Anh 1 và Ams thân yêu

bạn MILU à, mình không biết nên dặn bạn cái gì nữa, vì hình như mình đã dặn dò hết rồi thì phải. :) . thôi đành hỏi thăm vậy.

bạn đã vào đến đấy chưa? đã ăn uống gì chưa? đã gọi điện cho bạn ... chưa? À này, tối nhớ đi ngủ sớm, đừng có "tự do" rồi thì lại thức đến 2 h sáng, hôm sau ko đi chơi đc đâu ;) Đừng có nghĩ ngợi gì nhiều, chúng mình vẫn liên lạc hàng ngày đc mà, bạn nhỉ. Bạn nhớ dành thời gian viết lưu bút cho mình đấy nhé. :)

bạn ạ, ở chỗ VCD của khóa mình ng ta khen bạn có giọng đọc dễ thương đấy. Sướng nhé ;)

iu bạn nhìu :x

TO Tuệ Anh: hơi bất ngờ một chút...tớ cứ tưởng ấy đã quên lớp mình rồi chứ. mà.. ấy chu đáo ghê. tớ vẫn còn nhớ cái vụ "bê bối" tớ gây ra cho ấy hồi lớp 10. bây giờ nghĩ lại vẫn thấy áy náy... xin lỗi nhiều nha.

trời ơi, tớ biết ngay là mọi người tưởng là tớ đã lên sao hỏa rồi chứ. Thành thật cho tớ gửi lời xin lỗi mọi người nhé.
Hè này tớ về nhất địn sẽ rủ cả lớp đi ăn chè (món tớ thèm nhất khi xa nhà đấy) để mừng cả lớp ta thi xong đại học nhé. mọi người nhớ chờ điện thoại của tớ nhe.

Khanh béo, ấy đã đến nơi an toàn chưa vậy? đọc xong cái ...của tớ chưa?:) hic to phát hiện ra là tớ còn để sót 2 tờ trong cập, thôi khi nào ấy lại ra hanoi thì tớ cho ấy đọc sau nha!;) nhớ viết thư cho tớ nhe', hoặc gọi điện thì càng tốt:D, ...nhớ ấy quá...huhu

Lê béo :p, hôm qua tớ đã nói với ấy rồi nhưng mà tớ vẫn muốn nói lai la tớ thich cái lưu bút của ấy viết cho tớ lắm:) thích mấy bài thơ của ấy lắm lắm :), không hiểu sao lần nào đọc mấy bài thơ của ấy tớ đều thấy rất chi là đung tâm trang của mình nhé:)
Mọi nguoi` ơi để tớ chép lại 1 bài Lê viết tăng lơp mình cho mọi n` cung đọc nhe':)
Ký ức
Con tàu thời gian đã ra đi
Là sẽ không bao giờ trở lại
Tuổi học trò đâu phải là mãi mãi
Một lần thôi, vụt như giấc mơ trôi

Tàu ra đi sân ga co bồi hồi?
Ta đi rồi có còn ai nhung nhớ?
Khung cửa sổ có còn nên thơ nữa?
Hanh lang còn vỡ òa giữa giờ chơi?

Mai là một ngày mới mất rồi
Ta là ai trong ngày mai xa ấy?
Nhìn xung quang còn bao giờ được thấy
Những nỗi niềm vụng dạ với hồn nhiên

Mai là một ngày mới, tất nhiên
Cuộc đời sẽ rộng hơn là lớp học
Tháng năm rồi dài hơn là nỗi nhớ
Tàu có còn đày ắp những giấc mơ?

Cô bạn nhỏ co còn biết làm thơ
Khi thang chín mùa thu không khai trường nô nức
Tháng mười không chờ tham quan náo nức
THáng năm này như lần đầu ta hoc cách nhớ nhung...

Đương dẫu xa dẫu khó dẫu vô cùng
Mang mến thương ta sẽ cùng đến đích
Mỗi bước qua, monh tiếng cười khúc khích
Mãi vang ngan ky' ức thủa ban đầu

Bạn thân ơi xin xích lại gần nhau
Để một thời mãi là thời đẹp nhất
Tuổi học trò giấc mơ trôi qua mất
Nhưng yêu mến vẫn còn trong ký ức vẹn nguyên.

