Anh 1

hic.. nghe chung may ke tao lai nho lai nhung ngay thang lop 10. :(( Hic.. co bao gio co GDCD len tren HAO khong nhi? :p
Dung la hoc o VN nang ne ve diem so lam. tao con nho nam ngoai luc nao cung keu ca ve diem, cang thang, so mat hoc sinh gioi, nhat la mon TOAN! CO Hoan oi, tui hoc sinh hat rang, bon em yeu co nhieu neu co cho de de de mot chut!
O day tao ko cau ne grade lam. cung co vai diem B .. hic hic.. nhung thuc su chi can co het suc la duoc. Roi the nao giao viec cung xem xet su co gang cua minh.

Hat xi.. hic.. troi lanh qua! Tao lai dang ngoi tren ghe da ngoai bai co.. hoi dien.. thoi, ve phong day! BB

Thanh Hương ơi, mày viết tiếp Nhật ký tuổi 17 nhé!
...tao cảm thấy vẫn đang ngồi trong lớp, cạnh cái Dung, chỉ trỏ lung tung rồi phải quay tứ tung để chép bài...
Giờ 5 phút ở nhà thì còn ngồi buôn được vài câu, chứ ở đây thì phải chuyển classroom. Chậm là bị cho 1 cái cut, đến cuối tuần tha hồ mà lao động. Có đứa phạm lỗi đủ kiểu, weekend bị phạt làm 9 tiếng. Còn tao thì dĩ nhiên là ngoan ngoãn chăm chỉ rồi nên không bị phạt.:mrgreen:

Diệp, Diệu Hương ơi, thế bọn mày học hành bên đấy có gian khổ như VN ta ko?
Hu hu, nhớ bọn mày quá. Bây giờ tiết Địa, Sử chả có ai giơ tay xí xớn như Diều Hâu cả, chả có ai hay làm trò lố giờ ra chơi như con Diệp cả, hic.
Mà hôm nay cô trả bài luận và đọc tên những người viết hay nữa chứ, ko có tên DH + Diệp, lại nhớ bọn mày...
Lâu lắm tao mới lên đây nhỉ, Tùng Lưu tháng 11 này về ah, đi chơi đi, lớp ta chuẩn bị đón rước...!!!

Lâu lắm rồi kô thấy Chuối vào đây. Lưu năm nay cũng về ah? Mà sao chẳng thấy nó vào đây nữa thế? Học ở Sing nặng lắm ah? Thế mà Tùng vẫn post bài hằng ngày được thì nghi quá.
Ở nhà bây giờ có lạnh kô bọn mày? Tự nhiên hôm nay trời đầy sương mù, lạnh quá, chạnh lòng nhớ mùa đông Hà Nội :(

Nguyệt Minh mới post 1 bài nhưng lai click nhầm vào Viết bài mới rồi. Tùng ơi cho vào đây cái.

Toi nghiep Nguyet Minh the, phai pay internet. Con tao thi` xa lang, khong ton xu na`o.:D
Hoc hanh co vat va khong? Da quen voi moi truong moi chua?

Chuối đã viết:
Diệp, Diệu Hương ơi, thế bọn mày học hành bên đấy có gian khổ như VN ta ko?
Hu hu, nhớ bọn mày quá. Bây giờ tiết Địa, Sử chả có ai giơ tay xí xớn như Diều Hâu cả, chả có ai hay làm trò lố giờ ra chơi như con Diệp cả, hic.
Mà hôm nay cô trả bài luận và đọc tên những người viết hay nữa chứ, ko có tên DH + Diệp, lại nhớ bọn mày...
Mày làm tao cảm động quá:cry:
Ở đây bọn Mẽo cũng lố lắm, nhưng mà lố kiểu khác.
Nhiều khi muốn bảo bọn nó là chúng mày lố quá, hoặc chuối quá nhưng không biết dùng từ tiếng Anh nào tương đương. Mà có từ tiếng Anh nào tương đương đi nữa, VD bảo chúng nó weird thì chúng nó chửi chết!

thuc su hom nay tao dang buon lam lam day. Nhung ma thoi, ko than van voi moi nguoi lam gi, lai lam moi nguoi mat hung.
O, the Nguyet Minh cung len roi day a? Truoc hom di dua link cho chung no the ma Tue, Nguyet Minh voi Dang cha ai chiu vao ca, chan om.
E, lop minh co di tham quan ko vay? Neu di thi nho ke cho to nghe nhe! um.. thuc su to van cam thay nhu dang hoc cung moi nguoi. To chi nghi la minh vua moi sang day may ngay thoi, khong ngo da 1 thang roi. Sao van thay noi nay la lam qua! :(( Nho moi nguoi nhieu lam ! xoxoxox

Tao thi lai cam thay nhu la o day da 3 thang roi ma nhin lai thi ơ, moi co hon 1 thang thoi a?
Nhung nhieu luc thi lai thay thoi gian troi nhanh ghe gom. Veo 1 cai la thu 5 roi, mai thu 6, the la het tuan.

