Anime và Manga

Nguyen Thai Ha đã viết:
Các em cũng có vẻ mê manga va anime nhỉ?
Nói chung đọc và xem nhiều không có lợi lằm vì dễ bị mê và tốn thời gian lằm. À mà hình như mấy em chưa rõ về tên của Manga và Anime lằm nhỉ?
Manga là comic, chuyện cười
Anime là animation, phim hoạt hình

đây là xuất xứ thôi anh ơi , chứ comic nghiêng về phía truyện tranh của phương tây :) . Ở nhật bản có hẳn 1 ngành công nghiệp truyện tranh mà :)

Ông Nguyễn Thái Hà hình như hơi bị lơ mơ về vụ này.
Chịu khó đọc thử sẽ thấy A&M khác comic với cartoon hơi bị nhiều.

Hic lần mò mãi mới tìm được 1 topic manga. Ở đây có ai đọc pinguin brothers không? Big fan nè, đọc dc đến vol4 rùi.

em thấy bọn ACC và dân VENO cãi nhau về dòng sông huyền bí nhiều lắm ....thấy truyện đấy cũng thường mà sao cãi nhau lắm thế không biết Lol

Ông Nguyễn Thái Hà hình như hơi bị lơ mơ về vụ này.
Chịu khó đọc thử sẽ thấy A&M khác comic với cartoon hơi bị nhiều.

:) Hi Minh! Em không đọc kĩ thì phải. Anh chỉ bảo là anh thử dịch thôi, mà nói cho cùng thì chuyện định nghĩa nó đúng hay không thì cũng chẳng quan trọng. Anh thì có đọc truyện bao giờ đâu làm sao so với bọn em được. Nhưng được cái bọn em được đọc truyện dịch còn gì:D

DSHB hả? bi giờ đang chia làm hai phe thích và ghét đó... em thì ở phe giữa... trang wed anime và manga... em có nhiu` lắm... ^_^ :D :p Em thích đọc Sak, Ranma 1/2, Conan nhất ... còn anime em thích Sak với Inu

mà bây giờ dịch tuyện toàn dân otaku dịch thôi anh ạ :D , suớng ơi là sướng :D :)) , như dòng sống huyền bí là ông taki và băng đảng taki lẩu dê của ông dịch , còn hikaru no go sắp ra là do VENO mièn nam và bắc dịch :D

Công nhận dòng sông huyền bí cũng chẳng hay lắm, nét vẽ hì bình thường, mà thấy hơi na ná NHAC

Em thi ko me lam nhung se gioi thieu con ban em>me may thu nay kinh khung O accvn no cung duoc lam day!!!!!!!

To Nguyễn Hoàng Minh:Great Otaku hả?Nổ hơi to,thường thì các great Otakus không hay nổ.Bạn làm tôi nghi hoặc???????Tôi chỉ nhận mình là 1 Otaku ,còn không bao giờ là Great vì Anime &Manga có quá nhiều thứ mà tôi cần tìm hiểu (ko có gì là đủ cả)
Inu,SDKyo...,có thế mà cũng khoe.Ông chỉcó thế thôi sao, còn nhìu thứ ông chưa biết lắm. Đừng nổ với gà ( tự nhận tôi là gà nhưng ko bao giờ nổ)
(TOU GỬI ,KO PHẢI TUYỀN)

Chỉnh sửa lần cuối:
To Bùi Thanh Tuyền: thế nào là nổ? quảng cáo đồ mình có chút thôi.
Hồi này toàn xem anime chứ có đọc manga nữa đâu. Title? Thích gì cứ đặt bừa, ai cấm...

To all: DSHB? Taki group dịch hả? Vì nó là shoujo nên mỗ không thích ^^.

làm thía nèo để đặt title dzaay??? em ngồi mày mò cả buổi mà hổng được

DSHB và NHAC đều thuộc trào lưu trở dzìa quá khứ mừ,but truyện bi giờ chán quá à >_< Yuuri càng ngaỳ càng có nhìu người thích ----> chán,trong mí truyện shoujo về quá khứ đó,có mỗi Fushigi Yuugi là được thui à!

HIc, FY mà hay ấy hả? Khó nuốt quá chừng... chắc tại mình không hợp với Shoujo ^^...

em có đọc clamp,như mới đọc chobits,X/1999 và card captor sakura thui,mới có Tsubasa RESERVoir CHRoNiCLE nhưng cũng đọc được mỗi 2 chap đầu thôi à >___<

HI!!!!
Có ai muốn mua Anime Manga RẺ NHẤT HÀNỘI KO!!!!!!!!
Sắp có 1 shop buôn Manga & và Anime cực kì 5 ngõ 97 Vương thừa vũ
Tên shop là Cherry blossom(đừng tìm biển hiệu,ko có dau)
Ở đây có POSTER(siêu đẹp) &anime(vô cùng fong phú)
Nhắc lại Đây là Rẻ Nhất Hà Nội,tuần đầu khuyến mãi,mua càng nhiều càng rẻ!!!!!
Và cũng xin nhắc lại chất lượng ko có gì phải bàn.
Ai có nhu cầu hỏi Minh Phương(ĐT 5650293 _từ 8.AM đến 12.AM & buỏi tối)
Chưa có thời gian,em sẽ post lên board RAO VẶT sau,Thông tin sẽ chi tiết hơn.Nhớ ghé qua nhá!!!!!

Chỉnh sửa lần cuối:
nhưng mừ sis tuyền ui,giá rẻ lè bao nhiu ạ? hix,nhà em ở hoàng hoa thám,ra acc shop mua cung được,15000 cái poster hông thấm nước (nhưng vẫn thấy đắt kỉu giè >___<) còn ở cái shop gần trường mình,bìa dễ thấm nước mừ bán 15,hic,cắt cổ nhau qué T__T

Back
Bên trên