Hay nhi moi n` nhi!

Quỳnh Nga ơi Tớ cũng thích bài này lắm Nhưng nếu tớ nhớ ko nhầm thì Lê bảo bài này Lê làm để.... quảng cáo cho Year Book !!! Anyway, Nó rất đúng tâm trạng nhỉ ? :x

Khanh oi Hôm qua nhấc điện thoại lên... Lại bấm nhấm số nhà Khanh chứ :) Hơ Sao mình toàn chia tay rồi mà mãi mới nhận ra là đã chia tay thế nhể ?

Đọc Yearbook tớ thấy Lê viết mấy bài thơ nghe hay lắm :)

À, hôm qua (9/6/04) lớp thày Hiệp được nghỉ, thằng ku Hưng định kéo tớ đến nhà Khanh chơi, ai ngờ lát sau có đứa thông báo.. Khanh vừa đi được khoảng 3 tiếng rồi. Tội nghiệp thằng nhóc tiếc ngẩn tiếc ngơ ;;)

Chào tất cả mọi người lớp A1, chúc bọn ấy vui ;)

hic.. tức chết mất thui.. viết dài ơi là dài rùi.. đến lúc gửi bài đi thì HAO báo lỗi.. :((
hic.. tớ ở trong Nam rùi.. đương nhiên là thế rùi.. nhớ mọi người quá...
Kiên hâm.. tớ bắt đền ấy đấy.. tối hôm qua tớ bật cái đĩa của ấy lên nghe lúc 11h đêm.. vừa vào bài đầu đã thấy Mong ước kỷ niệm xưa.. sau đấy ấy còn cho tớ thêm một đống bài về HN nữa,... định ám sát cán bộ à.. hic.. tự dưng thấy nhớ những kỷ niệm với lớp mình.. hic.. :((
To Bạn Xù.. sáng nay mình ở nhà chẳng có việc gì làm cả.. thế là lôi lưu bút của bạn ra viết.. hic.. thấy ngộ quá.. lúc còn ở HN thì ko nói thẳng với bạn... đến lúc xa thế này rùi thì lại hì hụi ngồi viết.. cảm ơn bạn vì tất cả.. mình vẫn khỏe.. rất khoẻ... chỉ bị Hanoi-sick thui... :(
Mi iu ui.. mi lại quên đưa tác phẩm của mi cho ta rùi... :((.. ta đã làm đúng như lời mi.. no crying đúng ko nào.. nhưng mà.. trống rỗng rùi.. nhớ mi quá cơ...
Tú béo nè.. hóa ra hôm bọn mình nói chuyện về "..." lại là lần cuối cùng tớ và ấy buôn với nhau.. tớ ko đến thăm mèo béo và đc ấy khoe .... nữa.. nhưng mà vườn nhà tớ thì luôn sẵng sàng.. ;).. cảm ơn tú béo về cái vòng cổ nha.. lên đại học thì cố mà tìm deskmate nào hiền lành như tớ nhé,, tha hồ mà bắt nạt :D... MUM <-- Miss u much chứ ko phải mama đâu.. :D
Quỳnh Nga ui.. tớ đã đọc hết rùi... cảm ơn ấy lắm lắm.. tớ ko còn ở HN.. chứ nếu còn thì tớ đã gọi cho ấy rùi.. hic.. Nga ơi.. có chuyện cười thì tớ sẽ vẫn kể cho ấy nghe nhé... có mỗi ấy luôn ủng hộ tớ hai chân hai tay thui mà.. À mà sinh nhật vui vẻ nữa nha.. tớ đã chúc ấy cả rùi.. có đi ăn uống thì ăn giùm tớ luôn nha... À đừng quên là ấy special lắm đấy :D
Chồng ui.. vợ gửi lại cho chồng rùi đấy.. chồng mở ra mà đọc nha.. cảm ơn chồng về mấy cái ảnh và cái vòng cổ nhé... Yêu chồng nhìu nhìu.. :x
Tuệ Anh ơi.. tớ quên cảm ơn.. cảm ơn nhiều nhé.. tuy bọn mình ko đi ăn chè đc.. nhưng mà vẫn sẽ gặp lại nhau mà đúng ko...
Cảm ơn cả lớp vì đã gọi và đến nhà tớ nha.. à mà sozzy mọi ng` nếu nhà có chật quá nha.. Thx a lot.. :D... nhớ cả lớp nhiều.. :x
To Đỗ Việt:.. chào Hưng hộ tớ nhé.. chúc ấy đi may mắn.. :)

bạn MILU ạ, hôm nọ mình quên nói, mình rất vui + tự hào khi bạn tranh "chức" MILU với Lan (lúc Phạm gọi Lan là MILU í). Tuy rằng nghe hơi "mất vệ sinh" nhưng nó vẫn là cái tên "kỉ niệm" mình đặt cho bạn, bạn nhỉ :)