Năm nay mà đi tham quan chắc cũng kém vui hơn trước rùi, bây giờ mỗi lúc quay xuống ko thấy cái mặt cười toe toét của Diệp, giờ lý quay xuống ko có nụ cười của D.Hương chia sẻ:D, tao thấy có một khoảng trống nào đấy ...
Nhanh nhỉ, con DIệp đi cũng phải 1 tháng rưỡi rùi, còn Diều Hâu đi được một tháng 2 ngày. Hic...

tao van khoe. hoc hanh on. toan diem A co viec lam 12 bang 1tuan
bon anh o day cung lo, lai chang dep trai . noi chung la ko thay doi tuong nao hay ho ca. the nhe

huhu, ko phai tao ban hoc den muc ko viet duoc dau.tao term nay roi rai lam!MOi toi cai computer o day nhu do hoi.tui may tuong tuong ca mot cai tang 5 ma co dung 3 cai computer dung dc!phai o trong study rm line tuc de tranh cuop may co!ma tao lai ko du kien nhan de dung suot o day!ma may lai cham re re.doc xong bai cua bon may la den study time, bi tong co di hoc!ko dc dung may!

thang tung 13 thang 10 la da thi xong roi, tao tan 22 moi xong vi bon tao thi dan trai, ko phai ngay nao cung thi.

Tao book tkt roi,bay thang tu sing va hanoi,xuong Noi bai khoang luc 12h trua gi do!wen ko hoi ki!

Dieu hau va diep hoc ben day nhe nhang ko?Ben nay thi tuy may thoi, thich nang thi nang, thich nhe thi nhe!Tuc la may thich hoc bn tuy may, pass xm la dc!

Tao chua confirm ngay ve,vi con tuy thuoc vao schedule cua truong xem co remedial gi ko.ko thi te.

A, bon may kiem cho tao cai guitar de ve tao con tap chu tao ko co y dinh vac cai guitar cua tao ve dau!ma ko tap thi luc quay lai the nao cung ko dc perform!tao moi tap tanh co ban thoi,chua du trinh do danh nhieu bai dau.toan danh may bai kieu mot con vit xoe ra 2 cai canh y ma!hehe.Thanx.

bon may nho tra loi tao som,de co gi tao chac danh phai vac guitar ve mat,huhuhuhu,the thi luc di lam sao cam nhieu do dc.

Trường mình bây giờ có vậy không em?

Trường mình bây giờ có vậy không em?
Những buổi chào cờ đầu tuần quen thuộc,
Sân trường lại ngập tràn 2 màu xanh trắng
những cái đầu
Những tiếng người
Những tiếng cười
...nhấp nhô

Rồi những giờ tan học buổi trưa
Cổng trường mình thế nào cũng tắc
Chú bảo vệ(hình như tên là Bắc)
Có còn làm việc ở trường
Có còn hay quát mắng không em

Sân trước bây giờ chắc đỡ nắng hơn
Vì những tán bằng lăng ngày một lớn
Ngồi trong giờ,
Bên của sổ ngập bằng lăng tím,
Chớ lơ đãng nghe em kẻo bị cô rầy!

Lớp Văn bây giờ chắc chẳng còn đếm gió với đếm mây
Mà chắc bắc ghế ra cửa ngồi ...
....trêu con trai lớp Toán
Lúc cận ấy chắc bây giờ nghịch lắm,
không như ngày xưa...

Lớp Lý bây giờ chắc nhộn nhịp hơn xưa
Nhưng chắc bọn Hóa vẫn con nhà mọt sách
Lũ lớp Sinh chắc vẫn hay nói bậy,
Để cho bọn chuyên Anh ôm bụng ra cười
Lớp Nga chắc vẫn hiền thế thôi
Và lớp Pháp chắc là kiêu lắm,
Bọn lớp Tin biết có còn trống vắng
Chẳng có bóng hồng nào như ở khóa anh xưa

Thầy Khải bây giờ thì đã nghỉ hưu
và thầy Điện bây giờ làm hiệu trưởng
Luật trường minh không biết có còn như trước
Cấm không được đá cầu.
Đá bóng bây giờ thì đá ở đâu?
Mà trường năm rồi có còn đá giải?
Em có đi cổ vũ không, chung kết vào mấy trái
Đội vô địch kì này đá có fair không?

Em học ở tầng nào thử kể anh xem
Có khi lại đúng phòng lớp anh ngày trước
Cái lớp ở tít cao đi lên cũng mệt
Cái bàn đầu chắc vẫn còn đấu tích
Anh nháp bậy ra bàn đủ thứ linh tinh

Anh vẫn nhớ thầy Hiệp, thầy Hàm, thầy Nghĩa, thầy Minh
Rồi cô Tuyết, cô Mai, cô Dung, cô Mĩ
Em có học ai không trong những thầy cô ấy
Có người chắc cũng nhớ anh

Muốn hỏi em nhiều và muốn hỏi nhiều hơn
Đừng trách anh, tại xa trường lâu quá
Em viết nhiều kể cho anh với nhé
Anh ở bên này vẫn ngóng thư em.

