Bóng rổ nữ 04-07( và những điều liên quan)

Re: Các bạn nữ mê bóng rổ đâu rùi????????

Rồi, để xem đội ông Thái đánh đấm thế nào. Cũng may là tôi rút sớm đây chứ ở đội của ông thì còn ngu lâu dài dài.

Cái con béo này láo ghê cơ.Chưa thấy quan tài chưa đổ lệ hả em?
Cái cơ bản ko học thì làm sao mà tiến bộ được?

Láo nhỉ? Ai ko học cơ. Ngày nào tôi cũng học đấy.

Đúng là. Khinh người kiểu thằng Thái với Long thú còn lâu mới khá được. Mà sao lại có đứa hâm mộ thằng Long thú dở hơi nhỉ. Sỉ nhục.

Những người có cơ bản rồi thì có thể tự tập để lên trình chứ ko có cơ bản thì chỉ cần nghỉ một thời gian là sẽ đánh kém ngay mà ko biết đến bao giờ mới lấy lại được phong độ khi xưa!
Đây là cốt lõi của mọi vấn đề chứ ko riêng gì môn bóng rổ cả!Như một ngôi nhà ko có nền móng vững chắc thì càng lên cao càng bấp bênh đến một lúc nào đó sẽ sập và nếu ko rút được kinh nghiệm thì người đó lại xây lại ngôi nhà như cũ mà ko xem xét kỹ phần nền tảng,cuối cùng là trước thế nào thì sau lại thế ấy!Người ấy chỉ lo quan tâm tới vẻ ngoài của ngôi nhà mà ko suy nghĩ kỹ xem tại sao lại trở nên như thế thì ko thể khá được!
Anh cũng đã qua giai đoạn máu đánh máu ghi điểm giống như em!Nhưng anh khác em ở chỗ khi xem người ta đánh anh rút được kinh nghiệm còn em thì ko!Thời gian đầu tiên tập cơ bản "vừa chán vừa mệt" nhất nhưng lại là giai đoạn quan trọng nhất ko thể nhảy cóc bỏ qua được!Cho nên anh khuyên em là ko nên đánh nhiều quá mà nên chịu khó tập cơ bản trước đi rồi đánh đấu sau cũng được.Đến lúc ấy em sẽ thấy mọi việc trở nên dễ dàng hơn rất nhiều so với bây giờ!Còn khi xem người khác đấu ko nên chỉ chăm chăm vào việc người ấy ghi bao nhiêu điểm mà phải chú ý đến việc người ấy ghi điểm như thế nào,..Ví dụ như:đặt ra câu hỏi như:Tại sao ko ném ở chỗ ấy?Tại sao ko ném ở tư thế ấy?Làm sao lại có thể vào đến tận chỗ ấy?nếu quả ném ấy trượt mà mọi tư thế,nói chung là các yếu tố ảnh hưởng đều rất thuận lợi thì do cái gì,có lẽ chỉ là vì đen thôi hay còn bị chơi xấu?...
Nói chung là phải học cách quan sát và tập cơ bản.

Re: Giải bóng rổ nữ Ams!!!

Ha ha, vậy là mày chửi con Tóp với con My có vấn đề hả Thái? Chiều nay mày chết với bọn nó.

Mà thằng Thái dạy thì đúng là hỏng đời thật.

ôi xời, đọc bài của anh Thái xong "mắt đã toét nay càng toét thêm". Kết lại là "thích"---> tập chơi---> chơi nhiều---> giỏi---> hết

Con béo này béo quá mỡ ko dồn hết vào thân thể được nên đành phải tuôn ra đằng mồm à?

Có những đứa nhờ anh Thái dạy khác với những đứa anh Thái chọn ra để dạy!

Nhưng cũng có khi :"chẳng cần mình thích mà "người .. mình thích" thích "-->chơi "cho nó thích"-->chơi nhiều-->thua nhiều-->tính đàn ông nổi lên-->máu lên-->tập-->trả thù đời-->tư dưng giỏi???

Mày cứ nói cho sướng mồm đi rồi chiều nay chết cũng được Thái ạ.

Mày đúng là có vấn đề nặng rồi Thái ạ.

Ặc, Thái lại bắt đầu cưa gái. Phương ơi, nên tránh xa ra đi.

Khỏi nói em cũng biết Thái ạ. Toàn lời sáo rỗng.

Cái con béo này càng nói càng thấy láo!Hóa ra những đứa béo đều thế hết à?Cả con Top nữa!Hai con béo mất dạy này!

Ặc, Thái lại bắt đầu cưa gái. Phương ơi, nên tránh xa ra đi.
Con béo này có bị điên ko đấy?Cưa ai?Ai cưa?

Khỏi nói em cũng biết Thái ạ. Toàn lời sáo rỗng.
Đương nhiên là có những người ko hiểu hết ý nghĩa thì là sáo rỗng nhưng với những ai hiểu thì đó là lời khuyên chân thành!

Bọn này từ từ để tao câu với:D
Nói chung cả người học và người dạy đều dở hơi:D

Thái Anh Dũng đã viết:
Những người có cơ bản rồi thì có thể tự tập để lên trình chứ ko có cơ bản thì chỉ cần nghỉ một thời gian là sẽ đánh kém ngay mà ko biết đến bao giờ mới lấy lại được phong độ khi xưa!
Đây là cốt lõi của mọi vấn đề chứ ko riêng gì môn bóng rổ cả!Như một ngôi nhà ko có nền móng vững chắc thì càng lên cao càng bấp bênh đến một lúc nào đó sẽ sập và nếu ko rút được kinh nghiệm thì người đó lại xây lại ngôi nhà như cũ mà ko xem xét kỹ phần nền tảng,cuối cùng là trước thế nào thì sau lại thế ấy!Người ấy chỉ lo quan tâm tới vẻ ngoài của ngôi nhà mà ko suy nghĩ kỹ xem tại sao lại trở nên như thế thì ko thể khá được!
Anh cũng đã qua giai đoạn máu đánh máu ghi điểm giống như em!Nhưng anh khác em ở chỗ khi xem người ta đánh anh rút được kinh nghiệm còn em thì ko!Thời gian đầu tiên tập cơ bản "vừa chán vừa mệt" nhất nhưng lại là giai đoạn quan trọng nhất ko thể nhảy cóc bỏ qua được!Cho nên anh khuyên em là ko nên đánh nhiều quá mà nên chịu khó tập cơ bản trước đi rồi đánh đấu sau cũng được.Đến lúc ấy em sẽ thấy mọi việc trở nên dễ dàng hơn rất nhiều so với bây giờ!Còn khi xem người khác đấu ko nên chỉ chăm chăm vào việc người ấy ghi bao nhiêu điểm mà phải chú ý đến việc người ấy ghi điểm như thế nào,..Ví dụ như:đặt ra câu hỏi như:Tại sao ko ném ở chỗ ấy?Tại sao ko ném ở tư thế ấy?Làm sao lại có thể vào đến tận chỗ ấy?nếu quả ném ấy trượt mà mọi tư thế,nói chung là các yếu tố ảnh hưởng đều rất thuận lợi thì do cái gì,có lẽ chỉ là vì đen thôi hay còn bị chơi xấu?...
Nói chung là phải học cách quan sát và tập cơ bản.
Thằng Thái nó nói đúng đấy. Nhưng xem ra bọn em cứng đầu lắm. Cả bọn Pháp cũng thía (tất nhiên không bằng bọn em). Đừng có ham đấu nhiều làm gì

Back
Bên trên