Bạn chọn ngành học gì để theo đuổi sau này???

Thì đúng là như thế còn rì. Nếu không thì người ta cứ cho con đi học ở nước ngoài làm gì :D

he he he em thích nghành Vật Lý cơ chứ không theo đuổi CNTT như hầu hết các bác bây giờ đâu:))

Theo vật lý thì làm về ngành điện nguyên tử đi , điện điếc bây giờ kiếm được khá phết , năm nào cũng tăng giá điện mà mất điện vẫn xảy ra như cơm bữa ,

Các bác ăn nói cẩn thận đê , biết Mr. Điện là ai không , hehe .

Nguyễn Hoàng Vũ đã viết:
Thì đúng là như thế còn rì. Nếu không thì người ta cứ cho con đi học ở nước ngoài làm gì :D
đi nước ngoài chỉ là điều kiện tiếp xúc với nhiều nguồn thông tin hơn và blah blah blah hơn thôi, còn ngấm vào người được bao nhiều htif cũng còn tùy

muốn ngấm hay ko muốn ngấm hay có khi còn muốn thoát mất kiến thức ra ngoài là tùy thuộc vào mình và sự cố gắng của mình thôi !!

bạn Phong kính mến, túm lại là bạn Phong định làm gì ạ??
Bạn Phong định làm 1 nghề gồm 3 yếu tố
-Nó là sở thích
-Nó có thể giúp đất nước
-Nó kiếm ra nhiều tiền

:)) nghe cứ như là superman ý nhẩy :)) , thôi cái ước mơ trẻ con ấy đi là vừa
tốt nhất là làm những gì mình thik , bi h thì chưa biết thik cái gì , chắc chắn là không thik học , thế mà vẫn phải ngày ngày ngồi tu ở trường :(

Học Vật Lí thì ra trường làm gì bây giờ?
Trình mình chưa đủ làm giáo sư, cũng ko có sở thích làm thày giáo. Vậy mình học Lí thì để làm gì chứ?

làm kĩ sư cầu đường ý ông ạ :)) cũng triển vọng ra fết
đùa thôi chứ công nhận học Vật Lí xong cũng khó có việc nhẩy ?

Học tin thì câu dữ thế a ?
Triển vọng sau này làm hacker mũ đen xì xì.

Trần Thế Phong đã viết:
bạn Phong kính mến, túm lại là bạn Phong định làm gì ạ??
Bạn Phong định làm 1 nghề gồm 3 yếu tố
-Nó là sở thích
-Nó có thể giúp đất nước
-Nó kiếm ra nhiều tiền
cái gì là sở thích của Phong?
cái gì có thể giúp đất nước?
cái gì kiếm ra nhiều tiền?

Vương Văn Cường đã viết:
tốt nhất là làm những gì mình thik , bi h thì chưa biết thik cái gì , chắc chắn là không thik học , thế mà vẫn phải ngày ngày ngồi tu ở trường :(
m! bằng này tuổi mà còn không biết mình muốn gì sao? nực cười!
làm những gì mình thích à? kể cả khi điều đó làm tổn thương người khác? là CON hay là NGƯỜI thế?
sống có suy nghĩ hơn đi!
không thích học à! không học thì còn làm được cái quái gì nữa!
m!

Nhân Hiền Nga này nghĩ mình là ai chứ , từng trải quá nhỉ .

Nguyễn Lý Hiền Nga đã viết:
Vương Văn Cường đã viết:
làm những gì mình thích à? kể cả khi điều đó làm tổn thương người khác? là CON hay là NGƯỜI thế?
sống có suy nghĩ hơn đi!
m!
Bạn Nga làm j` fai nặng lời như thế [-x Thằng Cường nó đâu có nói là nó sẽ làm cái j` tổn thương ng` khác,nó chỉ nói thế thôi mà:) Nhiều ng` k học đại học vẫn sống ngon đấy chứ,chỉ cần có nghị lực ,quyết tâm theo nghề và hình như cả thông minh nữa là dc mà. K thik học chưa chắc đã k làm dc j`,bạn Nga xem lại xem:D
Nhưng chốt lại thì nói chugn với tình hình nc mình bi h bằng cấp vẫn khá qtrong và đôi lúc còn đặt lên trên cả chất lượng:(

Sau này chọn ngành Marketing, ra trường đi bán vé số hoặc tiếp thị trà. thế là được :D
Hoặc giả dụ mình cóc có việc làm thì về bán hàng cho công ty của mẹ. Xong!

Học Lí xong thì đi làm gì nhỉ????? Có lẽ nên đi làm luật sư hay giám đốc hay bất cứ 1 nghề gì miễn ko liên quan đến Vật Lí là được.

sống có suy nghĩ hơn đi!
m!
về xem lại ổ cứng đi nhé , tao chán ngấy cái bọn con gái rồi
khộng biết cái kiểu của bạn Nga là con gái hay ......

Back
Bên trên