bạn đang sống vì cái gì .... ????

LÊ ĐÀO HƯƠNG THẢO đã viết:
Em cũng định vit sống vì mình rùi nhưng nghĩ lại chỉ thế thôi thì đáng chán lắm . Sống cho thú vui chớ sống vì mình làm gì?:D
Ha ha,chết thật đấy Ốc ạ!Hóa ra mày đã xác định sẽ sống thế nào để cho thằng Thú thấy vui chứ ko cần phải sống vì bản thân à?????:)):)):))
Khiếp thật,sức mạnh của tình cảm đúng là vĩ đại thật,nó có thể khiến 1 cô gái từ bỏ cuộc sống của bản thân mình để sống 1 cuộc sống cho người khác==>bái phục bái phục =D> =D> =D> :)) :)) :))

bà yến lùn mario cứ thích xỏ xiên người khác, (nhưng giờ này sao chị online đuợc nhỉ, chả lẽ vẫn ngoài hàng net)
to Duy: ông đọc Thế giới quả là rộng lớn và có nhiều việc để làm chưa, chắc là chưa hả, kết luận 1 câu như thế là sai lâm đấy :), tìm quyển đấy đọc đi, đáng đọc đáng nhớ đấy

Nguyễn Hoàng Hà đã viết:
bà yến lùn mario cứ thích xỏ xiên người khác, (nhưng giờ này sao chị online đuợc nhỉ, chả lẽ vẫn ngoài hàng net)
to Duy: ông đọc Thế giới quả là rộng lớn và có nhiều việc để làm chưa, chắc là chưa hả, kết luận 1 câu như thế là sai lâm đấy :), tìm quyển đấy đọc đi, đáng đọc đáng nhớ đấy
Xỏ xiên gì đâu,nói thật đấy chứ em trai:))
Chuyện vì sao chị onl được vào h này thì ko cần phải nói rõ,nhóc chỉ cần bít là chị vẫn ở đây là được rùi:D:D

ờ,mình sống vì những cái gì?
Đến trường vì muốn được gặp bạn bè,được buôn chuyện,cãi nhau,...với chúng nó!
Về nhà vì cần phải bồi bổ sức khỏe và làm 1 vài chuyện cần thiết để ngày mai lại đến trường!
.................................................................................
Sống vì lo sợ mình sẽ chết sớm:D
Sống vì bít nếu mình chết sớm thì sẽ rất đáng tiếc==>phải sống cho nó vui vẻ chứ!
Sống vì bít mình có cả 1 gia đình để yêu thương!
Sống vì bít mình còn có cả 1 lô 1 lốc bạn bè,hàng loạt tình bạn để mà tôn trọng,nâng niu!
Sống vì hiểu mình còn có 1 người để "iu" ;)
Sống vì........hehe,vì muốn được suốt ngày vui vẻ thui======>đơn giản ý mà:D:D:D:D

sống , sống nữa , sống mãi .................... sống đến khi nào .. chết thì thôi

Sống để mọi người biết có một thằng Quang Minh vẫn còn tồn tại trên thế gian này

Bà Yến nhá! Uh đấy, tui sống vì Thú đấy được ko hả? Nhưng thú ở đây ko chỉ có nghĩa là thằng Thú thôi đâu mà con là thú vật ỏ thú tính...:))

Người chán đời sống chỉ đơn giản là sống, họ sống không vì bản thân mà là vì người khác, vì trách nhiệm mà họ tự đặt ra cho mình, cuộc sống của họ vô nghĩa và buồn tẻ.
Người yêu đời (như tui chẳng hạn), sống để làm cho mình vui vẻ hơn, đã yêu đời lại càng yêu đời hơn. Họ sống một cuộc sống hạnh phúc với những thứ họ yêu quý, họ phấn đấu một cách tích cực để hoàn thiện cuộc sống vốn đã tốt đẹp của họ, để những người họ yêu quý cũng cảm thấy vui vẻ như họ.
Còn tui thì tui sống để thỏa mãn cái dạ dày của tui, chừng nào chưa ăn hết các món ngon trên đời thì tui còn chưa chết! (ui chao nhắc tới lại thấy đói, tháng này bị cắt tiền quà, hix hix)

đừng lôi triết học vào đây
1 tiết/1 tuần đã đủ lắm rồi

Nguyen Ngoc Yen đã viết:
ờ,mình sống vì những cái gì?
Đến trường vì muốn được gặp bạn bè,được buôn chuyện,cãi nhau,...với chúng nó!
Về nhà vì cần phải bồi bổ sức khỏe và làm 1 vài chuyện cần thiết để ngày mai lại đến trường!
.................................................................................
Sống vì lo sợ mình sẽ chết sớm:D
Sống vì bít nếu mình chết sớm thì sẽ rất đáng tiếc==>phải sống cho nó vui vẻ chứ!
Sống vì bít mình có cả 1 gia đình để yêu thương!
Sống vì bít mình còn có cả 1 lô 1 lốc bạn bè,hàng loạt tình bạn để mà tôn trọng,nâng niu!
Sống vì hiểu mình còn có 1 người để "iu" ;)
Sống vì........hehe,vì muốn được suốt ngày vui vẻ thui======>đơn giản ý mà:D:D:D:D
Phải bổ sung thêm là sống đê bắt nạt trẻ nhỏ , bà Yến "lùn" này độc ác với trẻ lớp dưới lém

tớ sống để được gặp đồng chí của mình để gặp vợ
để tối buôn điện thoại với đồng chí haha

Sống để tận hưởng những niềm vui bất ngờ đến từ những thành quả đạt được do công sức mình bỏ ra

Sống để hoàn thành những nhiệm vụ được giao cho đến hơi thở cuối cùng

Sống để biết đời sướng + khổ như thế nào, và cuối cùng là sống để ... chết.

sống vì ngày hôm nay :|...hôm nay sống vì bài sử của ngày mai.. :| bài sử ngày mai sống vì ngày trả bài tuần tới...
đến lúc đấy sẽ nghĩ tiếp xem sống vì cái gì :|

Back
Bên trên