Anh 1 và Ams thân yêu

Vân nhá, viết gì mà dài thế, làm tớ mất bao nhiêu công xoá. cơ mà...sao ko có tớ??? :((

lớp mình ơi, tớ vừa upload ảnh lên đây rồi đấy, nhưng chắc là phải 1 -2 ngày nữa mới xem dc nhỉ, còn phải kiểm duyệt nữa mà (để làm gì ko biết!)

TÙng ơi, nếu ấy có 'tình cờ' đọc những dòng này thì mở cho tớ một cái album mới để tớ upload ảnh made in 12.thanx 0:)

chán quá bọn ấy ạ, tớ lại hen rồi :(( mới hôm qua còn chỉ hơi khó chịu... :(( chẳng biết thứ 7 này có lê nổi đi chơi ko nữa :(( dù sao thì cũng phải khỏi trước thứ 6 để còn đi lấy quà :biggrin:

To Vân: theo tớ thì mấy dòng ấy nhận xét về Quang hơi sai lầm :biggrin:

to TN: hehe, tớ kô tình cò đọc thì sao:p. Mà cái album kô phải lĩnh vực của tớ:p. Lần sau thì làm theo đúng thủ tục fill out cái form mà xin tạo album nhé:p. Nhưng thôi, đã nhờ bên album tạo rồi đó. Trong phân các hoạt động trong trường Ams ý

huhu.. Vân nhá, quên tao rùi... huhu.. bít ngay mà... thui, TNga ơi, ko phải add thêm tên tớ vào đâu..
tự bít thân bít phận :(

Khổ quá, mình có quên ai đâu cơ chứ, những ng` chưa nhắc tênt hì hoặc đã viết lưu bút, hoặc đã nói quá nhìu rùi, ...

Còn 1 ngày nữa....;):x

hic.. Vân chưa viết lưu bút cho mình.. cũng chẳng thấy nói gì.. chậc chậc.. lại thuộc vào trường hợp thứ tư rùi.. :((.. ;)
Sáng nay đi học buổi cuối rùi.. thấy mọi người ai cũng đều tí tởn cả... lần đầu tiên ước gì được đi học thêm một tuần nữa.. :shy: ..

Hôm nay vui quá... mang tiếng là đi tổng kết mà đến tận 4h20' mới về đến nhà.. cảm ơn tất cả mọi người về một ngày cuối cùng đáng nhớ...
cảm ơn các thầy cô giáo, cảm ơn mẹ bạn Kiên, mẹ THương, mẹ Phạm, mẹ MTrang, mẹ Thảo cùng tất cả các quý vị phụ huynh đã tổ chức cho lớp mình liên hoan thật vui vẻ..
Có lẽ sau này chẳng gặp được mọi người nhiều nữa.. và có thể hôm nay tớ chưa "ôm" được tất cả mọi người trong lớp mình.. nhưng mà tớ yêu mọi người nhiều lắm.. yêu Anh 1 01-04... yêu trường Ams... sau này sẽ nhớ mọi người nhiều lắm..
hì nói vậy thui.. chứ chắc chắn là thi tốt nghiệp xong vẫn phải gặp nhau chứ nhở.. :D.. thế nên bây giờ thì chúc cho "công việc trọng đại" trước mắt nè... chúc lớp Anh 1 thi tốt nghiệp đạt kết quả tốt nhất.. :x

huhu bọn ấy ơi, mới chưa đc 2 tiếng mà tớ đã thấy nhớ mọi ng quá chừng... tự dưng thấy trống rỗng... mắt cứ díp vào mà ko ngủ đc...

bọn ấy phải tưởng tượng cái cảm giác của tớ khi đóng cánh cửa phòng Karaoke lại... cứ như thể mình sẽ ko bao giờ gặp lại những đứa ngồi trong đấy nữa...ai dè... 2 phút sau quay lại vì ...quên mũ...xí hổ :)

lại còn lúc tớ đi ra nữa chứ..chúng nó đang gào đến đoạn " đặt bàn tay lên môi, giữ chặt tiếng nấc nghẹn ngào.... :(( :(( :((

sáng nay nhìn mọi ng khóc tớ cũng muốn khóc lắm...nhưng chẳng hiểu tại sao... lắm lúc nghĩ mình hình như lạc loài...

