Anime và Manga

I''s ra sao hở anh chị? em đọc bài giới thiệu của chocobo or chubi gì bên veno mà chẳng hỉu mô tê gì hết (I''s hình như là hentai,còn pé nên hông được đọc)
Link load truyện (tiếng anh thôi)
_Truyện của CLAMP (X/1999,Clover,CCS <=== cái CCS này lung tung,không đủ bộ *__*) :http://missa.seaofmirrors.com/
_Truyện Yaoi :http://milady.anime.pl/en/manga.php#hanaotoshi (ai ko ác cảm với yaoi thì hãy vô)
_Full moon,ultra maniac, dòng sông huyền bí),...:http://mangaco.mircx.com/

Thằng nào nói I''s là Hen, thằng đó mù Manga, that's all.
Đó là một cái Shonen, hay và cảm động, but nhẹ nhàng thôi.

hic .lần đầu đọc i''s máu mũi chảy tùm lum :D ...ê mà hình như chocobo ( con gà còi :D ) lần đầu đọc cũng ....cả xô máu ấy chứ :)) . Bé liên mới cấp 2 đừng nên đọc làm gì , ông choc với cả chubi học đại học rồi .

TO Minh : nick của ông ở VENO là gì zay ?
TO ai đấy : hình như em có đủ FOR hôm trước trấn trước của tên rinoa :D

anh hỏi mấy em 1 câu. Thế nào là Anime, thế nào là Manga còn thế nào là Hentai . Truyện tranh về chưởng cổ Trung Quốc thuộc loại nào. Ai biết chỗ Download thí chỉ cho anh với, cám ơn rất nhiềù

chòi :D :D

THế này nhé , manga là truyện tranh nhật bản , anime là phim hoạt hình nhật bản , hentai la truyện tranh xxx đó mà :D :) . Cái truyện chưởng cố trung quốc thì em chịu , nếu anh muốn down nhạc anime thì vô đây nè : www.bestanime.com . chúc anh vui :)

He, không thấy ai học lớp chuyên tiếng Nhật mà sao nói thể loại truyện nghe vanh vách, hãi quá! Vừa mới vào tưởng được share mấy trang truyện tranh, thế mà hoa cả mắt bởi mấy cái thuật ngữ của mọi người...

Tui chưa ghé thử mấy cái link mọi người giới thiệu. Sẽ xem nhưng phải hỏi trước là truyện trên đó viết bằng tiếng gì thế? Nếu tiếng Việt hoặc tệ hơn là tiếng Anh thì may ra mình đọc mới hiểu, chứ là tiếng Nhật thì thôi cin chào sớm! Trình độ tiếng Nhật của mình hơi bị ẹ, biết mỗi mấy cái konnichiwa với tadaima :D Lên đó để mà ngắm tranh không ah?

Tiện thể hỏi luôn, có site nào dạy sáng tác truyện tranh không nhỉ? Dĩ nhiên là viết bằng 2 thứ tiếng thông dụng ở VN vừa nêu trên ;)

Chỉnh sửa lần cuối:
Các em cũng có vẻ mê manga va anime nhỉ?
Nói chung đọc và xem nhiều không có lợi lằm vì dễ bị mê và tốn thời gian lằm. À mà hình như mấy em chưa rõ về tên của Manga và Anime lằm nhỉ?
Manga là comic, chuyện cười
Anime là animation, phim hoạt hình
Anh dịch thử đấy. Nói chung bọn em đều đọc các bản không phải là cũ nhưng chẳng thể gọi là mới được vì công nghiệp làm phim và truyện của Nhật thì chẳng bao giờ chậm cả. Hàng năm có những phim rất hay có cả ranking đấy ai có quan tâm thì lên mạng ngó thử xem nhé...

FOR kiếm đủ bộ Manga ở đâu thế , ra Veno Shop ko có , cả Samurai Deeper Kyo nữa ??

@ Lê Thu Hoài: toàn tiếng Eng cả thui ^^ không đọc tiếng Nhật sao mà hỉu nủi ạ?
Nếu muốn coi truyện tiếng Việt thì qua GTD (www.mangavn.com) cái nì có cả anime nữa,load về mừ coi ^^ (hic,dùng cái modem 56K thì chờ mỏi cổ quá >_<)

Flame of Recca? Chỉ có tải về thôi, giờ Veno cũng không đủ, còn tôi thì có nửa sau ^^. Tất nhiên là đọc hết rồi.
À, nói về chuyện nick để ai cần thì liên lạc: Hikari Almasy. Ở tất cả các diễn đàn tôi đều dùng nick đó. Thanks
Còn ai muốn trao đổi thông tin hay cùng viết bài và... tham gia nhóm Kishi thì... chịu khó hoặc gamevn hoặc tủ sách mini. Thanks!

À, quên mất Kyo. Bộ này sắp phát hành đó, có điều sai mất độ 101% thôi. Ai cần DVD thì... hì hì, Hikari này có đó!

Hikari Almasy : chưa thấy nick nào như thế j/k :p . FOR mình chỉ cần nửa sau thôi , chính xác là từ vol 16 trở đi , nếu làm cách nào copy giúp được thì tốt quá :) , thanx nhiều

Quên mất không nói , cái snoopycool không còn down được FOR nữa , cả Psychic Academy cũng thế , được 2 bộ truyện hay hay *sign* :( . Có chỗ nào khác không nhỉ ?

TÔi chỉ có tập 20 trở đi thôi. Hiện không chỗ nào cho tải đâu. SP thì down rồi.
Còn nick Hikari Almasy? Vô box Anime và Manga mà tìm. Thanks!

Đã bảo là j/k mà Hikari Almasy :D .
Làm thế nào để copy được huh Hikari ? Okey 20 , thanx !

Hix,đợi dài cổ tháng nì mới có Conan 42 mừ xem,có nhiều tin hay wá hà,kể anh chị nghe ^^
Tên bác sĩ Araide (không nhớ type đúng không) là Chris (kon Sharon) còn cô giáo của Ran đó,thực ra lại là một nhân viên FBI ^^ (em cứ tưởng cô ta với chris là một)

Back
Bên trên