Bùng tập thể theo phong cách 10 Tin

Ngô Duy Biên
(shinichi_bien)

Điều hành viên<br><a href="http://www.hn-ams.org/f
cái vụ 11 thằng trốn đế là bó tay, sự việc nó là như thế này này:

7h15: tui đi vào famous thấy thằng vvc ngồi đấy, hỏi xem cu cậu có định học 2 tiết lý ko, chú đóng 1 câu chắc nịch: "đương nhiên là ko, tao sẽ học..."

7h32: mình thấy cái y!m thông báo: "Biên se x is now online" , mình lon ton vào hỏi, "mày đang ở đâu đấy + có định học 2 tiết lý ko?", cu cậu answer: "famous + ko" hóa ra nó ngay sau lưng mìn , quay lại hỏi thằng cường tiếp: "định vào học ko mà còn chưa vào trường", nó bảo "vào muộn 10 min"

7h40: chú Vanh lon ton chạy vào famous, "bọn mày trốn hết cả lũ ah?", thằng vvc bảo"Ko tao vào trường đây ", tui lon ton bám đuôi ra trả xiền định vào luôn, còn mỗi chú biên vẫn đang tích cực, "nhanh lên nào ừa ừa, nhanh lên nào, cố lên..." mạng chậm

7h42: ra đến cổng famous hỏi Vanh, "thằng đỏ đâu?", "nó vừa ra chỗ hồ ao với bọn con gái lớp lý roài ", thế là 3 đứa (tui+vvc+va) định vào trường thì phát hiện ra cổng trường đóng kín, thía là, ba thằng kết luận, "trời ko cho mình vào đấy nhá" . Đúng lúc đấy chú đỏ gia nhập hội sau khi lượn vòng vòng đâu đó với mấy bạn lớp lý

7h48 hoặc 50 rì đó : va và đỏ vào trường và lên lớp, mình chạy ra thấy 2 thằng Nam bệnh với nam silip, đang đứng tán phét trong trường , thía là tính đến lúc này có 7 thằng có dự định trốn tiết or vào muộn

8h: 3 thằng trong famous gồm tui, vvc, biên quyết định trả tiền máy roài vào trường, nhưng mấy ông bảo vệ đêk cho vào, 3 thằng đang đi bộ loanh quanh, thấy xa xa, một chú đầu tóc bù xù, trông mặt đúng là vừa ngủ dậy, đang đạp xe tới, hóa ra là thằng huấn, đến bó tay

8h10: 4 thằng đột phá vào trường thành công

8h12: 4 thằng phát hiện thêm chú Quốc anh b, với cả hoàng minh cũng đang đánh bóng bàn giữa sảnh đến bó tay với bọn lớp mình
8h15: cả lũ lên lớp, thấy chình ình 11 cái tên trong sổ đầu bài, trong đó việt anh và đỏ đã được gạch tên , mình bon chen bố láo với cô: "bọn em cả lũ đến muộn bảo vệ đêk cho vào hức hức, chứ thật ra em thích học cô lắm cơ, blah blah blah " cuối cùng gạch tên tất cả, trừ 2 chú Nam bệnh với cả nam silip chắc 2 chú này độn thổ ở hàng game nào roài

kể cả lớp trưởng hôm đấy cũng ko biết biên đi đâu

bóa tay, bùng tập thể, coi trời bằng vung, một phong cách trẻ, một phong cách 10tin

Tác giả: Nguyễn Hoàng HÀ -10 Tin

cái này phải post vào Túm tụm tán gẫu chứ , nhập hội chán học luôn :D
thôi kệ , chỗ này đông dân tình , vào đây cho người ta biết thế nào gọi là 10 TIN :)):)):))

:eek: kinh khủng, 11 tên bùng lý, kỉ lục coi giáo viên bằng con kiến.Công nhận gan mấy bác 10 Tin to khủng khiếp :eek: :eek: :eek:
Riêng lớp em hồi đầu năm làm quả hatrick:25/49 đúa ko xuống sân chào cờ, dĩ nhiên sau đó, ngần ấy đứa bị chủ nhiệm cho vào nồi nấu gỏi , đến giữa học kì 1 thì vì chống đối lại quyết định ko cho đi tham quan của chủ nhiệm, cả lớp em đã đồng tâm hiệp lực chơi chi chủ nhiệm một vố đau điếng:chỉ trong 3 ngày mà có gần 50 đữa bị ghi vào sổ ghi đầu bài
Phải công nhận: bất hảo nhất khối 9 chỉ có 9C, yeah =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D>

