bạn đang sống vì cái gì .... ????

To me, sống là để thưởng thức những hương vị của cuộc đời ( có thể là sự vui sướng, tình yêu, sự đau khổ, mất mát...). Phải sống sao cho đến sau khi chết vẫn có người nhớ đến tên mình( đương nhiên là theo nghĩa tích cực), sống để thể hiện bản thân, sống còn là vì người khác nữa
Ý nghĩa của "sống" lớn lắm => Những thằng đi tự tử là một lũ dở hơi, còn là những đứa vô ơn đối với bố mẹ, không tôn trọng chính tính mạng mình( hơi lạc đề nhưng mong mọi người xông cảm , vì tui ức chế mấy vụ tự tử của mấy đứa dân teen => lũ NGU)

quá đúng luôn
to Lươn : mum mày , sao hôm nay tự nhiên tát tao ? ngứa tay à????????

SỐNG LÀ ĐỂ ĐẶT RA CÂU HỎI " SÓNG LÀ ĐỀ LÀM GÌ " .

Hôm nay mới phát hiện ra, sống để trải qua quãng đời học sinh nghịch như quỷ mà hai ông bà bô chả biết gì?

sorry mày nha WC tại lúc đấy tao thấy cái mặt mày bỉ không chịu được . Tát một cái cho đỡ nhớ 9A8 í mờ
Mà theo dư luận ( tao chỉ report lại) thì lớp Tin năm nay thô bỉ 1' . Có vẻ như đúng thế thật, tát xong đi mà thấy 3 thằng cười như thấy tình địch bị thi** ấy

sống vì qua khứ wa đẹp, sống vì chưa làm gì cho đời và hơn nữa phải thưch hiện ước mơ cuộc đời mình, sống vì c hưa biết tương lai như thế nào!sống vì dó là nhiệm vụ!

chắc nhìn mặt thằng Cường trông ngứa quá đó mà

các bác đừng chấp nhá , cháu nó còn bé , để tôi về GD lại cháu nó

sống để ko phải chết :))
sống để cảm nhận cái lúc buồn lúc vui
chẳng ai biết chết thì như thế nào nên tốt nhất là ko liều mình vì chưa thấy ai quay lại cả ^^
có lẽ sống vì mình vẫn luyến tiếc một ai đó, một việc gì đó chưa làm, một thứ gì đó chưa có, một điều gì đó chưa nói, và một món gì đó chưa ăn :D

Sống để được chết cùng người mình yêu :((

Nguyễn Đức Long đã viết:
Nguyen Ngoc Yen đã viết:
ờ,mình sống vì những cái gì?
Đến trường vì muốn được gặp bạn bè,được buôn chuyện,cãi nhau,...với chúng nó!
Về nhà vì cần phải bồi bổ sức khỏe và làm 1 vài chuyện cần thiết để ngày mai lại đến trường!
.................................................................................
Sống vì lo sợ mình sẽ chết sớm:D
Sống vì bít nếu mình chết sớm thì sẽ rất đáng tiếc==>phải sống cho nó vui vẻ chứ!
Sống vì bít mình có cả 1 gia đình để yêu thương!
Sống vì bít mình còn có cả 1 lô 1 lốc bạn bè,hàng loạt tình bạn để mà tôn trọng,nâng niu!
Sống vì hiểu mình còn có 1 người để "iu" ;)
Sống vì........hehe,vì muốn được suốt ngày vui vẻ thui======>đơn giản ý mà:D:D:D:D
Phải bổ sung thêm là sống đê bắt nạt trẻ nhỏ , bà Yến "lùn" này độc ác với trẻ lớp dưới lém
Hic,đến hôm nay mình mới đọc được bài này==>nói thêm câu nữa vậy!
Sống vì muốn xem thằng Long ái sau khi bị trừng trị thì sẽ về gặp bố mẹ với bộ mặt thía nào đây B-) :))
Chị hiền lắm,đừng đổ oan cho chị mà tội nghiệp nhóc ạ!!!!!!:) :D :))

Nguyễn Hoàng Hà đã viết:
sống để nhìn người khác chết :(

chứ để người khác thấy mình chếy thì khó chịu lắm 0:)

Nguyen Ngoc Yen đã viết:
Nguyễn Đức Long đã viết:
Nguyen Ngoc Yen đã viết:
ờ,mình sống vì những cái gì?
Đến trường vì muốn được gặp bạn bè,được buôn chuyện,cãi nhau,...với chúng nó!
Về nhà vì cần phải bồi bổ sức khỏe và làm 1 vài chuyện cần thiết để ngày mai lại đến trường!
.................................................................................
Sống vì lo sợ mình sẽ chết sớm:D
Sống vì bít nếu mình chết sớm thì sẽ rất đáng tiếc==>phải sống cho nó vui vẻ chứ!
Sống vì bít mình có cả 1 gia đình để yêu thương!
Sống vì bít mình còn có cả 1 lô 1 lốc bạn bè,hàng loạt tình bạn để mà tôn trọng,nâng niu!
Sống vì hiểu mình còn có 1 người để "iu" ;)
Sống vì........hehe,vì muốn được suốt ngày vui vẻ thui======>đơn giản ý mà:D:D:D:D
Phải bổ sung thêm là sống đê bắt nạt trẻ nhỏ , bà Yến "lùn" này độc ác với trẻ lớp dưới lém
Hic,đến hôm nay mình mới đọc được bài này==>nói thêm câu nữa vậy!
Sống vì muốn xem thằng Long ái sau khi bị trừng trị thì sẽ về gặp bố mẹ với bộ mặt thía nào đây B-) :))
Chị hiền lắm,đừng đổ oan cho chị mà tội nghiệp nhóc ạ!!!!!!:) :D :))
Bà mà hiền thì tui chết luôn.
re:bà mà có người iu thì tui cũng chết liền

Lê Bá Nam Linh đã viết:
Sống để được chết cùng người mình yêu :((
Ích kỉ quá , chết thì chết 1 mình , lôi người yêu chêt cùng làm gi` , ích kỉ .

Vũ Thiều Hoa đã viết:
chết rồi còn thấy người khác thế nào được nữa (---> ngớ ngẩn ). :)) :))

nghĩ đến đã khó chịu rồi chứ chưa nói đến chết hay chưa vội :))

Thôi, bọn mày chết hết luôn đi đỡ phải bàn luận:))

Back
Bên trên