Nguyễn Thanh Tú đã viết:
Quỳnh Nga ơi Tớ cũng thích bài này lắm Nhưng nếu tớ nhớ ko nhầm thì Lê bảo bài này Lê làm để.... quảng cáo cho Year Book !!! Anyway, Nó rất đúng tâm trạng nhỉ ? :x
Tú kia , tớ bảo là hôm đi Made in 12 về xong cảm động wa nên viết bài thơ này dựa trên mấy cái quảng cáo yearbook chứ
khác nhau mừ
:D
Mi ơi ta dán 1 cái sticker có chữ way to go và mấy cái mặt tí tởn lên cái cửa của cái chỗ mà mi thích nhất ở nhà ta đấy :D
Thế mà mi không được xem rùi
đi chơi nắng nhớ đôi mũ đấy nhé :D
và đừng quá đau buồn vì ...xa ta :)D tẽn tò) Yêu mi
à Diều hâu ơi mấy cái sticker noi trên là của ấy đấy :d
Dạo này tớ sinh ra yếu bóng vía
nhìn mấy cái sao lấp lánh ấy tăng ban đêm hơi ...sợ ma :D
mấy cái tớ dán vào mấy cái cửa "quan trọng" để mất điện thì biết đường mà tiến
:D
Thanh Hương ơi tớ cũng ấy (và tớ nữa:D) tìm thấy cánh buồm đỏ thắm của mình
đại ca thi cử đến đâu rùi nhỉ
Vân ơi nhớ đòi 2 quyển thơ XQ nhé (thật xấu hổ) =;
bồ tèo à , có thể ba hoa với bồ tèo rất nhiều điều nhưng có lẽ quan trong nhất la 2 chữ cám ơn to đùng đoàng vì tất cả những gì ...trong 3 năm qua (và sắp tới :D)
thật sự cám ơn
QUỲNH NGA HAPPY BIRTHDAY TO U =D>

Quỳnh Nga ui!!

Happpiiiiii Birthday to Quỳnh Nga nhá! :x :* :* >:-D< :beerchug: :drummer:
ở xa wa ko gửi được quà gì, tạm gửi mấy cái chụt chụt nha :* :* hehe

Ui thỏ ú ơi, sang nhớ báo đấy nhá!! Ở đây đang bùn wa. Tớ trông nhà cho 1 gia đình giáo viên đi nghỉ mát trong 2 tuần. Eo ôi, 2 tuần lủi thủi 1 mình với 1 con chó to bự.. chán đến chết mất thôi. Muốn về VN wa, có bao nhiêu việc để làm. huhuhu...

Lê ơi, phải công nhận thơ của ấy là bài duy nhất làm tớ xúc động trong cả đống bài thơ mới được sáng tác bởi khóa 01-04. Nó chân thành wa.. :(( vừa mới chép vào nhật ký đấy.

Cả nhà ơi, hè năm sau mỗi đứa 1 phương trời rồi thì lúc gặp lại cũng đừng hờ hững với nhau nhé.

À, Lê, 2 quyển thơ XQ, thi xong tớ sẽ đến hẳn nhà ấy đòi (có cớ đến chơi:D). Nhớ tiếp đóng nồng hậu nhé:D

Khanh ú, hehe, vào trong đấy nắng nôi nhỉ, thế có còn nhớ giọng hát của tớ ko:D (dù sao ấy là một trong những người hiếm hoi đã nói là sẽ rất nhớ giọng hát của tớ). Chỉ tội nghiệp ấy tổn thọ, hehe;). Để thi đại học xong tớ đi rủ cái Giang đi thu hẳn một cái đĩa tặng lớp mình và gửi sang cho ấy nhá (hình như mình đang hơi quá khích thì phải)

Quỳnh Nga béo, hôm nọ ăn hết nhìu tương ớt thế về có làm sao ko:))

Ơ mà chung quy giữa Lan và KHanh ai là MILU thế?