Milu à, lúc nào nhớ tớ thì ngồi... ngắm cái vòng nhé. cấm ko đc tháo ra đâu đấy. :)

Tớ vừa bật đĩa VCD của khóa lên xem.. nhưng mà mới nghe đoạn nhạc dạo đầu tiên đã muốn tắt đi rùi.. mọi người ơi.. nhớ mọi người quá... hic.. thế này thì làm sao mà ôn thi tốt nghiệp đc chứ.. đã quyết tâm tu tỉnh học hành rùi.. thế mà.. vẫn ko kìm lòng đc...

To Bạn Xù: cảm ơn về 3 năm qua.. cảm ơn vì đã bắt mình đèo bạn về dù ngược đường với nhà mình.. cảm ơn đã rủ mình đi ăn khoai tây chiên.. cảm ơn bạn vì chiều hôm qua đã vi vu với mình đến tận hơn 8h tối.. cảm ơn bạn vì đã ôm mình sáng nay.. cảm ơn bạn vì đã gọi mình là MILU.. (dù nghe chẳng có cảm tình chút nào cả.. :( )... nói chung là cảm ơn bạn vì tất cả.. yêu bạn nhiều lắm lắm

To mi iu: mi à.. chẳng biết nói gì với mi.. ta với mi đi đâu cũng có nhau cả.. bây giờ ta biết rủ ai cùng đi đàn đúm nữa.. ta ko muốn nói lời chia tay với mi.. vì ta tin chắc rằng bọn mình sẽ còn gặp lại dài dài... mi ơi.. yêu mi nhiều lắm..

To Tú béo: .. một năm ngồi cạnh ấy đã thay đổi tớ rất nhiều.. tớ cảm thấy mọi thứ xung quanh mình đẹp hẳn lên... lại có người ngồi chat chit với mình trong giờ học.. có người sẵn sàng nghe những câu chuyện linh tinh của tớ.. có một người mà tớ biết luôn ở đấy để an ủi và chia sẻ với tớ mọi chuyện vui buồn... sau này nhớ phải thực hiện lời hứa vào thăm tớ nha.. :D.. tớ sẽ cho ấy tha hồ sử dụng "khu vườn" nhà tớ..

To Ngú..: (tự bồ... hay chồng nhở..).. Khú sẽ nhớ mãi cái cảm giác vừa bước vào lớp mỗi sáng.. đang còn thở hổn hển vì đạp xe điên cuồng cho kịp giờ học.. mà tự dưng lại có một khuôn mặt toe toét cười chào mình.. nhớ cái trò đạp chân nhau trong giờ học.. nhớ là Ngú lúc nào cũng hỏi mình có muốn ăn cùng cái bánh Kinh đô ko.. rùi thỉnh thỏang lại nổi hứng giật tóc người ta trong giờ học.. Chẳng biết Ngú có đọc được những dòng này ko.. nhưng mà tớ sẽ nhớ Ngú lắm.. (mùa đông bây giờ biết xoay sở thế nào đây.. :( )

To THương: năm đầu tiên tớ được ngồi bàn thứ 2 trong lớp.. mà lại ngồi ngay đằng sau ấy.. tớ sẽ nhớ lắm những lúc 4 đứa 2 bàn đầu bọn mình xúm vào trêu lẫn nhau.. nhớ những lúc ấy hứng chí cất cao giọng nói của mình.. cảm ơn ấy rất nhiều nha.. :D à mà nhớ mời tớ ăn giò nhá... :shy:

To Hải Hà..: có lẽ năm nay bọn mình mới gần nhau lại.. ấy vẫn thế.. vẫn vui vẻ.. nhí nhảnh.. và tốt bụng vô cùng.. Hải Hà ơi.. tớ biết có lẽ ấy sẽ ko đọc được những dòng này.. nhưng mà.. YOU'LL BE IN MY HEART ... always.. :)

