Anh 1

tiếp , sợ đánh dài nó toi thi phí công.
còn về chuyện đi lại thì cẩn thận đấy , hỏi kĩ chuyện ấy với người lo cho mình
sang đây lớ ngớ dễ lạc lắm. Bên này tiếng ANH chỉ có nói với Beämte thôi, dân bọn nó lười học ngoại ngữ lắm. Mà lần đầu sang đảm bảo mày choáng ngay (alles nicht nur die Sprache ), nhất là ở Frankfurt ( tao bị 1 lần rùi , bị hỏi Pass vì cái tội đi chơi đêm lại còn mang vali , may mà mang 0 thì toi ).

xem có người đón 0 nữa , kiếm 1 con handy bỏ túi ,sang mua thẻ sims 15-20e mà tiện liên lạc lúc đầu.
thế nhé, còn gì thắc mắc cứ từ từ hỏi , còn lâu mới đi . Tao thi xong cũng buồn waa
vì mọi người vào học hết rùi chả còn ai chơi cả ,hic hic , suốt ngày mò mẫm đống sách vở 1 đàn anh để lại cũng chán , ra ngoài đi chơi thì đắt , trò chơi thì trót xóa sạch rùi .
BUỒN WAAAAAAAAAAAAAAAAA.

hôm nay la` quốc khánh, mọi người có đi chơi đâu không ;;) tối nay tớ sẽ lai qua chỗ nus chơi, lại ở qua đêm luôn, thích ghê cơ :p :D

Khanh ơi, nếu như ấy có chưa nhận đc cái đống tin nhắn của tớ thi` sdt của tớ la` (65) 91820837, sang đến nơi nhớ gọi điện cho tớ nhé ;) :x

Quang ơi, cái chữ ký của ấy la` co' nghĩa gì thế :-/ trông có vẻ giống giống như buổi tối ... cô gái ... không gian ... gi` gi` đó í nhỉ ;;) :D :p

ma` mấy hôm 0 lên, tự nhiên thấy điểm chất lượng của tớ đã thành 14 rồi chứ, hehe, nghe hoành tráng thật đấy :D

Này, Quỳnh Nga sang NUS chơi thì ở đâu đấy ;;):)) Sướng nhé, được ở với tớ :))
Đùa chứ, hơi bị vui :x Nhớ sang chơi thường xuyên nha :D
À hôm nay Diệp đi nhỉ, chúc đi may mắn nha :*

Minh Phương sang đấy hơi bị hot đấy nhá:D. Khi mày chưa upload cái ảnh nào lên tao đã có ảnh của mày rồi nè:p, thằng bạn tao gửi cho tao, ai cũng hỏi thăm MP:))
@Quang hâm: chỗ tao thi Aufnahmen của W còn khó nữa là Fest:D. SK Hamburg của tao 1 năm nhận 4 sv VN thôi, xem ra đánh nhau ác phết, còn khi vào được rồi thì ko lo lắm, mấy chị bên đấy bảo tao là học SK Hamburg khối W, Fest được < 1,4 là ổn rồi, gần như đi đâu cũng ok, tất nhiên muốn vào những chỗ đỉnh cao như Mannheim thì phải cao hơn:D. Ngoài ra nó còn xét nhiều loại điểm của mình lắm, có khi cái ông anh đấy điểm thi Đại học ở VN lại kém chẳng hạn, ko biết đường nào mà lần đâu mày ơi:D

Bọn mày ơi, tao đến trường rồi. Đang orientation mấy hôm liền. Ở VN lâu thảnh thơi bây giờ lịch kín đi hết chỗ này chỗ kia, nghe ông X bà Y phổ biến cũng ngại phết.
To Phương: thx mày. Cuối cùng thì sau ngày rưỡi cũng đến nơi. Mà mấy cái ảnh tao post tạm lên có rồi đấy, mày vào xem chưa? Rồi tao sẽ tranh thủ post tiếp. He he bây giờ mạng nhanh rồi, tha hồ :D.