Khanh béo
...co di an uong thi an gium to luon nha...
ừ ừ yên tâm, hí hí 8-}
... À đừng quên là ấy special lắm đấy
tớ sẽ không quên đâu, ấy cũng thế nhé ;) :x
á mà quà sinh nhật của tớ đâu hả?( xấu hổ quá :p)
Lê béo, cám ơn ấy vì cái con vịt béo đấy nhé, hic nhưng mà tớ không dám cố gắng để ... hơn ấy đâu, é không dám đâu :p, mà rốt cuộc ấy vẫn chưa vào trong nhà tớ lần nào nhỉ...
DH béo ơi, cám ơn ấy vì món quà nhé, xúc động quá hichic...
Cả nhà ơi, hè năm sau mỗi đứa 1 phương trời rồi thì lúc gặp lại cũng đừng hờ hững với nhau nhé.
nhất định rồi DH a! :)
Quỳnh Nga béo, hôm nọ ăn hết nhìu tương ớt thế về có làm sao ko
Vân béo tớ cũng đang định hỏi thăm ấy đây, tớ chỉ ăn gần hết có 1 bát, vẫn ổn cả, còn ấy ăn cả túi lận, có sao 0 vậy?:p
Minh Phương béo :p, cám ơn vì bộ xếp hình nha ( hơ nghe hơi khách sáo nhỉ:p), em tớ thích nó lắm lắm...:p
Huyền béo, cám ơn vì đã đem đến cho tớ 1 sinh nhật đáng nhớ suốt đời...:)
TNga béo, cám ơn vì quyển sổ nhé, tớ vẫn chưa dùng tí nào đâu, vẫn giữ làm kỷ niệm..:)
...
(hơ, mỏi tay quá...)
Cảm ơn cả lớp mình nhé, cảm ơn vì đã nhớ đến sinh nhạt tớ, đã gọi điện cho tớ, và nhất là ... đã tặng quà cho tớ!:p
...
19 tuổi rồi bà con ạ! già quá...

Đọc bài THương, thấy mình được vinh dự gọi là "béo" nghe tự hào wa 8-| Nhưng đến khi đọc bài Vân chuối với Nga ngố thì tất tần tật ai cũng béo cả :)) Chung quy lớp mình thành A1 béo hả? (trừ Quỳnh Nga hehe..lạc loài nhé :p )

Bọn mày ơi, tao đây nè. Lâu lắm rùi ko được gặp bọn mày tao thấy nhớ quá. Hic hic, nói thật ko biết có ai tưởng là đùa ko.
Bùn... bùn...bùn...bùn quá :((

mày bùn bùn bùn, tao cũng sét sét sét quá... :-(, mà lớp mình bây giờ cũng bị tháo
biển rồi, bàn ghế bị bọn học thêm vẽ nhăng cuội hết cả, giận sôi người, tự dưng có cảm giác như trong phim khi mà có thể nghe thấy tiếng chúng mày cười, nhìn thấy chúng mày đứng ở hành lang, hú hí gì đó, nhìn kỹ thì chẳng có ai cả. Hôm nay ngồi xem VCD MI12 mà tự dưng rầu hết cả lòng, không dám xem tiếp :-(

Thế hả Thiên Hướng ? Sao lại có đứa vô kỷ luật vẽ bậy lên bàn ghế à . Ghét nhỉ .
Nhưng mà mày nói cái việc tháo biển 12Anh1 nghe sao nó đau lòng quá :(
À có bạn Fuong Thao là bạn nào đấy nhể :p , lớp mình làm gì có bạn nào là bạn Thao ? :D

Hôm nay đến trường lấy giấy báo thi nhưng chỉ gặp mỗi Lê và thấy Hồng Nga ở ... xa xa , còn đâu chẳng gặp đứa nào lớp mình cả .
Hôm qua thức xem Euro đâm ra hôm nay đến muộn ... :p , học hành thế đấy ... chẹp ...

Back
Bên trên