:)) hôm đấy thật là vinh dự "được" bùng tiết cùng 1 lí do với các bạn lớp Tin

Nhạt nhòa quá...:biggrin:
Câu nói mới của VC :)):))

Mấy hôm bùng học sướng vật :)) hàng PS với famous cứ phải gọi là đông khách :p
Mai bùng tiếp chứ ngồi trong lớp bức xúc, chán bỏ mum :D

kinh khủng, 11 tên bùng lý, kỉ lục coi giáo viên bằng con kiến.Công nhận gan mấy bác 10 Tin to khủng khiếp
bà kon 10 Tin chớ vội mừng vì theo thông tin của thằng VAnh , kỉ lúc này đã bị phá bởi chính những đàn anh lớp Tin :
kụ thể như sau :
GV lên lớp 12 Tin , thấy có 9 hs trong lớp ----> ghi vào sổ đầu bài là : có 9 hs trong lớp
mấy ông này lên thêm số 1 vào bên cạnh số 9 -----> lớp chỉ thiếu có 5 người thay vì 15 người như trong thực tế
:( pó tay chưa

Lớp mình đủ khả năng phá kỉ lục đàn anh đấy, chỉ có 8 con vịt giời thôi :)) :))

Hồi trước lớp chị có chìa khóa riêng, bùng học tập thể --> khóa cửa lớp, thông báo với giáo viên là đứa cầm chìa khóa nghỉ học vì ốm, thế là nghỉ cả lớp, chả đứa nào bị ghi sổ! :D

thêm nữa nè : hồi đầu năm có lần 5 thằng 10 tin bùng tiết Văn đi chơi với nhau
ra ngoài thấy 5 ông ngồi ghế , hỏi xem học lớp nào , hóa ra là 11 Tin , cũng bùng tiết Văn luôn :))

nối tiếp bước cha anh lào anh iem

Chỉnh sửa lần cuối:
À, vụ trốn chào cờ em Trang nói, hồi xưa lớp đàn chị 12 Anh này đã làm rồi :)) :smoking:.

Chẳng là thế này, lớp chị hồi ấy do chị là lớp trưởng :)), đủ biết cái lớp be bét kỉ luật thế nào :smoking:. Ko bao giờ có đứa nào có cái khái niệm chào cờ đầu tuần là thế nào cả :)), cứ lúc chào cờ là lớp chị ngồi trên làm sòng, tán phét, nhậu nhẹt xôm tụ lắm, chỉ có độ 5-6 người gương mẫu như Hoàng Dương bồ chính, Bảo Ngọc, Vũ Hằng là vẫn còn giữ lấy lề cho cái lớp rách nát thôi.

Rồi đến hôm ấy, cả lớp đang ngồi phè phỡn nghe quốc ca trên lớp thì cô chủ nhiệm Phạm Tuyết Hạnh đột ngột bước vào: "LỚP NÀY ĐẾN MỨC ĐỘ NÀY RỒI ĐẤY HẢ?? NHỜN CHÓ CHÓ LIẾM MẶT ĐẤY PHẢI KO?? TÔI KO NGỜ ĐẤY, CHO ĐÌNH CHỈ HẾT, TÔI THÔI LUÔN, KO LÀM CHỦ NHIỆM NỮA!!!

Và sau đó, cô chủ nhiệm của 10 Anh (lúc đó còn là 10 Anh) lùa cả lũ hơn 2 chục đứa xuống sân chịu tội, trên đường đi, lớp trưởng là chị đây hứng chịu đủ lời sỉ vả, nhưng chị vẫn kiên cường bưới tới, ko hề nao núng hay hoảng sợ, bởi chị biết rằng mình vẫn đang hi sinh cao cả vì đồng đội: phía sau lưng chị, bọn nó lợi dụng cô say sưa trút giận lên đầu con bé này mà tẩu thoát theo 2 hướng: toán thứ nhất nhà vệ sinh tầng 2 thẳng tiến, toán thứ hai rút chạy về phía phòng thể chất :)).

Kết quả là đến khi xuống đến nơi, cô giáo yêu quí quay đầu lại thì sau lưng ko một bóng người, một mình chị hiên ngang đứng đó, nở nụ cười Võ Thị Sáu để chuẩn bị lên đoạn đầu đài :lol:.

Và màn kết của câu chuyện là cô dỗi bỏ về nhà với lời thề truyền kiếp: ko bao giờ quay trở lại lớp 10 Anh :lol:. Một cuộc họp phụ huynh khẩn cấp, và vấn đề mới lại nảy sinh: 2/3 lớp ko mặc đồng phục! Để tránh làm bùng thêm ngọn lửa đã ngùn ngụt trong đầu bác trưởng ban, chị lặng lẽ chạy lên 10 Toán mượn quần 8-}, mượn được 15 phút, đúng lúc bác trưởng ban lò dò đi tới, huynh đệ 10 Toán chạy xuống... đòi quần vì xui thay các huynh đệ cũng đang bị kiểm tra đồng phục :lol:.