Author: Lê Hải Trung-Lý 1 - 95-98.

Vừa đọc được vài thơ này hay wa'. Tặng bọn mày, mấy đứa ở nước ngoài đọc cho đỡ nhớ :D

Vân ơi bài thơ hay lắm, í, n mà em ko hiểu: sao "tiếng cười" lại "nhấp nhô"?
Viết tiếp nhật kí tuổi 17 (TO TH: tớ cũng 17)
Hôm nay là cái ngày gì mà xấu thế! :( 2Tiết Anh chẳng có gì hay ho. toàn ngồi làm bài. mà sao cái bài viết lại câu khó dễ sợ, mình chỉ làm đúng có 4 câu. giờ ra chơi ra đứng xớ rớ cạnh cái khe nứt, bị một tạ quảng cáo APOLLO rơi suýt vào đầu. sợ hết hồn. tiết lý kiểm tra 15'. làm xong ko dám so, nhỡ sai thì đau tim lắm. bài cũng dễ thôi nhưng mà mình vốn hay tính sai. tiết Toán vẫn như vậy, làm bài hết cả tiết. nói chung là cả ngày chẳng có gì vui vẻ cả. tức nhất là lúc đi về chúng nó rủ nhau đi ăn kem trước mặt mình mà ko thèm rủ mình.:mad: bạn bè thế đấy.:mad: đã thế mẹ còn cho leo cây mất 15', mãi lâu sau mới đến "mẹ quên". hu hu sao mình lại suốt ngày bị bỏ quên thế này? :(( QN thì quên mang vở cho mình, thế là chiều nay chưa làm bài + ko có thẻ, có nhiều khả năng đứng chơi ở ngoài với chú bảo kê.:(( mai còn 1 đống bài nhưng mình vẫn cố tình lên HAO, thế nào cũng ko làm hết kịp.

hi hi hôm nay Thiên Hướng buộc một cái chun xanh với một cái chun hồng. Nửa xanh nửa đỏ chứng tỏ nhà quê.;)

Tao thì lại thấy ngày hôm nay học rất nhẹ nhàng. Chả có môn gì học thuộc là sướng rồi. Năm nay môn Toán và Lý còn dễ nuốt, chứ còn môn Hóa với Sinh thì... í ẹ! Mới học được mấy tiết mà đã thấy loạn cào cào cả lên. Các công thức cứ như nhảy múa trong đầu vậy.
Có ai có kinh nghiệm gì chỉ tui với!

Van oi, tho hay lam may a! Co xa truong moi thay nho Ams.

Tao viet tiep nhe!

Dung oi, tuyen xe buyt chac hang ngay van chay
Bon truong minh dung doi co dong khong?
Cu den buoi trua lai nho quan chi Hong
To voi cau ngoi an nem chua ran! :)

he he..
de mai mot tao nghi ra cai gi hay ho thi se viet tiep!
miss u!

Ở bên này nhớ quà vặt Việt Nam ghê. Nem chua rán, nộm, chè, bánh gối, quẩy.... hu hu:cry:
Dạo này bọn mày có hay tụ tập ăn uống phè phỡn không?

tao nho nem chua ran wa!ko sao 3 tuan nua la ve roi, dang countdown day!Ko co hung hoc cho xms gi ca, chi phe phe luc nao cung chuan bi di ve!

O nha co lanh ko ha tui may.tao ve chac cha con quan ao mac vi o day tao luc nao cung quan shorts ao phong!Quan ao cu thi chat het ca rui!Vua moi phai di mua wa quan dai de luc ve mac,ko so ra den san bay chet ret!Tao lo hoi bi xa nhi?

Hoi hop wa, doc cai bai tho gi do wa Van trang post lam cho minh "boi hoi xuc dong" nho truong!e, tao ve ko co dong phuc lieu co dc vao truong ko the?

ma truong minh cam da cau a?chan nhi?tao o ben nay ki tuc nay chang co sport facilities gi ca(tru cai be boi olympic size cua truong,sau ko boi dc!) the nen suot ngay da cau! trinh do bay gio len lam!

Hom wa co farewell party cho seniors o chess club, ca club keo nhau ra east coast bbq.Tao chi co dung quat than may tieng! Da the luc an toan voi phai mieng ben trong van con raw! the la lai phai nuong lai! Sau vu nay chi co tay la them muscles!

hom thu sau the duc xong den hom nay van con e am!

A,so dien thoai nha Dang van the chu ha?co gi doi ko?ma sao ko thay no len day vay?

Back
Bên trên