Anglo-Chinese School

ông ý bảo tầm 4k$ thôi Thế cũng là chết rồi :((

thế này nhé , tiền bạc, còn tùy em tiêu nhiều ko :) nhìn chung là sẽ không đủ tiêu tiền trường đâu :) thì chắc là laptop sẽ mất khoảng 3k nhỉ? mang sang 5,6 K là cũng tạm sống vui vẻ :))

còn về cái vụ đi nc ngoài, nó gọi là OEP ( overseas educational program) thì sẽ mất tầm từ 1k-->1,5k tùy nơi em đi. thì nói chung là laptop 3k + 1.5k = 4.5 k em mang 5k sang chắc là còn tầm 500$ =)) hầu như là ko đủ ( nếu em muốn sống vui vẻ trẻ khỏe ăn chơi blah blah blah ) :)) thôi có khi 6k sang là hợp lí đấy :))

em tú chơi thể thao ko em :D
em tưởng là mình fải đi tất cả chứ ! Nếu bị cử đi Ấn Độ thì chết à T_T

haha ko phải đi tất cả đâu. mà ko có destination India đâu =)) sẽ là indo, malay và tàu.

Chỉnh sửa lần cuối:
Em chơi cờ vua :) Bơi + dotA (cái này là esport nhỉ)
em tưởng là mình fải đi tất cả chứ ! Nếu bị cử đi Ấn Độ thì chết à T_T

Các em sẽ đi China hoặc Indo thôi, sẽ khoảng 1300.
@ Em Tú: A sinh năm 92 em yêu ạ

Ờh đúng rồi đấy...Khoảng S$4k để mua máy tính và tiền đi du lịch hồi tháng 1. Lúc sang sẽ được thêm $400 để tiêu vì thực ra S$4k là sẽ phải gửi người để giữ chứ ko được cầm. Còn ai thích mang thêm tiền tiêu ngoài S$4k thì cứ mang...S$5k hay 6k thì tùy...Còn vụ đi du lịch thì sẽ được đi Tàu, Ỉn, Mã, Thái hoặc VN thân yêu (cái này ít xảy ra với Vietnamese Scholars nên đừng có mơ)=))
P/S: Lời khuyên chân thành là đừng có nướng tiền vào PSPs như khóa trước đã làm...

Chỉnh sửa lần cuối:
Em kô hứng thú với PSPs =)) Cám ơn lời khuyên của Anh

Thay vì nướng tiền vào PSP hãy dùng để bố thí cho các grand senior nghèo khổ :x

Đánh chết thằng Khoa bây giờ, Khóa 12 có 6 cái PSP đấy, đang tính bảo mấy đồng chí phá kỉ lục thì...

khiếp, nói chuyện S$ cứ như vnd ấy nhỉ. nếu e nào esport nhiều a khuyên mang thêm 2k vì máy tính trường bắt mua chỉ thích hợp để học thôi, còn chơi thì...

Đùa chứ em mang 5k thì chắc là ok đấy vì mới sang đây nó cho em thêm 200 nữa nhưng mà nói chung về tiền bạc ý thì a thật lòng khuyên các e là as much as possible ... càng nhiều thì cuộc sống của e ở đây càng dễ thở, btw, bao nhiêu trong số các e THÍCH học có nghĩa là cảm thấy vui khi học và muốn học vào thời gian rỗi í

----------

àh quên, anh ko phải là tôn tích quang minh, chỉ mượn account anh này dùng tạm cho vui vẻ thôi ...

Khóa 13 rồi cơ à? Thế chú nào mượn nick thằng Tôn thế kia?

@ Tú: Các chú sang mấy tháng đầu ko có laptop đâu, PSP lúc đấy là saviour ;))

thằng nào dùng nick thằng Tôn đấy haha minh ku ah :-/
A khuyên là các e cứ vác vài cái thẻ credit card sang đây, thế là tiện lợi nhất, đỡ bị thu mà cần bao nhiêu có bấy nhiêu :>
@ e Tú :> e ruột hay là e kết nghĩa 8->

Em nào muốn đú theo mọi người thì lập Facebook nhá, sang đây Facebook rất là phổ biến ;))

Em Minh Anh day, ko hoc ams bao h thì đào đâu ra account mà chả dùng quả ttqm...

ô, trong trang facebook 1 e co link dẫn ra cái này...
welcome các e đến sing ^^

SC thế nào rồi nhỉ ^^

Back
Bên trên