Gạt nước mắt, vài đứa vượt rào về nhà mấy đứa gần trường mượn quần áo cứu thân, mình chị chạy dáo dác khắp trường kêu gọi anh em giang hồ cứu giúp. Cuối cùng, gặp được một ân nhân, cho mượn chiếc quần xanh đúng màu đồng phục :smoking:. Mặc vào xong khi trở lại lớp đã thấy bác trưởng ban đứng lù lù, bác nhìn chị, chớp mắt rồi buông một câu: "dột từ lớp trưởng dột xuống", thế là tan tành cái thanh danh lớp trưởng (vốn đã ko có :))).

Tình hình trở nên căng thằng khi bác trưởng ban cũng "người ra đi đầu ko ngoảnh lại, sau lưng bàn ghế sách rơi đầy". Lớp chị hò nhau mỗi đứa viết bản kiểm điểm lời lẽ thống thiết kêu gọi cô CN phá vỡ lời thề độc :)), nhưng giang sơn dễ đổi, bản tính khó dời, những sản phẩm chỉ được đến thế này:

- Thưa cô, con xin lỗi cô, dù con cũng chẳng hiểu là lỗi gì nữa???
- Cô ơi đừng ra đi! RA ĐI! RA ĐI! RA ĐI!

Cuối cùng, cuộc hành hương đẫm máu đến số nhà 26 Phan Đình Phùng cũng kết thúc. Đứng trước cổng nhà cô, gần 3 chục cái đầu cúi xuống, ko phải vì hối lỗi mà vì... dưới đất có con gì hay hay :)). Những lời tâm huyết của cô, cả lũ lắng nghe và tự thấy... ko hiểu lắm??? Đến đoạn:

- Các con phải nhớ, một lần khiêm tốn bằng 10 lần tự kiêu đấy!

Thằng Kiên ngây thơ nói luôn:

- 4 lần thôi cô ạ!!!

Làm cả lũ ko nhịn được cười, nhưng chẳng lẽ lại cười khi cô đang nói ra những lời tự đáy lòng??? Thế là những tràng cười được kìm nén để biến thành... những tiếng thở dài não nuột! Chà, một âm thanh khó quên, gần 3 chục con người đồng loạt thở dài, đến là thê lương. Cô ngước lên, ngỡ ngàng: "Thở dài cơ ah, tốt! Cuối cùng cũng hiểu ý cô!!!"

Tất cả ra về, mỗi cái đầu đều bận rộn tính toán một kịch bản công phu và hoàn hảo để đối phó với mặt trận thứ hai đầy khói lửa: TRÊN MẶT TRẬN VS. PHỤ HUYNH...

Và ngày hôm đó, chị chính thức nói lời từ biệt chức lớp trưởng, tạm biệt thế giới phù hoa :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Em Thủy, em Thư đâu, vào cộng điểm chị bài này cái :smoking:.

bóa tay với bà chị, iem là iem choáng lém roài đấy, tiếc là em ko được cộng điểm, nếu ko thì iem cho chị 10 điểm :D
sáng nay gọi điện cho thằng huấn nhờ nó xin phép nghỉ, nhưng mẹ nó bảo nó đi mất roài, mong là anh zai nó mang dd để mẹ nó gọi được :D
dù sao thì mình cũng đang ngồi ở hàng net :D

Hehe, chú cứ cộng, ko lên được điểm nào nhưng vẫn sẽ hiện trong control panel của chị, coi như ghi nhận tấm lòng chú, về sau có gì chị còn "lại quả" cho :smoking: (chị chú ý chấm những người chấm cho chị muh :)))

Hôm nay đáng lí sẽ hơn chục đứa bùng tiết cuối nếu như cô Hạnh không ốm ^.^ Tự nhiên hôm nay lớp mình nhiều người phải đi ăn cưới, ăn giỗ... bất ngờ (buổi trước muh không nghỉ thì chắc hôm nay tôi cũng chuồn luôn rồi).

Bí thở: 1 phong cách bùng - 1 phong cách 10 Tin chứ ^^

Sao chị ko gọi em nè? oài, quên mất trong box này cũng còn có thêm 1 con nhóc nữa cộng được điểm à?:((

tiếc ghê cơ , đáng nhẽ lập kỉ lục mới roài , ai dè cô Hạnh lại nghỉ

Back
Bên trên