To Linh: Năm nay thì ấy và tớ ngồi xa quá.. bọn mình cũng chẳng còn được "hang out" với nhau nhiều như xưa.. nhưng mà ấy vẫn luôn là bạn thân của tớ.. một người mà tớ biết mình có thể rely on bất cứ lúc nào có chuyện.. Ko còn tớ ở gần.. nhưng mà ấy vẫn phải cười thật nhiều nhé.. nếu có ai đó dám làm ấy buồn thì nhớ bảo với tớ.. tớ sẽ... giúp ấy đối phó >:)

To QNga.. có lẽ tớ đã viết tất cả ra hết rùi.. đó là những gì mà suốt 3 năm qua tớ đã muốn nói với ấy.. lúc nào buồn thì ấy cứ lấy ra mà đọc lại nhé.. tớ tuy vẻ bề ngoài có hơi đểu cáng nhưng mà những gì tớ viết cho ấy đều là thật cả đấy.. :).. chúc ấy sớm tìm được một nửa của mình.. để ấy ko còn phải chỉ nghe mỗi chuyện của tớ mà còn đc chia sẻ với tớ cả chuyện của ấy nữa.. Bây giờ tớ đã biết là ấy thích màu xanh lá cây và nem chua rán rùi.. tớ sẽ ko quên đâu.. ;).. Tớ sẽ nhớ ấy nhiều lắm Nga à.. Cố lên nha.. :x

To MPhương: MP ui.. có lẽ lúc này tớ cũng đang có cảm giác như ấy.. sự hụt hẫng và trống vắng.. Nhưng MPhương ui.. tớ thích nhìn ấy cười hơn.. chúc ấy lúc nào cũng vui vẻ và mạnh mẽ nha.. Cảm ơn ấy rất nhiều vì tất cả những gì ấy đã làm cho tớ.. và quan trọng hơn cả.. Thanx for being such a great friend.. before.. now and forever.. :x

To Vân:.. Vân ui.. sáng nay Vân cũng làm tớ cảm động lắm.. tớ sẽ nhớ giọng hát của ấy.. nhớ vẻ mặt của ấy mỗi lần được Thảo "thân tặng" một bài hát.. 3 năm qua tớ đã ko hiểu được hết về ấy.. nhưng mà có lẽ trong mấy ngày vừa rùi tớ đã hiểu Vân thêm rất nhiều.. chúc Vân may mắn và thành công.. Yêu Vân nhiều lắm..

To Phạm..: Phạm ui.. khi ấy nói rằng ấy rất tin tớ.. ấy làm tớ thấy vui lắm.. ấy cũng rất đáng yêu.. và rất xứng đáng nhận được tình cảm của mọi người.. cảm ơn ấy về những ngày lớp 10.. tớ sẽ ko bao giờ quên.. :)

To Diều hâu: last but not least nè... :).. cảm ơn ấy vì đã làm deskmate lớp 11 của tớ.. :).. dù bây giờ ấy đang ở 500 miles away from home nhưng mà bọn mình vẫn sẽ mãi là bạn tốt nhở :D sau này nhớ sang rủ mọi người sang thăm ấy nhé ;)..
.............
Từ khi đăng ký vào HAO.. tớ chưa bao giờ viết được một bài nào dài như thế này.. nhưng mà có lẽ nếu bây giờ ko nói ra thì tớ sẽ chẳng bao giờ nói được với mọi người là tớ yêu mọi người nhiều như thế nào.. Có thể có những người mà tớ chưa kịp cảm ơn.. nhưng mà mọi người sẽ mãi hiện diện trong những kỉ niệm về cấp 3 của tớ.. 3 năm ngắn ngủi nhưng tớ tin rằng ko ai sẽ quên được... :X

Chỉnh sửa lần cuối:
trùi ui, các bạn nói cảm động quá.. sụt sịt.. Tớ cũng định lên cảm ơn mọi người nhưng mà thấy Vân, TNga với Khanh nói hết rùi. Thôi vậy nhá :biggrin:

nhưng mà có mấy câu tớ ko thể ko nói. Vì nếu ko nói thì chẳng phải lương tâm cắn rứt gì mà lo là lúc từ giã cõi đời ko có cơ bon chen vào chốn thiên đàng.. đó là mấy lời xin lỗi mọi người :D

To Thanh Nga: ui, tớ có mắng ấy bao giờ đâu, chỉ thích bắt nạt ấy thui. Mặc dù cảm thấy rất tội lỗi nhưng mà chọc tức ấy rất.. khoái. Kết quả là Thanh Nga lúc nào cũng chỉ buông được 1 câu "Diệu Hương ơi, ấy thật là độc ác.." hự hự.. áy náy wa.

To Khanh: thực lòng xin lỗi vì đã tra tấn ấy cả lớp 11. Cái đấy gọi là rèn luyện ý chí kiên cường để sau này còn đủ sức ngồi cạnh Tú , nhẩy? hồi trước thấy ấy hay "nhè" nhiều lúc tớ cũng bực mình lắm. Ngồi cạnh chả biết an ủi thế nào, nói câu nào cũng hớ.. mình đúng là chỉ đi làm bác sỹ tâm lý cho tội phạm là giỏi.. Nếu hồi trước có lỡ lời gì thì đừng giận tớ nhé. :x

To Thanh Hương: tao vẫn ăn năn vì mấy câu ngày xưa tao nói với mày. Không nhớ là tao nói gì, chỉ biết mày bảo đôi khi tao hơi tàn nhẫn. Có lẽ đúng mày ạ, tao không ngờ đôi khi mình lại làm bạn bè lại bị tổn thương và dù sao bạn mình cũng là con gái mừ. Mày ui, thực lòng tao rất quý mày. Chỉ mong mày luôn vui vẻ thôi nhé! Sang đây sớm với tao nhá :)

To Chuối: rất xin lỗi mày vì tao đã cười phá lên khi mới nghe ý tưởng làm CLB Kịch của mày. Cuối cùng thì mày đã chứng minh cho tất cả mọi người là mày làm được. Khâm phục mày lắm, Chuối ạ.

To Lê và Linh: tớ thấy mình đúng là lắm tội trạng. Người ta nói "ép dầu ép mỡ, ai nỡ ép duyên." huhu.. thế mà hồi xưa mình lại đi nài nỉ, đẩy 2 bạn phải đi thi Miss Ams. (nè, ko phải mình tớ đâu nhá, chỉ vào hùa với bọn nó thui) Nhưng mà đêm đó tớ cảm thấy lớp mình tự hào về bọn ấy vô cùng. Tớ thực sự ngưỡng mộ lúc nhìn bọn ấy lộng lẫy trên sân khấu. Nên nếu có cho thời gian quay lại thì chắc mọi việc vẫn diễn ra như thế, phải không? ;)

To Kiên: (kẻ luôn lên HAO và ko bao giờ post bài trong forum lớp mình) xin lỗi n lần vì đã n lần nói xấu bạn Kiên hào hoa của lớp. :tongue: Mà đấy là tính cả nói xấu trước mặt lẫn sau lưng - theo đúng nghĩa đen - hu hu ngồi sau nó cả lớp 11 - :rolleyes:

nói chung là tớ tội lỗi chất chồng, tạm thời chưa nhớ ra hết, có gì bà con cứ bỏ qua cho nhé để sau này tớ còn được gặp lại mọi người trên thiên đàng. Đừng để mình tớ lang thang dứơi hell cô đơn lém.

Yêu Anh 1 01-04 nhất!!!

Danh ngôn:
Nếu bạn không biết lớp Anh1 khóa 01-04 nghĩa là bạn không học trường Ams.

Nhanh thật đấy, thế là mình đã thành cựu học sinh rồi. Hôm chia tay chưa nói đc gì nhiều với mọi ng, đành phải qua HAO gửi lời cảm ơn đến lớp mình vậy.

Cảm ơn MTrang vì đã động viên tớ lúc tớ vừa nhận đc thông báo chuyển lớp.
Cảm ơn Giang vì cái vẫy tay và "tao biết có đứa sắp chuyển lên nhưng ko ngờ là mày".
Cảm ơn Quang vì câu hỏi "cái gì đấy" khi tớ vừa ngồi vào chỗ.
Cảm ơn Kiên vì câu trả lời "bạn mới chứ còn cái gì nữa" và lời "chào đón": "a, mortician" khi thấy tớ thập thò ở cửa lớp.
Cảm ơn Khanh ú vì "ấy ơi, ấy học thể dục có giỏi ko".
Cảm ơn HLan vì " mày có cần mượn vở ko".
Cảm ơn MPhương vì "học ở trên này có căng thẳng hơn dưới kia".
Cảm ơn Phạm vì "chúng nó bảo:con này rồi sẽ để tóc dài thôi".
Cảm ơn Vân vì "tao thấy mày quen quen".
Cảm ơn NPhương vì "này, có phải mẹ ấy học cùng lớp với mẹ tớ ko".
Cảm ơn MAnh vì "tớ đọc, ấy kiểm tra cho tớ nhé".
Cảm ơn THương vì tờ danh sách mày đưa hôm sau ngày tao vào lớp.
Cảm ơn Dung vì nụ cười.
Cảm ơn Tú béo vì buổi chè chén.
Cảm ơn Hải Hà vì cái ngáng chân.
Cảm ơn TNga vì cái kẹo.
Cảm ơn Lê vì tấm thiếp.
Cảm ơn mọi ng vì đã vỗ tay khi tớ bước vào lớp lần đầu tiên.
Có thể mọi ng ko nhớ nhưng đó là những câu nói đầu tiên, những điều đầu tiên giúp tớ thấy ko còn xa lạ với lớp mình, thấy mình cũng là 1 phần của Anh1.
Cảm ơn mọi ng vì đã cho tớ sự tự tin để có thể gọi 12 Anh là lớp mình thay vì "lớp mới" hay "A1" như hồi mới chuyển lên.
Cảm ơn mọi ng vì tất cả.
Tớ yêu tất cả mọi ng.

Hát tặng mọi ng 1 bài nhé ( giai điệu :tuỳ ý thính giả :D)
VIỆT NAM MUÔN NĂM
CỤ HỒ MUÔN NĂM
TRƯỜNG AMS MUÔN NĂM
LỚP MÌNH MUÔN NĂM
BẠN BÈ MUÔN NĂM

(Sướng nhé, lớp mình đc đặt ngang với VN và cụ Hồ rồi kìa :biggrin: )

P/S:tới những ng đã chụp ảnh cùng tớ : tớ đã gửi ảnh lên yahoo rồi. Xin lỗi vì ko gửi trực tiếp cho bọn ấy đc. Chịu khó lên đấy lấy bài nhé!

Hương Diệu này ... Ngẫm xem , ai là người đã giúp cậu nhiều nhất ? Ai là người luôn đáp trả lại lời cầu cứu của cậu đúng lúc nhất ?
Mọi người , chia tay chóng vánh quá , tôi chẳng cảm thấy buồn gì cả . Chắc máu tôi lạnh mất rồi ...

Lâu lắm mới thấy một bài dài dài của DH. Nói chung là vẫn... y như xưa, lạnh lùng & cộc lốc :biggrin: (đừng có dỗi nhá, tớ nói thật mà, với cả, tớ thì biết ấy quá rõ rùi). tớ thì bi giờ bị chúng nó 'cảm hóa' rùi DH ạ. Dạo này tớ đâm ra rất ... sến, chắc tại nghe chúng nó hát nhạc sến nhiều quá (hôm qua vừa phải nghe bài 'bức thư tình đầu tiên', có đoạn 'ngôi nhà và những đứa trẻ...').

này, ai bảo ấy là tớ khóc.?? :angry: riêng chuyện khóc thì tớ vẫn giống ấy thui, chắc là tại uống ít nc quá :) . tớ đã nói rùi, lớp mình dạy đc tớ rất nhiều điều, chỉ trừ có khóc & nấu cơm. 0:)

nghe nói tháng 8 ấy mới chuyển sang Smith hả? thế còn 1 tháng hè thì ấy lang thang phiêu bạt ở đâu?

Tran chi Kien đã viết:
Hương Diệu này ... Ngẫm xem , ai là người đã giúp cậu nhiều nhất ? Ai là người luôn đáp trả lại lời cầu cứu của cậu đúng lúc nhất ?
Mọi người , chia tay chóng vánh quá , tôi chẳng cảm thấy buồn gì cả . Chắc máu tôi lạnh mất rồi ...

hehhe... cả lớp phải cảm ơn tớ lôi được Kiên vào post bài trong này nhá :biggrin:
Nói thế thôi chứ tớ quý ấy lắm Kiên ạ, nói thật đấy. :embarasse Lớp mình mà ko có ấy chắc "đã khác nhiều rồi," nói thế là hiểu chứ? mình còn học được của bạn Kiên cái từ Stupiiiiiiiiid , hix.. suốt ngày phải nghe :frown:

To TNga: huhu.. lạnh lùng và cộc lốc là sao thế? cả tấm chân tình của tôi :biggrin: uh, tới đầu tháng 9 mới qua smith, tháng 8 đi chơi, tháng 7 làm trợ giảng ở trường, còn tháng 6 đi 1 cái dancing camp nhưng mà là international folk dance, thấy cũng hay hay :smile:

Lớp mình ơi, đây là bài hát mà tớ rất thích, post lên cho mọi ng cùng đọc nhé

U'VE GOT A FRIEND

When you're down and troubled
and you need a helping hand
and nothing, whoa nothing is going right.
Close your eyes and think of me
and soon I will be there
to brighten up even your darkest nights.

You just call out my name,
and you know whereever I am
I'll come running, oh yeah baby
to see you again.
Winter, spring, summer, or fall,
all you have to do is call
and I'll be there, yeah, yeah, yeah.
You've got a friend.

If the sky above you
should turn dark and full of clouds
and that old north wind should begin to blow
Keep your head together and call my name out loud
and soon I will be knocking upon your door.
You just call out my name and you know where ever I am
I'll come running to see you again.
Winter, spring, summer or fall
all you got to do is call
and I'll be there, yeah, yeah, yeah.

Hey, ain't it good to know that you've got a friend?
People can be so cold.
They'll hurt you and desert you.
Well they'll take your soul if you let them.
Oh yeah, but don't you let them.

You just call out my name and you know wherever I am
I'll come running to see you again.
Oh babe, don't you know that,
Winter spring summer or fall,
Hey now, all you've got to do is call.
Lord, I'll be there, yes I will.
You've got a friend.
You've got a friend.
Ain't it good to know you've got a friend.
Ain't it good to know you've got a friend.
You've got a friend.

HaY nhỉ :) nếu bọn ấy muốn download thì vào đây:
http://www.blackmoont.com/forum/index.php?act=Musicz&CODE=02&id=39489
(cảm ơn con trai đã chỉ cho mẹ. con thi tốt nha)

nhưng mà chỉ có bản do 1 ông chán chết nào đấy hát thôi, bản tớ thích là do Barbara, Celine, Gloria Estefan, Shania Twain hát thì tìm mãi ko ra.

Suýt quên, lớp mình thi tốt nhé, tốt nhất trường, nhất Hà Nội, nhất Việt Nam luôn nhé :) I'll pray 4 us all 0:)

hic.. vào mà tìm ko thấy TNga ạ. Với lại hình như muốn load phải register thì phải.

Chúc tất cả mọi người thi tốt !!! ;)

à mà chúc mừng sinh nhật bạn Kiên nhá.. với lại vì đã sang ngày mới mất rùi.. nên chúc mừng sinh nhật Tú Béo luôn nha.. :D.. Wish you two all the best.. :)

Bọn mày ơi, tao đang khóc, huhu, sao ko có ai ở đây giúp tôi với.

Thanh Nga ui, tớ cũng thích bài You've got a friend lắm ý. Hồi trước tớ có cái đĩa DVD VH1 divas: Carole King, Celine, Shania Twain, Gloria hát chung hay dã man. :biggrin:

Back
Bên trên