5/9 tao đến trường, chả có đứa quái nào, chán thật, chưa gì đã tan đàn sẻ nghé hết cả. Tao gặp cô Hạnh, tưởng bọn nó đến muộn, 2 cô trò đợi mãi chả có thêm ma nào, chụp với cô kiểu ảnh rồi về...Tao gặp cả cô Hoan, cả cô Liên đấy, cô gửi lời chào cả lớp. Cô bảo năm nay hội trường làm vào Noel, ai về được thì vui:D

Dạo này tao cũng chạy lên chạy xuống, học 5 lớp rồi học thêm lớp nhạc, yoga và racquetball cho nó phát triển toàn diện, :D vì international female students bị chỗ tao chê là lười vận động , làm 16h/tuần (kiếm tiền đi du lịch, hẹ hẹ) nên mới có 1 tuần mà đã thở ko ra hơi. Trường tao năm nay có thằng năm 1 người Đức, nổi bật hẳn trong số những thằng quốc tế nhọ nhem hoặc ngăm ngăm :)) Phạm Trang ơi, mày sướng rồi, theo bạn tao nó bảo là European guys are damn hot

chắc là vào năm học rồi nên lớp mình đều bận hơn.... mà cho tao hỏi Trung thu qua chưa hả chúng mày?

trung thu là tối CN tuần sau. có nghĩa là bọn tớ (Lê+ tớ) ở Nhật được khoảng 3, 4 tiếng j đó là đến đêm trung thu 8-|

TH yêu quái :D, tớ đã gửi cho ấy "cái j đó" :D , từ hôm nào thì tớ cũng ko nhớ :D trông nó hơi te tua ấy thông cảm vì nó phải phiêu lưu hơi gian truân trong nhà tớ, cộng với đã bị em tớ bóc ra 1 lần :D ( bây h nó đang tống tiền tớ huhu). hix hôm đấy tớ rất quê hùng dũng tiến thẳng đến hỏi 1 cô "cô ơi mua tem ở đâu???" cô ý chẳng nói chẳng rằng giật lấy "nó" vứt lên cân... lần sau phải rút kinh nghiệm mới đc :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Hà Nội vào thu rồi, đẹp quá bọn mày ơi, đi lúc này tiếc quá...Lại ko được ở nhà ăn trung thu nữa chứ:((

Chỉnh sửa lần cuối:
Ồ, Hà Nội vào thu rồi á? tưởng vẫn đang hè nóng gay gắt mà. Chắc là cảnh đẹp, lãng mạn lắm nhỉ. Hôm qua tao thấy 1 nửa mặt trăng rất to, màu da cam đỏ đỏ nhìn hơi sợ. Ko biết đến hôm trung thu trông nó thế nào? Mà trung thu là Chủ nhật à? Phạm với Lê đều ko được ăn trung thu nốt năm nay sao?

xin lỗi mọi người lâu wa không lên. mấy hôm nay còn bận lau dọn phòng :D ngoan chưa? ;;)
tớ vào học đc 2 hôm và đã có 1 đống bài tập rồi, ngán ngẩm wa. Ah, hôm kia vừa đi mall với Diễm Lan, hôm nay lại xuống downtown, thấy Diễm bảo là thích downtown ở đây lắm :D (ko sai so với những gì DH quảng cáo) :)
tớ mang bánh trung thu sang nên đang ngồi nhâm nhi bánh dẻo nhân thập cẩm. ở nhà chê lên chê xuống chả ăn mà sang đây lại thấy ngon quá. Nhớ đồ ăn VN kinh khủng. Nhìn đồ ăn Mỹ thật là ớn quá.
Nga với Lê bay qua Nhật may mắn vui vẻ nhé :) ui, hôm nọ tớ bay qua Narita xuyên qua tâm điểm 1 cơn bão, máy bay chòng chành rồi bump lên xuống tưởng chết luôn...hic..nhưng mà cũng đến đc Mỹ an toàn :D
thế nhá,
mucho amor :)

Bọn mày ơi, giờ này ngày mai tao đang vi vu trên trời rồi, tao ko gọi điện được hết cho bọn mày để chào. Thôi tao chào bọn mày luôn:D. Sang tới nơi tao sẽ cố gắng báo ngay cho bọn mày. Sẽ nhớ tất cả bọn mày lắm, nhớ liên lạc với tao nhé:((

cái j thế hả Thanh Hương :D
Phạm ơi đi may mắn nhé :D

Giữa chữ ký và bài viết phải có 1 cái gạch ngang. Tao ko có chữ ký, mà đấy là bài viết của tao "nối tiếp" đoạn "vui lắm, hí hí" của cái Thảo. Chúng mày ko chịu nghĩ kỹ gì cả, chưa gì đã hỏi tao :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên