Bạn có thông minh hơn thằng bé lớp 5 ko?

:| Thật là sâu sắc.
Mình cũng chả hiểu tính năm nhuận kiểu gì?

ok, tớ hiểu rồi, đúng là chưa tra cứu đã to mồm :">
google cái là ra:

"Leap years are years with an extra day (February 29); this happens almost every four years. Generally , leap years are divisible by four, but century years are special, they must also be divisible by 400. The year 2000 was a leap year. The years 2001, 2002, and 2003 are not. LEAVITT, HENRIETTA Henrietta Swan Leavitt (1868-1921) was an American astronomer who first described the relationship between the period and the brightness (luminosity) of Cepheid variable stars. ..."

---> theo đó thì những năm chuyển thế kỉ thì phải là năm chia hết cho 400 mới là năm nhuận, tức là năm 1700,1800,1900 ko phải là năm nhuận ( hic, lần sau nói rõ hơn thì người ta mới hiểu chứ ^^ )

uhm, dù sao cũng có người lôi ra thì mới biết :))
rút lại lời với bạn DŨng nhé, dân tin vẫn xứng đáng là dân tin :D

google cái là ra:

"Leap years are years with an extra day (February 29); this happens almost every four years. Generally , leap years are divisible by four, but century years are special, they must also be divisible by 400. The year 2000 was a leap year. The years 2001, 2002, and 2003 are not. LEAVITT, HENRIETTA Henrietta Swan Leavitt (1868-1921) was an American astronomer who first described the relationship between the period and the brightness (luminosity) of Cepheid variable stars. ..."

---> theo đó thì những năm chuyển thế kỉ thì phải là năm chia hết cho 400 mới là năm nhuận, tức là năm 1700,1800,1900 ko phải là năm nhuận ( hic, lần sau nói rõ hơn thì người ta mới hiểu chứ ^^ )

Anh Kim thik nhé :)) :D

google cái là ra:

no prob anh ạ :-j mà đừng nói dân tin ngại lắm :"> có biết cái gì về tin đâu :"> 2 năm học chẳng có cái gì vào đầu :">

cái bạn Kiên gửi chưa đọc được (dài qá)

nhưng nghe cái 18 đời cũng thật vô lí

"lịch sử 4000 năm dựng nước của các vua Hùng" + "đời đầu An Dương Vương là 258 trước công nguyên" + "Hùng Vương có tất cả 18 đời"

=> hơn 100 năm/1 đời vua ( ko biết ăn j` mà THỌ gớm )

cứ cho như Kim nói là 50 năm/ 1 đời

giả sử mỗi ông vua sống được 70 tủi
ta xét 1 bác vua:
vì bác sống được 70 tuổi mà bác làm vua 50 năm nên bác lên ngôi năm 20 tủi

=> ông bô của bác mất ngôi năm bác 20 tủi
mà ý, cái hồi đấy là ông bô của bác 70 tủi (ổng chết năm đó mà :| )

suy ra là ông bô của bác hơn bác 70-20=50 tủi
suy ra ông bô của bác đẻ bác lúc 50 tuổi
suy ra là ông bô của bác ... :|

tương tự ta có: Hùng Vương ý, là ông nào cũng cực kì ... \:d/

ko nhớ rõ là chương trình nào nhưng hình như trên TV đã hỏi "Có tất cả bao nhiêu đời vua Hùng??" rồi xong đưa đáp án là 18 thì phải [-x ko ai dám chắc mà cũng dám cho vào mà đố :^o

nhiều người nói vậy mình cũng chỉ biết là 18 =))
nhưng rõ là vô lý :)) 50 năm là qá nhiều (giả sử như các cụ sống dai :D) thiếu gì ông chết non :)) 4000 năm có khi > 100 đời :))

Chỉnh sửa lần cuối:
thần kinh hết rồi lock topic đi nhạt quá
thế đố các cậu : ba số 1,1,1 xếp như thế nào để nó lớn nhất
tuơng tự với 2,2,2 và 9,9,9

Hơ, thế xế thế nào lại còn có cách nào khác cao siêu hơn để xếp 3 chữ số giống nhau à :|

chẳng nhẽ lại xếp "chồng cây chuối" hay "đằng trước thẳng" :D
Trích dẫn bài viết của Lại Trung Hiếu
thần kinh hết rồi lock topic đi nhạt quá
thế đố các cậu : ba số 1,1,1 xếp như thế nào để nó lớn nhất
tuơng tự với 2,2,2 và 9,9,9
thế cách 2,2,2 với 9,9,9 nó thế nào ^^

222 thì còn đặt giả thiết là 2^22
chứ 111 thì chả nghĩ ra =.=

111 là hết cỡ rồi, còn 9^9^9 thì là lớn nhất
buồn cười, có lần có đứa ra câu đố là 2003^1^2003=? mà chả hiểu sao chỉ có 1 người đúng :))

uh 2003 hehe mình còn thông minh chán :))
Thế cái 111 xếp thế nào :-??

Trừ câu Bắc Cực Nam Cực ra , tớ chẳng trả lời đúng câu nào :|

Mình thật là dốt nát :|

mà cái câu 111 làm gì còn đáp án nào khác nữa :|

thế câu bắc cực nam cực tớ trả lời có đúng ko ? :-/ hình như là thế còn ko nhớ chính xác :D

Chỉnh sửa lần cuối:
ơ? 9^9^9 < [(9!^9!)!]^9! :)) :">

btw, 1 thằng trẻ con lớp 5 không thể bằng hoặc nhỏ hơn hoặc bằng hoặc bằng hoặc nhỏ hơn hoặc nhỏ hơn hoặc ... :|

Chỉnh sửa lần cuối:
giai thừa thì coi như là cho thêm kí hiệu vào rồi, ko đc tính :D
câu bắc cực nam cực thì nổi tiếng rồi, nghe qua cũng biết :)

Back
Bên trên