Bạn làm gì khi đang yêu ???

Tùy người... tùy mức độ... tùy hoàn cảnh...
Tao làm gì thì kệ tao... nói lắm... nhức đầu...

Một người sau khi chia tay rồi mà vẫn yêu người kia thì có gọi là đang yêu ko????Cho tớ bon chen 1 chút nhé!!!!:D
Từ khi chia tay với anh em đã từng ko thiết j trên cuộc đời này nữa và em luôn bị đày đọa trong câu hỏi: "anh có yêu em thật ko????" . Để rồi em tự trả lời là "ko" mong mình ko bị lừa dối trong tình yêu đầu tiên, và lại bào chữa cho anh với lý do anh mới vào trường chưa gặp đc người thích hợp nên mới vội vàng nói yêu em.Nhưng những lúc quá buồn, quá đau em lại phải trả lời là "có" để những mong sẽ quên đc anh!!!!Nhưng anh àh điều đó dường như vẫn ko đủ để em có thể quên anh mà có khi nó càng khắc sâu hình ảnh của anh trong em mà thôi!!!!Em đã cố gắg rất nhìu nhưng đâu có đc!!! Người ta bảo mối tình đầu bao h cũng đẹp nhất- em cũng chưa biết điều đó có đúng ko vì em chưa có mối tình thứ 2 để có thể so sánh.Người ta bảo mối tình đầu mong manh dễ vỡ- đúng, nhưng em ko nghĩ nó lại qua nhanh như thế, nhanh đến mức em chưa thể hiện đc tình yêu của mình đối với anh, nhanh đến mức em chưa thể xác định đc tình cảm anh dành cho em như thế nào. Và điều cuối cùng là mối tình đầu rất khó quên- điều này thì hoàn toàn đúng, em công nhận.Em làm đủ mọi cách để cố ko nghĩ đến anh nhưng khó quá anh ạ, hình ảnh của anh chỉ ngày càng đậm trong tim em mà thôi.Đứa bạn bảo em là sau khi chia tay anh em trở thành kẻ phũ phàng trong tình yêu, từ chối biết bao nhiêu người, chả bít có đúng ko nữa???Em chỉ nghĩ rằng nếu ko yêu thì nói ko chứ ko nên mang người ta ra chỉ để quên anh!!!anh từng khuyên em nên đến với 1 người bạn nhưng em ko thể làm đc, em ko muốn người đó buồn vì em.Em chỉ biết cám ơn những j người đó đã dành cho em mà thôi,cám ơn vì người đó đã lấy lại nụ cười trong em,vì đã chịu thiệt thòii vì em, vì đã nghe em mỗi khi em nhắc đến anh….!!!!Chia tay anh, em có rất nhiều tâm trạng: nhớ hơn, yêu hơn, mong anh quay lại với em như trong những giấc mơ em mơ về anh; và em cũng đã hận anh khi mọi người nói rằng anh yêu 1 người khác hơn 1 tháng rồi-đó là khoảng thời gian anh vẫn nói rằng anh yêu em mà.Em vẫn chưa bỏ đc những thói quen hồi trc khi còn bên anh.!1 tuần sau khi chia tay em vẫn luôn mơ thấy anh, mơ anh quay lại với em.Còn đến bây h, những giấc mơ về anh đến ít hơn, nhưng cứ mỗi khi tỉnh dậy điều em nghĩ đến đầu tiên vẫn là anh.Khi đi học trên đg ra khỏi nhà thì em nhớ đến hình ảnh anh cái hôm tối thứ 7 anh đến nhà em, đi qua hồ GV thì luôn tự nhủ ko đc nhìn về phía hồ, ở trường thì luôn đưa mắt tìm anh, luôn nhìn về phía sân bóng rổ…Anh bảo rằng anh ko thấy em nhìn anh 1 lần nào, anh tưởng em quên anh rồi.Anh nhầm thật rồi, em luôn mong và luôn cố để đc nhìn thấy anh nhưng chưa 1 lần em dám nhìn thẳng vào mặt anh, em chỉ dám nhìn anh từ xa mà thôi, vì em sợ mình sẽ ko chịu đc khi nhìn thẳng vào anh!!!!! Hôm qua khi anh hỏi em rằng em có còn tình cảm với anh ko, em đã định nói dối nhưng…vẫn là thói quen ko đc nói dối anh bất cứ điều j khiến em fải nói thật :D Anh bảo rằng anh bất ngờ vì điều đó!!!Thật sao????Thế chẳng lẽ anh nghĩ em quên anh 1 cách nhanh chóng ah?????Chẳng lẽ anh ko biết rằng em đã yêu anh nhiều hơn sao???? Đúng, em bây h nhớ anh nhìu hơn, yêu anh nhìu hơn đây!!!Còn anh thì sao>???????Anh đã quên em chưa????Anh còn chút tình cảm nào với em ko????Em muốn đc ở bên anh lắm!!Còn anh?????? Nhưng em cũng sợ rằng nếu anh quay lại với em và 1 lần nữa chúng ta lại chia tay thì sao?????chia tay vi 1 người con gái khác chẳng hạn?????Dù có thế thì em vẫn muốn đc bên anh 1 lần nữa vì em biết rằng mối tình đầu trong em vẫn còn lớn lắm! Đức Anh đã khuyên em hãy cứ yêu anh, hay quan tâm dến anh thật nhiều, hãy để cho anh biết em yêu anh đến thế nào rồi sẽ có lúc anh nhận ra và yêu em, nhưng em chẳng biết thể hiện điều đó như thế nào cả.Vì chúng ta ko gặp nhau, ko nói chuyện thì em biết quan tâm kiểu j????Và điều khiến em sợ hơn là nếu em làm như thế khiến anh ghét em thì làm sao?????
Em biết rằng có lẽ sẽ chả bao h anh lên topic này hoặc có lên thì chắc j đọc đc những dòng này nên em dã ko ngần ngại viết ra mong giải toả đc tâm trạng.Em bây h chỉ biết rằng em đã và đang rất yêu anh mà thôi!!!!Em rất muốn quay lại với anh.Em ko biết sau khi em post nài này thì em có chấp nhận 1 tình yêu mới ko,nhưng hiện giờ thì em vẫn đang chờ đ ợi gi ây phút anh quay về bên em :D
Don’t let me down
I have no time to wait
Tomorrow I not care
That’s all I want from you

nếu nói ra mà không được chấp nhận thì ngại lắm
theo kinh nghiệm bản thân: tặng một món quà thật ý nghĩa + một cái thiếp có viết hết những gì cần nói
nhớ viết thật tình cảm nhưng vẫn phải để lối thoát cho người đó, hãy nói cho người ta biết rằng dù không thành đôi thì vẫn có thể là bạn. Ai muốn học hỏi gặp riêng tớ chỉ cho, đảm bảo thành công rực rỡ ^_^

Quả thật mối tình đầu khó quên thật, may mà tớ chưa yeu ai hết á :D
@ Linh : đúng là .... không còn gì để nói :))
mình nghĩ là cứ để bất cứ việc gì trong lòng thì cũng sẽ rất khổ sở nhất là chuyện tình cảm chi bằng cứ nói hết ra thì sẽ thấy dễ chịu hơn rất nhiều :D

Nguyễn Thùy Linh đã viết:
theo kinh nghiệm bản thân: tặng một món quà thật ý nghĩa + một cái thiếp có viết hết những gì cần nói
nhớ viết thật tình cảm nhưng vẫn phải để lối thoát cho người đó, hãy nói cho người ta biết rằng dù không thành đôi thì vẫn có thể là bạn. Ai muốn học hỏi gặp riêng tớ chỉ cho, đảm bảo thành công rực rỡ ^_^
Chuyện của muội thì đúng là thành công rực rỡ thiệt...
Nhưng mà quá trình thì thật đúng là... trường kì kháng chiến... gian nan quá... :|
@Trung: Đương nhiên là nên nói ra... vấn đề là có nói thì với ai... :(

Hãy nói với người bạn tin tưởng nhất :D, tất nhiên là người bạn vô cũng tin tưởng và là người bạn có thể chia sẻ mọi chuyện :D
Nếu bạn chưa có 1 người bạn như thế thì tốt nhất là bạn hãy tìm đi :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Nhưng Linh ơi!!!!Chính người đó đã muốn bọn tớ làm bạn nhưng hình như điều đó là ko thể!!!!!Vì cả 2 bọn tớ đều tránh mặt nhau!!!!:((Thật sự bây h tớ rất muốn biết tình cảm thật sự của người ấy đối với tớ trong quá khứ và cần thiết hơn là trong hiện tại!!!!!Và tớ còn rất yêu người ấy nữa:D.
@Trung:đúng vậy, mối tình đầu rất khó quên nhưng rồi sẽ đến lúc ấy sẽ yêu 1 người con gái nào đó và đó sẽ là mối tình đầu của ấy!!!!Nó rất đẹp, rất hạnh phúc nhưng cũng rất đau khổ:D

Khưu Trí Trung đã viết:
Hãy nói với người bạn tin tưởng nhất :D, tất nhiên là người bạn vô cũng tin tưởng và là người bạn có thể chia sẻ mọi chuyện :D
Nếu bạn chưa có 1 người bạn như thế thì tốt nhất là bạn hãy tìm đi :D
Thế thì tao luôn hạnh phúc vì có bạn để share những chuyện ấy... 0:)

@ VA : tao cũng đang hạnh phúc vì tao cũng có bạn để share :))
@ Chi: thế nếu mối tình đầu của tớ cũng là mối tình cuối cũng thì sao :D, tức là không có cái thứ 2 thứ 3 thì sao :))

Đã gọi là tình đầu thì đương nhiên phải có thứ 2 , thứ 3 , thứ n chứ , nếu ko gọi là tình đầu làm quái gì ...
Dễ gì có được người bạn như thế , tao học với PNam từ lớp 6 , chơi thân với nó nhưng ko phải cái gì cũng share được , nói như mày có cái máy tính là tao share được với nó ....

Còn tùy thôi...
Cái chính là phải chọn mặt gửi vàng... như sư phụ mày đây này... [-x
Computer thì hiển nhiên là share được tốt rồi... viết e-diary chẳng hạn... :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Nhưng vấn đề là ở chỗ, share ở comp thì được, nhưng nó không biết reply mình! May mà tao cũng có người bạn để share (not ở lớp mình - 11T)

Ở lớp mình tao có nhiều bạn share lắm...
Đủ mọi lĩnh vực của cuộc sống luôn... :)

--@Trung: Sắp tới 14/2 rồi đó, muốn tặng với tỏ tình gì thì làm luôn đê :D:D
Nguyễn Thùy Linh đã viết:
--Vấn đề là nếu người kia đồng ý nhưng ngại k0 nói thì sao :D:D

Làm thế nó ko độc đáo lắm ...
Ko làm thì thôi , làm thì phải thật độc ...

Chà chà...
Các chàng này lại... ko ăn được thì đạp đổ đây...
Lại còn cho các nàng thuốc độc nữa mới chết chứ...
Sát sinh... sát sinh... :|

Pó tay.com!!
@Trung:ấy mà chỉ yêu 1 ngưởi thui thì hơi bị phí đấy!!!Con gái có nhiều cái hay để trinh phục lắm:D:D:D:D
@Linh:đúng rùi, nếu người đó cũng muốn quay lại với mình mà ko nói ra thì sao????Làm thế nào để biết đc tình cảm của người đó????

Back
Bên trên