Bạn có thông minh hơn thằng bé lớp 5 ko?

Phan Anh Quân
(J.M.Quân)

Nhớ hòi nào đọc trên báo, có một bà mẹ muốn gửi đơn lên công an, nhờ hai đứa con gái học ĐH viết đơn. Lúc đó bà mẹ già mới ngỡ ra rằng hai đứa con gái mình ko biết viết đơn như thế nào. Ôi trời, con ơi, tốn 4 năm nuôi con học ĐH...:-??

Bây giờ lớp 12 roài,sắp tốt nghiệp, sắp lên ĐH rồi sau đó kiếm việc làm sống độc lập.<):) Nghe ghê lắm nhưng đừng có "tinh tú" tưởng rằng mình trình độ hơn bọn còn lại.:D Kiểm tra lại mình đê!!!

Sau đây là những câu hỏi rất đơn giản, xem có biết ko nhé;)

1/ Vị vua Hùng cuối cùng là vị vua Hùng thứ mấy?

2/ Những năm nào sau đây là năm nhuận? 1600, 1700, 2004 và 2007?

3/ Đúng hay sai, gấu Bắc Cực ăn chim cánh cụt?

Chỉnh sửa lần cuối:
1/ 18
2/ 1600, 2004
3/ sai vì gấu bắc cực ở bắc cực còn chim cánh cụt ở nam cực :D
câu 2 còn số 1700 nữa chứ, nó cũng chia hết cho 4 mà >"<(nhưng mà đó là tính năm theo dương lịch chứ hả? có lấy theo âm lịch ko? >"<)
mà sao tự nhiên mình lại đi trả lời mấy câu hỏi dớ dẩn này nhỉ?

Chỉnh sửa lần cuối:
Are you smarter than a 5th grader :))
Hit show ở Mĩ, thảm nào :))

nhầm rồi Hoài Anh ơi :D những năm nào mà chia hết cho 100 mà muốn nó là năm nhuận thì phải chia hết cho 400 nữa :D nên 1700 hay 1800 1900 đều ko fải nhuận :D

năm nào là năm nhuận mà còn không biết :))
đúng là không = lớp 5 :)) =))
lố bịch :|

Cái bài năm nhuận mà bạn Dũng nói nhớ hồi lớp 10 học tin học rồi nhưng ko hiểu :|

Tưởng chia hết cho 4 là xong , sao lại còn phải chia hết cho 400 :|

( Thông cảm , em hơi ngu phần này :|)

Muốn biết năm nhuận thì đầu tiên phải chia hết cho 4, sau đấy nếu nó chia hết cho 100 thì phải chia hết cho 400 mới là nhuận, còn ko thì ko phải.
Công nhận chú Quân lập cái này nhạt :|
À cái câu vua Hùng thì, bạn Kim có nhầm ko thế ;;) Đời vua Hùng thứ 18 là đời vua có Mỵ Nương và Tiên Dung, là cái đời Sơn Tinh Thủy Tinh oánh nhau và Chử Đồng Tử lấy Tiên Dung chứ nhêy :) Tớ thật sự ko nhớ đời vua cuối cùng là đời nào nhg theo trí nhớ ngu si của tớ thì đời thứ 18 là đời cực thịnh của các vua Hùng --> đã làm sao mà đổ ngay đc ;;) Phải mấy đời nữa rồi mới đổ được chứ nhỉ :|

Chỉnh sửa lần cuối:
Ông Dũng thử check lại cái này xem, theo lí thì 1600 nhuận thì 1604 nhuận ... ok ? tức 1620 nhuận? tức 1640 nhuận ?tức 1680 nhuận ? tức 1696 nhuận? vậy có lý do nào khiến 1700 ko phải là năm nhuận ko
N
ghiêm túc mà nói thì ai nói năm 1700,1800,1900 mà ko phải là năm nhuận thì đừng so sánh với bé lớp 5 làm gì, mà nên so sánh mấy em bị down í

Cao siêu quá... chia hết cho 400 mới là năm nhuận :( <<<<< tức là 400 năm mới có 1 năm nhuận, phỏng ạ :))

sao suy nghĩ chủ qan vậy Hiền ku

hãy nghĩ rằng khách qan là Trái Đât qay 1 vòng qanh mặt trời mất 365,2425 ngày chứ ko phải là 365,25 ngày như Hiền ku vẫn hiểu

thế nên trong 400 năm chỉ có 97 năm nhuận chứ ko phải là 100 năm nhuận

trong các năm 1600, 1700, 1800, 1900 người ta chỉ qy ước 1 năm là năm nhuận là 1600 vì nó đẹp (chia hết cho 400 ), và dễ nhớ, thế thôi. ~o)

nhưng mà nếu có lịch vạn niên ở đây thì tớ vẫn bảo đảm cứ năm chia hết cho 4 thì là năm có tháng 2 - 29 ngày!

ít ra 4 năm/ lần còn hơn là 400 năm/lần *vì phải chia hết cho 400* đúng ko ;)

Có ai bảo 400 năm mới có một năm nhuận đâu :)) Nói thế này vậy :
Nếu năm chia hết cho 4 và không chia hết cho 100 thì chắc chắn là nhuận
Nếu năm chia hết cho 4, chia hết cho 100 và ko chia hết cho 400 thì ko phải nhuận
Nếu năm chia hết cho 4, chia hết cho 100 và chia hết cho 400 thì lại là nhuận.
Bạn Hà nói rất chi là chuẩn ;;)
À về chuyện 18 đời vua Hùng, có cái này bạn tớ nó send cho nè :D
http://vnthuquan.net/truyen/truyen.aspx?tid=2qtqv3m3237ntn3n1n2n31n343tq83a3q3m3237nvn

Rất là ngượng nhưng mà em ko có cái concept năm nhuận ntn trong đầu:|

N
ghiêm túc mà nói thì ai nói năm 1700,1800,1900 mà ko phải là năm nhuận thì đừng so sánh với bé lớp 5 làm gì, mà nên so sánh mấy em bị down í

Chán anh Hiền quá, anh thử lên google mà search thử xem ;)
Khi tranh cãi mà đem so sánh người khác với "mấy em bị down" (như lời anh nói) thì ai nghe hah anh :)

thần kinh hết rồi lock topic đi nhạt quá
thế đố các cậu : ba số 1,1,1 xếp như thế nào để nó lớn nhất
tuơng tự với 2,2,2 và 9,9,9

nhưng mà nếu có lịch vạn niên ở đây thì tớ vẫn bảo đảm cứ năm chia hết cho 4 thì là năm có tháng 2 - 29 ngày!

ít ra 4 năm/ lần còn hơn là 400 năm/lần *vì phải chia hết cho 400* đúng ko ;)

ông hiền này có khả năng đọc hiểu siêu nhân quá ^^

tránh những kết luận chủ quan về vụ down điếc đi nhé, k phải cứ nói thế là ng ta đánh giá mình k down đâu ^^

khổ thân anh Hiền qá :D nếu anh ko tin có thể check :)) 1700 1800 1900 ko chia hết cho 400 mà ;)
cái link kia của Kiên ~> đúng 18 đời đúng ko :D mà đang tranh cãi thế :D người ta bảo 18 thì mình cũng biết là 18 thôi :D mà nếu đúng như thế thì qẩy thật 8-} Cứ cho 1 đời nhiều là 50 năm --> tầm trên dưới 50 đời :| chẳng hiểu ghi chép kiểu gì :-??
thế còn câu 3 ko ai có ý kiến gì à :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên