh iu, cai su kinh trong ma minh danh cho ho thi day lai la ca mot van de /:) .

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên